Từ 12 - 24 tháng

Bé bị tróc da tay và sướt móng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 tý nhé! Các mẹ có biết bé bị thiếu chất gì mà các ngón tay bị tróc da và sướt móng không? Chỉ cho mình với...Mình đã làm mọi cách, có cho đi bác sĩ nhưng không hết....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 672 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp2002 Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 tý nhé! Các mẹ có biết bé bị thiếu chất gì mà các ngón tay bị tróc da và sướt móng không? Chỉ cho mình với...Mình đã làm mọi cách, có cho đi bác sĩ nhưng không hết....
    Bé em cũng thế
    Lót dép hóng....

Sắp đón thành viên thứ 2, iu anh xã và các con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình không hiểu?

• 452 Bài viết

• 2,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp2002 Xem bài viết
    Bạn xem kỹ tay bé, có phải phần móng hơi sọc sọc, sần sần, da ở đầu móng và sát vòng cung móng bị tróc ra, viền móng có màu trắng đục kg?

• 3,405 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị nhưng 1 vài hôm là lại tự hết.

• 501 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Có lần mình đọc thấy đây là dấu hiệu bé bị thiếu kẽm. Bổ sung bằng cách uống viên kẽm, nhưng phải đi bs để bs kê thuốc chứ không được tự mua nhé. Bé nhà mình hàng tháng uống canxi ống, mỗi 6 tháng uống vitamin A, kẽm, sắt. Nhưng cũng tùy bs nữa, có nhiều bs không cho uống mấy thứ này, chả hiểu sao. Bs theo dõi của bé nhà mình rất quan tâm bổ sung các chất, nên hầu như mỗi tháng đi chích ngừa về đều có toa mua thuốc bổ sung cho bé. Tốt nhất là mẹ đưa bé đi khám để bs cho thuốc nhé.