Từ 12 - 24 tháng

Thực đơn cho trẻ 12-18 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 330K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

61 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 12tháng, tớ cũng đang phân vân search thông tin về dinh dưỡng cho bé đó mà. Tớ muốn thay đổi thực đơn hàng ngày. Hiện nay, bé ăn 2 bữa cháo (khoảng 250ml/1tô cháo) và hơn 700ml sữa mỗi ngày. Bé nhà tớ là bé trai, nặng trên 11kg.
    • 1,557 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiducmanh Xem bài viết
    Hom truoc minh goi dien thoai cho bac sy tu van cua hang sua Dumex, ho tu van ve dinh duong cho be nha minh 15 thang nhu the nay: mot ngay em be nha minh phai an du 1.2 lang gao ( dung nau chao), 1.2 lang thit ( lon, ga, bo...), 20g rau/ 1bua, dau an 2 thia cafe/1 bat chao, mot ngay an 03 bua chao, 600-700ml sua, ngoai ra cho an them hoa qua tuoi nhu the moi du cung cap nang luong cho be vi tuoi nay cac be da biet di va hoat dong rat nhieu
    Mẹ nó ơi,vậy có nghĩa là 120g gạo & 120g thịt &60g rau/ngày(ngày 3 lần,tính ra là 40g gạo/bữa &40g thịt hoặc cá.../bữa và 20g rau/1bữa) đúng ko? Mình thường mua 1 lạng thịt hoặc cá...... chia 3 bữa cho con ăn, gạo thì mỗi bữa đong bằng 1 nắm tay mẹ,bé nào ăn nhiều thì 1 nắm tay bố:Applause:, rau 2 muỗng canh, dầu ăn 2 muỗng canh, vì con mình ròm,bé nào tròn 1 muỗng canh dầu là ok rồi
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lâu qua kg goi bai duoc
    • 5,883 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    Theo em như vậy là được rồi đó chị , ( cai sữa mẹ , chứ sữa bình vẫn uống ) . Vì bé 6 tháng đã bắt đầu ăn dặm , và đủ sức đề kháng rồi . Nếu cai sữa càng trẽ sau này càng khó khăn cho cả 2 mẹ con luôn đó chị ơi .
    Bạn nói vậy là không đúng. Bộ Y tế vẫn khuyến cáo các mẹ nên cho con bú ít nhất đến 12 tháng và cho bú lâu hơn nếu có điều kiện. Dù sữa mẹ giai đoạn này không còn nhiều chất như ban đầu, nhưng vẫn còn nhiều chất giúp bé có sức đề kháng tốt hơn. Mình chưa nghe thấy ai nói cai sữa sớm cho con (từ 6 tháng) là tốt cả, trừ trường hợp mẹ không có sữa
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

• 5,883 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongcon123 Xem bài viết
    con nhà tớ gần 13 tháng rồi , mà vẫn phải ăn cháo say nhuyễm đấy , lam thế nào để tập bé ăn cháo hạt đấy ,có mẹ nào biết cách giúp mình với , cứ ăn hơi to một tý là chớ thôi buồn quá
    Bạn nên tập cho con ăn từ từ, chuyển sang nấu cháo gạo vỡ hạt đường, rồi hạt cát, rồi vỡ đôi..., bữa đầu ăn 1 thìa, bữa sau ăn 2 thìa.... cứ như vậy để bé quen dần với việc cháo đặc, chứ chuyển ngay 1 lúc thì khó đấy

• 5,883 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangthu_mh Xem bài viết
    Cháu nhà mình 23 tháng rồi mà vẫn ăn cháo xay...Các bạn co thể cho mình cách tập cho cháu ăn cơm hoặc cháo hột ko???Cám ơn nhiều nhiều nhé...
    Trời đất, 23 tháng rồi mà bé vẫn ăn cháo xay? Bạn tập cho bé ăn thô muộn quá thì sẽ càng khó khăn hơn. Phải tập dần thôi bạn ơi, từ cháo hạt đường, hạt cát, vỡ đôi... đi dần lên thì bé sẽ quen dần với việc ăn cháo hạt.
    Bé nhà mình 9 tháng đã ăn cháo hạt, giờ bé được hơn 12 tháng đã có thể ăn cơm nát được rồi

• 5,883 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    Chị đọc kỹ lại những gì em viết đi nhé. Chị đừng khẳng định 1 câu như vậy hơi bị sốc quá . Em nói với chị topic trên là sau 13 tháng như vậy là được rồi . Chứ em hoàn toàn kg nói là dứt sữa ở thời điểm 6 tháng đấy nhé chị . Vui lòng đọc kỹ lại rồi hãy nhận định .
    Vậy thì sorry bạn nhé. Vì bạn nói trẻ từ 6 tháng ăn dặm, sức đề kháng đã đủ rồi nên mình thấy không đúng. Thông thường, khi trẻ bắt đầu ăn dặm, sức đề kháng sẽ kém hẳn đi so với thời kỳ bú mẹ hoàn toàn, phải sau 12 tháng, sức đề kháng của trẻ mới tốt hơn.
    Sorry nhé

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con mình tròn 1 tuổi, nghiện ti mẹ nặng mà ti mẹ thì hết sạch sữa rồi. Đi làm về là vạch ra đòi ti, cả đêm mút đến đỏ rát...Vậy em có nên cai sữa bây giờ không? EM nghe nói trẻ con sau khi cai ti mẹ thì ăn ngoan, ngủ ngoan hơn.
    Các mẹ cho em lời khuyên nhé

Xin cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 1,444 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuti2008 Xem bài viết
    Chào các mẹ, con mình tròn 1 tuổi, nghiện ti mẹ nặng mà ti mẹ thì hết sạch sữa rồi. Đi làm về là vạch ra đòi ti, cả đêm mút đến đỏ rát...Vậy em có nên cai sữa bây giờ không? EM nghe nói trẻ con sau khi cai ti mẹ thì ăn ngoan, ngủ ngoan hơn.
    Các mẹ cho em lời khuyên nhé

Xin cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bạn mua thuốc này về uống này :Mekolactagil. Thuốc kích thích tăng lượng sữa tiết ra. Rất hiệu quả nhé. Ngày xưa lúc mình còn cho bé bú , hễ hôm nào sữa ko về thì uống rồi uống 1 ly sữa ( hoặc nước) là sữa đổ về ào ạt ( có thể vắt 200ml luôn). Có thể không phải nhà thuốc nào cũng có nhưng nếu bạn vẫn muốn cho con bú mẹ thì cố mua dùng thử nhé.:LoveStruc::LoveStruc:
    Tập 1: trai
    Tập 2: trai
    Tập 3: đừng có nằm mơ chồng nhé:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực đơn cho bé trên 18 tháng tuổi

Cháo lươn – bó xôi Nguyên liệu: Bột gạo cao cấp Nestlé: 4 muỗng canh Rau bó xôi(Chọn phần lá cắt nhuyễn): 1 muỗng canh Lươn bóc nạc băm nhuyễn: 1 muỗng canh\ Dầu ăn (dầu tinh luyện): 1 muỗng canh Nước: 1 chén Cách pha chế: 1. Phi hành trắng đã băm nhuyễn với dầu ăn cho thơm. Cho lươn vào...

• [Vincom Center Bà Triệu] Mango giảm 15% dịp lễ 30/4

Chào mừng lễ 30-4 và 1-5, nhãn hàng Mango dành tặng Quý khách hàng ưu đãi đặc biệt với chương trình...

• Xin tư vấn sữa uống cho bé

Các mẹ cho Cu Pít hỏi với, con 12 tháng, con ăn uống tốt, khoẻ, chỉ có điều là con sợ bị nấm lùn...

• Thực đơn cho trẻ thiếu sữa mẹ từ 4-6 tháng

Sữa mẹ là nguồn thức ăn cân đối, an toàn và cần thiết cho trẻ. Tuy vậy nếu không may mắn bạn là người có vấn đề về sữa ví như không có sữa hoặc sữa không đủ,..thì việc bổ sung nguồn dinh dưỡng từ bên ngoài cho bé là rất cần thiết. Bạn có thế xem thực đơn dành cho trẻ thiếu sữa mẹ từ 4-6 tháng tuổi...

• Bé quá yếu so với độ tuổi

Làm sao đây các mẹ giúp em với, bé nhà em 14 tháng mà có 9 ký hơn àh, bé ko chịu ăn, ko chịu uống...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me be the Cuong nhung i em mo file cua chi bi loi font khong doc duoc