Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Trẻ 6 đến 9 tháng tuổi nên và không nên ăn gì

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Hồng Nhung Xem bài viết
    Mình cũng thỉnh thoảng cho con ăn cháo sườn mua ngoài hàng về nhưng thường minh quấy thêm cả trứng nữa cho đủ chất.

em cũng thấy các mẹ hay làm theo cách này vì cháo sườn mua ở ngoài hàng thường không đủ chất dinh dưỡng cho các bé, nhưng chỉ thỉnh thoảng lắm mới nên cho bé ăn vì em thấy cháo sườn người ta hay cho nhiều bột ngọt lắm ko tôt cho các bé

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Mình ko hiểu ý mẹ Emotion hỏi "cháo sườn" là cháo...như thế nào?
    Là cháo trắng nấu với sườn heo hả mẹ nó????
    cháo sườn ăn lúc 10 thang có được ko hả bạn

• 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    có ai cho con ăn cháo sườn từ lúc 7 tháng chưa??????????????????
    ăn được mẹ nó ạ, con mình cũng ăn cháo sườn từ lúc 6-7 tháng đấy.
    còn các mẹ khác nói là không nên ăn vì không đảm bảo vệ sinh và dinh dưỡng, mình không nghĩ như vậy, vì có cho con thường xuyên ra ngoài ăn đâu mà lo, thỉnh thoảng đổi bữa cho bé để bé ăn ngon miệng hơn.

• 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhiều mẹ liều thật đấy, con nhỏ dưới 1 năm tuổi bụng dạ còn non nớt như vậy làm sao tiêu hóa được thứ cháo bán ngoài vỉa hè, sườn và thịt chắc chắn không tươi ngon, không được rửa sạch sẽ, nước dùng thì không rõ nguồn gốc thế nào, ôi ôi, lại đang có dịch bệnh của lợn nữa chứ. Mình đi mua thịt về nấu cho con còn phải tìm hàng bán thịt tin tưởng mới dám mua, nghĩa là....

Đổi bữa thì đổi các loại rau thịt cá để nấu cho con chứ lại đổi bằng thứ cháo mua ngoài hàng cho con ăn thì mình thấy k nên tí nào.

• 653 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Em thấy cho con ăn cháo sườn rất ngon, thực chất cháo sườn là sườn ninh quấy với bột thôi mà. Nhưng đừng cho ăn ngoài. Mình chịu khó ninh sườn, rồi róc thịt ra xay, quấy bột cho con. em còn cho ít đậu phụ nữa, ngậy ngậy ngon lắm. Trôm vía thằng cu nhà em chúa lười ăn, mà ăn thut thút. nhưng cũng thỉnh thoảng mới làm k sợ cu cậu ngán. Với lại ăn mỡ cũng đầy bụng.

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dantam1980 Xem bài viết
    Chị à, con em giờ hơn 1 tuổi rồi mà em chưa cho ăn cháo sườn bao h, vì các lý do sau:
    - Sườn, bao gồm các chất trong tủy xương và mỡ rất khó tiêu đối với bé. Vì vậy em đợi bé lớn chút nữa mới cho ăn
    - Nếu muốn cho bé ăn thịt thì em mua thịt nạc cho bé ăn, không mua sườn rồi gỡ thịt ra ạ
    - Nếu đúng là cháo sườn bán ở ngoài hàng thì vừa ít chất vừa ko đảm bảo vệ sinh, em càng không cho bé ăn. Em muốn bé được tiếp thụ những thức ăn sạch sẽ nhất do chính nhà nấu

Em nghĩ mấy năm đầu đời rất quan trọng với bé chị à, nên em hy sinh nhiều thời gian chăm sóc con, chừng nào bé lớn mình "lười" dần đi cũng được ạ :4:
    Mình cũng hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bạn.:Applause: :Rose:

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_con1510 Xem bài viết
    Mình cũng hoàn toàn nhất trí với ý kiến của bạn.:Applause: :Rose:
    Mình cũng nhất trí với ý kiến đó, nên những năm đầu dù rất bận rộn công việc nhưng mình vẫn phải tranh thủ chế biết ngày 3 bữa bột với 3 thành phần khác nhau cho bé và mình cũng rất ít khi ninh sương lấy nước nấu bột cho bé mà toàn là thịt lợn, bò thăn, tôm, cua, cá còn tươi.....xay nhuyễn để nấu cho bé thôi.

• 3,307 Bài viết

• 1,506 Được cảm ơn

Chào Mẹ Lép Bép! Nhớ ai không?
    Trứng vịt lộn có nhiều canxi ăn rất tốt. Nhóc nhà mình cũng ăn được trứng vịt lộn rồi nhưng mình chỉ cho ăn lòng đỏ thôi vì có khi con vịt già lông lá nhiều mình thấy ghê quá. Mà nhóc thích ăn lắm cơ. nhưng mình không cho ăn nhiều. mỗi tuần một trứng thôi. và thay đổi ăn trứng gà nữa.
    Chúc Bíp ngoan / ăn giỏi nhé.

• 385 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Chào Mẹ Lép Bép! Nhớ ai không?
    Trứng vịt lộn có nhiều canxi ăn rất tốt. Nhóc nhà mình cũng ăn được trứng vịt lộn rồi nhưng mình chỉ cho ăn lòng đỏ thôi vì có khi con vịt già lông lá nhiều mình thấy ghê quá. Mà nhóc thích ăn lắm cơ. nhưng mình không cho ăn nhiều. mỗi tuần một trứng thôi. và thay đổi ăn trứng gà nữa.
    Chúc Bíp ngoan / ăn giỏi nhé.
    hic hic, nho chu. Bip nha minh dao nay an kha phet (trom via), be khá chẫm tay, thích lắm. Hôm qua bác bế bảo chắc được chừng 9,5 kg rồi. Mình cho con ăn trứng chỉ bỏ phần cùi dừa đi, còn lại xay nhuyễn, ăn tất. Cũng chỉ ăn 1 lần/tuần thôi. Cu Bon dạo này ổn chứ, chắc hơn 10kg rồi nhỉ?

• 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em 6 tháng tuổi, không thích uống sữa, em muốn pha thêm ca cao vào có đwojc không ạ ? Nhờ các mẹ tư vấn giúp. Em cám ơn nhiều nhiều..
    http://www.dealhangthai.com
    http://www.webtrangsuc.com

C
    húng tôi hân hạnh phục vụ các bạn tại 74 Trần Quang Diệu, p14, Q3