Dinh dưỡng chung

Mẹ nào biết thực phẩm chức năng nào bổ sung dinh dưỡng cho bé không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.79K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình muốn mua sản phẩm bổ sung vitamin, canxi, khoáng chất ... cho bé nhà mình. Mẹ nào biết giới thiệu cho mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Bé là bao nhiêu tuổi bạn? Mình thấy tốt nhất là bổ sung bằng Pediasure nước (sữa nhập) cho những bé kén/ biếng ăn cũng là giải pháp. Thấy ghi trên hộp là có thể thay thế bữa ăn phụ và dành cho trẻ biếng ăn. Bổ sung bằng sữa độ kcal cao thì an toàn hơn hết vì thuốc men phải có chỉ định của BS đàng hoàng. Sữa này trẻ từ 1 tuổi trở lên đã uống được rồi

Nhưng giá tiền thì mắc, sáng nay mình mua là 45k/ lon x 24lon/thùng, date Jul11 (mình ở HCMc nha, HN sữa này bán nhiều)

Chúc vui
    Tranguyen
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ nó vào trang này: http://www.nutrilite.com
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà em nay đã 3 tuổi rồi nhưng làm biếng ăn lắm nặng 11k7 cao89cm đang uống sữa FRISO ăn vặt quá chừng luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mẹ proton.
    Có rất nhiều sản phẩm bổ sung các chất mà mẹ cần đó.Mình thì cho bé nhà mình dùng Mr.Tumee sản phẩm bổ sung vitamin, DHA, calxium,... loại này của Mỹ nên mình thấy cũng tốt.
    Mẹ proton dùng thử cho bé đi nha.
    chúc mọi người hạnh phúc.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranguyen Xem bài viết
    Bé là bao nhiêu tuổi bạn? Mình thấy tốt nhất là bổ sung bằng Pediasure nước (sữa nhập) cho những bé kén/ biếng ăn cũng là giải pháp. Thấy ghi trên hộp là có thể thay thế bữa ăn phụ và dành cho trẻ biếng ăn. Bổ sung bằng sữa độ kcal cao thì an toàn hơn hết vì thuốc men phải có chỉ định của BS đàng hoàng. Sữa này trẻ từ 1 tuổi trở lên đã uống được rồi

Nhưng giá tiền thì mắc, sáng nay mình mua là 45k/ lon x 24lon/thùng, date Jul11 (mình ở HCMc nha, HN sữa này bán nhiều)

Chúc vui
    Tranguyen
    Chị oi, chi mua ở đâu vậy ? Ở siêu thị Co orop mart có bán ko chị ? Sữa này có bị bón không chị ?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nên dùng Pediasure để bổ sung dinh dưỡng vào buổi tối sẽ tốt hơn. Trên thị trường có 1 vài loại thực phẩm chức năng như child life của mỹ. xài rất ok mẹ ah .:Smiling:
    • 822 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Con mình 31thang, biếng ăn khủng khiếp; mình vác đi bs dd, bổ sung đủ các loại từ canxi, sắt tới kẽm,vẫn khoog cải thiện gì. Hiện ban ngày thì cho uống đc 500ml sữa tươi vinamilk (bs bảo uống thế), ban đêm thì 200ml pediasure. Cháu ăn rất ít, cực kỳ ít. nên nặng có 11.5kg, cao 89cm. Thấy con còi thảm hại mà mình stress quá . Đi khám đủ đường vẫn k biết vì sao nó biếng ăn.
    • 364 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình đã cho bé dùng Junior (thực phẩm chức năng bổ sung các vitamin và khoáng chất cho trẻ em của Vision) hiệu quả rất tốt.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ đừng quá lạm dụng thực phẩm chức năng cho bé. Thật ra những thứ đó có tốt thật hay k? Theo em cư để bé phát triển tự nhiên, ăn uống đầy đủ dinh dưỡng là được rồi
    • 364 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metycoi112 Xem bài viết
    các mẹ đừng quá lạm dụng thực phẩm chức năng cho bé. Thật ra những thứ đó có tốt thật hay k? Theo em cư để bé phát triển tự nhiên, ăn uống đầy đủ dinh dưỡng là được rồi
    Nếu ăn đầy đủ dinh dưỡng và hấp thu được thì còn gì bằng. Tuy nhiên, có ngoại lệ là bé ăn nhưng không hấp thu được hoặc bé lười ăn, hay bỏ bữa ... Phần bổ sung cũng là được bác sĩ khuyên dùng chứ làm sao dám tự ý mua về dùng. Hic
    • 120 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmt151005 Xem bài viết
    Nếu ăn đầy đủ dinh dưỡng và hấp thu được thì còn gì bằng. Tuy nhiên, có ngoại lệ là bé ăn nhưng không hấp thu được hoặc bé lười ăn, hay bỏ bữa ...
    Nếu bé lười ăn, cơ thể sẽ không được cung cấp đầy đủ các vitamin và khoáng chất cho sự phát triển của bé, bạn có thể bổ sung cho con bạn 1 loại vitamin tổng hợp chẳng hạn. con mình cung thế, trước cháu gần 2t mà nặng có 9kg thôi a, mình mua cho con kẹo nhai Kỉkland chilren chewable conplete multi vitamin (Tên dài quá phải chạy ra lấy lọ thuốc để viết) mình mua ở 1 web chuyên bán đồ Mỹ
    http:///Khuyen-mai-Qua-Tet...ypage.tpl.html
    không hề đắt mà trộm vía từ khi ăn kẹo này nó lại chịu khó ăn cơm hơn, cũng ít ốm đau hơn trc. mỗi tội keo ngon nên dù chỉ được ăn có nửa viên 1 ngày thôi nhưng cứ đòi ăn thêm làm mẹ toàn phải giấu
    • 364 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kent's Mom Xem bài viết
    Nếu bé lười ăn, cơ thể sẽ không được cung cấp đầy đủ các vitamin và khoáng chất cho sự phát triển của bé, bạn có thể bổ sung cho con bạn 1 loại vitamin tổng hợp chẳng hạn. con mình cung thế, trước cháu gần 2t mà nặng có 9kg thôi a, mình mua cho con kẹo nhai Kỉkland chilren chewable conplete multi vitamin (Tên dài quá phải chạy ra lấy lọ thuốc để viết) mình mua ở 1 web chuyên bán đồ Mỹ
    http:///Khuyen-mai-Qua-Tet...ypage.tpl.html
    không hề đắt mà trộm vía từ khi ăn kẹo này nó lại chịu khó ăn cơm hơn, cũng ít ốm đau hơn trc. mỗi tội keo ngon nên dù chỉ được ăn có nửa viên 1 ngày thôi nhưng cứ đòi ăn thêm làm mẹ toàn phải giấu
    Mình thì đang cho con dùng Jenior của Vision cũng thấy ổn.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xài thử MR Tumee cũng được đó chị. Nó cung cấp vitamin dưới dạng kẹo nên rất hợp với bé
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bổ sung dinh dưỡng bằng thực phẩm tự nhiên tốt hơn nhiều thực phẩm chức năng chứ mẹ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ thử vào đây xem mình đọc thấy loại này cũng được. Bio Angel Tamin nguồn dinh dưỡng hữu dụng cho sức khỏe.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị !
    Bé nhà chị bao nhiêu tháng tuổi ? bởi vì thực phẩm chức năng có nhiều loại không hỗ trợ cho trẻ dưới 2 tuổi .
    LH : 0908036826 Mr Thắng.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e mẹ nó mua viên con gấu cho uống bổ xung đầy đủ vitamin và khoáng chất cho bé một thời gian sau ăn uống tăng cân ngon lành rồi thì giảm. Đồng ý là thức ăn tự nhiên tốt hơn nhưng mà rau thì thuốc diệt cỏ , lợn thì tăng trưởng, cá thì ure ... làm sao mà tốt được.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé tý nhà mình, dùng những sản phẩm của Child Life của mỹ. Lúc nào mình cũng yên tâm, lúc nào cũng hoạt náo. Con đầu lòng mà ít bệnh lắm. Mẹ muốn mua thì pm mình mình sẽ chỉ những nơi mua,vì mấy hàng này hàng nháy khá nhiều và tràn lan.