Dinh dưỡng chung

Bảng chỉ số calories của các loại thực phẩm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.1K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 103 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết cách tính Kcalo không giúp mình với.
    Ví dụ như 100g thịt bò, gà, lợn hay trứng, cá, ... = ? Kcalo
    Và các thứ khác nữa. Không phải là thức ăn có sẵn trong hộp đâu nhé.
    Cảm ơn nhiều

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,801 Bài viết

• 6,345 Được cảm ơn

Đằng sau cuốn "Nuôi con mau lớn" có 1 bảng chi tiết về lượng calo của các loại thức ăn đấy. Nếu mẹ Chocolat au lait chưa có thì mình sẽ tìm cách gửi cho. Tuy nhiên, chịu khó vào goole mà search thử xem biết đâu lại có tài liệu sẵn bằng tiếng Pháp. Thường các trang web về sức khoẻ và diet họ hay có cái bảng này lắm.
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Sách "Nuôi con mau lớn" bán rất nhiều ở TTDD Lê Văn Sỹ. Bạn cũng có thể tìm các sách về chăm sóc em bé như : "Để có đứa con tuyệt vời", trong phần dinh dưỡng cũng liệt kê đủ lượng kcal của các loại thực phẩm, rau quả.....

• 103 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Kiki và mẹ Sóc Nhím, nhưng mà mẹ Chocolat vẫn chưa thoả mãn, vì search tren web thì toàn ra cách tính là 1g protein, lipit... = ? cal, nhưng mà không biết gạo, thịt, cá... thì tính ra như thế nào
    Còn nhờ mua sách thì lâu quá. Lúc nào rảnh mẹ Kiki scan rồi post lên nhé

Cám ơn nhiều nhiều nhiều

• 1,768 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mẹ Chocolait ui,
    Sorry vì tưởng là mẹ Chocolait sẽ kiếm được . Chị có cuốn "nuôi con mau lớn" nè, sẽ gửi qua cho Chocolait ngay nha . Vì các bảng trong đó chi chít khó đọc lắm, không photo or scan được đâu .
    Vậy nhe. Kiki khỏi gửi nữa, để láng giềng với nhau gửi gần hơn

• 103 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ôi, cám ơn bác Andy quá, nhưng mà gửi đi rồi thì bác lấy gì để xem mà "nuôi Andy mau lớn" ?
    Dạo này thấy con có phần tụt dốc nên đâm ra lo lắng sợ nhỡ tại mẹ ko cho con ăn đủ đấy mà! ops:
    Trông "hạt mít" Andy mà thèm, chả bù nhà em, mẹ thì cứ béo quay ra, còn con thì ăn mãi chả lớn. hu hu hu

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghe nói biểu đồ dinh dưỡng nhưng mình không biết là gì có ai biết chỉ dùm mình vói

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Đơn giản nhất chính là cái tờ tiêm chủng cho bé hàng tháng của bạn ấy!!! Mặt trước có ghi một số thông tin của bé và đã tiêm những loại vắc xin gì. Mặt sau có sơ đồ theo dõi cân nặng của bé, đấy chính là biểu đồ tăng trưởng.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• Mẹ Chã
    • 44 năm
    ơ, thế biểu đồ dinh dưỡng và biểu đồ tăng trưởng là một à mẹ thinhtp, hay là khác nhau. Biểu đồ dinh dưỡng có phải là tháp dinh dưỡng ko nhỉ???????

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Theo mình tháp dinh dưỡng và biểu đồ dinh dưỡg là khác nhau. Còn biểu đồ tăng trưởng và biểu đồ dinh dưỡng chắc là 1 thôi. Cả hai đều theo dõi tình hình cân nặng của bé đấy chứ!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7