• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.86K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cho em xin 1 số thực đơn cho bé 1 tuổi với các chị ơi, nhiều lúc k biết nấu kết hợp thịt cá cùng với rau gì, củ gì thì hợp, chẳng hạn như cháo gà thì đi với rau gì,...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con ghét mẹ!

Có bao giờ bạn cảm thấy bất lực trong việc chăm con? Hãy nghe Thạc sĩ Trần Thị Ái Liên nói về cách...

• Nhờ các mẹ hướng dẫn cách sử dụng máy xay sinh tố để xay thức ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi

Nhà mình có 2 máy xay sinh tố (có 2 hộp xay: 1 to xay nước, 1 nhỏ xay khô). Mình muốn dùng để xay đồ ăn cho bé (cả thịt , rau và hoa quả) nhưng cảm thấy chưa sử dụng thành thạo. Thông thường mình sử dụng như sau: Cho nước + thịt + rau vào xay nhuyễn rồi lọc qua rây, lấy nước nấu bột cho bé. Mình...

• Điểm danh món ăn cho bé đi nhà trẻ

Điểm danh món ăn cho bé đi nhà trẻ Điểm danh món ăn cho bé đi nhà trẻ Bé lên 2 tuổi và bắt đầu...

• Cho con ăn dặm kiểu Nhật nhưng sao con chậm tăng cân quá?

Các mẹ ơi, bé nhà em hiện giờ 22 tháng tuổi, nhưng chỉ nặng 10,5kg. Bé "tự" theo chế độ ăn dặm...

• Thực đơn cho bé 2-3 tuổi

Giai đoạn này, bé có thể ăn được cơm nát cho những bữa chính; đồng thời, bé có thể ăn cháo trong những bữa phụ. Bạn cũng nên tập cho bé thói quen đánh răng để bảo vệ răng miệng. Thực đơn cho bé 2 3 tuổi Bạn có thể tham khảo thực đơn dinh dưỡng cho bé 2-3 tuổi như sau: Bữa sáng Bạn có thể...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới nuôi con lần đầu nhưng chịu khó tìm hiểu các tài liệu và kinh nghiệm của mấy mẹ đi trước. Mình hay nấu: tôm với bí đỏ hoặc rau cải, cá hồi với rau cải hoặc rau mồng tơi, thịt thì nấu với nhiều loại rau khác nhau nhw: ngót, súp lơ xanh,...Gà thì nấu với nấm rơm( cực ngon), ... Nghé nhà mình thích nhất là ăn chim bồ câu nấu rau ngót và gà nấu nấm,..Nói chung theo mình cứ nhà mình kết hợp đồ ăn như thế nào thì mình cũng kết hợp như thế, ví dụ như: cua nấu rau mồng tơi,...