• 3 Lượt chia sẻ
  • 53.9K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cháu con bạn mình, 3 tháng, biết nghe chuyện,thỉnh thoảng cũng a gừ trả lời, biết nhìn theo bố mẹ khi bố mẹ đi ra khỏi phòng. Nhưng cháu hầu như ngủ suốt ngày, thường là ngủ gà vịt, không sâu giấc, hay cáu gắt, kể cả lúc ăn, lúc tắm, không cười, mặc dù mẹ cháu ở nhà cũng chịu khó chuyện trò với cháu. Bà nội bảo con bé này chậm phản ứng làm mẹ cháu sốt ruột quá. Như thế có cần đi khám kiểm tra sự phát triển của cháu không ạ, mà nếu cần đi khám, các mẹ cho mẹ cháu xin địa chỉ tín nhiệm. Cháu ở Hà nội ạ. Thank các mẹ.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,201 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

3 tháng bé được như vậy là tốt rồi không nên lo lắng gì cả vì trẻ con cũng như người lớn có người lớn hay cười có người hay khóc cơ mà. Bé nhà mình hồi 3 tháng ngủ cả ngày luôn cơ. Đứng lo lắng mà hãy chăm con thật tốt nhé.
    [U]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

"Chào bạn, mình cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm nhưng bé Su nhà mình hiện nay được 3.5 tháng tuổi, lúc bé được 3 tháng tuổi, bé rất thích nói chuyện với mọi người , miệng lúc nào cung ê a và hay cười lắm bạn ạ, ba mẹ ăn cơm thì cứ nhìn ba mẹ ăn như là đang thèm ăn lắm, tay chân thì cứ đập xuống giường rầm rầm, bé ngủ khoảng 14.5 tiêng mỗi ngay, lúc sinh được 2.9 kg, khi bé được tròn 3 tháng thì được 5.8kg và cao 60cm,"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé nhà mình tròn 2 tháng đã biết hóng chuyện và cứ a gừ khi mọi người hỏi chuyện rồi, biết nhìn theo bố mẹ, thấy mẹ về là cười toe toét. giờ 3 tháng thì cười thành tiếng( nhưng thình thoảng thôi) và cứng cổ rồi + sắp biết lật nhưng mà nhỏ so với các bé khác. Đẻ có 2,4kg 3 tháng được 5,4kg thôi được cái nhanh nhẹn hoạt bát là bố mẹ mừng rồi
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2,5 tháng đã biết hóng chuyện, a gừ ẫm ĩ, lúc khoái chí còn a to lên cho mọi người biết. Bé biết nhìn mẹ đắm đuối đến khi nào mẹ bế lên thì thôi. Trộm vía con 2,5 tháng nặng 6kg, lúc sinh có 2.8kg
    • 825 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhaanh Xem bài viết
    "Chào bạn, mình cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm nhưng bé Su nhà mình hiện nay được 3.5 tháng tuổi, lúc bé được 3 tháng tuổi, bé rất thích nói chuyện với mọi người , miệng lúc nào cung ê a và hay cười lắm bạn ạ, ba mẹ ăn cơm thì cứ nhìn ba mẹ ăn như là đang thèm ăn lắm, tay chân thì cứ đập xuống giường rầm rầm, bé ngủ khoảng 14.5 tiêng mỗi ngay
    con mình cũng y hệt mẹ này.nhưng bh cháu mói gần 3 tháng.
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Hồi bé con mình được 3 tháng thì biết lật và tay chân múa ghê lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

bé nhà em ba tháng rất thích ê a nói chuyện, bé cũng cười nhưng ko nhiều (tùy hứng bé), cổ bé đã cứng nhưng chưa thể tự mang dc đầu hoàn toàn, bé vẫn chưa tự lẫy dc, bé nằm tay chân thường quơ loạn xạ :Laughing:

[
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaorichan0208 Xem bài viết
    bé nhà em ba tháng rất thích ê a nói chuyện, bé cũng cười nhưng ko nhiều (tùy hứng bé), cổ bé đã cứng nhưng chưa thể tự mang dc đầu hoàn toàn, bé vẫn chưa tự lẫy dc, bé nằm tay chân thường quơ loạn xạ :Laughing:
    bé nhà e cũng thế..cười thành tiếng buồn cười lắm..cứ ngủ đẫy giấc là dậy cười toe toét..cậu này đầu nặng chắc trốn lẫy mất thôi..chân tay quơ loạn xạ thế đỡ muỗi mẹ nó à:Laughing:

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình hơn một tuần nữa là tròn 3 tháng rồi, cũng hóng chuyện nhiều lắm,gù gù suốt chân tay thi không lúc nào là nghỉ.thỉnh thoảng lại hét lên rõ to.nhìn hay lắm,lúc sinh được 3.4kg tháng đầu đi tiêm lên được 5.1kg tháng thứ hai là 6.7kg còn đọt này thì mình chưa cân không biết cu cậu được bao nhieu nữa.dạo này lại dang tập lật nghiêng người rồi nhưng chưa ngóc đầu được mặc dù cổ rất cứng
    mà toàn bắt bế đứng chứ bế ngửa là cu cậu hét ầm lên
    • 1,432 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Con bé nhà tớ hồi 3 tháng cũng hay a gừ, thường xuyên cười khanh khách, thích ngồi nghịch máy tính cực kỳ, đập bàn phím bôm bốp.
    Thích được bế ra đường ngắm người, ngắm ô tô ( đặc biệt thích oto).
    Bế trước bức tranh hay ảnh phóng to thường chăm chú theo dõi và cười tủm tỉm ( cứ nhìn thấy tranh là cười).
    Thích xem Xuân Mai, bật nhạc lên là nằm im nghe.
    Thích vớ lấy đồ vật cho vào mồm ( ngứa lợi từ bây giờ vì sang tháng thứ 4 mọc răng), thích cầm đồ vật xung quanh mình đưa lên mặt ngắm nghía nhưng 4 tháng mới cầm đồ một cách nhuần nhuyễn.
    Biết lẫy cả 2 bên và có dấu hiệu rướn người lên phía trước ( vì 4 tháng là biết trườn, lẫy thì biết từ lúc 2 tháng rồi).
    Đặc biệt lắm mồm, ê a liên tục, nằm thì k bao giờ chịu yên, tay chân đạp liên tục. Chỉ thích bế ngồi hoặc bế vác ( hơn 3 tháng là bế vác trên vai rồi).
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ nuôi con khéo quá
    các mẹ làm hình như thế nào vậy làm hộ em với

:Smiling:
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Be nha mình thì 2 tháng là ê a suốt ngày .. rất thích noi chuyện ...ko hỉu sao rất thích nhìn hình cưới treo tường của ba, mẹ :Smiling:

Mon: NB->3kg450-(52cm):Smiling::Smiling: 1 Month->4kg2-(58cm):Sad::Sad: 2 Months->5kg2-(62cm):Worried::Worried: 3 Months->6Kg-(64cm):Smiling::Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình mới bắt đầu bước sang tháng thứ 3, nhưng cũng giống bé nhà mẹ nhanma quá, được 2 thag đã ngóc đầu ngó nghiêng khắp xung quanh rôì, con mình không bụ nhưng ai cũng nói là rắn chắc, lúc sinh được 3.2kg thôi, đầy thag được 5kg tháng thứ 2 được 6.2kg mình hy vọng tháng thứ 3 con sẽ tăng cân tốt hơn. Cu nhà mình lật được nghiêng người rồi, nhưng còn chưa nhấc được cái đầu
    Tôm: NB:3,2kg -->1m:5,0kg :Battin ey:
    • 1,381 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc 3 tháng 1 tuần rùi, ê a dữ lém nhưng ko thấy nghiêng hay lật gì hết, dzị có sao ko các mẹ?
    • 135 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mẹ cháu cứ bĩn tĩn. Mỗi bé fát triển 1 kiêu mà. Nếu mà bé nhỏ thì sẽ nhanh hơi, còn bụ bẫm thì châm hơi xíu. Bé nhà mình 3tháng 10 ngày mới biết lẫy, xong rất lười. Đến lúc mẹ sắp đi làm (4 tháng thiếu 1 tuần) thì lẫy cả ngày lẫn đêm, ko chịu nằm ngửa.Đến giờ 5 tháng đang bò lùi và xoay tròn như compa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    Bé nhà mình đc 3 tháng 1 tuần rùi, ê a dữ lém nhưng ko thấy nghiêng hay lật gì hết, dzị có sao ko các mẹ?
    :LoveStruc: Mẹ có thêm 1 thú vui mới là hít hà Trà Sữa
    • 1,432 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasua2011 Xem bài viết
    Mẹ cháu cứ bĩn tĩn. Mỗi bé fát triển 1 kiêu mà. Nếu mà bé nhỏ thì sẽ nhanh hơi, còn bụ bẫm thì châm hơi xíu. Bé nhà mình 3tháng 10 ngày mới biết lẫy, xong rất lười. Đến lúc mẹ sắp đi làm (4 tháng thiếu 1 tuần) thì lẫy cả ngày lẫn đêm, ko chịu nằm ngửa.Đến giờ 5 tháng đang bò lùi và xoay tròn như compa
    Không phải do béo hay còi đâu mẹ nó nhé. Do cơ địa thôi. Bé nhà tớ 2 tháng nặng 6,3kg, ú na ú nân nhưng vẫn lẫy tanh tách, ai nhìn cũng bất ngờ, cứ tưởng nặng mông cơ.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà tớ thì được 3 tháng 8 ngày rùi, nặng 7kg, dài 61 cm. Vẫn chưa lật đc cái đầu dù đã chuyển nằm nghiêng và lật được cái mông. Mẹ tập cho lẫy thì đầu cứng lắm, ngỏng cao như bọ ngựa í.Bắt mẹ ế vác từ lúc 1 tháng.:Silly: Biết nhìn theo người nói chuyện từ lúc mới đc có 2 ngày. Giờ thì ê a nói chuyện suốt. Khi nào cu cậu khoái chí thì cười khanh khách:Clown:. Chưa lẫy đc mà khi nào mẹ tập cho lẫy là cứ cố trườn lên, trông buồn cười lắm ấy! Đêm ngủ thì cứ ngọ ngoạy, xoay như compa, y như bé nhà bạn trasua2011, mẹ toàn phải túm người xoay lại đc 1 lúc là cậu lại xoay mòng mòng. Sáng dậy sớm lắm, 5 rưỡi đã ê a ngoảnh sang gọi bố mẹ dậy nói chuyện mới sợ chứ! Rồi thì biết theo rồi. Mẹ đi đâu về chưa kịp bế, cu cậu liếc thấy mẹ là mếu máo trông thương lắm!:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhhuongdichn; 08/09/2011 vào lúc 03:57 PM.
    • 94 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà e được 2 tháng rưỡi rồi, ko biết nửa tháng nữa bé sẽ biêt làm thêm cái gì . còn hiện tại khi bé dc 1 tháng 10 ngày bé biết hóng chuyện,giờ thì hóng ác hơn, ê a ư ư rồi aku, biết nịnh biết đòi, đăc biết khi ị cứ cầm tay bé là bé dặn tích cực, buồn cười lắm.bé đạp chân xuống giường bôm bốp, cong mông, biết nằm nghiêng, biết ngóc đầu- khi ngóc đầu còn quay trái quay phải hóng chuyện cười, vì bé 1 tháng đã bế vác bế xốc vì ko bế bé ko chịu mọi tư thế.
    • 542 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Bé nhà tớ đc 2.5 tháng, chưa cân nhưng đc tầm 6kg vì lúc hai tháng là 5.5kg.
    Biết : ê a hóng chuyện, cười đôi lúc thành tiếng, cầm lấy đồ vật rất chắc và vừa cầm vừa cười, gỡ ra mới lấy ra được, không thì thôi, cầm rất chặt.
    Thích: bồng đứng or ngửa mặt ra phía trước, bồng như kiểu địu ngửa ấy, thích nhìn đàn gà đi ở sân (vì cho về quê), thích nhìn bất cứ vật gì bay bay, thích cho tay vào miệng.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3