Từ 12 - 24 tháng

Thôi nôi bé, chuẩn bị những món gì cho bé bóc chọn hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 425 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị làm thôi nôi cho bé, nghe nói có việc bóc chọn đồ để xem bé sau này làm nghề gì , em chưa biết là nên mua những món gì, các mẹ liệt kê dùm để em mua nhé. Tks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đang cho con bú có uống được Acemuc hay không?

Em chồng em sinh bé được 8 tháng, giờ em ấy bị viêm họng ho có đàm, em định mua Acemuc về cho em ấy...

• Làm gì với những món đã hết hạn sử dụng hả các mẹ

Em hay mua sữa tươi và sữa chua,nhưng mua mà ít ăn nên hay để quên mãi đến hết hạn sử dụng luôn, chẳng hạn như em mới xem HSD của sữa chua 4 lốc đều hết hạn cả rùi, bỏ thì tiếc quá, nên vào đây hỏi xem có mẹ nào biết cách nào sử dụng hàng quá đát vào việc khác k? Em thì có 1 ý nghĩ là định lấy nó...

• Chuẩn bị những đồ gì cho bé đi học lớp 1???

Bé lớn nhà mình năm nay bắt đầu vào lớp 1. Nhà trường thông báo là 2/8 cho bé đến tập trung. Mình vẫn chưa biết phải chuẩn bị cho bé những gì. Cụ thể: Cặp sách loại nào bền, đẹp, nhẹ? to hay nhỏ? Sách vở bé phải mang đến lớp gồm những gì, có nhiều k để chọn loại cặp cho phù hợp? Quần áo bé mặc...

• nhờ các mẹ tư vấn giúp bé táo bón!!!!

Tình hỉnh là e tham gia wtt lâu rùi nhưng hôm nay mới up bài, Con e đc 23 tháng rùi, cơ địa bé rất...

• Xin tư vấn sữa uống cho bé

Các mẹ cho Cu Pít hỏi với, con 12 tháng, con ăn uống tốt, khoẻ, chỉ có điều là con sợ bị nấm lùn...

• 125 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momycute Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị làm thôi nôi cho bé, nghe nói có việc bóc chọn đồ để xem bé sau này làm nghề gì , em chưa biết là nên mua những món gì, các mẹ liệt kê dùm để em mua nhé. Tks các mẹ.
    Vợ chồng mình mới cúng thôi nôi cho bé tuần trước. Sau khi cúng xong, có bày một mâm những món cho bé bóc. Anh xã mình thì tận dụng những gì trong nhà có được, chứ không phải mua như: tập, sách, viết, điện thoại, máy chụp hình, có cả kềm, búa,........nói chung là cái gì anh xã mình vớ được đều bỏ vào mâm. Hehehehe cũng may bé gái nhà mình không bóc phải kềm, búa, nàng ta bóc trúng cái máy chụp hình, chắc vì nó láng bóng hehehe. Không biết sau này có thành nhiếp ảnh gia hay phóng viên nhà báo ko nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi birdflu; 28/05/2012 vào lúc 03:23 PM.
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi birdflu Xem bài viết
    Vợ chồng mình mới cúng thôi nôi cho bé tuần trước. Sau khi cúng xong, có bày một mâm những món cho bé bóc. Anh xã mình thì tận dụng những gì trong nhà có được, chứ không phải mua như: tập, sách, viết, điện thoại, máy chụp hình, có cả kềm, búa,........nói chung là cái gì anh xã mình vớ được đều bỏ vào mâm. Hehehehe cũng may bé gái nhà mình không bóc phải kềm, búa, nàng ta bóc trúng cái máy chụp hình, chắc vì nó láng bóng hehehe. Không biết sau này có thành nhiếp ảnh gia hay phóng viên nhà báo ko nữa.
    Tình hình cứ như con nhà em thì sẽ lấy tay lật đổ tất cả để lấy cái mâm. Thế biết là nghề gì? Ngày mai thôi nôi rồi đây
    Lá tắm thảo dược, thuốc thảo dược lợi sữa, măng khô ngon, rươu ngâm đặc biêt 0983964701

http://zaodich.com/forum/f2933/me-ga...-biet-1389631/
    • 357 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

mợ mình khi thôi nôi cho cháu còn cho chai rượu cái chổi, cái bánh,đàn... để cháu chọn cơ, 2 đứa song sinh, 1 đứa vơ bánh 1 đứa vơ đàn. chuẩn lắm nhé, con bé vơ đàn, bây h cầm kỳ thi họa, còn con em chỉ suốt ngày ăn thôi, tò tẹt lắm
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tập, bút, gương, lược,cục xôi, ống nghe của bác sĩ ,dollar, hộp vàng. Đó là những thứ mình chuẩn bị cho bé nhà mình.

Ðính kèm 267473
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD1; 05/06/2012 vào lúc 02:23 PM. Lý do: phóng ảnh