Từ 12 - 24 tháng

Trẻ ho lâu uống gì cho khỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chào các mẹ,
    Cún con nhà mình được hơn 9 tháng bị ho hơn hai tuần nay rồi, mình cho đi bác sĩ 2 lần, kê đơn thuốc uống mà ko ăn thua gì cả. Có mẹ nào có cách trị ho hiệu quả ko nhỉ? mình sợ cho bé uống thuốc kháng sinh lâu không tốt.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 171 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trong 1 đợt trị ho mà uống 2 lần kháng sinh rồi mà vẫn không khỏi thì lần thứ 3 đổi thuốc bạn chỉ nên cho bé uống thuốc đông y thôi, không nên dùng kháng sinh nữa. Như bé nhà mình uống 2 lần kháng sinh mà chưa khỏi hẳn thì mình cho uống thuốc đông y khoảng 5 đến 7 ngày sau là khỏi luôn.

• 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là trước hết mẹ ko nên quá sốt ruột, tâm lý của mẹ phải bình tĩnh, sau đó điều trị cho con theo hướng dẫn của bs, nếu bé đã uống 2 lần ks rồi thì theo mình là mẹ nên tập trung bồi dưỡng cho bé tăng đề kháng bằng các loại vitamin, thực phẩm, hoặc nếu có điều kiện thì cho bé ăn yến sào cũng tốt, uống đông y hoặc các loại như chanh đào với mật ong thôi, cố gắng tránh cho bé tiếp xúc với những người đang bị ho, hắt hơi sổ mũi vì lúc này sức đề kháng của bé đang yếu, rất dễ bị lây. Mẹ cứ yên tâm là bé sẽ khỏi, ko phải sốt ruột đâu.
    E yeu nha em lam :LoveStruc:

• 136 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nhà em bé bắt đầu húng hắng ho là lấy quả chanh muối (chanh đào thì tốt) đem nướng lên, rồi vắt lấy nước đó cho bé mút mát. liên tục 1 buổi là khỏi ho luôn (em thấy 1 bà dân tộc dao mách như thế mà). trộm vía bé nhà em thử nhiều lần rất tốt nên trộm vía bé chẳng bị sụt sịt hay ho hắng bao giờ
    còn bé bị chảy nc mũi thì thái sắt nhỏ củ hành tây, đem đun lên, lấy nc cho bé uống thay nc lọc, chữa chảy mũi, chữa cúm. do có nc mũi nên bé mới bị ho mà
    trong nhà các mẹ nên để nhiều củ hành tây (mua rồi để trong phòng ấy, lúc nào cần ăn thì lấy ăn cũng tiện) vì hành tây để trong phòng cũng đỡ đc vi khuẩn cúm đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hai mẹ con; 14/04/2011 vào lúc 10:00 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

phật thủ mạch nha dùng phòng ngừa và điều trị ho rất tốt.

[

• 5,180 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

sau khi điều trị kháng sinh, bé chưa đỡ, bạn nên cho bé uống bổ phế với nguồn gốc thảo dược đến khi bé hết ho thì thôi. Vì uốngkhánh sinh nhiều bé sẽ lười ăn đấy, chỉ uống từ 5-7 ngày/loại kháng sinh thôi. Bé nhà mình cũng hay ho lâu. Cũng thường áp dụng cách này. Nhớ tăng cường sức đề kháng cho bé bằng men tiêu hóa, vitamin hay thực phẩm chức năng nếu có nhé.

• 2,756 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

hic, con mình thì hay cho uống tần dày lá, nhưng đợt này trời trở mùa hay sao, lại ho liên tục, mà 2 cha con thì lại cực thích nằm máy lạnh, còn giành chỗ mát nhất để nằm, hic

• 2,756 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai mẹ con Xem bài viết
    nhà em bé bắt đầu húng hắng ho là lấy quả chanh muối (chanh đào thì tốt) đem nướng lên, rồi vắt lấy nước đó cho bé mút mát. liên tục 1 buổi là khỏi ho luôn (em thấy 1 bà dân tộc dao mách như thế mà). trộm vía bé nhà em thử nhiều lần rất tốt nên trộm vía bé chẳng bị sụt sịt hay ho hắng bao giờ
    còn bé bị chảy nc mũi thì thái sắt nhỏ củ hành tây, đem đun lên, lấy nc cho bé uống thay nc lọc, chữa chảy mũi, chữa cúm. do có nc mũi nên bé mới bị ho mà
    trong nhà các mẹ nên để nhiều củ hành tây (mua rồi để trong phòng ấy, lúc nào cần ăn thì lấy ăn cũng tiện) vì hành tây để trong phòng cũng đỡ đc vi khuẩn cúm đấy.
    Mà mẹ này cho mình hỏi tí, chanh muối thì nướng như thế nào vậy? Mẹ nó chỉ mình với nhe!!! :Rose::Rose:

• 518 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

bé nhà mình bị ho là mình chưng lá đinh lăng với đường phèn cho uống ngay, uống 2 ngày là hết liền. bạn thử coi sao nha
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em xin xí xọn được góp ý với mẹ tigontim nhé! Bé nhà em được 15 tháng rồi, ho suốt thôi nhất là thời tiết thay đổi nên em có chút ít kinh nghiệm thế này ạ. Cho con uống ks nhiều lần rất có hại cho men tiêu hóa trong dạ dày của bé do vậy khi uông chị nên cho bé uống kèm men tiêu hóa và tốt nhất như mọi người đã khuyên mình nên chuyển sang dùng đông y thì hơn vì bé uống ks nhiều k những làm ảnh hưởng tới dạ dày của bé mà sẽ bị nhờn thuốc . cứ sau mỗi lần uống là phải tăng liều , điều này k tốt chút nào.với lại mẹ đag cho con bú thì tuyệt đối kiêng các món tanh ,lạnh như tôm, cua , lươn, 1 số loại cá ...cả cho con và mẹ cũng kiêng luôn. giữ bé một chút khi buổi chiều tối, k cho ra đường chơi, k đi xe máy ngoài trời...
    ôi ! các mẹ ơi , nuôi con trăm ngàn gian nan.hic...

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3