• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé Nhím nhà mình vừa được cho 1 hộp trà Hipp (hộp tròn tròn, màu đỏ), mình pha cho bé uống theo chỉ dẫn trên Hộp, nhưng thấy ngọt quá, minh đang sợ liệu có cho bé ăn nhiều đường quá không? mình thấy họ ghi 4gr vào 100ml nước, mình chẳng biết 4gr là từng nào nên mình lấy khoản 1 thìa cà phê, thấy ngọt quá:Sigh: , có mẹ bé nào đang cho be dùng mách giúp mình với? lần đầu tiên cho bé uống mình cũng thấy lo lo không biết trà có tác dụng gì không nhi?, uống nhiều có sao không??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 779 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trà Hipp uống có tác dụng mát, chống táo bón (mình thấy ghi thế, chẳng biết có đúng k). Con nhà mình uống từ khi 4 tháng đến giờ được hơn 19 tháng rồi vẫn uống, uống thay nước lọc ý mà. Mình cứ đong trà bằng cái muỗng pha sữa ý, cứ 200ml thì 1 muỗng gạt, mình thấy nó cũng nhan nhát thôi chứ k ngọt lắm. Bạn thử pha theo công thức này xem sao.
    • 671 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ còn chỉ lo có mỗi chuyện đong ít hay nhiều , bé nhà em chỉ thích ăn luôn, xúc từng thìa ăn luôn chẳng cần pha nước tẹo nào :Clown: Cấm cũng không được nên phải giấu trà Hipp đi thỉnh thoảng mới xúc cho con một ít.
    • 99 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 7 tháng 10 ngày rồi. Mình định mua trà Hip cho bé uống. Mình thấy mọi người bảo là trà đó uống mát lắm và cũng dễ uống , rất tốt cho trẻ em. Các mẹ có thấy thế không? Nếu mua thì nên chọn hương vị nào? Mình thấy có nhiều loại lắm. Bé nhà mình chưa uống lần nào nên cũng ko biết là bé thích loại nào cả.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong81 Xem bài viết
    Bé nhà mình được 7 tháng 10 ngày rồi. Mình định mua trà Hip cho bé uống. Mình thấy mọi người bảo là trà đó uống mát lắm và cũng dễ uống , rất tốt cho trẻ em. Các mẹ có thấy thế không? Nếu mua thì nên chọn hương vị nào? Mình thấy có nhiều loại lắm. Bé nhà mình chưa uống lần nào nên cũng ko biết là bé thích loại nào cả.
    Chọn loại trà hoa cúc cho thơm bạn ạ. Hộp 400g mình mua 120 ngàn dùng được 1 tháng 10 ngày.
    Người nhắc ta trên đời có Luật nhân quả lại quên điều đó nhanh hơn ta, :Thinking:
    • 496 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TRUST Food For Friend Xem bài viết
    Chọn loại trà hoa cúc cho thơm bạn ạ. Hộp 400g mình mua 120 ngàn dùng được 1 tháng 10 ngày.
    Bạn mua ở đâu mà rẻ vậy? Tớ mua hộp 200g mà giá 75k lận đó
    YH: taynguyenxanh78 :Rose:
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babychip05 Xem bài viết
    Bạn mua ở đâu mà rẻ vậy? Tớ mua hộp 200g mà giá 75k lận đó
    Tớ nhờ mua ở chỗ chị Anh (0904173789), bạn alo hỏi địa chỉ lại nhé, tớ ngại tìm sổ quá, hiihii.
    Người nhắc ta trên đời có Luật nhân quả lại quên điều đó nhanh hơn ta, :Thinking:
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tớ nhờ mua ở chỗ chị Anh (0904173789), bạn alo hỏi địa chỉ lại nhé, tớ ngại tìm sổ quá, hiihii.
    Trà Hipp hay bột Hipp hoặc các sản phẩm Hipp ở Biên Hòa Đồng Nai không biết có bán không nhỉ? Mình cũng muốn mua cho con mình nhưng không thấy bán.

Chữ ký đã có ticker thì không được có hình. Vui lòng tham khảo lại Nội quy ở đây - Admin.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoangbush Xem bài viết
    Trà Hipp hay bột Hipp hoặc các sản phẩm Hipp ở Biên Hòa Đồng Nai không biết có bán không nhỉ? Mình cũng muốn mua cho con mình nhưng không thấy bán.
    Mẹ nó thử vào trang của Hipp vietnam xem có đại lý ở Đồng Nai không ?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng trà HIPP, mình thường pha 1 muỗng thìa pha sữa y', tương đương 4g/thìa với 100ml nước. Mình cũng mua 75K đấy.
    • 1,921 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Mình cho bé uống chè cua Alete từ lúc mới sinh nhưng là loai trà túi lọc phải pha nhuư pha chè túi lọc của người lớn ý. Bên mình có rất nhiều hãng khác nhau sản xuất chè dạng túi lọc ko có đường và chè như kiểu chè cốm như Hipp, Alete, Bebivita, Milasan... Nhưng bác sỹ khuyên chỉ cho con uống chè túi lọc thôi vì ko có đường. Còn các loại chè uống liền thì có rất nhiều đường trong đó sẽ là tác nhân gây sâu răng ở trẻ
    • 289 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihongnhung Xem bài viết
    Mình cho bé uống chè cua Alete từ lúc mới sinh nhưng là loai trà túi lọc phải pha nhuư pha chè túi lọc của người lớn ý. Bên mình có rất nhiều hãng khác nhau sản xuất chè dạng túi lọc ko có đường và chè như kiểu chè cốm như Hipp, Alete, Bebivita, Milasan... Nhưng bác sỹ khuyên chỉ cho con uống chè túi lọc thôi vì ko có đường. Còn các loại chè uống liền thì có rất nhiều đường trong đó sẽ là tác nhân gây sâu răng ở trẻ
    trẻ mới sinh chỉ cần bú sũa mẹ là đủ
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi: bé nhà tớ được hơn 4 tuần tuổi, đã cho uống trà HIpp được chưa? Nghe bảo trà hoa cúc của Hipp uống tốt, giúp bé dễ ngủ và chống tưa lưỡi?
    • 1,807 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Đào Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi: bé nhà tớ được hơn 4 tuần tuổi, đã cho uống trà HIpp được chưa? Nghe bảo trà hoa cúc của Hipp uống tốt, giúp bé dễ ngủ và chống tưa lưỡi?
    Mình thấy trà HIPP có cả loại dành cho bé 1 tháng tuổi nữa, con bạn 4 tháng thì cũng có đầý
    thôi đi, không ký nữa
    • 916 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Chi mua o dau re zay? chu em mua hop 200g la 85k luon do, tui ban no ban dung gia ghi tren hop luon,chi o SG hay HN zay?
    • 2,966 Bài viết

• 3,326 Được cảm ơn

Trà Hipp giá 75k là giá cũ rồi, giá mới là 85k, nhưng mua ở các đại lý thì chỉ có 80k thôi các mẹ ạ. Nếu ở Hà nội thì có một cửa hàng ở Thái thịnh và một ở chợ Thành công đấy, báo giờ cũng bán rẻ hơn giá ở nhãn mác đấy

Mời các cô chú pác ghé thăm Blog của Teeth
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ thấy trà hipp và sữa hipp đều tốt. Bim nhà tớ phải đổi sữa đến lần thứ 4 (sang đến hipp) mới khỏi táo bón đấy. Pha 100ml nước với 1 muỗng gạt (loại muỗng trong hộp sữa í ) trà là vừa. Cho bé uống thay nước. Rất tốt đấy.
    • 2,042 Bài viết

• 2,331 Được cảm ơn

Có loại dành cho trẻ trên 1 tuần tuổ là dùng được rồi mẹ nó ạ. Em thấy có hương thìa là cũng thơm còn bé Bi lớn rồi lại bị táo bón nên dùng loại hương táo tây. Mẹ nó chọn loại nào chống tưa lưỡi cho bé ý. Chúc em bé nhà mẹ Hoa Đào ăn no chóng lớn nha.:Kiss:
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cu_tit Xem bài viết
    Trà Hipp giá 75k là giá cũ rồi, giá mới là 85k, nhưng mua ở các đại lý thì chỉ có 80k thôi các mẹ ạ. Nếu ở Hà nội thì có một cửa hàng ở Thái thịnh và một ở chợ Thành công đấy, báo giờ cũng bán rẻ hơn giá ở nhãn mác đấy
    Có cửa hàng Mai Hương ở ngã tư Tây Sơn và Thái Hà, cùng phía với Gò Đống Đa, bán 80K/hộp.

@embebi: em ơi, ấn tượng về em mãi hôm gặp. À, cái trà Hipp thìa là ấy, con chị nó có vẻ không khoái lắm thì phải. Chị pha nửa thìa cafe với 50ml nước, không biét có được không. Nếm thử thấy nhàn nhạt. Con bé nhà chị mà uống từ bình sữa thì bao nhiêu trà là ra khăn sữa hết. Còn đút bằng thìa thì có vẻ tốt hơn, nhưng mặt mũi nó không được mãn nguyện cho lắm.
    • 1,517 Bài viết

• 5,473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luna-Hoangnhi Xem bài viết
    Chi mua o dau re zay? chu em mua hop 200g la 85k luon do, tui ban no ban dung gia ghi tren hop luon,chi o SG hay HN zay?
    Mẹ nào hay đi Metro thì mua ở đấy rẻ hơn, mình hay mua ở Metro cả trà HIPP & sữa HIPP thì đều rẻ hơn trên giá ghi trên nhãn. Như trà HIPP thì rẻ hơn 6k/hộp
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8