• 0 Lượt chia sẻ
  • 51.9K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 tháng hơn thì uống loại 4 tháng mùi thìa là đúng không? Sao em chưa mở hộp, chỉ ngửi bên ngoài nghe cái mùi hơi khó chịu nên chưa dám mở. Cho em hỏi loại 4 tháng chỉ có một loại mùi thìa là thôi hả? Có loại nào khác nữa không? Tại em sợ cái mùi thìa là hắt, bé nhà em sẽ không chịu uống, có bé nào uống qua loại này chưa, cho em hỏi ý kiến với, cám ơn các mẹ nhé.

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ!em mới mua được 1 hộp trà Hipp về có hình hoa cúc.Con em 3 tháng 10 ngày rùi, em thấy trên vỏ hộp trà ghi là > 2 tháng. Em nghe nói uống trà Hipp chống táo bón và ko bị tưa lưỡi(nếu đúng thì em khoái nhất vì em thấy rơ lưỡi cho con bằng mật ong cũng ko ăn thua). Không bít đã nên dùng chưa nhỉ?Con em nuôi ngoài hoàn toàn hồi 2,5 tháng bị đi ngoài, h khỏi hẳn rùi nhưng em cũng lo lo nếu cho con ăn cái gì lạ lạ vào bụng?

• 900 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Các mẹ cho con uống trà hipp ơi, cho mình hỏi bé nhà mình được hơn 3 tháng, uống trà loại nào thì dễ uống và chống táo bón? Thấy các mẹ nói vị hoa cúc và thìa là dùng được, vậy cái nào dễ uống hơn vậy? Mùi thìa là có bị hắc không? Ngoài 2 loại đó ra còn loại nào dùng được nữa không? Cám ơn các mẹ nhé.

• 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi: hôm nay em ra siêu thị, nhìn thấy một rừng trà Hipp, vì là lần đầu mua ko có kinh nghiệm, lại thêm đẽo thêm cu con nên mua nhầm loại dành cho từ 1 tuần tuổi trở lên. Con em được 4tháng 20 ngày rồi thì ko biết uống loại đó có được ko các mẹ nhỉ. Em mua loại hoa mẫu thảo. Hix, vì lần đầu đi mua nên lớ ngớ vậy đó các mẹ ạ.

• 121 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trà Hipp có loại dùng cho 1 tháng, 4 tháng và loại 6 tháng trở lên. Trà hoa cúc là dễ uống nhất, mát và rât tốt cho tiêu hoá.
    Bé nhà mình 1 tháng thì dùng loại Miltipa (ông ngoại của bé nhà mình mua từ Đức về), trà này rất tốt cho tiêu hoá, sạch lưỡi và không bị lạnh bụng. Mình thấy có 1 mẹ bán trên diễn đàn loại này (180K/lọ 28g thì phải k nhớ lắm).
    Mẹ nó thử tìm lại xem nhé

• 665 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

mình đi khám bác sỹ dinh dưỡng cũng bảo nếu bú mẹ thì dưới 6 tháng k được dùng sản phẩm gì khác ngoài sữa cả, nhất là trà hipp cũng k được luôn, chẳng biết vì sao, nhưng em đang cho uống cũng dừng lại luôn, hx

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cún nhà mình bây giờ 8tháng rưỡi, thich uống trà Hip. Mình cũng thích, ông xã cũng thích trà này.
    Nếu bạn lỡ mua loại nhiều tháng hơn con thì mẹ uống đi, ngon lắm. Còn không thì để dành lại, không sao đâu.
    Đầu tiên mới uống thì mình cho con mình uống ít một, từ loãng đến vừa phải.
    Cu nhà mình hồi trước 6 tháng cũng chỉ sữa mẹ 100%, chả nước non gì cả. Nhưng mình thấy trên thành phần dinh dưỡng của trà Hip có vẻ vô hại mà.
    Có điều mình chả biết trà Hip tiếp thị kiểu gì nữa. Mình mua ở đường Nguyễn Thông ấy. Hôm gặp cô bé chuyên về trà Hip thì giới thiệu chi tiết, giải thích đủ thứ...rồi chị mua 2 hộp trà, 1 hộp gì Hip nữa thì em tặng 1 hộp trà hoa quả rừng. Đến bữa khác quay lại hỏi có bán trà Hip không thì nói không có. Qua cữa hàng khác thì thấy hộp trà Hip (có tem tặng, không bán) được trưng ra để bán. Hỏi thì được người bán hàng trả lời, cái này là công ty tặng cho cửa hàng nên cửa hàng có quyền bán.
    Mình chả phải dân kinh doanh, nhưng để người bán hàng của mình lộn xộn thế thì vừa tổn hại công ty vừa thiệt người tiêu dùng.

• 1,858 Bài viết

• 2,527 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng trà từ khi đc 1 tuần tuổi. Trộm vía, lưỡi lúc nào cũng sạch sẽ lắm. Ăn uống bất cứ gì xong là đc tráng miệng bằng nc trà Hipp. Mà lúc còn nhỏ tuổi chỉ pha nhat nhát miệng thôi.

• 71 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphuong Xem bài viết
    Chào các mẹ, bé Nhím nhà mình vừa được cho 1 hộp trà Hipp (hộp tròn tròn, màu đỏ), mình pha cho bé uống theo chỉ dẫn trên Hộp, nhưng thấy ngọt quá, minh đang sợ liệu có cho bé ăn nhiều đường quá không? mình thấy họ ghi 4gr vào 100ml nước, mình chẳng biết 4gr là từng nào nên mình lấy khoản 1 thìa cà phê, thấy ngọt quá:Sigh: , có mẹ bé nào đang cho be dùng mách giúp mình với? lần đầu tiên cho bé uống mình cũng thấy lo lo không biết trà có tác dụng gì không nhi?, uống nhiều có sao không??
    Trên hộp trà Hipp mình thấy ghi rõ 1 thìa cà phê pha với 50ml nước. Trà (dạng cốm) có nhiều loại: trà hoa thì là, trà hoa cúc.. đều có tác dụng chống đầy hơi và giúp tiêu hóa tốt cho bé. Mình cũng hạn chế cho uống vì nó ngọt và bé có thể ghiền uống trà mà không chịu uống nước, cho nên mình cho uống xen kẽ thôi :Smiling:

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở Đức cũng được bác sĩ dặn rằng 6 tháng đầu không cho bé uống gì ngoài sữa mẹ, vì trong sữa mẹ đã đủ các yếu tố dinh dưỡng cần thiết cho bé ( các bé uống sữa ngoài thì có thể uống thêm một tí nước để tráng miệng). Sau 6 tháng, bắt đầu vào tuổi ăn dặm thì phải uống thêm nước, nhưng bác sĩ khuyên là nước đun sôi để nguội là tốt nhất cho em bé, còn các loại trà như Hipp thì có thể uống nhưng nên hạn chế thôi, vì thật ra đó cũng chỉ là một sản phẩm công nghiệp.