Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Từ 12 - 24 tháng

Thực đơn cho bé trên 18 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Bé gái nhà mình 18 tháng 3 tuần rùi, nặng 13,5 kg, cao 86 cm.thực đơn của bé hàng ngày 3 bữa sữa , 2 cháo

7h30 dậy 220 ml sữa + 1 hũ phomai hoặc 1 hũ trái cây
    11h 1 cháo + 1 hũ yaourt
    Ngủ đến 3h dậy uống khoảng 200ml sữa
    5h30 chiều ăn 1 chén cháo
    8h30 uống 220ml sữa

Lich ăn của bé từ 1 tuổi đến giờ đó, chi thấy đổi liều lượng chén cháo 1 chút thôi, còn sữa thì vẫn vậy . Các mẹ xem góp ý dùm mình như vậy ôn chưa nhé. tks
    Hai bé sinh đôi nhà mình cũng có lịch ăn tương tự thế này. Mới ăn 5 bữa thế này mình đã thấy chóng cả mặt rồi. Đi đâu cũng phải về nhanh nhanh cho kịp bữa ăn của con không thì người giúp việc hoặc bà nội sốt ruột nhảy vào nấu thì mình không ưng lắm.
    Hai bé hiện được 17,5 tháng, cao 82,5cm và nặng 11,5kg. So với chỉ số của con nhà các mẹ ở đây thì kém xa rồi nhưng mình vẫn happy không có gì lo lắng vì hai bé nhà mình sinh đôi nhưng trộm vía sức khoẻ rất ổn và cứng cáp.

• 855 Bài viết

• 2,121 Được cảm ơn

Con nhà mình 21 tháng. Ngày 3 bát cơm, sáng trưa tối. Sữa chỉ uống sữa tươi, khoảng 200ml. 1 hộp táo xay 240gram, 1 hộp gerber 150gram. Hoa quả, nho khô, khoai tây chiên... thỉnh thoảng ra ra vào vào nó thường tự mở tủ lấy ăn, chắc cũng được một ít. Ngoài ra, chả ăn thêm gì. Cao 90cm, nặng 13kg. Hơi còi một tí .

Các mẹ nào có bí kíp cho con uống được nhiều sữa thì mách giúp mình với. Bé nhà mình chỉ uống hết 1 cốc sữa bé 100ml 1 lần thôi là không chịu uống nữa...:Sigh:

Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...

• 1,449 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ilum Xem bài viết
    Bé nhà mình sắp 18 tháng, cũng ăn 2 cháo 3 sữa giống bé nhà babynoel, cụ thể là:9h30: 1 bát cháo (thịt, cá xay với chút cháo, còn lại để nguyên hạt, rau băm)11h: 1 quả na xay hoặc 1/2 quả táo; chuối... xay chung với 1 hũ sữa chua Vinamilk.12h30: 230ml sữa CT. Ngủ 1h30-2h.14h30: 1 hũ sữa chua hoa quả của Đức 125g.15h30: 230ml sữa CT.18h: 1 bát cháo.20h30: 230ml sữa CT.22h - 22h30: ngủ đến 8h30 sáng hôm sau.Trung bình 1 ngày con mình chỉ ngủ 11h (ít hơn hẳn so với các bạn, chất lượng giấc ngủ cũng chán vì con hay khóc, quấy đêm), ăn 2 bát cháo (bát ăn cơm ng lớn) và 700ml sữa CT, 2 bữa phụ.Thực ra muốn nhồi thêm con vẫn được, 2 "cữ" phụ lúc 16h30 và 19h nhưng mình thôi, vì thấy cân nặng + chiều cao của con cũng ổn (14kg và 86cm), thêm nữa nhìn dđ nhìn lại thấy cả ngày con cứ "phải" ăn suốt thôi Mình muốn hỏi kinh nghiệm tắm tối của BoBonBon quá, các bố mẹ khác có ai cũng hay tắm tối cho con thì "chỉ bảo" cho mình với! Bé nhà mình đang tắm chiều, do bà nội và cô trông trẻ tắm cho nhưng mình muốn đổi sang tắm tối để bé ngủ ngon hơn và tự mình làm đc cho bé sẽ cẩn thận hơn. Các mẹ tư vấn cho mình với nhé!
    Mình tắm bé 2 lần/ngày đấy. Lúc 10h sáng, tắm xòn rùi mới ăn trưa. Và lúc khoảng 8h tối nữa vì chơi cả ngày mồ hôi ra nhiều , tắm rùi uống 1 ly sữa ---> ngủ.

• 287 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

bố bon bon hay mẹ bon bon trả lời thế?

• 382 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hic sao các mẹ cho con ăn được nhiều bữa quá mà nhà em chắng được nhiều như thế. Con nhà em 15 tháng răng 9 cái (đang nhú 3 cái nữa). Cân chắc chỉ 9kg thôi ạ. Đi đứng ngon lành. Nói chưa nhiều từ nhưng luyên thuyên suốt. Lịch ăn của con em như sau. Các mẹ tư vấn giúp xem có OK không với ạ.
    6h30 -7h: 240 ml sữa
    7h30: một bát nui (bát ăn cơm thôi ạ)
    10h-1030: một bát tào phớ (trong nam gọi là đậu hũ) hoặc 1 quả chuối cau + 1 hũ sữa chua
    12h: một bát cơm nát + đồ ăn + nửa bát canh
    15h: một hũ sữa chua+ 1 quả chuối cau + 1 cục phomai
    17h30:một bát cơm nát + đồ ăn + nửa bát canh
    21:00 240ml sữa.
    Sáng con hay phơi nắng từ 7h-->7h30 ngoài ra còn cho đi chơi và đi ăn rong ạ

• 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embeti Xem bài viết
    bố bon bon hay mẹ bon bon trả lời thế?
    mẹ Bonbon trả lời đây ạ
    You are my sunshine!

• 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duc Ming Xem bài viết
    Con nhà mình 21 tháng. Ngày 3 bát cơm, sáng trưa tối. Sữa chỉ uống sữa tươi, khoảng 200ml. 1 hộp táo xay 240gram, 1 hộp gerber 150gram. Hoa quả, nho khô, khoai tây chiên... thỉnh thoảng ra ra vào vào nó thường tự mở tủ lấy ăn, chắc cũng được một ít. Ngoài ra, chả ăn thêm gì. Cao 90cm, nặng 13kg. Hơi còi một tí .

Các mẹ nào có bí kíp cho con uống được nhiều sữa thì mách giúp mình với. Bé nhà mình chỉ uống hết 1 cốc sữa bé 100ml 1 lần thôi là không chịu uống nữa...:Sigh:
    bạn thử đổi sữa xem con có thích hơn không. bé nhà mình lúc uống Farley giỏi lắm cũng chỉ được 150ml/lần nhưng giờ là 200-240ml/lần (Morinaga)
    You are my sunshine!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, sao bé nhà các bác măm giỏi thể? Con em gần 18 tháng mà một ngày em cho ăn 3 bữa cháo, ăn 3 hộp sữa chua và bú mẹ 2 cữ thôi à. Bú mẹ thì chỉ sơ sơ thôi. Không hiểu bé nhà em ăn thế thì có ít quá không nhỉ? Nhưng nhiều khi ép bé ăn thêm thì bé ọc ra vẫn còn cả thức ăn của hai tiếng trước, thế nên cứ 2tiếng đến 2,5 tiếng em mới cho cháu ăn một lần. Mà bé nhà em chẳng chịu uống sữa gì cả nên em đành cho ăn sữa chua thay thế. Mà em thấy bé vẫn tăng cân và cao đều hàng tháng mà? Sao các mẹ cho bé măm nhìu thế mà không tăng cân nhỉ:Sad:?

• 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ameise Xem bài viết
    Ui, sao bé nhà các bác măm giỏi thể? Con em gần 18 tháng mà một ngày em cho ăn 3 bữa cháo, ăn 3 hộp sữa chua và bú mẹ 2 cữ thôi à. Bú mẹ thì chỉ sơ sơ thôi. Không hiểu bé nhà em ăn thế thì có ít quá không nhỉ? Nhưng nhiều khi ép bé ăn thêm thì bé ọc ra vẫn còn cả thức ăn của hai tiếng trước, thế nên cứ 2tiếng đến 2,5 tiếng em mới cho cháu ăn một lần. Mà bé nhà em chẳng chịu uống sữa gì cả nên em đành cho ăn sữa chua thay thế. Mà em thấy bé vẫn tăng cân và cao đều hàng tháng mà? Sao các mẹ cho bé măm nhìu thế mà không tăng cân nhỉ:Sad:?
    mình nghĩ là cho con ăn sao cho con vẫn phát triển là được, ko quan trọng ít nhiều đâu. Vì mỗi bé 1 khác, mỗi bé lại hấp thụ khác nhau mà.
    You are my sunshine!

• 858 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ lúc ăn ngày 2 bữa cháo lên được 2 ký nè. Chứ lúc trước ăn ngày 4 bữa cháo đã không lên ký mà còn đi phân sống nữa, qua 1 tuổi mà có 8 ký thui, giờ được 10 ký hơn rùi. Hỏi bác sĩ thì bác ấy nói do bạn cho bé ăn nhiều quá làm mất năng lượng nội tiêu.
    MẹbéSuri :Rose: