Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Trẻ 6 đến 9 tháng tuổi nên và không nên ăn gì

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Hien gio ngoai cho da ban nhieu trung ga,vit nhung minh chua dam mua cho be an. Minh dinh thay bang trung ca, lieu co duoc khong nhi? Cac me WTT da co nhieu kinh nghiem chia se voi minh nhe, minh ban khoan lam day. Mong nhan duoc hoi am.

• 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hải Anh ơi, mới tập cho con ăn bột có khác, hỏi loạn cả DĐ lên, he he...

Mình chưa thử cho con ăn bột bằng trứng cá bao giờ, chỉ có rán lên cho cu Tôm ăn cùng với cơm thôi. Nhưng mình đoán rằng bột trứng cá sẽ hơi lợn cợn, chưa chắc bé đã thích. Với lại trứng cá rán lên thì giòn thơm, nếu để sống mà quậy với bột thì sợ tanh lắm đấy. Bây giờ thịt gà + trứng chưa ăn được thì vẫn còn có bao nhiêu thứ để chế biến bột cho bé mà: thịt bò, thịt lợn, tôm, cá, cua, lươn, đậu hũ...Riêng cá cũng dăm bảy loại có thể nấu bột được: cá quả, cá rô, cá basa, cá chép...kết hợp với các loại rau phù hợp, mỗi loại cá lại có hương vị riêng rất ngon. Tại sao bạn không thử?

Còn việc cho vừng (mè) vào bột thì có vẻ phức tạp quá. Tại sao không quấy bột không rồi cho 1 - 2 thìa café dầu vừng (mè) vào? Như vậy cũng thơm ngon lắm chứ không cần phải giã vừng cho vào đâu. Chắc là cách này của các cụ nhà mình áp dụng từ khi chưa có dầu tinh luyện đấy thôi.
    PhamN.Bich/Ha Noi

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Minh chua co kinh nghiem cho be an trung cá o do tuoi do, nhung theo minh o do tuoi 6 thang be van lay dinh duong chu yeu la tu nguon sua (sua me or sua binh), an dam chi de bo sung va lam quen thoi, the nen ban khong can phai lo lang qua neu chau khong an duoc da dang cac loai thuc pham. Ban co the doi chau lon hon mot chut nua, khoang ngoai 10 thang or 1 nam , cho an se yen tam hon.
    Chuc vui

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

6 tháng là ăn được dầu mè rồi Ban.Theo mình biết thì cứ mõi chén bột là phãi thêm từ 1 đến 2 muỗng cafe dầu mè ( là mè trắng , còn mè đen cũng được nhưng hơi có mùi khen khét nên nhiều bé không thích đâu). Có thêm dầu mè vào thì bé ăn sẽ mau tiêu hơn bình thường.

• 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng tính cho bé ăn dầu sẽ đỡ vất vả hơn là cho ăn hạt vừng, mình nghe quảng cáo có dầu mè VIO mới chứa DHA bổ sung thích hợp cho các bé nên đang tìm mua, nhưng chưa thấy bán. Hiện mình tiếp tục dùng dầu olive cho bé, khi nào tìm được Vio sẽ thay sau. Chúc cả nhà bạn vui vẻ nhé

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hai Anh oi, hom qua minh mua duoc dau VIO co bo sung DHA danh cho tre lua tuoi an dam o cho La'ng Thuong day, chai 250 ml, 15.000 dong. Ban thu tim mua cho be di.

• 323 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh co em be duoc 6 thang, minh co cho an bot tom su nhung vua roi co nguoi bao an tom su khong tot, an tom dong loai to tot hon vi tom su giong nhu ga cong nghiep co tiem chat tang trong. Minh khong biet the nao cac ban bao minh voi
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 2,547 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Dung roi day me Cun con a, tom su la tom bien nen khong lanh bang tom dong. Be nha minh luc dau thi an tom giao nhung sau nghe moi nguoi noi cung chuyen sang tom dong, Ban chon con to, mau xanh, co 2 cang truoc rat to ay, neu tom to thi moi bua bot chi an 2 con thoi me Cun con a.

• 323 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cam on me Hieu ngoan da chi bao
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vấn giúp em với ! Sáng nay em nấu nhiều cháo quá (để trưa bà nội xay cho bé) nên em sớt ra 1 chén để bà nội ăn. Bà vừa ăn vừa thử đút cho carrot ăn thì nàng ăn ngon lành cháo hột, cũng nhai nhai mặc dù chưa có cái răng nào cả. Cũng ko bị nhợn ói

em ko biết liệu như vậy có hại dạ dày of bé ko, bé gần được 8 tháng rồi
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?