Trên 2 tuổi

Bé ói ra ăn lại có sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào các mẹ .Em nghe co người nói nếu bé ăn ói ra minh có thể lấy chén hứng và cho bé ăn lai,vì bé vừa ói ra ko sao cả,nếu bé chịu ăn lại thì tốt vì co cả men trong đường ruột của bé.Như vậy ko biết có sao ko các mẹ nhỉ.Vì bé nhà em dc hơn 2t rồi mà ăn hay ói quá.Mẹ nào biết vụ này chỉ giúp em với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,397 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Bé ói ra thì mẹ nấu bát khác cho con ăn chứ sao lại cho con ăn như vậy được hả mẹ nó
    Con la tat ca

• 455 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói cho ăn cái con vừa ói ra lần sau sẽ không ói nữa, nhưng mà ghê chết đi được.
    Con ói ra em cũng muốn ói theo, làm sao mà cho nó ăn được.

• 240 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình đang bận mà đọc topic này phải nhảy vào để comment. Khi bé ói ra, bạn nên lau rửa sạch sẽ cho bé. Nếu bé ói chỉ ra đường miệng, bạn nên cho bé uống nước từng ít một để bé không khó chịu. Nếu bé ói ra cả đường mũi, bạn xịt nước muôi vào mũi và hút sạch để thông thoáng đường thở và tránh trường hợp vị viêm mũi họng.

Bạn để cho bé nghỉ ngơi ít nhất 15 - 20 phút hãy cho bé ăn tiếp. Những gì bé ói ra nhất định bạn phải đổ đi và nấu phần khác hoặc lấy phần khác cho bé ăn. Những thức ăn ói ra mình nghe mùi đã chịu không nổi, còn đút cái mớ sền sệt, lợn cợn, chua chua ấy cho bé ăn thì mình không hiểu nổi. Bạn tự đặt mình vào tình trạng của bé mà xem, đồ ăn mà bạn ói ra bạn có thể ăn lại không? Mình đọc sách báo và lướt web cũng nhiều nhưng chưa hề nghe BS hay chuyên viên nào khuyên cho bé ăn lại những gì bé ói ra. Nếu bạn muốn bổ sung vi khuẩn có lợi cho đường ruột, hãy cho bé ăn yogurt mỗi ngày.. Chúc bé khỏe vui!!!

• 148 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bó tay mẹ này, thế mà cũng hỏi!

• 179 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

chán Mẹ này quá

Mẹ nó hôm nào thử ăn xong ói ra. Rồi hứng, rồi thử ăn lại chỗ đó xem nào...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 530 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trời ạ,bé nhà bị nôn vòi từ lúc mới đẻ tới 3 tuổi mới hết..lần nào nấu cũng nấu dư ra 1 bát,ăn vào ói hết bát thứ nhất (đem đổ đi) lấy bát thứ 2 ra cho nghỉ tầm 5-10 phút lau chùi sạch rồi bắt ăn tiếp,bát thứ 2 thì ăn k nôn nữa.
    Ói ra phải đổ ngay k mất vệ sinh e nhé vì cứ vào da dày đã bị men chua phân hủy nay lại bắt con nó ...vào..í ẹ....
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

• 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em cũng thấy sợ nhưng em nghe co chị ở xóm nói vậy .Cứ thắc mắc, nên hỏi các mẹ xem có mẹ nào làm vậy ko?

• 5,767 Bài viết

• 15,909 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huephong Xem bài viết
    em cũng thấy sợ nhưng em nghe co chị ở xóm nói vậy .Cứ thắc mắc, nên hỏi các mẹ xem có mẹ nào làm vậy ko?
    đúng là có bác sĩ khuyên như vậy và có tài liệu khuyên như vậy. Ở gần nhà mình có cô làm ở Bộ NG, nuôi con và sinh hoạt cái gì cũng theo sách, cô ấy có thể nói vanh vách tác dụng của từng loại thực phẩm, nên ăn gì và k ăn gì. Chính cô ấy thườg xuyên cho con ăn lạ đồ nôn trớ, dù cho cô ấy giải thích tại sao cô ấy làm như vậy, nhưng mình vẫn bó tay cách này, kinh chết đi được.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://mgod.webtretho.com/forum/f249...nuong-1130274/

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

eo ơi ghê quá, hichic

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2