• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Từ 12 - 24 tháng

Tăng cường dinh dưỡng cho trẻ mới ốm dậy ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.2K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có nhiều kinh nghiẹm ơi, giúp em với ! Bé nhà em được 16 tháng, bây giờ mới bắt đầu mọc răng hàm, mọc liền một lúc 3 cái, lại thêm bị viêm họng nên cả ngày quấy khóc, không ăn uống được gì, có cố gắng lắm cũng chỉ đưọc khoảng 200ml sũa /ngày, thế nên có mấy hôm mà đã gầy đi trông thấy. Em xót quá, con em vốn đã còi sẵn rồi, mới được có 9kg. Các chị chỉ giúp em thực đơn và cách tăng cường dinh dưỡng cho cháu với, làm thế nào để bé có thể ăn đựoc nhiều hơn nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin tư vấn sữa uống cho bé

Các mẹ cho Cu Pít hỏi với, con 12 tháng, con ăn uống tốt, khoẻ, chỉ có điều là con sợ bị nấm lùn...

• Bình sữa an toàn cho bé liệu có an toàn?

Chào các bà mẹ thân yêu hiện đã và đang và sắp sữa có con bú bình sữa: Vấn đề quan tâm hiện nay,...

• Món ăn bổ dưỡng cho Bé mới ốm dậy

Thân chào các mẹ, Mong các mẹ có ai biết chỉ dùm mình món ăn, bài thuốc gì bổ dưỡng giúp bé ăn ngon miệng và mau lại sức. Con mình vốn đã còi 8 tháng chỉ 7.5kg, lại bị viêm họng biến chứng thành viêm phế quản uống thuốc tây gần tháng nay mới bớt ( nhưng chưa dứt hẳn, còn ho đàm hơi hơi). ...

• Thể lệ cuộc thi ảnh Vẻ đẹp tỏa sáng

Hãy tham gia cùng chúng tôi để bạn có thể tỏa sáng. Khi tham gia vào cuộc thi đồng nghĩa người chơi...

• Loại sữa nào bổ sung dinh dưỡng tốt nhất sau khi bé mới ốm dậy?

Bé nhà em thiếu mấy ngày nữa được tròn 5 tháng. Bình thường đã còi lắm rồi ạ. Lúc sinh ra 3,2kg mà đến khi 4 tháng cân được có 6,2kg. Tháng vừa rồi bé bị viêm mũi do virus, ốm sốt mệt và họng có đờm nên ăn vào là nôn, nếu không nôn cũng ăn được rất ít. Kết quả là sau đợt ốm sọp hẳn đi. Em nhìn xót...

• 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunghia
    Các mẹ có nhiều kinh nghiẹm ơi, giúp em với ! Bé nhà em được 16 tháng, bây giờ mới bắt đầu mọc răng hàm, mọc liền một lúc 3 cái, lại thêm bị viêm họng nên cả ngày quấy khóc, không ăn uống được gì, có cố gắng lắm cũng chỉ đưọc khoảng 200ml sũa /ngày, thế nên có mấy hôm mà đã gầy đi trông thấy. Em xót quá, con em vốn đã còi sẵn rồi, mới được có 9kg. Các chị chỉ giúp em thực đơn và cách tăng cường dinh dưỡng cho cháu với, làm thế nào để bé có thể ăn đựoc nhiều hơn nữa.
    Em cho bé uống 1 chai Nutroplex đi, con chị cứ sau đợt ốm là chị lại cho 1 chai luôn, nó là thuốc bổ tổng hợp các loại Vit và lysine, thôi chả có hại gì đâu.
    Chịu khó làm các thức ăn đổi món cho bé nhé, thực đơn thì trên DD này các mẹ post nhiều lắm rồi.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Em cho bé uống 1 chai Nutroplex đi, con chị cứ sau đợt ốm là chị lại cho 1 chai luôn, nó là thuốc bổ tổng hợp các loại Vit và lysine, thôi chả có hại gì đâu.
    Chịu khó làm các thức ăn đổi món cho bé nhé, thực đơn thì trên DD này các mẹ post nhiều lắm rồi.

Chị ơi, uống Kiddy có tốt không hả chị, bác sĩ vừa kê cho con em 1 lọ Kiddy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cho chau uống 1 đợt sữa Pediasure đi, con chị ốm xong cho uống nhanh lại người lắm
    • 1,364 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Theo mình thì trước tiên bạn nên bổ sung cho cháu 1 đợt thuốc bổ (thuốc bổ chỉ có tác dụng khi trẻ bị ốm, không nên dùng lâu dài). Cho cháu ăn nhiều lần, mỗi lần một ít vì ăn nhiều 1 lúc bé sẽ không ăn nổi mà cũng không hấp thu được. Tăng cường cho bé uống sữa. Thay đổi thực đơn. Cho bé ăn các món bé thích, trừ những món không tốt cho sức khoẻ.
    Mình còn được mách cho 1 cách hồi phục sức khoẻ cho bé sau khi ốm: Bạn nấu hạt sen + đậu xanh + mía thành cháo cho bé ăn. Nếu bé không ăn cháo thì nấu lấy nước cho bé uống. Nghe nói hạt sen giúp bé mau lại sức, đậu xanh loại trừ những chất độc hại trong cơ thể sau 1 đợt uống thuốc bệnh, mía tốt cho hệ hô hấp. Hoặc nấu gạo nếp + hạt sen + ý dĩ/táo tàu/long nhãn cũng rất tốt.
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequynh
    em cho chau uống 1 đợt sữa Pediasure đi, con chị ốm xong cho uống nhanh lại người lắm
    Con em uống Pediasure từ khi tròn 1 tuổi. Em thấy cũng chẳng lên cân mấy, chắc tại con em hấp thị kém quá chị ạ.
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với, em sắp bị điên vì con ko chịu ăn gì rồi

TIến Cún nhà em được 21 tháng, nhwng hơi còi. Cách đây 2 tuần, bé bị ốm - chính xác là bị sốt virut, viêm họng. Bây giờ thì bé khỏi rồi nhưng ko chịu ăn gì cả. Trước đây em thường ép bé ăn cháo, sau đó bé bỏ cháo chuyển sang ăn cơm (mỗi bữa được khoảng 1/3 bát con cơm ). Nhưng từ hôm ốm đến giờ bé không chịu ăn gì cả, sữa cũng không ăn, cứ nhìn thấy cháo là khóc (em cũng đã ép, ghè đầu bắt ăn) và mỗi bữa chỉ ăn được 3 thìa cháo Cơm thì nhất quyết không thèm ăn dù chỉ một hạt. Chán không thể tả nổi. Bây giờ bé không chịu ăn gì cả, gây ơi là gầy (còn có 10kg thôi - hu hu). ở lớp các cô giáo cũng bảo là bé không chịu ăn gì cả nên bây giờ bé và yếu nhất lớp. May ra thì em ép cho ăn được sữa.

Các mẹ ơi, các mẹ có cách gì giúp em không. Em mệt mỏi lắm rồi. Đêm bé lại hay thức dậy khóc nữa chứ, nhưng cái đó em chịu được, chứ không ăn thì em sợ là bé cũng không chịu được ý chứ.

Các mẹ có cách gì giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều. Ý tưởng của các mẹ như là phao cứu hộ cho vợ chồng em lúc này đấy. Em xin chân thành cảm ơn
    • 1,952 Bài viết

• 4,584 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, nó ko ăn thì tìm cách khác chứ đừng "ghè đầu bắt ăn" như thế, con nó hãi nó chẳng dám ăn đâu (mình mà bị người khác "ghè đầu" như thế thì có còn hồn vía gì để ăn nữa ko nhỉ?)! Nên cho bé đi BS dinh dưỡng để BS hướng dẫn chế độ ăn + thuốc kích thích ngon miệng cho phù hợp với bé.
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_vtv
    Chị ơi, vợ chồng em đã rơi vào tình trạng của chị như hiện giờ, rất căng thẳng và lo lắng, nhiều khi con không chịu ăn, mẹ chỉ biết chạy ra hành lang mà khóc thôi. Thứ bảy tuần trước nữa bé nhà em bị viêm họng, cũng không chịu ăn trong 3 ngày liền, sữa cũng không chịu uống. 5 ngày trời bị sụt mất gần 1 cân thịt. Bé nhà em cũng đẻ cùng tháng với cu nhà chị( 02/09/04) mà lúc đi khám chỉ còn có 9kg thôi.Em cho bé đi khám ở phòng khám ABCD ở Giang Văn Minh, bác sĩ cho uống thuốc kích thích ăn, tên thuốc là Riatol ( không biết có đúng không nữa, để trưa về em xem lại) của Hungari, một vỉ có 10 viên màu trắng, ngày uống 1 viên chia 2 lần.Trộm vía nghìn nghìn lần từ hôm bé uông thuốc đấy ăn uống khá hẳn lên, em không còn căng thẳng với việc ăn uống của con nữa, nhiều lúc bé nhà em còn tự đòi ăn nữa. Gần 1 tuần mà bé nhà em lên đựơc 9 lạng, cả nhà mừng như vớ được vàng.Chị thử cho bé dùng thuốc này xem sao . Chúc bé nhà chị hay ăn chóng lớn.
    1 tuần mà lên 9 lạng cơ à? Chị về xem lại tên thuốc giúp em nhé để em đi mua. Con em lười ăn kinh khủng, ôm chén cháo mà chạy lòng vòng theo nó vừa tức phát cáu luôn.
    Cảm ơn chị trước nhé
    • 355 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ cunilo ơi, cu con nhà em cũng trong tình trạng như bé nhà đấy hơn 10 ngày nay rồi. Vốn đã còi, 16 tháng được có 10kg thôi, thế mà tháng rồi ốm sốt 2 trận liền đấy, cách nhau có 2 tuần lại bị. Từ hôm bị ốm đến giờ cũng chả chịu ăn uống gì cả, suất ăn giảm chỉ còn bằng nửa mọi khi mà ko hết, ngày nào cũng bị thiếu 1-2 bữa, kể cả uống sữa cũng mất cả tiếng mới được nửa cốc. ĐÃ thế ngày nào cũng bị trớ nữa, có hôm còn trớ 2-3 lần liền làm mẹ chả dám ép con ăn nữa, được vài thìa lại thôi. Giờ chắc chỉ còn chưa đầy 10kg, lại là con trai nên nhìn bé quắt queo, ai cũng kêu. Con ăn kém làm bố mẹ căng thẳng lại đâm ra trách giận nhau nọ kia nữa, nói chung là mệt toàn tập!!!

Nhà minh_vtv ơi xem kỹ lại tên thuốc mà con nhà đấy uống rất tốt đó cho mình biết để về dung thử xem thế nào, chứ nhà này cũng dùng mấy loại thuốc bổ kích thích ăn khác rồi mà ko ăn thua gì cả, sốt ruột quá rồi. Thanks nhiều nhé!!!
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau!!! La là lá...

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc bài viết của các mẹ, mình thấy tội quá. Mình cũng từng bị khủng khoảng như các mẹ vì con làm biếng ăn sau 2 lần bệnh liền nhau. Ở vn mình thì còn khuyến khích cho bé uống thuốc này thuốc kia để kích thích cho bé ăn, chứ ở bên mình chẳng có thuốc gì kiểu vậy để uống cả. BS nói vì trẻ em nào cũng có dai đoạn làm biếng ăn như vậy, thường nhanh thì kéo dài có 1-2 tuần còn chậm thì phải mất cả tháng. KU LOng nhà mình làm biếng ăn đúng 4 tuần, trong 4 tuần này mẹ điên hết cả người, thương con rồi giận lây sang chồng buồn cười lắm. Cũng may sau lần làm biếng ăn đó, Ku Long nhà mình bây giờ ăn rất tốt và nhanh mẹ thấy con ăn được lên kilo và lớn hẳn lên vui không tả nổi. BS của mình bên này khuyên khi con bị biếng ăn thì hãy chiều theo sở thích của con, cho nó ăn những gì nó thích như vậy bé sẽ không bị giảm kilo nhiều. Mình làm theo như sự chỉ dẫn của bs tuy ku Long nha mình lúc đó ăn rất chậm nhiều khi mất cả tiếng nhưng cuối cùng thì cũng ăn được hết. Nhờ vậy mà ku Long trong vòng 4 tuần đó ko có bi sút kilo nào, nhưng cũng chẳng lên được gr nào cả. Nói tóm lại cần phải kiên nhẫn và bình tĩnh khi con làm biếng ăn, đừng ép ăn.... vì nếu ép bé sẽ sợ mỗi khi phải ăn và thường ép ăn bé sẽ ói ra hết uổng hết công sức nhồi nhét. Mình bị như vậy rồi lên bây giờ bản thân mình rất sợ ép cho con ăn chứ đừng nói là bé bị mẹ ép ăn.hihiihi
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tên thuốc chính xác là Peritol,của Hungari chỉ mấy nghìn 1 vỉ thôi, mẹ nào có nhu cầu thì mua về cho con dùng thử nhé, mỗi ngày 1 viên chia 2 lần trứơc khi ăn 1 tiếng. Bác sĩ khuyến cáo rằng chỉ nên cho trẻ uống nhiều nhất là 1 vỉ, không nên lạm dụng thuốc.
    Chúc các con hay ăn chóng lớn !
    Mẹ MInh_VTV ơi. Sao uống nhiều thế, mình trong Saigòn đây, bác sĩ dặn chỉ cho bé uống 1/4 viên, ngày 2 lần tức 1/2 viên, và chỉ được uống tối đa 2 viên rồi ngưng ko fải cả vỉ nhé bác. Bác hỏi kỷ lại xem. Lâu lâu con em biếng ăn sau đợt bệnh thì em cũng cho bé uống thuốc này.
    Hân Hân
    :554:
    [
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Con mình dạo này cũng lười ăn quá, cả nhà phát stress lên vì nó, đút thìa bột vào mồm rồi nó cứ ngậm rồi khóc ti tỉ, mà đòi chơi, nếu không cho chơi thì lăn đùng ra ăn vạ, chán, căng thẳng, mệt!!!
    • 79 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Con em 22 tháng, nặng 12kg. Mấy tháng nay không lên cân. Biếng ăn 6 tháng rồi, không biết tình hình còn kéo dài đến khi nào. Lúc nào thích thì ăn, không thích thì đút gì vào cũng lắc đầu, nhè ra, bực ơi là bực

Bà ngoại cứ chê là không biết nuôi con Nhiều khi bực quá, cứ mặc kệ, tự nhủ là khi nào đói thì cu cậu sẽ la làng. Nhưng "mặc kệ" được 10 phút à, rồi 2 vợ chồng lại xúm xít dỗ dành, hăm doạ, hát hò để cho cu cậu ăn... nhưng chẳng được gì cả.

Hầm soup gà không ăn, xào nui với cua không ăn... , lại thích ăn cơm chiên trứng và nui xào chay (không thịt thà gì cả)! Em cũng chìu, cho con ăn được cái gì thì được, nhưng xót quá.

Con người ta đi chân đất, lăn lóc theo mẹ ngoài chợ thì bụ bẫm, con mình thì ốm nhách như con nhái . Các chị chồng thương thì bảo "không sao, mập lên bao giờ cũng dễ hơn ốm đi, ép ăn rồi con béo phì thì khổ lắm".

Chắc cái tạng người nó thế rồi, giống mẹ rồi. Dắt con đi chơi mắc cỡ quá, ng ta nghĩ mẹ không biết chăm con
    :Battin ey:Sống tốt và sống vui mỗi ngày :Battin ey: --- Sức khỏe là vàng :Angel:
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

COn em tuy ko thuộc dạng còi như con của các mẹ ở đây nhưng cũng đã trải qua thời kỳ đột ngột lười ăn rồi nên vô cùgn thông cảm với các mẹ. Bình thường theo chế độ ăn thì HIn thuộc loại ăn rất ít nhưng hấp thụ tốt, 1ngày chỉ có 2 bát cháo con + 2 cốc sữa (mỗi cốc 210ml) + 1 bát hoa quả xay với sữa chua + 1 hộp phomai hoa quả Pháp. Chế độ dinh dưỡng chỉ có thế thôi nhưng lúc 2 tuổi được 16kg rồi. Ấy thế mà cách đây 2 tháng, đột nhiên nhất quyết nó ko ăn cháo. Tất nhiên là e thì ko bị tâm lý áp lực về cân nặng như các mẹ, nhưng cả nhà cũng phải choáng váng khủng hoảng vì trong vòng 1/2 tháng - nó ko chịu ăn 1 tí tinh bột nào hết! Răng thì đầy mồm nhưng ko chịu nhai nên cơm - bún - mỳ - miến gì cũng ko ăn.

Thi thảong hâm lên thì thích ăn miến (vì cả nhà ngồi ăn cho 1 bát cũng xúc cho vào mồm), nhưng chỉ là chơi bời thôi. Cả 1 đợt 2 tuần đó, con em chỉ ăn lăng nhăng bimbim (cả ngày ko hết 1 gói Zikzik!), vài thìa sữa chua. CÓ hôm tối về mẹ cho vào nhà tắm nghịch nước thì nhồi liên tục được 3-4 hộp phomai hoa quả nữa (ơn trời là nó còn mê cái món đó!). Hôm thì ăn hoa quả xay 2 bát. SAu đó lại mua bột ngọt cho trẻ tập ăn dặm - trộn với sữa công thức đặc sệt như sữa chua - phomai rồi đổ vào cái lọ pho mai hết để lừa nó - cứ 1 thìa phomai - 1 thìa bột. Túm lại là nhênh nhang như thế mất 1 tháng trời, cũng tụt đi 0.5kg - sau đó e cho đi trẻ thì ăn uống lại tốt hơn.

Các mẹ đừng stress quá! E thì đợt đó cứ phải lỳ ra. Bà nội sốt ruột cứ bảo ko cho nó ăn cơm cháo tinh bột gi thì chịu sao nổi? Mình đành phải an ủi là bây h ko ép nổi nó, chẳng nhẽ đè nó ra tiếp đạm???? Mà con ng ta còi cọc đã đành, đằng này nó thừa cân quá rồi nên phải thôi. Nói vậy thôi chứ mình cũng xót hết cả ruột cả gan. Nhưng nhìn con chơi bời thì vui lắm, cứ nhìn thấy ăn là la hét khóc lóc om sòm.

Bs của em thì còn khuyên cho nó uống B1 - mỗi ngày 4 viên chia 2 lần. Hồi bé cũgn đã 1 đợt lười ăn, áp dungchiêu đó rất hiệu quả. Nhưng khi lớn rồi, nịnh nó uống nước cũng khó.

CÁc mẹ thử cố tìm các loại thực fẩm có thể thay thế như phomai, váng sữa, hoa quả... cho con ăn thay chất bột xem thé nào nhé!
    Hin - Bin
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ nhiều lắm a
    Em vừa đi công tác về, đen một nỗi là nơi công tác không thể check mail or forum được nên bi h nới đọc được ý kiến của các chị.
    Ơn trời, Tiến Cún nhà em đã bắt đầu chịu ăn cơm, mỗi lần được 1 thìa cơm thôi (nhưng nghe bố cháo thông báo qua DT là em mừng đến phát khóc rồi - ngày hôm sau toàn cho SV điểm cao - em là GV mà :4: ).

Mẹ Hin ơi, cho em hỏi phomai hoa qua là cai gì đấy hả chị (em có thấy bán đâu nhỉ - mà nhà em lại gần BigC ). Trước đây cún nhà em ăn cũng giống Hin nhà chị (2 cháo, 3 sữa, 1 phomai con bò cười),. Bay gio thì thà chết chwsc không chịu ăn phomai nữa

Thế các mẹ ơi, phao cứu sinh của em là peritol thì không được dùng rồi, nên dùng gì ạ. Em cũng đã cho bé uống t.Cam Tùng Lộc + nutroplex rồi mà có thấy gì đâu, vẫn lười ăn lắm. Các cô giáo ở lớp cũng căng thẳng đến nỗi đêm cũng mơ thấy con em mà

Em thì cũng không mong con em béo mà chỉ cần đủ cân là tốt lắm rồi (21 tháng - 10,5kg - BS nói SDD độ 1 ).3 tháng em lại cho đi khám DD một lần đấy chứ, mà có được đâu, hu hu

Các mẹ ơi, có cao kiến gì nữa thì cứ giúp em nhé.. Em cám ơn a.

Đúng là có con lười ăn thì khổ nhỉ (chả làm ăn được gì, hay cáu, hay khóc...), các chị nhỉ, em cáu lung tung, từ bố cháu đến SV đều sợ em trong thời gian vừa rồi
    • 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Xin loi vi khong go duoc da^'u
    Cunilo hon Bo`n Bon 5 ngay,so can 2 dua cung giong nhau, nhung bay gio minh moi biet vay la SDD do 1 .Voi so can nay, minh cung lo lam, nhung chang biet lam sao ca,uong vitamin,thuoc bo.tum lum...van luoi an,neu cho cu cau an keo thay com thi chac 1 ngay 1 hu~ keo cung duoc, nhung co*m thi 2 me con di' nhau chay vong vong toi ngay.Dung la co con luoi an thi stress lam, buc minh, cau gat, chan nan...nhieu khi muon dien len khi con cu nhe` com ra, nhat dinh khong chiu an, het doa nat den nan ni i oi van chang xi nhe. Buc nhat la nguoi nay nguoi no hay noi sao khong rang ep no an,roi chi nhung cach ma minh da ap dung het ca roi.... .Nhung bay gio phai tu an ui la tuy the^? ta.ng cua moi dua,voi lai be' phat trien binh thuong,ra(ng moc day du,thong minh, noi nhieu,thuoc nhieu bai hat,biet mo TV, dau di~a,thay VCD khi muon xem dia khac...vay la me vui lam roi, chang can bu bam gi nua(mac du nhin nhung be bu bam thay ghet qua co* ).Moi nguoi van choc,me thi so^? su*~a,con thi SDD
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunilo
    Em cám ơn các mẹ nhiều lắm a
    Em vừa đi công tác về, đen một nỗi là nơi công tác không thể check mail or forum được nên bi h nới đọc được ý kiến của các chị.
    Ơn trời, Tiến Cún nhà em đã bắt đầu chịu ăn cơm, mỗi lần được 1 thìa cơm thôi (nhưng nghe bố cháo thông báo qua DT là em mừng đến phát khóc rồi - ngày hôm sau toàn cho SV điểm cao - em là GV mà :4: ).

Mẹ Hin ơi, cho em hỏi phomai hoa qua là cai gì đấy hả chị (em có thấy bán đâu nhỉ - mà nhà em lại gần BigC ). Trước đây cún nhà em ăn cũng giống Hin nhà chị (2 cháo, 3 sữa, 1 phomai con bò cười),. Bay gio thì thà chết chwsc không chịu ăn phomai nữa

Thế các mẹ ơi, phao cứu sinh của em là peritol thì không được dùng rồi, nên dùng gì ạ. Em cũng đã cho bé uống t.Cam Tùng Lộc + nutroplex rồi mà có thấy gì đâu, vẫn lười ăn lắm. Các cô giáo ở lớp cũng căng thẳng đến nỗi đêm cũng mơ thấy con em mà

Em thì cũng không mong con em béo mà chỉ cần đủ cân là tốt lắm rồi (21 tháng - 10,5kg - BS nói SDD độ 1 ).3 tháng em lại cho đi khám DD một lần đấy chứ, mà có được đâu, hu hu

Các mẹ ơi, có cao kiến gì nữa thì cứ giúp em nhé.. Em cám ơn a.

Đúng là có con lười ăn thì khổ nhỉ (chả làm ăn được gì, hay cáu, hay khóc...), các chị nhỉ, em cáu lung tung, từ bố cháu đến SV đều sợ em trong thời gian vừa rồi
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của Cunilo ơi,
    Theo tôi nếu mẹ cháu mà ép cháu ăn quá cũng có thể dẫn đến sự chán ăn và sợ ăn của cháu. Nếu cho con ăn mà ép quá thì cháu sẽ dẫn đến chứng sợ ăn, chỉ cần nhìn thấy cốc sữa hay bát kơm là sợ rồi. Cứ bình tĩnh cho con ăn từ từ và đừng quá sốt ruột kẻo cả mẹ lẫn con đều mệt nhé. Các mẹ trên forum có nhiều kinh nghiệm cho con ăn cháo, bột, kơm, sữa, miến, bún... như thế nào thì cùng chia sẻ kinh nghiệm với nhé.

Đừng stress quá, các cụ bảo đẻ con đủ đầu đủ đuôi nuôi mãi cũng lớn.
    Chúc các mẹ và các con khoẻ.

Bố của Kún
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng
    Bây giờ thì em chịu không ép được bé ăn nữa rồi mà phải ninh.Truoc bé ăn cháo còn ép được, bây giờ nhất quyết không ăn cháo mà ăn cơm nên phải nịnh thôi, còn nó mà không ăn thì em đành bó tay.com vậy
    Hôm nay, em dưa bé đi khám DD ở Viện DD, BS lại kê đơn thuốc có Peritol (uống trong 2 tuần, 1/2 v/ngày sau ăn tối). Thế là thế nào nhỉ, các chị nhỉ. Em có hỏi thì BS nói là không ảnh hưởng (ThS. Từ thị Mai - Viện DD).
    các mẹ ơi, làm thế nào bây giờ
    Mẹ Minh vtv ơi, chị cho bé uống thuốc trong mấy ngày vậy. Em định liều cứ theo đơn của BS cho con minh chịu ăn. Chứ bây giờ em hết cách rồi

Các mẹ ơi, giúp em tiếp nhé
    em cám ơn ạ

Tình hình căng thẳng như thế này thì chỉ khổ anh và SV của em thôi - lời của chồng em đấy, hu hu
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, em cho con uống đựơc 6 viên, mỗi lần 1/2 viên. Bác sĩ kê đơn là 10 viên cơ,nhưng đọc bài báo mà mẹ HaiDuong post lên em sợ quá, không dám cho con uống nữa. Nhưng trôm vía nghìn lần bây giờ cháu ăn uống khá tốt, em không còn căng thẳng như trước nữa. Chị cứ thử cho cháu dùng thuốc, em nghĩ uống nhiều quá mới có hại chứ theo chỉ định của BS chắc là không có vấn đề gì đâu chị ạ. Chứ để con không ăn uống kéo dài, bố mẹ căng thẳng quá thì cũng khổ chị ạ.

Các mẹ này, đừng quá lo lắng, tất cả các loại thuốc đều là con dao 2 lưỡi. Uống quá liều thì mới có tác dụng phụ. Mình cũng vừa cho bé Dánh uống 1/4 viên đây và còn cho con uống hết 3/4 viên còn lại để lấy đà ăn trở lại vì mấy hôm nay bé ốm không chịu ăn gì cả.
    Hân Hân
    :554:
    [
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7