• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Từ 12 - 24 tháng

Thôi nôi bé, chuẩn bị những món gì cho bé bóc chọn hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 427 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị làm thôi nôi cho bé, nghe nói có việc bóc chọn đồ để xem bé sau này làm nghề gì , em chưa biết là nên mua những món gì, các mẹ liệt kê dùm để em mua nhé. Tks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 125 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momycute Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị làm thôi nôi cho bé, nghe nói có việc bóc chọn đồ để xem bé sau này làm nghề gì , em chưa biết là nên mua những món gì, các mẹ liệt kê dùm để em mua nhé. Tks các mẹ.
    Vợ chồng mình mới cúng thôi nôi cho bé tuần trước. Sau khi cúng xong, có bày một mâm những món cho bé bóc. Anh xã mình thì tận dụng những gì trong nhà có được, chứ không phải mua như: tập, sách, viết, điện thoại, máy chụp hình, có cả kềm, búa,........nói chung là cái gì anh xã mình vớ được đều bỏ vào mâm. Hehehehe cũng may bé gái nhà mình không bóc phải kềm, búa, nàng ta bóc trúng cái máy chụp hình, chắc vì nó láng bóng hehehe. Không biết sau này có thành nhiếp ảnh gia hay phóng viên nhà báo ko nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi birdflu; 28/05/2012 vào lúc 03:23 PM.
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi birdflu Xem bài viết
    Vợ chồng mình mới cúng thôi nôi cho bé tuần trước. Sau khi cúng xong, có bày một mâm những món cho bé bóc. Anh xã mình thì tận dụng những gì trong nhà có được, chứ không phải mua như: tập, sách, viết, điện thoại, máy chụp hình, có cả kềm, búa,........nói chung là cái gì anh xã mình vớ được đều bỏ vào mâm. Hehehehe cũng may bé gái nhà mình không bóc phải kềm, búa, nàng ta bóc trúng cái máy chụp hình, chắc vì nó láng bóng hehehe. Không biết sau này có thành nhiếp ảnh gia hay phóng viên nhà báo ko nữa.
    Tình hình cứ như con nhà em thì sẽ lấy tay lật đổ tất cả để lấy cái mâm. Thế biết là nghề gì? Ngày mai thôi nôi rồi đây
    Lá tắm thảo dược, thuốc thảo dược lợi sữa, măng khô ngon, rươu ngâm đặc biêt 0983964701

http://zaodich.com/forum/f2933/me-ga...-biet-1389631/
    • 360 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

mợ mình khi thôi nôi cho cháu còn cho chai rượu cái chổi, cái bánh,đàn... để cháu chọn cơ, 2 đứa song sinh, 1 đứa vơ bánh 1 đứa vơ đàn. chuẩn lắm nhé, con bé vơ đàn, bây h cầm kỳ thi họa, còn con em chỉ suốt ngày ăn thôi, tò tẹt lắm
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tập, bút, gương, lược,cục xôi, ống nghe của bác sĩ ,dollar, hộp vàng. Đó là những thứ mình chuẩn bị cho bé nhà mình.

Ðính kèm 267473
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD1; 05/06/2012 vào lúc 02:23 PM. Lý do: phóng ảnh