Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Thực đơn ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi - 7-8 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 289 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Bé thứ 2 nhà mình 6 tháng cũng ko ăn được nhiều sữa 1 lần chỉ nhiều nhất là 90ml. Con lớn 5 tuổi uống 240ml/lần là giỏi lắm. Thế nên thấy bé nào 6 ,7 tháng uống đựoc 200ml mình ngưỡng mộ lắm lắm!
    Mỗi ngày mình cho con ăn 2 bữa cháo mẹ nấu, mình cho con ăn theo tinh thần " dặm Nhật" nên thấy thoải mái và dễ chịu lắm! Ngày nào con cũng ăn ngoan và hết khẩu phần. Nhưng giờ con 6 tháng có 8kg, ko biết có bị còi không nữa vì thấy mọi người nói ăn theo Nhật thường còi, hoang mang quá...
    The art of living is to want less and to experience more.
    Nghệ thuật sống là bớt đòi hỏi và trải nghiệm thêm nữa.

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ!!!
    thấy các mẹ bàn tán sôi nổi nên mình cũng vào đây :-)
    bé nhà mình đc 6thang 1 ngày. khẩu phần ăn của bé như sau:
    Sáng 8h ăn 2/3 chén bột hipp, 9h hơn thì mâm sữa minh pha 150ml bú dần cho đến lúc ngủ là hết.
    12h trưa ăn bột hipp, 1h hơn là mâm sữa đến 4h là ăn chiều không biết khẩu phần ăn của bé nhà mình như vậy có ổn không hả các mẹ. Rất mong sự chia sẻ của các mẹ.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh da hon 6 thang roi, minh co tap cho be an dam bang bot sua nhung be cu khoc va ko chiu an. minh ko biet phai lam sao nua
    be minh rat hay bi oc sua nua, luc truoc be chi oc binh thuong nhung bay gio thi hay bi oc len mui, cac ban co cach nao thi chi dum minh voi hen.

• 638 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Cún nhà mình cũng được hơn 6 tháng xíu,mon men vào học các mẹ tí

あいじょう Khánh Giang

• 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bữa ăn của bé nên đủ 4 nhóm thực phẩm. bé nhà em cũng hơn 6 tháng rồi, bé ăn được cháo lươn nè, ếch nè,tôm, cua, cá... uống được nước canh ổ qua nữa nè, nói chung là bé nhà em ăn được hết,tuy nhiên an ít thôi, nhưng bạn đừng nên kiêng khem quá,thỉnh thoảng cho bé ăn thêm ván sữa hay sữa chua cũng được...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ hien ljlj oi, đừng ninh xương nấu bột cho con. bs dinh dưỡng bảo nó không có canxi đâu. Toàn axit béo. Con ăn vào khó tiêu và đầy bụng lắm
    Gà mà cục tác là mẹ gà con

• KHB
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi em mới tham gia vào diễn đàn. cho em xin chen ngang một tí nhé. Bé nhà em được 6 tháng rồi. em cho bé ăn dặm lúc gần 5 tháng. Đến gần 6 tháng em cho bé ăn bột mặn gồm rau, thịt, bột thành dâu, dầu ăn, ngày em cho bé ăn 2 bữa bột mặn và 1 bữa bột đường, bé nhà em vẫn ăn đều mỗi bữa hết 1 đĩa. Các mẹ xem em cho bé ăn 3 bữa liệu có ảnh hưởng tới dạ dày của bé sau này không ạ?

• 333 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

các mẹ tư vấn giúp em bé nhà em được 6 tháng em cho ăn bột chim bồ câu đã được chưa ạ?
    Lịch ăn của con em sáng 9h : 50ml sữa - 11h30 bột mặn tầm 40ml - 12h30 là 1 hộp sữa chua 50g - 16h ăn 60ml sữa - 19h tối 60ml sữa và 22h ăn tầm 30ml sữa , cả đêm con em ngủ ko ăn.Hic tức là 1 ngày con em ăn có 200ml sữa ( khóc nôn, trớ , vv. như đánh vật) + 1 hộp sữa chua ( 2 phút hết thậm chí còn khóc đòi ăn thêm)+ 40ml bột tùy hứng.
    VDD bảo nấu bột ko cho nước xương nhưng em thấy bột thế đỡ mồm lắm mà cho xương ninh lại sợ đầy bụng hic các mẹ thì sao ạ có ninh xương không

• 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ngoài 9 tháng mới ăn đc đồ tanh cơ à.mẹ nào biết ạ.

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào bạn. mình là thành viên mới. bé nhà mình cũng gần được 6 tháng rồi. mình đang tập ăn dặm cho bé với các loại củ. quả xay nhuyễn. nhưng sang đến tháng thứ 6 như mình biết thì bé bắt đầu phải ăn thức ăn đầy đủ bột, chất đam, rau, và dầu rồi đấy. cho ăn như bạn là bé không đủ dinh dưỡng cho giai đoạn phát triển tiếp theo đâu.