Dinh dưỡng chung

thuốc bổ nào để kích thích ăn nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 108 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 12 tháng, cân nặng 10kg. Một ngày nó ăn được 2 bữa cháo, 1 bữa bột, 360ml sữa công thức và 1 hũ sữa chua Nestle ( hoặc chuối). Em thấy nó ăn ít so với các cháu cùng tháng nên muốn cho uống thêm thuốc bổ để kích thích ăn nhưng không biết dùng loại nào là thích hợp. nhờ các chị giúp em với, em mới tham gia vào diễn đàn, xin chào các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonyga
    Con em được 12 tháng, cân nặng 10kg. Một ngày nó ăn được 2 bữa cháo, 1 bữa bột, 360ml sữa công thức và 1 hũ sữa chua Nestle ( hoặc chuối). Em thấy nó ăn ít so với các cháu cùng tháng nên muốn cho uống thêm thuốc bổ để kích thích ăn nhưng không biết dùng loại nào là thích hợp. nhờ các chị giúp em với, em mới tham gia vào diễn đàn, xin chào các mẹ
    Con mình thì 13 tháng, cháu cũng chỉ 10.3kg thôi. ngày cháu cũng ăn 3 chén cháo, trái cây, sữa chua và bú 1000ml sữa. tuy nhiên, trước đây cháu ăn cháo hay ngậm lắm. mỗi lần ăn 1 chén cháo là mất 2 tiếng lận. tới giờ cho con ăn mà mẹ ngán ngẩm kinh khủng. nhưng vừa rồi mình đi khám bệnh cho con và được bác sỹ cho lọ thuốc Kid Plus. về cho con uống thì thấy con ăn tốt lắm (trộm vía, trộm vía, trộm trộm vía :1: ). con lại còn có cảm giác thèm ăn nữa chứ. mừng quá trời. bạn thử dẫn con đi bác sỹ và hỏi về thuốc này thử xem sao. Nó là dạng thuốc bổ đó.
    • 159 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinSucSac
    Con mình thì 13 tháng, cháu cũng chỉ 10.3kg thôi. ngày cháu cũng ăn 3 chén cháo, trái cây, sữa chua và bú 1000ml sữa. tuy nhiên, trước đây cháu ăn cháo hay ngậm lắm. mỗi lần ăn 1 chén cháo là mất 2 tiếng lận. tới giờ cho con ăn mà mẹ ngán ngẩm kinh khủng. nhưng vừa rồi mình đi khám bệnh cho con và được bác sỹ cho lọ thuốc Kid Plus. về cho con uống thì thấy con ăn tốt lắm (trộm vía, trộm vía, trộm trộm vía :1: ). con lại còn có cảm giác thèm ăn nữa chứ. mừng quá trời. bạn thử dẫn con đi bác sỹ và hỏi về thuốc này thử xem sao. Nó là dạng thuốc bổ đó.
    Chị ơi cho em hỏi Kid Plus uống như thế nào và uống trong bao lâu ạ? Có uống kèm thêm gì nữa ko ạ? Chị trả lời giúp em với nhé vì con em cũng lười ăn kinh khủng...em chỉ sợ mẹ đi làm ở nhà bà và GV nản quá chẳng cho ăn nữa thì tội cháu. Mà con em ko phải ăn là nó thích lắm đấy ạ. Nó có thể nhịn cả ngày ko ăn chẳng kêu ca gì đâu. Chỉ có mẹ lo con đói đến mức hạ đường huyết thôi...
    Em cảm ơn chị nhiều nhé.
    • 108 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em ăn cũng tạm được nhưng không chịu uống sữa, toàn phải đút bằng muỗng thôi, em chỉ dám đút một lần 120ml. dút nhiều quá sợ bị nôn, viên thưóc kid đó có làm cho bé bú nhiều sữa hơn không?
    • 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Lâu quá, hôm nay mình mới vào lại đây. Nghe các bạn hỏi thăm quá trời :1:. cái thuốc Kid Plus mà mình nói đó là dạng sirô, 1 muổng cà phê/ngày. Từ nhỏ đến giờ bé nhà mình rất thích uống sữa, chỉ có biếng ăn thôi nên mình cũng không biết là uống thuốc này vào thì bé uống sữa có tốt hơn không. Con mình uống được 10 ngày thì thấy tình hình ăn uống tốt nên mình đang ngưng thuốc, để con ăn tự nhiên.
    • 69 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chi Minsucsac oi, cho em hoi Kid Plus co phai la thuốc Vitamin tổng hợp không? Chi mua ở đau đay? Sao em hỏi nhiều hiệu thuốc mà không có.
    • 174 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có biết một số hiệu thuốc bán thuốc Kid plus đó. Bé nhà em cũng lười ăn lắm em cũng đang định mua để cho cháu ăn nhiều hơn nhưng vẫn chưa dám. Em đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy ko có tác dụng phụ. Mọi người bảo nên uống Hydrosol thì tốt hơn. Em dang phân vân quá ko biết chọn loại nào. Các chị tư vấn giúp em với. Không em đang bị xì trét vì con lười ăn đây ạ. Thanks các mẹ nhiều.
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ oi minh cũng cho con uống nhiều loại thuốc bổ lắm rồi nhựng cũng không thấy ăn thua gi.minh đã thử cho con uống B1 nội rồi thây cháu chịu ăn lắm.cac mẹ thu xem nhe
    • 803 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

đúng rồi , uống B1 được đấy , con mình cũng uống B1 thường xuyên
    • 91 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghe
    Chị ơi cho em hỏi Kid Plus uống như thế nào và uống trong bao lâu ạ? Có uống kèm thêm gì nữa ko ạ? Chị trả lời giúp em với nhé vì con em cũng lười ăn kinh khủng...em chỉ sợ mẹ đi làm ở nhà bà và GV nản quá chẳng cho ăn nữa thì tội cháu. Mà con em ko phải ăn là nó thích lắm đấy ạ. Nó có thể nhịn cả ngày ko ăn chẳng kêu ca gì đâu. Chỉ có mẹ lo con đói đến mức hạ đường huyết thôi...
    Em cảm ơn chị nhiều nhé.
    Trời ơi sao giống con em vậy, các mẹ ơi giúp em với.............. :Crying:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 12 tháng, cân nặng 10kg. Một ngày nó ăn được 2 bữa cháo, 1 bữa bột, 360ml sữa công thức và 1 hũ sữa chua Nestle ( hoặc chuối). Em thấy nó ăn ít so với các cháu cùng tháng nên muốn cho uống thêm thuốc bổ để kích thích ăn nhưng không biết dùng loại nào là thích hợp. nhờ các chị giúp em với, em mới tham gia vào diễn đàn, xin chào các mẹ[QUOTE]

Con của mình còn tệ hơn nữa. Cháu được 12,5 tháng rồi mà chưa tới 9kg! mỗi ngày ăn được 2 cử cháo, uống suốt ngày chỉ được gần 400ml sữa thôi. Hiện mình đang cho cháu uống Bio baby nhưng không thấy cháu nó ăn hay uống gì nhiều hơn cả. Lúc trước cũng đã cho cháu uống Hydrosol, Lyin Kids....Các mẹ giúp mình với.
    • 7,170 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Con của mình còn tệ hơn nữa. Cháu được 12,5 tháng rồi mà chưa tới 9kg! mỗi ngày ăn được 2 cử cháo, uống suốt ngày chỉ được gần 400ml sữa thôi.
    Giống Zin nhà em rồi, nhg ngày cho ăn 2 bữa cháo và 1 bữa cơm xay, sữa cũng 400ml. Em cũng cho uống đủ loại rồi mà chẳng ăn thua. Giờ cho ăn thử váng sữa của Nga xem sao?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi con em ko biết do mọc răng hay sao mà nnó biếng ăn cả tháng nay các chị ah, cho đi khám uống kid plú mấy nagỳ rồi nhưng chưa thây hiệu quả chán quá, cho em hỏi con em 9 tháng 10 nagỳ cho uống B1 đc ko các chị, mẹ nào có kinh nghiệm rồi bảo em với
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi thu cho be uong "LYCALCI''BE nha em cung luoi an moi lan nhu vay la em mua cho be uong
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtuan Xem bài viết
    các mẹ oi minh cũng cho con uống nhiều loại thuốc bổ lắm rồi nhựng cũng không thấy ăn thua gi.minh đã thử cho con uống B1 nội rồi thây cháu chịu ăn lắm.cac mẹ thu xem nhe
    Các mẹ dùng B1 để kích thích bé ăn ngon thì vào đây đọc thêm nhé.

http://webtretho.com/forum/showthrea...t=91407&page=7
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 2,091 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng Bổ tỳ. Thực ra, mình chỉ cần bé ăn đều chứ cũng không cần ăn nhiều. Con gái nên chỉ cần vừa xinh, nhỏ người thôi, không khoái bụ bẫm. 19 tháng chắc được 11 kg nhưng được cái nhanh nhẹn, nghịch ngợm , nói nhiều.
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

[quote=NguyenUyKhanh;649218]Con em được 12 tháng, cân nặng 10kg. Một ngày nó ăn được 2 bữa cháo, 1 bữa bột, 360ml sữa công thức và 1 hũ sữa chua Nestle ( hoặc chuối). Em thấy nó ăn ít so với các cháu cùng tháng nên muốn cho uống thêm thuốc bổ để kích thích ăn nhưng không biết dùng loại nào là thích hợp. nhờ các chị giúp em với, em mới tham gia vào diễn đàn, xin chào các mẹ

Con của mình còn tệ hơn nữa. Cháu được 12,5 tháng rồi mà chưa tới 9kg! mỗi ngày ăn được 2 cử cháo, uống suốt ngày chỉ được gần 400ml sữa thôi. Hiện mình đang cho cháu uống Bio baby nhưng không thấy cháu nó ăn hay uống gì nhiều hơn cả. Lúc trước cũng đã cho cháu uống Hydrosol, Lyin Kids....Các mẹ giúp mình với.
    Trời, Bống nhà mình tình hình còn tệ tệ hơn nhiều, cháu cũng được gần 13 tháng rồi nhưng được có 8,5kg. Từ khi chau ốm khỏi chẳng chịu ăn cháo, cả tháng nay chỉ ăn linh tinh, một ngày may ra uống được 400ml sữa, ai mách uống thuốc kích thích ăn nào cũng mua, nhung không thấy hiệu quả gì cả, chán quá cơ. Hiện nay cháu đang uống biobaby nhưng tình hình cũng không cải thiện gì cả. Mẹ nào có cách gì giúp mình với !!!! :Crying:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng mới mua cho con chai kidsnest nhưng về search online thì thấy bài báo này... sợ luôn.
    http://www.cand.com.vn/News/PrintView.aspx?ID=209993