Từ 12 - 24 tháng

Thực đơn cho trẻ 12-18 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 324K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

61 Người đang theo dõi

• 1,946 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi march_mouse Xem bài viết
    Liệu bé 12 tháng đã bắt đầu ăn cơm nát được chưa nhỉ? Các mẹ có cho con ăn thế ko?
    Ăn được rồi chứ. Mẹ nó sang topic Ăn dặm kiểu Nhật mà xem nhé

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Rin nhà mình cũng gần được 13 tháng, lịch ăn của Rin như sau: Sáng (6giờ) uống 240ml sữa, 8 giờ ăn cháo ( cháo thay đổi từng ngày như: cháo cá thu, cá lóc, tôm, thịt bò, thịt gà, thịt heo, trứng, phomai..) 10giờ 30 uống 240mlsữa, 12giờ 30 ăn cháo với phomai, 13h30 ăn trai cây (xoài, chuối, cam,hồng xiêm,bơ, dưa hấu...) 14giờ 30 ăn 1 hủ sữa chua, 16giờ 30 ăn cháo, 20giờ uống 240ml sữa ngủ cho đến sang hôm sau. các mẹ nên tham khảo thử nhé. Rin nhà mình uống sữa Dialac 1,2,3.

• 312 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi 1 chút. Đối với bé 12 tháng, lượng ăn trong ngày như thế nào là phù hợp? Con nhà em 1 ngày ăn khoảng 500ml cháo, 500ml sữa, 120ml fomai trộn hoa quả. Như thế có đủ ko a. Cháu dc 1 tuổi rồi mà chỉ có 9kg thoi. Như thế có còi quá ko ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me-cu-ty; 22/04/2009 vào lúc 11:47 AM.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé! mình đã tìm rất nhiều thực đơn cho con rồi nhưng về chế biến xong... cha của con ăn khen ngon không à. Mình hy vọng những món ăn này bé nhà mình sẽ ăn tốt hơn.

• 76 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cho em hỏi tí các chị ui, con em vừa tròn 12 tháng mà có 9,2 kg còn chiều cao cũng thấp lè tè luôn có 72 cm ah như vậy là thiếu cân và thiếu chiều cao phải ko các chị . Ba me bé cũng ko thấp nên chắc bị di truyền rồi quá hồi mới sinh bé cao có 45 cm thôi ah em lo quá các chị ơi.Bây giờ bé mọc có 6 cái răng mà vẫn chưa biết đi bước nào cả với lại dạo này còn bị biếng ăn nưã, sao bé nhà em bị đủ thứ hết vậy nè. help me:Crying:
    Thao vo

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Moonti Xem bài viết
    Mình không tải 3 files này lên được, hic, bạn tìm lại tài liệu mình post ở các trang này nhé
    Vấn đề ăn uống của trẻ 12-18 tháng
    Cẩm nang ăn dặm - Giúp trẻ tập ăn dặm (trang này bạn nên đọc từ đầu, chuyên về ăn dặm cho bé đấy)
    Còn 1 file dung lượng 1,1MB, quá dung lượng cho phép tài, nếu bạn cần thì mình sẽ gửi qua email cho nhé,
    mẹ Moonti ơi, bạn làm ơn send cho mình vao địa chì này nhe': tanhonmaco@yahoo.com nha'. em cần gấp lắm. ku nhà em biếng ăn kinh khủng. hiện cháu đang uống pediasure.
    con ỉn đốm yêu của mẹ:Battin ey:

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị. Em tải về máy được rồi. May quá. Em dốt nấu ăn lắm. rooling:

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đánh dấu chủ đề hay.

• 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà tớ cũng thế? hơn 1 năm nay rồi k lên cân, các mẹ có bí quyết gì thì truyền đạt cho minh với nhé. thanks

• 145 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ luckythao nha. Em sẽ in 01 bản về dán ở nhà để nấu cho bé ăn. Em cũng đang rất băn khoăn cái việc nấu nướng cho con gái nhà em đấy. Bé nhà em được 13 tháng rồi mà mới được có 8kg thôi. Em lo lắm nên cũng rất chăm chút cho con gái chị ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Con Gái nhất nhà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc: