• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Từ 12 - 24 tháng

Thực đơn cho trẻ 12-18 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 333K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mau7782 Xem bài viết
    Chị nấu thịt bò thế nào để khỏi bị dai vậy? Em đã mấy lần làm thịt bò cho con ăn, sốt với các loại rau, hầm rất lâu mà vẫn bị dai, bé ăn toàn bị oẹ.
    Mẹ nó đừng ham thịt bò nạc, hầm ra nó sẽ cứng lắm! Mua cái diềm thăn mà hầm, ra thịt mềm lắm! Ngoài ra hầm với rau củ thì thịt cũng mềm và đậm đà hơn.
    • 171 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Mẹ nó đừng ham thịt bò nạc, hầm ra nó sẽ cứng lắm! Mua cái diềm thăn mà hầm, ra thịt mềm lắm! Ngoài ra hầm với rau củ thì thịt cũng mềm và đậm đà hơn.
    Em hay xào với hành tây hoặc khoai tây. Làm kiểu gì vẫn cứ bị dai, chắc phải cho vào nồi áp suất hầm vậy.
    • 3,781 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Mẹ Na ơi hôm trước tớ hỏi về vụ làm caramen ấy, lần này thì đặc hơn rồi nhưng ko hiểu sao bề mặt lại ko min mà cứ dỗ dỗ như mình hấp trứng ấy:Sick:. NHìn chẳng cả muốn ăn:Crying:. Mẹ nó chỉ dẫn lại cho tớ với nhá. Thanks mẹ nó nhìu:Kiss:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 520 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua Chit Xem bài viết
    Thực đơn 31:
    Súp bí đỏ hạt sen

Mẹ Chip cho công thức đi :Rose: :Rose: :Rose:
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim1107 Xem bài viết
    Mẹ Na ơi hôm trước tớ hỏi về vụ làm caramen ấy, lần này thì đặc hơn rồi nhưng ko hiểu sao bề mặt lại ko min mà cứ dỗ dỗ như mình hấp trứng ấy:Sick:. NHìn chẳng cả muốn ăn:Crying:. Mẹ nó chỉ dẫn lại cho tớ với nhá. Thanks mẹ nó nhìu:Kiss:

mạn phép lanh chanh , ko biết lúc mẹ nó hấp thì có đậy nắp, hoặc mở nắp. Tớ thường cách vài phút thì mở vung vẩy nước đọng trên vung đi. Ko biết có phải như thế ko mà tớ làm chẳng bao giờ bị rỗ cả.:Smiling:
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

mạn phép lanh chanh , ko biết lúc mẹ nó hấp thì có đậy nắp, hoặc mở nắp. Tớ thường cách vài phút thì mở vung vẩy nước đọng trên vung đi. Ko biết có phải như thế ko mà tớ làm chẳng bao giờ bị rỗ cả.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Mặt mà lỗ rỗ thì là nước nhỏ vào rồi, mẹ nó hé hé vung khi hấp hoặc nếu không thì cứ 3 phút lại mở nắp lau một lần.
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mau7782 Xem bài viết
    Em hay xào với hành tây hoặc khoai tây. Làm kiểu gì vẫn cứ bị dai, chắc phải cho vào nồi áp suất hầm vậy.
    Ô, thế bạn hầm bằng nồi nấu canh bình thường ah? Thế thì dai là phải rồi. Tớ toàn hầm bằng nồi áp suất thôi,.
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Thực đơn 32
    - Cháo
    - Cua xào cà rốt
    - Canh cải bắp và cà rốt

Chỉnh sửa lần cuối bởi Me bé Na; 22/09/2009 vào lúc 11:18 AM.
    • 1,087 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

@me bin te: món súp này đơn giản thôi mẹ nó ah. Có 2 cách:

- dùng 2 cái chân gà hoặc miếng thịt bò ninh lấy nước dùng ,thả một nắm sen vào ninh, khoảng 10phút sau thì cho tiếp bí đỏ đã thái miếng mỏng (cho nhanh chín) vào ninh. Ninh đến khi nào cả bí đỏ và sen mềm nhuyễ, dùng thìa tán nhuyễn ra, thả thêm 1 viên phô mai kiri hoặc 2 viên phô mai Apercube vào, trộn đều là xong
    - cách 2 không dùng chân gà hay thịt bò ninh làm nước dùng nữa mà ninh trực tiếp sen luôn , sen chín thì cho bí vào ninh tiếp
    Món này có thể thêm khoai lang hoặc cà rốt
    • 1,087 Bài viết

• 2,677 Được cảm ơn

Thực đơn 33: súp khoai tây cà rốt lơ xanh

• 3,781 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Mặt mà lỗ rỗ thì là nước nhỏ vào rồi, mẹ nó hé hé vung khi hấp hoặc nếu không thì cứ 3 phút lại mở nắp lau một lần.
    Ồ vậy thì có lẽ là thế rồi. Vì 2 lần gần đây mình đều đậy kín nắp khi hấp. Lần đầu thì rất mịn do mình có he hé nắp:Clown:. Cảm ơn 2 mẹ nhá.

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thực đơn 32
    - Cháo
    - Cua xào cà rốt
    - Canh cải bắp và cà rốt

Mẹ Na, mình vẫn còn băn khoăn vụ rau củ hầm. Ví dụ thực đơn này, cà rốt mẹ Na hầm nhiều rồi bỏ tủ lạnh đông đá hả? Lần nào ăn thì lấy 1 ít cà rốt nấu lại với cải thảo hả?
    Món cua xào cà rốt, Na đã ăn khô được vậy rồi sao? Món này không cần cho bột cho sệt?
    Mình hỏi lung tung, mẹ Na đừng cười hen
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trihoang Xem bài viết
    Mẹ Na, mình vẫn còn băn khoăn vụ rau củ hầm. Ví dụ thực đơn này, cà rốt mẹ Na hầm nhiều rồi bỏ tủ lạnh đông đá hả? Lần nào ăn thì lấy 1 ít cà rốt nấu lại với cải thảo hả?
    Món cua xào cà rốt, Na đã ăn khô được vậy rồi sao? Món này không cần cho bột cho sệt?
    Mình hỏi lung tung, mẹ Na đừng cười hen
    Đúng rồi, tớ dung cà rốt đông lạnh đấy. Trước khi nấu bỏ ra một lát cho tan đông rồi thái nhỏ ra nấu. Nhìn miếng lổn nhổn vậy nhưng rất mềm, cua cũng mềm nốt. Nếu mẹ nó thích thì có thể dung bột làm sánh vào cũng được. Nhưng mà nói chung cũng phải cai dần bạn bột làm sánh thôi.

Vấn đề ở đây không phải là miếng thức ăn to hay không mà là nó có mềm hay không. Nếu như to mà mềm thì nó ăn tốt, nhưng nếu bé mà cứng thì nó nhè ran gay. Cái miệng con tinh thế đấy.
    • 1,061 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Mấy hôm k vào , hn đọc đã đời luôn.
    Tình hình thế này các mom ạ, 2 bạn nhà mình VPQ, ho như cuốc nên phải kiêng các món tanh như hải sản, thịt gà, trứng, cà chua. Vậy là chỉ đựoc ăn có lợn & bò. Suốt 2 tuần mình nghĩ món cho con mà đau cả đầu, quanh di quẩn lại chỉ có ruốc với súp thịt bò, cháo tim, cháo chim, cháo sườn, hết.

Nhờ các mom tư vấn thêm vài món trong trường hợp phải kiêng nhiều thực phẩm thế này.
    Thanks các mom
    :Rose::Rose::Rose:

• 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

công nhận là các mẹ chịu khó thật vào đây mới biết mình đoảng quá
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

có mẹ nào tổng hợp được 32 thực đơn chưa nếu ai tổng hợp được rồi cho mình xin một bản với mail của mình mayden205@yahoo.com cảm ơn ạ
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Thực đơn
    - Cháo
    - Canh cải thảo cà rốt, cá dăm (hi hi, cá dăm ăn thừa bữa trước)
    - Thịt hộp sốt chua ngọt

Chỉnh sửa lần cuối bởi Me bé Na; 23/09/2009 vào lúc 07:37 AM.
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Bưởi năm roi ăn vào sưng mông :Laughing:

Chỉnh sửa lần cuối bởi Me bé Na; 23/09/2009 vào lúc 07:38 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Toppy1 - khám phá bí ẩn đằng sau từng chiếc bánh

Để thương hiệu Toppy 1 trở nên thân thuộc với người tiêu dùng Việt Nam nói chung và tạo nên trào...

• Xin tư vấn sữa uống cho bé

Các mẹ cho Cu Pít hỏi với, con 12 tháng, con ăn uống tốt, khoẻ, chỉ có điều là con sợ bị nấm lùn...

• 7 cặp thực phẩm nấu chung khiến bé ăn hoài không lớn

Hnay chia sẻ bài viết này để các bà mẹ ông bố biết và tránh..mình lượm dc trong máy tính ox..ổng có...

• Vấn đề ăn uống của trẻ 12-18 tháng

Các bạn ơi, các bạn có cho các Bé ăn bột có mắm hay muối không? Bé nhà mình được 6 tháng rưỡi nhũng mình vân không cho mắm muối vào bột của bé. vì trong sách có nói là không nên, sẽ làm hỏng thận của bé. Nhưng ông bà nội của bé thì cứ bắt phải cho bé ăn vì nếu không bé sẽ không được cứng cáp và...

• Trò chơi cho trẻ 7 - 18 tháng

Vào 7 tháng tuổi, miệng của bé vẫn là một cơ quan xúc giác quan trọng. Bé sẽ ngậm những đồ vật đáng chú ý khi bé muốn tìm hiểu. Đồ chơi của bé cần phải tươi sáng, nhiều màu sắc, và có một hình dạng đáng chú ý để kích thích khả năng nhận thức về hình dạng, không gian và ý thức màu sắc. Bạn hãy luôn...

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia Đình TÔM TÉP Xem bài viết
    Mấy hôm k vào , hn đọc đã đời luôn.
    Tình hình thế này các mom ạ, 2 bạn nhà mình VPQ, ho như cuốc nên phải kiêng các món tanh như hải sản, thịt gà, trứng, cà chua. Vậy là chỉ đựoc ăn có lợn & bò. Suốt 2 tuần mình nghĩ món cho con mà đau cả đầu, quanh di quẩn lại chỉ có ruốc với súp thịt bò, cháo tim, cháo chim, cháo sườn, hết.

Nhờ các mom tư vấn thêm vài món trong trường hợp phải kiêng nhiều thực phẩm thế này.
    Thanks các mom
    :Rose::Rose::Rose:
    Bé nhà mình lúc bị VPQ chỉ kiêng ko ăn tôm đồng -cua đồng thôi, ko nhiều như thế này. Chắc có lẽ mẹ cẩu thả nên sau khi hết VPQ rồi con ho gần 1 tuần mới hết.
    Tớ cho ăn cá hồi - lươn - trứng - trai - hàu.... nói chung như bình thường.