• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Thực đơn ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi - 7-8 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 289 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tớ xin bổ sung món yến mạch nấu hoa quả
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabinhbe Xem bài viết
    Các mẹ ơi vào đây chia sẻ thêm thực đơn cho bé 7- 8 tháng tuổi nữa nha
    Cả nhà ơi , bé trai nhà em được 7 tháng tuồi. E tạp cho bé ăn dặm bột từ 5 tháng. Bé ăn rất giỏi, nhưng gần 2 tuần nay bé biếng ăn , dù e đã đổi đủ món từ cháo, tới bột. hihix. Em cũng đang cho bé uống men tiêu hóa Bio gold. Cả nhà có cách nào giúp em với. Trôm vía lúc trước bé ăn giỏi, bú tốt . Nhưng tháng nay bé k tăng cân vẫn 9kg, bé dài 72cm. Cả nhà giúp e với bé k chịu ăn, k tăng cân nhìn xuống hẳn. E lo lắm.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhthai87 Xem bài viết
    Cả nhà ơi , bé trai nhà em được 7 tháng tuồi. E tạp cho bé ăn dặm bột từ 5 tháng. Bé ăn rất giỏi, nhưng gần 2 tuần nay bé biếng ăn , dù e đã đổi đủ món từ cháo, tới bột. hihix. Em cũng đang cho bé uống men tiêu hóa Bio gold. Cả nhà có cách nào giúp em với. Trôm vía lúc trước bé ăn giỏi, bú tốt . Nhưng tháng nay bé k tăng cân vẫn 9kg, bé dài 72cm. Cả nhà giúp e với bé k chịu ăn, k tăng cân nhìn xuống hẳn. E lo lắm.
    Uầy, hiện tượng y chang bé nhà em, 6 tháng 9 cân 3 , 70cm. 2 tháng nay chỉ lên đc có mấy lạng, trước ăn giỏi bú tốt, nhưng gần đây rất lười bú sữa, e ko biết có phải do tiêm phòng hay uống D ko, e dừng uống D một time xem như nào vậy, lại thêm khoản ko chịu uống nước hoa quả, cam canh rất ngọt mà cứ nhè ra. Hik. Mà các mẹ cho e hỏi 6 tháng đã uống đc nước sen hầm chưa ạ ?
    • 7,724 Bài viết

• 7,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAOHATRANG Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng gần 6 tháng. Đánh dâu topic để tham khảo dần.

Nhưng mà hồi 5 tháng bà ngoại đã vắt cam cho bé uống, mỗi lần tầm 60ml cơ, có vài lần nếm thử hơi chua, bà còn thêm chút đường nữa hix sau này thì chỉ vắt 1 quả quýt. Rây qua rồi cho vào bình sữa cho bé bú. Vậy là sai sách hết rồi à? Trộm vía bé nhà mình khỏe lắm, hơi biểu hiện yếu 1 tí là bà cho uống cam/ quýt. Bà bảo 5 tháng rồi, không sao cả...
    Bé đã ăn dặm rồi thì cho uống cam quýt được nhưng phải pha loãng ra tỉ lệ 1:1 nhé mn, cho uống ko pha là cũng hại dạ dày của con đấy. Mùa này có cam canh ngọt thì cho con ăn cam canh chứ đừng cho pha đường.
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • 633 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Bé đã ăn dặm rồi thì cho uống cam quýt được nhưng phải pha loãng ra tỉ lệ 1:1 nhé mn, cho uống ko pha là cũng hại dạ dày của con đấy. Mùa này có cam canh ngọt thì cho con ăn cam canh chứ đừng cho pha đường.
    cam quýt mùa này đang ngon quá nhưng mà cho con ăn thì cảm thấy ko yên tâm gì cả. chỉ sợ bổ sung cho con ít vitamin rồi bổ sung luôn cả chất độc hại vào cơ thể con.cam quýt để cả tháng mà ko thấy bị thối, chỉ héo đi thôi.
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cứ ăn nhẹ nhàng thôi ạ
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho rm hỏi con em được 6m10d e cho bé ăn bột ngọt từ lúc 5,5m, từ 6m em cho bé ăn bột mặn mà em mua rau về hấp rồi xay em thấy lợn cợn quá, mà cho bé ăn củ hoài bé ngán không ăn, các mẹ cho em xin kinh nghiệm làm sao nấu cháo với rau cho be ăn không bi lợn cợn với ah!
    • 633 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

sao mình cũng hấp rồi xay mà ko thấy vấn đề gì nhỉ. trước khi xay bạn có cắt nhỏ ra ko.mình cắt nhỏ rôi cho thêm 1 ít nước hâp vào cối. bạn nên dùng loai cối nhỏ, lưỡi dao nằm càng sát đáy càng tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bumbum789; 27/12/2013 vào lúc 11:47 PM.
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bumbum nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lưu ý khi sử dụng sữa ong chúa trị nám da

Sữa ong chúa – thần dược trị nám sạm da Hàng trăm năm nay, sữa ong chúa “nức tiếng” về tác dụng...

• 8 sai lầm khi nấu cháo làm bé chậm tăng cân

Nấu cháo bằng nước xương, cho bé ăn nhiều khoai tây, cà rốt hoặc đồ nghiền nhuyễn quá lâu... là...

• Các món ăn dặm hấp dẫn từ khoai tây

Mình chia sẻ cho các mẹ những món ăn dặm tuyệt ngon và hấp dẫn từ khoai tây nhé! Khoai tây...

• chia sẻ thực đơn tập ăn dặm cho bé 5 tháng

Bé nhà em được 4 tháng rồi, em định 5 tháng thì mới cho cháu ăn dặm. Các mẹ có thể chia sẻ thực đơn ăn dặm của các mẹ . Em thấy bà chị em bảo là lúc đầu cứ lấy nc cơm chín kĩ hòa với sữa công thức cho ăn, rồi sau cho ăn bột ngọt rồi bột mặn. Em muốn hỏi thêm nên cho ăn bột ăn liền hay là bột gạo...

• Thực đơn ăn dặm cho Bé theo kiều Nhật

Step 1: Giai đoạn chuẩn bị (3〜4 tháng) Sơ kì (5〜6 tháng) Giai đoạn chuẩn bị là giai đoạn cho bé làm quen với muỗng ăn dặm, sơ kì là giai đoạn tập cho bé nhớ cách nuốt thức ăn và cách uống vào. Ngoài việc cho bé bú mẹ hoặc uống sữa ngoài thì nên tập cho bé làm quen với giai đoạn chuẩn bị khi đến...

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tháng thứ 6 em vẫn cho con ăn hoàn toàn bột ngọt, đến tháng thứ 7 mới cho ăn 1 bữa bột ngọt, 1 bữa bột mặn 1 ngày, sang tháng thứ 8 mới cho con ăn cháo.