Trên 2 tuổi

Bé ói ra ăn lại có sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào các mẹ .Em nghe co người nói nếu bé ăn ói ra minh có thể lấy chén hứng và cho bé ăn lai,vì bé vừa ói ra ko sao cả,nếu bé chịu ăn lại thì tốt vì co cả men trong đường ruột của bé.Như vậy ko biết có sao ko các mẹ nhỉ.Vì bé nhà em dc hơn 2t rồi mà ăn hay ói quá.Mẹ nào biết vụ này chỉ giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bữa sáng nhanh chóng và lành mạnh cho trẻ

(Webtretho) Bạn thường nghĩ mình không có thời gian để lo bữa sáng cho con, và chấp nhận để bé ăn...

• bé 7tháng ko ăn đêm có sao ko?

bé nhà em được 7tháng , trước đây bé thường ăn bữa sữa lúc 11h rồi đi ngủ đến 4h dậy ăn rồi ngủ tiếp. khoảng nửa tháng nay bé chỉ ăn 120ml sữa lúc 9h rùi ngủ luôn đến 9h sáng hôm sau, có đánh thức dậy cũng ko ăn. như vậy có sao ko hả các mẹ ,em sợ bé nhịn lâu như vậy liệu có đói quá ko ? mà nửa...

• Tinh giản để đạt mức tinh tế

Thiên nhiên đã tạo ra những hương vị mà không sản phẩm nhân tạo nào sánh bằng. Và tinh giản các...

• Bé nuốt kẹo cao su có sao ko?

Hôm qua Tũn nhà em được mấy anh chị trẻ con hàng xóm đang chơi cùng cho 1 cái kẹo cao su, khuyến mại luôn cả bóc và cho vào miệng hộ, em chỉ thấy con bé 5 tuổi kêu lên "Cô ơi em nuốt kẹo cao su rồi", còn ông con em thì hớn hở khoe "Con ăn xong rồi"... :2: Chắc ko sao đâu các mẹ nhỉ ???. :2:

• 12 chất độc "giấu mặt" trong dầu gội, sữa tắm trẻ em

Các mẹ tham khảo bài này nhé : Khi chọn dầu gội, sữa tắm cho con, nhiều mẹ chủ quan không đọc...

• 1,398 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Bé ói ra thì mẹ nấu bát khác cho con ăn chứ sao lại cho con ăn như vậy được hả mẹ nó
    Con la tat ca
    • 464 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói cho ăn cái con vừa ói ra lần sau sẽ không ói nữa, nhưng mà ghê chết đi được.
    Con ói ra em cũng muốn ói theo, làm sao mà cho nó ăn được.
    • 240 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đang bận mà đọc topic này phải nhảy vào để comment. Khi bé ói ra, bạn nên lau rửa sạch sẽ cho bé. Nếu bé ói chỉ ra đường miệng, bạn nên cho bé uống nước từng ít một để bé không khó chịu. Nếu bé ói ra cả đường mũi, bạn xịt nước muôi vào mũi và hút sạch để thông thoáng đường thở và tránh trường hợp vị viêm mũi họng.

Bạn để cho bé nghỉ ngơi ít nhất 15 - 20 phút hãy cho bé ăn tiếp. Những gì bé ói ra nhất định bạn phải đổ đi và nấu phần khác hoặc lấy phần khác cho bé ăn. Những thức ăn ói ra mình nghe mùi đã chịu không nổi, còn đút cái mớ sền sệt, lợn cợn, chua chua ấy cho bé ăn thì mình không hiểu nổi. Bạn tự đặt mình vào tình trạng của bé mà xem, đồ ăn mà bạn ói ra bạn có thể ăn lại không? Mình đọc sách báo và lướt web cũng nhiều nhưng chưa hề nghe BS hay chuyên viên nào khuyên cho bé ăn lại những gì bé ói ra. Nếu bạn muốn bổ sung vi khuẩn có lợi cho đường ruột, hãy cho bé ăn yogurt mỗi ngày.. Chúc bé khỏe vui!!!
    • 148 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bó tay mẹ này, thế mà cũng hỏi!
    • 179 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

chán Mẹ này quá

Mẹ nó hôm nào thử ăn xong ói ra. Rồi hứng, rồi thử ăn lại chỗ đó xem nào...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 530 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trời ạ,bé nhà bị nôn vòi từ lúc mới đẻ tới 3 tuổi mới hết..lần nào nấu cũng nấu dư ra 1 bát,ăn vào ói hết bát thứ nhất (đem đổ đi) lấy bát thứ 2 ra cho nghỉ tầm 5-10 phút lau chùi sạch rồi bắt ăn tiếp,bát thứ 2 thì ăn k nôn nữa.
    Ói ra phải đổ ngay k mất vệ sinh e nhé vì cứ vào da dày đã bị men chua phân hủy nay lại bắt con nó ...vào..í ẹ....
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

• 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cũng thấy sợ nhưng em nghe co chị ở xóm nói vậy .Cứ thắc mắc, nên hỏi các mẹ xem có mẹ nào làm vậy ko?
    • 5,768 Bài viết

• 15,911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huephong Xem bài viết
    em cũng thấy sợ nhưng em nghe co chị ở xóm nói vậy .Cứ thắc mắc, nên hỏi các mẹ xem có mẹ nào làm vậy ko?
    đúng là có bác sĩ khuyên như vậy và có tài liệu khuyên như vậy. Ở gần nhà mình có cô làm ở Bộ NG, nuôi con và sinh hoạt cái gì cũng theo sách, cô ấy có thể nói vanh vách tác dụng của từng loại thực phẩm, nên ăn gì và k ăn gì. Chính cô ấy thườg xuyên cho con ăn lạ đồ nôn trớ, dù cho cô ấy giải thích tại sao cô ấy làm như vậy, nhưng mình vẫn bó tay cách này, kinh chết đi được.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://mgod.webtretho.com/forum/f249...nuong-1130274/

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

eo ơi ghê quá, hichic
    • 858 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói có người cho con ăn lại chỗ ói và 1 lần chứng kiến 1 bé vừa ăn xong bát cháo, phun ra nguyên cả 1 bát, nhưng chưa hề tiêu hóa tý gì, trông đúng như kiểu vừa cho gì vào thì cái đó ra luôn, thì bố mẹ bé cho ăn lại chỗ đó luôn. Chứ mình nghĩ đến vụ cho ăn lại chỗ ói đã thấy kinh rồi.

• 209 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Khoa học hay tài liệu gì cũng chỉ là 1 hình thức tham khảo. Thực tế là đến mình còn chẳng ăn được chứ lại bắt con ăn.
    Eo ôi nói thấy ghê cổ quá!
    Cháu là Jerry Khôi ạ! :LoveStruc: :Rose:
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Choáng! Mẹ nó ơi, con ói ra rồi thì chịu khó nấu bát cháo khác cho con ăn, hoặc cho con ăn bù bằng sữa. Bé nhà mình thỉnh thoảng vừa ăn hết bát cháo, rồi lại vòi rồng ra, nhưng thường thì mình cho bé nghỉ ngơi rồi ăn bù lại cái khác. Chưa bao giờ dam nghĩ là cho con ăn lại cái đã ói ra, vì nghĩ đã thấy sơ rồi. Mình còn chẳng ăn lại được, sao bắt trẻ con ăn. Sách vở là một chuyện, còn khi nuôi con thì cũng phải chọn loc, chứ cái gì cũng nghe sách thì khủng khiếp lắm!
    • 824 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

đọc xong xanh mắt mèo...tay run ko cm được...nghĩ cái mùi chua chua đã ko chịu nổi ssao còn bắt con ăn ???
    con tớ cũng vừa ói ra kìa...mẹ lau rửa cho con,lau nhà..tầm 30' sau hỏi con muốn ăn gì ko,con tỉnh bơ...thé là mẹ cũng bơ luôn ...bữa sau ăn...hiii
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeKenny; 27/10/2010 vào lúc 10:48 PM.
    • 1,590 Bài viết

• 2,380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham_khanh_anh Xem bài viết
    chán Mẹ này quá

Mẹ nó hôm nào thử ăn xong ói ra. Rồi hứng, rồi thử ăn lại chỗ đó xem nào...
    hi hi, dang dinh cmt giong nhu me nay day.

Be oi xong thi nen ve sinh mui mieng, nguoi ngom cho be sach se, cho be uong chut nuoc loc cho sach mieng, sau do cho be nghi ngoi choi dua khoang 20-30 phut roi moi cho an lai. Vi sau khi be oi thi mieng se bi chua, an gi vao cung khong biet ngon nua (cung giong nhu minh sau khi oi vay).
    Tre con oi chi khac nguoi lon 1 diem thoi, do la tre oi thi khong met nhu nguoi lon, vi da day cua be van con thang dung, thuc an trao ra de dang. Khi be lon thi da day se dan nam ngang ra, moi lan oi thi da day phai co bop rat manh nen rat met.

(Sorry ko hieu sao tu dung minh ko go duoc tieng Viet)
    • 709 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Con mình cũng hay ói lắm. Có những ngày bắt đầu ăn 7h30 tối, sau 45 phút vật lộn bát cháo mới hết, mẹ đang cất bát con nô nghịch phun ra hết sạch. Ninh cháo thì lâu quá, mẹ phóng xe như con ma điên đi mua cháo trắng về nấu tiếp bát thứ 2 (sợ muộn con sẽ buồn ngủ khó cho ăn gấp nhiều lần). Lại nịnh, lại động viên, múa hát để con ăn. Con ăn xong thì cũng hơn 9h, lúc này mẹ mới được ngồi vào mâm cơm.
    Haizzzzzz, ước gì sản phẩm con ói ra thơm lừng, ngon như bát cháo mẹ mới nấu :Smiling:
    • 495 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huephong Xem bài viết
    chào các mẹ .Em nghe co người nói nếu bé ăn ói ra minh có thể lấy chén hứng và cho bé ăn lai,vì bé vừa ói ra ko sao cả,nếu bé chịu ăn lại thì tốt vì co cả men trong đường ruột của bé.Như vậy ko biết có sao ko các mẹ nhỉ.Vì bé nhà em dc hơn 2t rồi mà ăn hay ói quá.Mẹ nào biết vụ này chỉ giúp em với.
    Chỉ nghe bạn này hỏi thôi đã thấy hãi rồi, khiếp quá, hôm nào bạn thử ăn "cái con vừa ói" xem thế nào nhé.
    Bé bị ói nên vệ sinh rồi cho bé uống nước để đường ruột "ổn định" lại đã, rồi nghỉ ngơi 20 - 30 phút mới nên cho ăn lại, nhưng phải là thức ăn mới.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi trời, mình có một cô bạn cho con ăn, con cứ ói một miếng là lấy bát hứng lại,trộn với phần cháo cũ trong bát và xúc cho con ăn tiếp,mình chứng kiến rồi, thấy ghê ghê (buồn nôn), nhưng trộm vía con nó to béo lắm, chưa đến 2 tuổi mà đã trên 16kg
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Oạch sáng ra đọc bài này chán mớ đời, chẳng hiểu mẹ kiểu gì mà hỏi và làm ngớ ngẩn thế.:Sad: