• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cho em xin 1 số thực đơn cho bé 1 tuổi với các chị ơi, nhiều lúc k biết nấu kết hợp thịt cá cùng với rau gì, củ gì thì hợp, chẳng hạn như cháo gà thì đi với rau gì,...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho bé dùng thuốc chữa biếng ăn?

Con mình thi thoảng biếng ăn lắm (lười ăn cơm, cháo nhưng vẫn uống sữa bình thường). Liệu như vậy...

• Thực đơn cho bé trên 18 tháng tuổi

Cháo lươn – bó xôi Nguyên liệu: Bột gạo cao cấp Nestlé: 4 muỗng canh Rau bó xôi(Chọn phần lá cắt nhuyễn): 1 muỗng canh Lươn bóc nạc băm nhuyễn: 1 muỗng canh\ Dầu ăn (dầu tinh luyện): 1 muỗng canh Nước: 1 chén Cách pha chế: 1. Phi hành trắng đã băm nhuyễn với dầu ăn cho thơm. Cho lươn vào...

• Chỉ quấy bột với nước ninh khi mới ăn dặm có được không?

Thưa bác sĩ Bé nhà em được 6 tháng tuổi, là bé gái. Con nặng 7,5kg, dài 60cm. Một ngày con chủ yếu...

• 12 chất độc "giấu mặt" trong dầu gội, sữa tắm trẻ em

Các mẹ tham khảo bài này nhé: Khi chọn dầu gội, sữa tắm cho con, nhiều mẹ chủ quan không đọc...

• Thực đơn cho bé 2-3 tuổi

Giai đoạn này, bé có thể ăn được cơm nát cho những bữa chính; đồng thời, bé có thể ăn cháo trong những bữa phụ. Bạn cũng nên tập cho bé thói quen đánh răng để bảo vệ răng miệng. Thực đơn cho bé 2 3 tuổi Bạn có thể tham khảo thực đơn dinh dưỡng cho bé 2-3 tuổi như sau: Bữa sáng Bạn có thể...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới nuôi con lần đầu nhưng chịu khó tìm hiểu các tài liệu và kinh nghiệm của mấy mẹ đi trước. Mình hay nấu: tôm với bí đỏ hoặc rau cải, cá hồi với rau cải hoặc rau mồng tơi, thịt thì nấu với nhiều loại rau khác nhau nhw: ngót, súp lơ xanh,...Gà thì nấu với nấm rơm( cực ngon), ... Nghé nhà mình thích nhất là ăn chim bồ câu nấu rau ngót và gà nấu nấm,..Nói chung theo mình cứ nhà mình kết hợp đồ ăn như thế nào thì mình cũng kết hợp như thế, ví dụ như: cua nấu rau mồng tơi,...