Dinh dưỡng chung

Ngâm thuốc B1 với mật ong ????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 48.7K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 76 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình đọc trên mạng thấy có thông tin hướng dẫn cách cải thiện tình trạng kén ăn suy dinh dưỡng ở trẻ nhỏ như sau:
    "Ngâm 100 viên thuốc B1 vào một lít mật ong trong hai tháng sau đó cho trẻ uống mỗi sáng một thìa nhỏ (thìa ăn sữa chua), nên uống vào mùa Đông vì mật ong hơi nóng".
    Có mẹ nào ở đây áp dụng phương pháo này chưa và kết quả như thế nào? Con mình cũng thuộc dạng thấp bé nhẹ cân nên mình muốn hỏi ky về phương pháp này trước khi áp dụng cho con. Thanks các mẹ đã quan tâm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo làm đẹp đơn giản với mật ong

Mẹo làm đẹp đơn giản với mật ong http://www.shop360.vn/ImgNews.aspx?img=lam_dep_mat_ong.jpg ...

• 7 thực phẩm không nên để trong tủ lạnh

Chúng ta thường đặt trong tủ lạnh những đồ ăn dự trữ ít nhất một vài ngày như thịt, trứng, sữa......

• Ngâm tỏi với mật ong

Chào các mẹ , có mẹ nào biết chỉ cho mình cách ngâm tỏi với mật ong với .Bé nhà mình thường bị ho do thời tiết thay đổi uống thuốc kháng sinh không khỏi ,mình nghe người ta nói ngâm tỏi với mật ong cho bé uống sẽ đỡ ngay nhưng mình không biết làm thế nào cả và ngâm bao lâu , bé nhà mình mới bốn...

• Sự thật bất ngờ về chuyện ép con ăn

Bữa cơm nào mình với con cũng vật lộn nhau, đọc bài này thấy mình đáng trách quá. Chắc cũng không...

• Vi chất có phải là Vitamin không?

Bé nhà em đến 13 tháng này là tròn 1 tuổi, hiện tại bé mới được 9kg. Dù hơi còi nhưng trộm vía bé...

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công thức này nay mình mới nghe, không biết có mẹ nào làm chưa chia sẻ kinh nghiệm nhỉ.
    • 275 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới đọc tư vấn trên mạng, bs online có nói là dùng được, ngâm với mật ong để giảm độ đắng của B1. Mình chưa dùng cách này, chỉ cho bé uống B1 thôi, uống 1 tháng luôn, kết quả khả quan lắm, bé ăn ngon và ăn nhiều thấy rõ , lên kg.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 5 tháng tuổi ko bít đã được ăn như thế chưa các mẹ nhỉ?
    • 69 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mật ong sử dụng cho trẻ em mẹ cẩn thận nhé!
    Công thức này mình cũng mới nghe lần đầu, Chưa dám thử, hic..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truonghaihoang Xem bài viết
    Mình đọc trên mạng thấy có thông tin hướng dẫn cách cải thiện tình trạng kén ăn suy dinh dưỡng ở trẻ nhỏ như sau:
    "Ngâm 100 viên thuốc B1 vào một lít mật ong trong hai tháng sau đó cho trẻ uống mỗi sáng một thìa nhỏ (thìa ăn sữa chua), nên uống vào mùa Đông vì mật ong hơi nóng".
    Có mẹ nào ở đây áp dụng phương pháo này chưa và kết quả như thế nào? Con mình cũng thuộc dạng thấp bé nhẹ cân nên mình muốn hỏi ky về phương pháp này trước khi áp dụng cho con. Thanks các mẹ đã quan tâm.
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ủn Ỉn Xem bài viết
    Hôm qua mình mới đọc tư vấn trên mạng, bs online có nói là dùng được, ngâm với mật ong để giảm độ đắng của B1. Mình chưa dùng cách này, chỉ cho bé uống B1 thôi, uống 1 tháng luôn, kết quả khả quan lắm, bé ăn ngon và ăn nhiều thấy rõ , lên kg.
    mẹ nó ơi cho mình hỏi bé nhà mình hơn 5 tuổi rùi dùng có tác dung nữa ko?
    • 316 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Cái này thì mình là bằng chứng nè, nhưng mà là để chữa bệnh đường ruột. Hồi bé mẹ mình ngâm cho uống, mỗi tối bắt ăn 1 thìa. Vậy mà mình khỏi hẳn bệnh đường ruột đấy các mẹ nhé. Giờ ăn uống vô tư, ko sợ bị đau bụng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,519 Bài viết

• 7,532 Được cảm ơn

Ko nên dùng mật ong cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ các mẹ nhé! Theo mình đc biết, trong mật ong có các bào tử nấm (có thể có nấm độc) ko tốt cho hệ tiêu hóa của bé!
    Ngoài ra nếu đun mật ong thì sẽ cho phản ứng hóa học sinh ra chất độc hại.
    Cái này mình đọc được trên báo Khoa Học & Đời Sống, nếu ko chuẩn các bạn phản hồi để chúng ta có thông tin khoa học nhất nhé!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 99 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Ko nên dùng mật ong cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ các mẹ nhé! Theo mình đc biết, trong mật ong có các bào tử nấm (có thể có nấm độc) ko tốt cho hệ tiêu hóa của bé!
    Ngoài ra nếu đun mật ong thì sẽ cho phản ứng hóa học sinh ra chất độc hại.
    Cái này mình đọc được trên báo Khoa Học & Đời Sống, nếu ko chuẩn các bạn phản hồi để chúng ta có thông tin khoa học nhất nhé!
    Chị ơi cách này có dùng được cho người lớn không, em 23 tuổi nhưng gầy quá.
    • 1,008 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Me chong minh cung bao ngam B1 va mat ong cho con uong. Nhung minh k lam. Cho be uong mat ong nguy hiem lam. Ro luoi~ BS con k cho, dung noi chi la uong.
    NB 3,7kg 52cm ; 1m 5,3kg 55cm ; 2m 6,8kg ; 3m 8,3kg ; 4m 9,1kg ; 5m 9,8kg ; 6m 10,5kg ; 7,5m 10,3kg ; 8th 11kg ; 8,5th 10,5kg ; 9th 11kg ; 10th 12kg ; 11th 11,5kg ; 12th 12,6kg ; 15th 14,2kg ;16,5th 15kg ; 21th 16kg ; 35th 19kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ thấy cách này cứ mẹo mẹo thế nào ấy, không nên mang con ra làm chuột bạch. Mới cả mật ong tính nóng kinh khủng, dù là mùa đông cũng thế cả thôi. Nóng đây là nóng trong cơ thể, chứ có phải nóng ra bên ngoài đâu mà dành mùa đông. Mới cả thuốc có thành phần hóa học riêng, việc ngâm nghiếc thế này thì sẽ làm cho biến đổi về thành phần. Lợi bất cập hại lắm mẹ nó ạ.
    Too much love will kill you...all the time.
    • 82 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissTraAnh Xem bài viết
    Tớ thấy cách này cứ mẹo mẹo thế nào ấy, không nên mang con ra làm chuột bạch. Mới cả mật ong tính nóng kinh khủng, dù là mùa đông cũng thế cả thôi. Nóng đây là nóng trong cơ thể, chứ có phải nóng ra bên ngoài đâu mà dành mùa đông. Mới cả thuốc có thành phần hóa học riêng, việc ngâm nghiếc thế này thì sẽ làm cho biến đổi về thành phần. Lợi bất cập hại lắm mẹ nó ạ.
    Tớ đồng ý với ý kiến của mẹ này, k nên đem con ra làm chuột bạch, thuốc mà ngâm với mật ong..... nghe đã thấy k ổn cho lắm. Thôi thì cho con uống B1 k đi, cũng có tác dụng là chống biếng ăn mà.....
    • 89 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Híc sao mấy mẹ tìm đâu ra cách lạ thế, e chả dám làm. Cứ phương pháp nào được an toàn thì e mới làm thôi. Vd dùng sữa or men vi sinh ý
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ mẹ nó ko nên ngâm B1 với mật ong. Con em siêu lười ăn nhưng uống B1 vào thì ok lắm. Ăn uống nhanh nhẹn hơn nhiều, mẹ ko phải nịnh nọt nhiều. Nhưng B1 nóng nhóc nhà em đợt nào uống B1 thì táo thôi rồi lun. Nên em ko dám cho uống nữa.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QTYT Xem bài viết
    Tớ đồng ý với ý kiến của mẹ này, k nên đem con ra làm chuột bạch, thuốc mà ngâm với mật ong..... nghe đã thấy k ổn cho lắm. Thôi thì cho con uống B1 k đi, cũng có tác dụng là chống biếng ăn mà.....
    e cũng k đồng ý với ý kiến của c là dùng B1,vì có nhiều mẹ dùng b1 cho con mà k có hiệu quả,lại táo bón nữa, qua lâu rồi cái thời dùng b1 cho nhóc rồi ạ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anaanhdo Xem bài viết
    Híc sao mấy mẹ tìm đâu ra cách lạ thế, e chả dám làm. Cứ phương pháp nào được an toàn thì e mới làm thôi. Vd dùng sữa or men vi sinh ý
    sữa hoặc men vi sinh thì còn tùy từng bé, và tùy loại,em trước đây nhóc biếng ăn mà dùng đủ loại men tiêu hóa vẫn k thấm gì chán ghê lắm ạ
    • 150 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cái này thì mình là bằng chứng nè, nhưng mà là để chữa bệnh đường ruột. Hồi bé mẹ mình ngâm cho uống, mỗi tối bắt ăn 1 thìa. Vậy mà mình khỏi hẳn bệnh đường ruột đấy các mẹ nhé. Giờ ăn uống vô tư, ko sợ bị đau bụng
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

B1 nghiền nhỏ mịn ra, ực 2 hớp là xong thôi.
    Ngâm vào thế không biết thuốc có bị biến chất không. Vì trong mật ong có nồng độ đường cao.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyflower Xem bài viết
    B1 nghiền nhỏ mịn ra, ực 2 hớp là xong thôi.
    Ngâm vào thế không biết thuốc có bị biến chất không. Vì trong mật ong có nồng độ đường cao.
    Mình cũng đang thắc mắc vậy, không biết có mẹ nào dùng thử chưa?
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không được đâu, giảm tác dụng của thuốc đấy. có khi lợi bất cập hại
    • 9,402 Bài viết

• 17,273 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt hay ko tùy vào cơ địa từng bé nữa. Vì mật ong và B1 đều nóng, gặp bé cơ thể nhiệt nữa thì ko ổn lắm nhỉ?
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3