Từ 12 - 24 tháng

Làm thế nào để tăng lượng sữa cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi với, Ku nhà e được 14,5 tháng, đang có biểu hiện đình công với sữa CT, Ku nhà e uống sữa CT từ bé nhưng đến bây giờ lại có biểu hiện ko thèm uống ( mấy ngày nay pha sữa toàn bỏ đi thui, con uống đc 1/3 là hết, ép cách nào cũng ko uống). Hôm trước e cho uống thử sữa tươi thấy ku cậu có vẻ thích. Không biết e đổi cho con uống sữa tươi luôn có đc ko nhỉ? Tại e thấy nói 3 tuổi mới được uống sữa tươi thay cho sữa CT????
    • 457 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Theo mình tìm hiểu bé trên 1tuooir đã uống đc sữa tươi nhé, bạn mình ở bên nước ngoài nói bác sỹ khuyên bé ngoài 1tuooir thì bổ chung chất chính bằng thức ăn hoa quả và vitamin tổng hợp tự nhiên, và uống sữa tươi thay nước cũng ok, nhưng bé nhà mình thì nói k với các loại sữa nên đg áp dung cách các mẹ bày trên này.
    Lùi một bước để thấy trời cao biển rộng?....:554::553::570::561::559:
    • 617 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Nòi chunng bé thích sữa nào thì cho bé uống sữa đấy mẹ nó ạ. Con tầm một tuổi là bắt đầu trở nên kén chọn rùi, phải chiếu thôi. Giai đoạn này bé uống sữa tươi được rùi mẹ nó a.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống sữa tươi từ lúc hơn 1t, nhưng vẫn uống cả sữa CT nữa. Có nhiều bé hợp với sữa tươi nên mẹ nó cứ thử cho bé uống 1 thời gian xem sao.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 346 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Híc, cô cún nhà em qua nay cũng k thèm uống sữa công thức luôn. Trước thì ngày ngoài 3 bát cháo con ra được thêm 1 hộp váng sữa, 1 phô mai hoa quả và 150ml sữa ct vào b tối. Giờ k chịu uống sữa Ct thế này thì làm sao hả các mẹ? Nàng ấy 17 tháng rồi mà mới mọc 4 cái răng, híc híc. nặng tầm 10kg, trộm vía là ít ốm vặt lắm. Nếu nàng k chịu uống sữa CT thì b tối mẹ có thể cho ăn thêm 1 hộp sữa chua thay thế trước khi ngủ được k các mẹ thông thái ơi?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3