Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Trẻ 6 đến 9 tháng tuổi nên và không nên ăn gì

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các bà Mẹ !
    Con gái mình hiện tại gần 7 tháng. Thực đơn trong tuần của bé có 1 bữa mình nấu bột với lạc + vừng. Có người nói cho bé ăn như thế bé sẽ bị đầy hơi và khó tiêu. Mình băn khoăn qúa. Các bà Mẹ cho mình 1 lời khuyên. Mình cảm ơn !!
    ---------
    Chipcoi

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo minh thi thuc don 1 tuan cho em be an bot voi lac + vung thi tot, chang sao ca vi khong phai la che do an lien tục
    hl

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình nghĩ 1 tuần ăn 1 lần thì không có vấn đề vì trong sách dinh dưỡng có hướng nên cho bé ăn thêm lạc, vừng. Mình chưa biết cách chế biến, bạn có thể chỉ giúp mình không?

• 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cho bé nhà mình ăn khi mới tập ăn dặm chưa ăn thịt. Mình lấy khoảng 1/2 thìa cà phê vừng đen (vì nghe nói vừng đen tốt hơn) + với 9 hạt lạc (vì bé nhà mình là con gái mà, mê tín tí ! ! ! ! ! ! ! ! !!), tẽ đôi ra để kiểm tra độ tốt của lac. Rang qua vừng vì vừng cực kỳ dễ cháy, rang chín lạc, cho tất cả vào giã nhỏ hoặc xay sau đó cho nước vào lọc qua rây, lấy nước đó quấy bột, nêm tất cả các thứ...bé có thể ăn đươc (nhưng mình chọn thứ gì hợp với lạc (nói chung người lớn ăn được thì các bé cũng thế ).

....................
    Chipcoi 22503

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bột gạo cao cấp Nestle dùng được cho bé từ mấy tháng nhỉ?

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Minh ko ro , cũng tí tởn đi mua 1 gói để đấy chưa dùng thự Nhưng minh có đứa bạn con nó được 10,5 tháng đã dùng rồị Bởi vì nó cho con nó ăn cháo vỡ, con con mình đươc 11 tháng vẫn đang ăn cháo xay gần nhuyện Mình thấy quảng cáo cháo đó rất tốt, tiện lợi nhưng vẫn chưa mở ra ăn thử . Có ai biết nhiều hơn mình ko ! Bảo với
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

mình đã cho con mình ăn từ hồi 6 tháng đến 9 tháng rồi, sau đó thấy bé chán quá nên mình đổi qua nấu cháo từ gạo bình thường đến nay bé đã 17 tháng, muốn ăn cơm lắm, xin của người lớn hoài nhưng lại chưa đủ răng.

bột gạo này không mùi không vị, cách sử dụng thì giống như các loại bột ăn liền khác, chỉ trộn vào thịt rau đã nấu sẵn còn âm ấm, rất nhuyễn không phải xay thêm gì cả, mình nghĩ cũng tốt thôi không sao đâu

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ "cu Sam" nhiều lắm. Mình thấy quảng cáo có nhiều chất thì khoái lắm . Hy vọng hè tới đi biển đỡ lo thôi. Mình hiện đang ăn gạo vỡ dinh dưỡng của hàng xay bột Xuân Hồng ở phố Gia Ngư thôi. Họ trộn gạo tám , gạo nếp , y di..đâu.
    Cảm ơn chị nhiều. Em sẽ dùng thử xem sao. Cũng đắt ra phết chị nhị
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Cái loại bột mà Loan mua ở Gia Ngư hay nhỉ, hình như trong Sài Gòn chẳng có??? Laọi bột của Nestle thì rất tiện khi đi chơi xa, hoặc khi mình vội không kịp hầm cháo cho con. Nhưng tụi trẻ con này thì chúng nó không chịu ăn 1 thứ gì hoài trong 1 thời gian dài đâu, phải đổi vòng vòng liên tục Loan ơi...

• 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Minh cho be 6 thang an bot, thay may ba lon tuoi noi cho them vung (me) vao xay lan thi rat tot cho be, khong biet co dung khong? Xin cac me cho y kien nha. Neu khong cho hat vung vao thi co the thay bang dau vung (seasame oil) duoc khong? Thanks///