• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Từ 12 - 24 tháng

Ăn tốt nhưng không tăng cân

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 32.2K Lượt đọc
  • 280 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 527 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Jerry nhà mình nhé:
    Sáng 7h30 -- ăn 1 chén cháo (chén người lớn)
    8h30 -- ăn 1 hủ sữa chua VNM
    9h30 -- bú 220ml sữa
    Ngủ đến 11h dậy
    11h30 -- ăn 1 chén cháo (chén người lớn)
    1h -- uống 1/2 ly nước cam (khoảng 1 trái cam to)
    2h -- bú 220ml sữa
    Ngủ đến 4h30 dậy
    5h -- ăn 1 chén cháo ( chén người lớn)
    6h30 -- ăn phomai+bánh Mina hoặc 1 hộp bánh flan
    7h15 -- ăn 1/2 chén cháo (cũng chén người lớn)
    9h -- bú 220m sữa
    10h -- ngủ đến 7h sáng hôm sau

Nếu là mình mà ăn theo thực đơn như thế thì chắc kg chịu nổi, nghĩ mà tội cho Con, thế mà giờ gần 20th, chỉ mới gần 11kg thôi chứ chưa được 11kg nữa, cao khoảng 85-86 gì đó .Thế có buồn kg các Mẹ hả. Hay là lịch ăn như thế chưa đủ. Các Mẹ tư vấn giúp mình với. :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lakhoaikhonguot; 05/07/2010 vào lúc 10:50 AM.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Mẹ cho bé uống Probio thử xem. Con trai em lúc trước cũng còi lắm, từ lúc có chị bạn làm dược sĩ bảo thỉnh thoảng nên cho Bé uống men sống Probio, Bé sẽ hấp thu thức ăn tốt hơn. Em cho con em uống 5 ngày, mỗi ngày 2 gói sáng và tối. Trộm vía, bây giờ ku cậu nhìn ghét lắm, 2 cái đùi như cái đùi ếch đó các Mẹ. Khẩu phần ăn trước và sau khi uống Probio của con em không thay đổi nhé các Mẹ.

Khẩu phần ăn của bé đây:

3 bữa cháo hạt
    3 bữa sữa, mỗi bữa 300ml
    1 váng sữa sau bữa cháo sáng
    1 phomai tươi sau bữa cháo trưa
    Buổi tối thỉnh thoảng có ăn trái cây hay nước ép.

Các Mẹ tham khảo thử xem nhé.
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause::Applause::Applause::Applause::LoveStruc ::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Love Struc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Chuyên buôn bán sỉ, lẻ quần áo, giày dép cho Bé, nhập khẩu 100% từ Mỹ. Mời các mẹ ủng hộ nhé
    Phone: 0914 186 135
    Yahoo: hanghieubabyus
    Xem mẫu tại website: www./hanghieubabyus
    • 527 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Probio mua ở đâu Mẹ nó nhỉ? Probio có phải là sữa chua dạng nước của Vinamilk kg?
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi, bé nhà mình ngày chỉ uống có 200-300ml sữa có sao ko các mẹ? nhưng mà ăn 3 chén cháo đặc, đầy mỗi bữa. mình thì sợ con thấp quá. giờ hơn 18 tháng mà chưa được 10.5kg, dài thì có 80cm thôi. hichic.......

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    ôi, bé nhà mình ngày chỉ uống có 200-300ml sữa có sao ko các mẹ? nhưng mà ăn 3 chén cháo đặc, đầy mỗi bữa. mình thì sợ con thấp quá. giờ hơn 18 tháng mà chưa được 10.5kg, dài thì có 80cm thôi. hichic.......
    Bé uống vậy là ít sữa rồi, mà 3 chén cháo của chị có nhiều không ạ, chị cho bé uống thêm sữa tươi xem, bé nhà em 1 ngày gần 1 lít sữa pha và sữa tươi, ngày cũng 3 chén cháo đầy... hiện bé gần 15 tháng.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Bé uống vậy là ít sữa rồi, mà 3 chén cháo của chị có nhiều không ạ, chị cho bé uống thêm sữa tươi xem, bé nhà em 1 ngày gần 1 lít sữa pha và sữa tươi, ngày cũng 3 chén cháo đầy... hiện bé gần 15 tháng.
    do Bi uống đc nhìu sữa đó chứ tầm này 1 ngày khoảng 400- 500ml sữa 1ngày là ok rồi!! Bi dạo này uống sữa tươi rồi hả, hôm bữa tui có pm nhưng hông thấy trả lời nên tưởng bà đổi ý kô cho Bi uống sữa tươi nữa, hihi
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    do Bi uống đc nhìu sữa đó chứ tầm này 1 ngày khoảng 400- 500ml sữa 1ngày là ok rồi!! Bi dạo này uống sữa tươi rồi hả, hôm bữa tui có pm nhưng hông thấy trả lời nên tưởng bà đổi ý kô cho Bi uống sữa tươi nữa, hihi
    Do mẹ Đô nói sữa tươi phải tận mắt người ta lấy sữa nên cái vụ mua sữa tại chổ vậy không biết có vệ sinh không, giờ cho bé uống ngày 1 hộp sữa tươi VNM 200ml, bữa hổm có ghé siêu thị mua sữa tươi Long Thành , hôm sau ghé mua không có bán nữa...hicihcc.Em giờ cũng đang tập cho con ăn nhiều uống ít hơn, không biết khi nào mới cho con uống 1 lần nhiều như Đô.Hôm qua cân Bi được 12.8kg gần 15 tháng rùi, thấy roi roi à!
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Do mẹ Đô nói sữa tươi phải tận mắt người ta lấy sữa nên cái vụ mua sữa tại chổ vậy không biết có vệ sinh không, giờ cho bé uống ngày 1 hộp sữa tươi VNM 200ml, bữa hổm có ghé siêu thị mua sữa tươi Long Thành , hôm sau ghé mua không có bán nữa...hicihcc.Em giờ cũng đang tập cho con ăn nhiều uống ít hơn, không biết khi nào mới cho con uống 1 lần nhiều như Đô.Hôm qua cân Bi được 12.8kg gần 15 tháng rùi, thấy roi roi à!

nhìn 2 cái má Bi phúng phính thế mà mẹ dám nói roi roi hả? Cá nhân mình thì thấy Long Thành ngon hơn VNM, mà mẹ Bi nhớ chọn loại thanh trùng ý, tuy date ngắn nhưng tốt hơn nhìu
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

nhìn 2 cái má Bi phúng phính thế mà mẹ dám nói roi roi hả? Cá nhân mình thì thấy Long Thành ngon hơn VNM, mà mẹ Bi nhớ chọn loại thanh trùng ý, tuy date ngắn nhưng tốt hơn nhìu
    Trời ơi, hình đấy là lúc nó 7 tháng đấy mẹ Đô..hihi, giờ không được như thế đâu...nó săn lại rùi, có cái ẩm thì thấy nặng, vậy cũng vui rùi mẹ nó à...... mà Long Thành giá lại gấp đôi VNM, em cũng mua loại thanh trùng ạ, nhưng rất tiếc không có bán nữa...hichic, thấy VNM mới ra loại thanh trùng mà hỏi chưa có ai bán hết ý.....:Sad:
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trời ơi, hình đấy là lúc nó 7 tháng đấy mẹ Đô..hihi, giờ không được như thế đâu...nó săn lại rùi, có cái ẩm thì thấy nặng, vậy cũng vui rùi mẹ nó à...... mà Long Thành giá lại gấp đôi VNM, em cũng mua loại thanh trùng ạ, nhưng rất tiếc không có bán nữa...hichic, thấy VNM mới ra loại thanh trùng mà hỏi chưa có ai bán hết ý.....:Sad:

bộ nhà Bi ở vùng sâu vùng xa lắm hả??? Thấy mẹ Bi bảo mua phô mai tươi, váng sữa cũng kô có, hichic :Sick:
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

bộ nhà Bi ở vùng sâu vùng xa lắm hả??? Thấy mẹ Bi bảo mua phô mai tươi, váng sữa cũng kô có, hichic :Sick:
    Em làm ở thành phố (MT) thuộc của tỉnh chứ có vùng xa gì đâu, mà đi hỏi hết váng sữa thì không có bán cả phomai tươi gì đấy, dì út lâu lâu ở xì gòn về mua dùm không à!, bởi bé cũng ít ăn lắm, Mà mẹ Đô ơi, sữa tươi không đường và có đường cái nào tốt, Bi không chịu uống sữa không đường , mà bà ngoại nói đâu có giảm cân đâu mà uống không đường vì hôm trước mua nhầm sữa Long Thành không đường..hiccic.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Em làm ở thành phố (MT) thuộc của tỉnh chứ có vùng xa gì đâu, mà đi hỏi hết váng sữa thì không có bán cả phomai tươi gì đấy, dì út lâu lâu ở xì gòn về mua dùm không à!, bởi bé cũng ít ăn lắm, Mà mẹ Đô ơi, sữa tươi không đường và có đường cái nào tốt, Bi không chịu uống sữa không đường , mà bà ngoại nói đâu có giảm cân đâu mà uống không đường vì hôm trước mua nhầm sữa Long Thành không đường..hiccic.

loại nào cũng ok hết mẹ Bi ơi, tùy theo khẩu vị của con thôi hà. Đô nhà mình dưới 12m bú mẹ 100% nên quen uống nhạt rồi, cái gì ngọt béo là hông thích. Mà phô mai tươi với váng sữa phải giữ lạnh mà, dì của Bi làm sao vận chuyển đc thế??????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

loại nào cũng ok hết mẹ Bi ơi, tùy theo khẩu vị của con thôi hà. Đô nhà mình dưới 12m bú mẹ 100% nên quen uống nhạt rồi, cái gì ngọt béo là hông thích. Mà phô mai tươi với váng sữa phải giữ lạnh mà, dì của Bi làm sao vận chuyển đc thế??????
    Hai tiếng đồng hồ chắc cũng không sao nhỉ, em thấy nó không có vấn đề gì cả!
    • 3,371 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-meo Xem bài viết
    Hic, tớ cho con bé nhà tớ uống sữa tươi Việt Nam từ lúc nó 14 tháng vì sữa Úc ở đây ít quá. Đúng là BS Úc khuyên cho con uống sữa tươi từ 1 tuổi và bỏ sữa công thức thật. Nghe các mẹ cho được con ăn nhiều thế mà them, con bé nhà tớ lười ăn kinh dị, 18 tháng mà đựoc có 10 kg, tớ cũng đang điên cả đầu nhưng bố nó bảo kệ nó, ép nó quá cũng chẳng có tác dụng gì nên giờ tớ kệ.
    Sao mà giống nhà mình thế, 18 tháng đc 10kg, ép con ăn thì bố thấy sốt ruột bảo kệ nó, không biết làm thế nào cho nó lớn được, mấy hôm nọ nghỉ phép hẳn tháng chỉ ở nhà canh cho nó ăn mà cũng vẫn vậy, thời tiết trở lạnh là lại bị viêm A, nhìn con còm mà thương quá đi.
    • 821 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lakhoaikhonguot Xem bài viết
    Jerry nhà mình nhé:
    Sáng 7h30 -- ăn 1 chén cháo (chén người lớn)
    8h30 -- ăn 1 hủ sữa chua VNM
    9h30 -- bú 220ml sữa
    Ngủ đến 11h dậy
    11h30 -- ăn 1 chén cháo (chén người lớn)
    1h -- uống 1/2 ly nước cam (khoảng 1 trái cam to)
    2h -- bú 220ml sữa
    Ngủ đến 4h30 dậy
    5h -- ăn 1 chén cháo ( chén người lớn)
    6h30 -- ăn phomai+bánh Mina hoặc 1 hộp bánh flan
    7h15 -- ăn 1/2 chén cháo (cũng chén người lớn)
    9h -- bú 220m sữa
    10h -- ngủ đến 7h sáng hôm sau

Nếu là mình mà ăn theo thực đơn như thế thì chắc kg chịu nổi, nghĩ mà tội cho Con, thế mà giờ gần 20th, chỉ mới gần 11kg thôi chứ chưa được 11kg nữa, cao khoảng 85-86 gì đó .Thế có buồn kg các Mẹ hả. Hay là lịch ăn như thế chưa đủ. Các Mẹ tư vấn giúp mình với. :Sad:
    Wow, trộm vía bé ăn thế này là tốt lắm rồi mẹ nó ơi... Đừng ép con ăn nữa.
    Bé nhà mình ngày 3 chén cháo (không đầy), 350ml sữa, 1 hũ sữa chua, 2 viên phomai belcube, 1 cái bánh hoặc 1 hộp phomai tươi nhỏ xíu. Vậy mà mình thấy kín hết thời gian rồi đó, cho ăn thêm chút là no quá (hoặc ngán) thì coi chừng ói :-). Bữa nay 19thang + 6 ngày thì 12kg rồi.
    • 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeJerry2010 Xem bài viết
    Các Mẹ cho bé uống Probio thử xem. Con trai em lúc trước cũng còi lắm, từ lúc có chị bạn làm dược sĩ bảo thỉnh thoảng nên cho Bé uống men sống Probio, Bé sẽ hấp thu thức ăn tốt hơn. Em cho con em uống 5 ngày, mỗi ngày 2 gói sáng và tối. Trộm vía, bây giờ ku cậu nhìn ghét lắm, 2 cái đùi như cái đùi ếch đó các Mẹ. Khẩu phần ăn trước và sau khi uống Probio của con em không thay đổi nhé các Mẹ.
    Probio mua ở đâu Mẹ nó nhỉ? Probio có phải là sữa chua dạng nước của Vinamilk kg?
    Mình cũng muốn hỏi về cái này. Mình cũng đã mua probi nhưng nó là sữa chua men sống của vinamilk thì ko biết có được ko. Còn probio của bạn lại dạng gói à, thế mua ở đâu? Mình đã hỏi hiệu thuốc nó ko có.
    bạn có thể cho mình biết cho con uống khi nào thích hợp ko? Con mình trộm vía ăn được nhưng chả tăng cân mấy nên cũng đang nghiên cứu uống thử xem có hấp thu tốt hơn ko.
    Thanks!!!
    • 527 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Wow, trộm vía bé ăn thế này là tốt lắm rồi mẹ nó ơi... Đừng ép con ăn nữa.
    Bé nhà mình ngày 3 chén cháo (không đầy), 350ml sữa, 1 hũ sữa chua, 2 viên phomai belcube, 1 cái bánh hoặc 1 hộp phomai tươi nhỏ xíu. Vậy mà mình thấy kín hết thời gian rồi đó, cho ăn thêm chút là no quá (hoặc ngán) thì coi chừng ói :-). Bữa nay 19thang + 6 ngày thì 12kg rồi.
    Thế mà đến nay hơn 20th rồi mà chỉ nhỉnh hơn 11kg tí thôi. Nhìn con còi mà xót cả ruột. Mẹ nào có cao kiến giúp con tăng cân không? Chỉ mình với! :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lakhoaikhonguot; 27/07/2010 vào lúc 11:28 AM.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Thế mà đến nay hơn 20th rồi mà chỉ nhỉnh hơn 11kg tí thôi. Nhìn con còi mà xót cả ruột. Mẹ nào có cao kiến giúp con tăng cân không? Chỉ mình với! :Smiling:

mình nghĩ cái này do khả năng hấp thụ của con thôi, mẹ đừng quá lo lắng, miễn con khỏe mạnh, phát triển bình thường, kô đau ốm gì là ok rồi!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 527 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

mình nghĩ cái này do khả năng hấp thụ của con thôi, mẹ đừng quá lo lắng, miễn con khỏe mạnh, phát triển bình thường, kô đau ốm gì là ok rồi!!!!!
    Thật sự trong bụng mình nghĩ thế nhưng mỗi khi đi đâu mọi người chê Con mình là phát xót. Được như bé Đô thì thích biết mấy!:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 cách đơn giản khiến trẻ ăn uống tốt hơn

Thỉnh thoảng, việc cho con ăn khiến tôi nhớ đến 1 câu nói “Bạn có thể dẫn 1 con ngựa đến chỗ đựng...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• Chia sẻ Ebook món ăn cho con

Hi các mom, Đợt vừa rồi mình đã edit và hoàn thiện lại phần nội dung và ảnh các món ăn cho con,...

• bé ăn tốt nhưng không tăng cân

Mình có con trai gần 4 tuổi. Cao 104cm nặng 15,6kg. ăn uống ko đến nỗi nào nhưng ko hiểu sao ko tăng cân. Mình rất buồn vì mình chăm con cũng khá tốt. Sức khỏe cu cầu bt chỉ viêm họng, hắt hơi tý thôi ko có bệnh tật gì cả. Nhìn thấy con người ta béo tốt mà mình chán hết cả người. :Nottalkin: tiện...

• Mang thai nhưng không tăng cân.

Em mang thai gần 24 tuần rồi, nhưng vẫn không tăng cân được. Dù em đã rất cố gắng ăn nhiểu nhất có thể, bs cũng cho cả thuốc bổ, vẫn không cải thiện được. Em rất lo lắng, không biết có anh hưởng gì đến em bé không. Em nặng 45kg, em bé thì SA cách đây tuần thì đc 500gram. Bs nói em bé nặng thế là b...

• 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny_beach Xem bài viết
    Mình cũng muốn hỏi về cái này. Mình cũng đã mua probi nhưng nó là sữa chua men sống của vinamilk thì ko biết có được ko. Còn probio của bạn lại dạng gói à, thế mua ở đâu? Mình đã hỏi hiệu thuốc nó ko có.
    bạn có thể cho mình biết cho con uống khi nào thích hợp ko? Con mình trộm vía ăn được nhưng chả tăng cân mấy nên cũng đang nghiên cứu uống thử xem có hấp thu tốt hơn ko.
    Thanks!!!
    Em mua probi của VNM chua quá con uống không được!, Có dạng gói mua ở đâu thế có dễ uống không?