• 6 Lượt chia sẻ
  • 386K Lượt đọc
  • 913 Trả lời

97 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thứ 2:
    1 lát cá hồi+1/2 quả cà chua+3 lát khoai tây+1 cuc phomat+1 muỗng dầu an(oli)
    Thứ 3
    1 góc tàu hủ trắng+3 lát cà rốt+1 lòng đỏ trứng gà+1 cục phomat+20 hat đau hà lan+1 muỗng đầu ăn
    Thứ 4
    1 lạng thit xay+20 cong giá+1 khoanh bầu hay bí+1 muỗng dầu ăn+1 cuc pho mai
    THứ 5
    1 lạng tôm lột vỏ+1 cọng cải+3 lát khoai tây+5 trái đậu ve+1 muỗn dầu ăn
    Thứ 6
    1 lạng thịt gà+1 cọng cải+3 lát cà rốt+1 góc đậu hủ trắng+ 1 muỗng dầu ăn
    Thứ 7
    1 lạng thịt bò+1/2 quả cà chua+3 lát khoai ;ang(bí đỏ)+20hạt đậu Hà Lan+1 muỗng dầu ăn
    chủ Nhật
    1 lòng đỏ trứng gà+nữa lạng thit xay+1 cong cai+1 muỗng dầu ăn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD; 16/09/2009 vào lúc 01:50 PM.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,335 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shikata82 Xem bài viết
    Thứ 2:
    Thứ 3
    1 góc tàu hủ trắng+3 lát cà rốt+1 lòng đỏ trứng gà+1 cục phomat+20 hat đau hà lan+1 muỗng đầu ăn
    Thứ 4
    THứ 5
    Thứ 6
    Thứ 7
    1 lạng thịt bò+1/2 quả cà chua+3 lát khoai ;ang(bí đỏ)+20hạt đậu Hà Lan+1 muỗng dầu ăn
    chủ Nhật
    Các món này có vẻ hơi lộn xộn mùi nhỉ? Vậy làm sao bé phân biệt được các mùi vị khác nhau?:4: :4:
    Không tìm sao thấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shikata82 Xem bài viết
    Thứ 2:
    Thứ 3
    Thứ 4
    THứ 5
    Thứ 6
    Thứ 7
    chủ Nhật
    Chị ơi, cho em hỏi, thực đơn này chị tự nghĩ ra hay là học từ đâu? Con em 10kg rồi, 7,5 tháng, ăn thế này sợ cháu béo chết.

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khoai tây sữa làm ntnào vậy? Có phải là nấu khoai tây lên, nghiền ra rồi dùng nước để pha với sữa CT không? hay là thêm cả bột nữa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình vừa tròn 8 tháng, thường ngày mình vẫn nấu cháo thịt, cá, tôm... thay đổi cho bé hàng ngày, thỉnh thoảng mình mới nghiền bí đỏ với sữa cho bé ăn buổi sáng. Mình rất muốn sáng tạo nhiều loại bột ngọt kiểu như bí đỏ vậy nhưng chẳng biết làm sao cả, có mẹ nào chỉ giúp mình để thực đơn thêm phong phú không? Cám ơn trước nhé! :Smiling:

• 337 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cdbenly Xem bài viết
    Bé nhà mình vừa tròn 8 tháng, thường ngày mình vẫn nấu cháo thịt, cá, tôm... thay đổi cho bé hàng ngày, thỉnh thoảng mình mới nghiền bí đỏ với sữa cho bé ăn buổi sáng. Mình rất muốn sáng tạo nhiều loại bột ngọt kiểu như bí đỏ vậy nhưng chẳng biết làm sao cả, có mẹ nào chỉ giúp mình để thực đơn thêm phong phú không? Cám ơn trước nhé! :Smiling:
    Mình có lần nấu bột ngọt bằng cách thêm long nhãn vào nồi cháo. Mình cho khoảng 10 quả cho 2 bát bột nhưng ngọt quá. kết luận: có lẽ cũng có thể dùng long nhãn để nấu cháo ngọt (gồm có: gạo+khoai lang+bí đỏ+sữa tươi), nhưng bớt liều lượng lại kẻo ngọt quá.
    Nhưng món đó chỉ có mình khoái, bé nhà mình không khoái.:Crying:

• 747 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Bé nhà mình lại chẳng chịu ăn sữa, hoa qua thì chỉ tí ti thôi, sữa chua cũng vậy, ngày ăn 3 bữa bột, đến 9h tối cho ăn cố gắng lắm chỉ được 30ml sữa ngoài, mà bé còn khóc cứ như bị mẹ tra tấn y, chán lắm. Mà các mẹ sắp xếp thế nào giỏi thế chứ mình mà cho ăn thêm các bữa phụ thì bữa chính bé sẽ chán ngay, ăn sẽ it đi. nhưng bực nhất là chẳng chịu ăn sữa ngoài.

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em nấu cháo với cá hồi thấy tanh lắm, các mẹ có cách nào nấu để không bị tanh không?

• 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vangtrangcuame Xem bài viết
    Em khâm phục các mẹ quá, bé nhà em 9.5tháng, cân nặng chán 9kg.
    Bây giờ, ngày cố gắng nhồi 4 bữa sữa ngoài (4x120ml=480ml/1ngày) ngoài ra bú mẹ lõm bõm. Trưa 11h30, tối 7h ăn bột (bát đầy). Ngoài ra, chẳng sữa chua, hoa quả lộn xộn ăn tẹo thôi.
    Thế đó, chán ghê
    Bé 9.5tháng thì bé ăn được cháo rồi chị ạ, chị thử nấu cháo với nhiều hương vị khác nhau (rau, quả, thịt, cá) cho bé ăn đi có thể sẽ cải thiện tình trạng đấy. Con em chỉ có chê cá thôi (chỉ ăn khoảng một chén đầy), chắc là nhóc chê cá tanh chị à.

Alô, Alô các mẹ có biết cách nào giúp cho cháo cá ko tanh ko, em xin cảm ơn nhiều trước.

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MegauPooh Xem bài viết
    Bé 9.5tháng thì bé ăn được cháo rồi chị ạ, chị thử nấu cháo với nhiều hương vị khác nhau (rau, quả, thịt, cá) cho bé ăn đi có thể sẽ cải thiện tình trạng đấy. Con em chỉ có chê cá thôi (chỉ ăn khoảng một chén đầy), chắc là nhóc chê cá tanh chị à.

Alô, Alô các mẹ có biết cách nào giúp cho cháo cá ko tanh ko, em xin cảm ơn nhiều trước.
    Mình nghĩ món cháo cá ngon đấy chứ! bạn luộc qua cá , gỡ bỏ xương; xào qua với 1 chút hành khô, 1 chút mắm - đảm bảo thơm nức mũi; rồi xay với cháo đã ninh sẵn, rau tùy ý (mình thì hay cho rau cải và 1 chút thì là)- quấy lại thêm dầu ăn - Bông nhà mình chưa bao giờ chê cháo cá cả.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)