• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Trẻ 6 đến 9 tháng tuổi nên và không nên ăn gì

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi Xem bài viết
    mình cho con ăn Măng tây và củ Dền, con mình được 7 tháng rồi, có ổn không mọi người nhỉ ?

Củ dền ntn nhỉ? Bth ăn salad hay có của này mà ngòai chợ tớ ko thấy bán.
    • 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con tớ mỗi lần ăn cá hồi xong là nó đi ị phân sống.
    • 515 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi Xem bài viết
    mình cho con ăn Măng tây và củ Dền, con mình được 7 tháng rồi, có ổn không mọi người nhỉ ?
    Trời, sao bạn lại cho ăn củ dền. Cái này BS đã cảnh báo nhiều.Nhiều bé đã chết vì ngộ độc. Đừng cho ăn nhé bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi begacon; 08/04/2009 vào lúc 02:34 PM.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con mình 6 tháng mình đã cho ăn bột nấu với cá rồi, bi giừ 7 tháng tôm, cua , cá ăn hết. Mình mua cá chép, cá rô, cá hồi về nấu cho cu cậu thấy ăn ngon lành mà khoản output cũng okie. Mình hay mua cá hồi ở Hi food 55b Hàng bài, cá ở đó thấy tươi hơn ở Metro. Mình nấu bột với cá hồi thấy nước ko ngọt lắm nên thuờng cho thêm máy miếng thịt bò vào cho nó ngọt nước.
    • 75 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em có đọc ở đâu đó là bên Nhật họ không cho trẻ em dưới 3 tuổi ăn cá hồi, mà theo các mẹ thì những bé bắt đầu ăn dặm chỉ lên cho ăn thịt trắng thôi như là ức gà, tôm còn các loại thịt đỏ như thịt bò, thịt lợn, thịt các hồi thì chưa lên cho ăn.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ui, tin của mẹ nó dật gân thế. Mình làm với Nhật đây, các bác chuyên gia chỗ mình bảo họ vẫn cho con ăn cá hồi lúc bắt đầu ăn dặm bình thườg mà. Hic hay là phát hiện khoa học mới nhỉ? tự dưng mình hơi thấy sợ sợ sau khi đọc tin của mẹ nó. Hic
    • 102 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.Bim nhà mình 1 tuần nữa là tròn 7 tháng.
    thế đã cho con ăn gà ác ( nau bot) được chưa các mẹ.chỉ cho minh với
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Cái này em ko rành,nhưng bé nhà em lúc 8thang thì em cho bé ăn rồi, giờ bé 9 tháng thì hay ăn lắm. Hay là chị đợi bé lớn tí nữa rồi cho ăn chút xíu thôi. Chứ em thấy bé vẫn chưa tròn 7 tháng mà. Chúc mẹ và bé vui khỏe nha.
    Live - Love - Laugh !
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bé 7 tháng ăn gà ác được rồi bạn ạh :Battin ey: HP nhà mình hồi hơn 8 tháng là mình cho ăn :Battin ey: Mình đặt của 1 mẹ trên :Smiling:

• 686 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là khoảng 9 tháng là cho ăn được rồi. Em bé ăn vừa đạm thôi vì sợ nhiều đạm quá khó tiêu, gà ác là loại thịt cho nhiều đạm. Thỉnh thoảng ăn thôi. Bin nhà mình mới cho ăn một lần vì bà ngoại k thích cho con ăn, chỉ đơn giản là vì thịt nó đen. Mẹ ở nhà mới cho ăn được.
    • 686 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Sao em ăn cá hồi file k tanh nhưng mà cho vào cháo của con lại hơi tanh tanh nhỉ, lúc đầu bà ngoại còn định k cho ăn vì thấy nấu lên mùi hơi tanh, em cũng thấy có mùi đó mà. Giờ nếu mà em nấu cháo cá hồi cho con toàn nấu cùng thìa là, k cho thêm rau gì cả.
    Bé 1 tuổi ăn nhiều rau thìa là có sao k nhỉ. Mỗi bữa cháo em cho khoảng 2 mớ con thôi.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hungbin Xem bài viết
    Sao em ăn cá hồi file k tanh nhưng mà cho vào cháo của con lại hơi tanh tanh nhỉ, lúc đầu bà ngoại còn định k cho ăn vì thấy nấu lên mùi hơi tanh, em cũng thấy có mùi đó mà. Giờ nếu mà em nấu cháo cá hồi cho con toàn nấu cùng thìa là, k cho thêm rau gì cả.
    Bé 1 tuổi ăn nhiều rau thìa là có sao k nhỉ. Mỗi bữa cháo em cho khoảng 2 mớ con thôi.

Ôi con nhà tớ ăn cháo cá quả gừng thì là từ lâu rồi
    Nấu cá hồi muốn ko tanh thì mẹ nó sốt thịt cá với chess và hành tây lên rồi đổ lên trên cùng , chứ đừng lẫn với cháo nữa.
    • 102 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh cam on me no nhieu nhe.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

các mẹ cho mình biết với nhé:Rose:
    • 82 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn vào unimart mua rong biển Konbu (loại này ko có muối nên dùng đc cho bé tập ăn dặm), về bạn ngâm nc cho nở, rửa sạch rồi đun với chút nc, lấy nc đó nấu cháo hoặc nấu canh với thịt, cá, rau đêu ngon, có mùi hơi tanh nhưng bé ko phản đối đâu. mình cho con ăn từ lúc bắt đầu tập (luộc với su hào, cà rốt lấy nc quấy bột cho bé, out put ổn.)
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Con em ăn cũng bình thường,có đều hơi tanh nên lâu lâu bé ăn 1 lần, bé ăn cũng từ lúc 7 tháng.
    Live - Love - Laugh !
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Mình vẫn cho con ăn, nhưng ko biết là ăn nhiều thì có làm sao ko thôi nên hỏi các mẹ. Nay mình đã có thông tin rồi. Tks các mẹ nhé.
    Cho mình hỏi konbu đấy mua ở siêu thị nào, mình mua ở siêu thì nhật trên phố quốc tử giám chỉ thấy loại rong biển là lá để cuộn sushi ý, hình như là nori :Battin ey:
    • 684 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Mình vẫn cho con ăn, nhưng ko biết là ăn nhiều thì có làm sao ko thôi nên hỏi các mẹ. Nay mình đã có thông tin rồi. Tks các mẹ nhé.
    Cho mình hỏi konbu đấy mua ở siêu thị nào, mình mua ở siêu thì nhật trên phố quốc tử giám chỉ thấy loại rong biển là lá để cuộn sushi ý, hình như là nori :Battin ey:
    Rong biển cuộn sushi cũng ăn đc đó bạn, hỏi loại đã cắt sẵn thành sợi, hoặc không về mình cắt cũng đc. Rong biển có tác dụng giúp phân mềm nhất là các bé nào bị táo. Nhà mình cứ cho nori vào 1 túi nilon vò nát nát ra (vì nó giòn mà) sau đó rắc lên cháo cho bé ăn thêm cho có vị.

Konbu loại dày dày dùng để ninh hầm thì ngâm nước 1 đêm sau đó đun sôi lấy nước. Nếu mua đc Katuobushi (cá bào) nữa mà ninh cùng thì càng bổ, nước ngọt & thơm lắm, dùng nấu cháo cho bé cũng tốt lắm bạn ạ.

Blog nhà Aichan http://aichanfamily.multiply.com/
    Yahoo ID: me_aichan
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Tks mẹ Futagochan nhé. Lần sau mình sẽ dùng cách vò nát kiểu này, nhanh hơn ngồi xe và cắt nhỉ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

blog mẹ nó hay thế. Nhìn con gái yêu quá, mà bố người VN?? cơ mà sao con như Nhật thế??:Thinking: