Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dinh dưỡng chung

Ngâm thuốc B1 với mật ong ????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ thấy cách này cứ mẹo mẹo thế nào ấy, không nên mang con ra làm chuột bạch. Mới cả mật ong tính nóng kinh khủng, dù là mùa đông cũng thế cả thôi. Nóng đây là nóng trong cơ thể, chứ có phải nóng ra bên ngoài đâu mà dành mùa đông. Mới cả thuốc có thành phần hóa học riêng, việc ngâm nghiếc thế này thì sẽ làm cho biến đổi về thành phần. Lợi bất cập hại lắm mẹ nó ạ.
    Too much love will kill you...all the time.

• 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissTraAnh Xem bài viết
    Tớ thấy cách này cứ mẹo mẹo thế nào ấy, không nên mang con ra làm chuột bạch. Mới cả mật ong tính nóng kinh khủng, dù là mùa đông cũng thế cả thôi. Nóng đây là nóng trong cơ thể, chứ có phải nóng ra bên ngoài đâu mà dành mùa đông. Mới cả thuốc có thành phần hóa học riêng, việc ngâm nghiếc thế này thì sẽ làm cho biến đổi về thành phần. Lợi bất cập hại lắm mẹ nó ạ.
    Tớ đồng ý với ý kiến của mẹ này, k nên đem con ra làm chuột bạch, thuốc mà ngâm với mật ong..... nghe đã thấy k ổn cho lắm. Thôi thì cho con uống B1 k đi, cũng có tác dụng là chống biếng ăn mà.....

• 89 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Híc sao mấy mẹ tìm đâu ra cách lạ thế, e chả dám làm. Cứ phương pháp nào được an toàn thì e mới làm thôi. Vd dùng sữa or men vi sinh ý

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ mẹ nó ko nên ngâm B1 với mật ong. Con em siêu lười ăn nhưng uống B1 vào thì ok lắm. Ăn uống nhanh nhẹn hơn nhiều, mẹ ko phải nịnh nọt nhiều. Nhưng B1 nóng nhóc nhà em đợt nào uống B1 thì táo thôi rồi lun. Nên em ko dám cho uống nữa.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QTYT Xem bài viết
    Tớ đồng ý với ý kiến của mẹ này, k nên đem con ra làm chuột bạch, thuốc mà ngâm với mật ong..... nghe đã thấy k ổn cho lắm. Thôi thì cho con uống B1 k đi, cũng có tác dụng là chống biếng ăn mà.....
    e cũng k đồng ý với ý kiến của c là dùng B1,vì có nhiều mẹ dùng b1 cho con mà k có hiệu quả,lại táo bón nữa, qua lâu rồi cái thời dùng b1 cho nhóc rồi ạ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anaanhdo Xem bài viết
    Híc sao mấy mẹ tìm đâu ra cách lạ thế, e chả dám làm. Cứ phương pháp nào được an toàn thì e mới làm thôi. Vd dùng sữa or men vi sinh ý
    sữa hoặc men vi sinh thì còn tùy từng bé, và tùy loại,em trước đây nhóc biếng ăn mà dùng đủ loại men tiêu hóa vẫn k thấm gì chán ghê lắm ạ

• 150 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cái này thì mình là bằng chứng nè, nhưng mà là để chữa bệnh đường ruột. Hồi bé mẹ mình ngâm cho uống, mỗi tối bắt ăn 1 thìa. Vậy mà mình khỏi hẳn bệnh đường ruột đấy các mẹ nhé. Giờ ăn uống vô tư, ko sợ bị đau bụng

• 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

B1 nghiền nhỏ mịn ra, ực 2 hớp là xong thôi.
    Ngâm vào thế không biết thuốc có bị biến chất không. Vì trong mật ong có nồng độ đường cao.

• 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyflower Xem bài viết
    B1 nghiền nhỏ mịn ra, ực 2 hớp là xong thôi.
    Ngâm vào thế không biết thuốc có bị biến chất không. Vì trong mật ong có nồng độ đường cao.
    Mình cũng đang thắc mắc vậy, không biết có mẹ nào dùng thử chưa?

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không được đâu, giảm tác dụng của thuốc đấy. có khi lợi bất cập hại

• 9,406 Bài viết

• 17,281 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt hay ko tùy vào cơ địa từng bé nữa. Vì mật ong và B1 đều nóng, gặp bé cơ thể nhiệt nữa thì ko ổn lắm nhỉ?
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6