Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Thực đơn ăn dặm cho bé 6 tháng tuổi - 7-8 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 289 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Con gái em sắp 6 tháng tuổi rồi, em đang băn khoăn không biết nên cho bé ăn như thế nào nữa, hiện tại em đang tập cho bé ăn bột mặn (bột + 1 tý mắm + dầu ăn) 1 bữa/ ngày, còn lại là ăn bột Hipp và uống sữa. Khi bé được 6 tháng, em có nên duy trì chế độ ăn như vậy không, các mẹ đưa ra gợi ý giúp em với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 969 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienljlj Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    Con gái em sắp 6 tháng tuổi rồi, em đang băn khoăn không biết nên cho bé ăn như thế nào nữa, hiện tại em đang tập cho bé ăn bột mặn (bột + 1 tý mắm + dầu ăn) 1 bữa/ ngày, còn lại là ăn bột Hipp và uống sữa. Khi bé được 6 tháng, em có nên duy trì chế độ ăn như vậy không, các mẹ đưa ra gợi ý giúp em với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    Bạn cho bé ăn thêm đậu phụ và cá xay nhuyễn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bông.

• 1,333 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!
    Mời bạn vào nhà T8,9 nhé!.. cả nhà đang nhộn nhịp bàn món ăn cho bé :Battin ey:
    T8,9/2010 (Tầng 6) - Bé ngoan, bé ngoan cho mẹ đi làm, chăm ăn, ngủ giỏi, biết bò biết đi.

• 88 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào bạn, con trai mình đc 7 thangs 1 tuần, mình ghi thực đơn tuần này cho bạn tham khảo nhé. 1 tuần mình nấu 1 lần rồi cho vào tủ đá, mình sử dụng máy babycook để hấp, xay, rã đông cho con.

- Khoai tây, xúp lơ xanh, thịt bò
    - Khoai lang, cà rốt, thịt gà
    - Gạo, cải thảo, nấm, jambon (mình nấu cơm hơi nát rồi xay cùng rau thôi)
    - Xúp lơ trắng, đậu đũa, cá

Bé ăn ngày 1 bữa bột mặn thôi nên mình chỉ nấu 4 món cho 1 tuần. Mình cũng ko cho ăn cháo hàng ngày mà thay đổi các loại tinh bột khác nhau thôi, có khi chỉ có rau xay với thịt

Còn hoa quả thì mình kết hợp : táo+lê, chuối+dâu tây, táo+cam

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ,
    Hiện tại mình chỉ cho con ăn 1 bữa bột thôi, đến tháng thứ 6 mình định ninh xương lấy nước nấu cho con ăn, ah, liệu mình có nên bổ sung thịt trong bữa ăn của bé không? Nên bổ sung rau xanh trong bữa ăn của bé nữa chứ nhỉ?
    Con mình có vẻ thích ăn bột mặn lắm, cứ thun thút thun thút, trong khi bột ăn dặm phải hì hục đút.
    Ah, mình mới thấy có bột ăn dặm Toffer của Đức ăn ngon lắm, đến tháng thứ 6 mình sẽ đổi cho con ăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ,
    Hiện tại mình chỉ cho con ăn 1 bữa bột thôi, đến tháng thứ 6 mình định ninh xương lấy nước nấu cho con ăn, ah, liệu mình có nên bổ sung thịt trong bữa ăn của bé không? Nên bổ sung rau xanh trong bữa ăn của bé nữa chứ nhỉ?
    Con mình có vẻ thích ăn bột mặn lắm, cứ thun thút thun thút, trong khi bột ăn dặm phải hì hục đút.
    Ah, mình mới thấy có bột ăn dặm Toffer của Đức ăn ngon lắm, đến tháng thứ 6 mình sẽ đổi cho con ăn.
    Bạn ơi nên cho con ăn cả nước cả cái nữa nhé, rau xanh bạn cung cho ăn cả cái nữa, ngoài ra có thể ăn cà rốt, bí đỏ. 6 tháng bạn cho ăn được thịt lườn gà, đầu phụ, khoai lang, khoai tây, bí xanh bí đỏ cà rốt, cải chân vịt, nói chung rau xanh thì ăn được. Nếu con bạn ko thích ăn bột ăn dặm thì ko nên ép, chịu khó nấu cho con vậy. Chúc bé ăn ngoan nhé:Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi, con mình được cái là vẫn thích ăn bột ăn dặm.
    Cảm ơn mẹ MeMju nhe!

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi sữa bột trong thực đơn ăn dặm cho bé 6tháng tuổi các mẹ hay dùng sữa nào?Bé nhà mình cũng sắp phải ăn dặm mà mình chưa biết phải dùng sữa và bột loại nào nữa.Các mẹ giúp mình với nhé.Cám ơn các mẹ trước:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình uống Meiji, cả sữa Hipp nữa, bột thì mình cho con ăn bột Việt Hà (bột gổm 5 loại ngũ cốc), xay gạo ra cũng được nhưng nó không mịn bằng bột VIệt Hà, hihi, có lẽ cũng tại mình hơi lười 1 tý.