• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.8K Lượt đọc
  • 217 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ có thông tin gì về số cân của bé 7 tháng, 8 tháng không, cho em biết với? Số cân TB, Số cân giới hạn SDD độ 1,2,3, Số cân giới hạn béo phì?
    BS bảo con em sắp đụng xuống giới hạn SDD rồi mà em chả biết giới hạn ấy là bao nhiêu?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,584 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Người VN dùng bản của VN nhé mẹ nó:

Con trai:

7 tháng: Kênh A: 6,5kg - 8,5kg, Kênh B:5kg - 6,5kg, Kênh C: 4,5 - 5kg

8 tháng: Kênh A: 6,9 - 9,1kg, Kênh B:5,5 - 6,9kg, Kênh C: 4,8 - 5,5kg

9 tháng: Kênh A: 7,1 - 9,5kg, Kênh B:5,6 - 7kg, Kênh C: 5 - 5,3kg

~ Đậu Dế ~

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kênh A, Kênh B, Kênh C nghĩa là sao hả chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,689 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUNTRAM Xem bài viết
    Kênh A, Kênh B, Kênh C nghĩa là sao hả chị?
    Kênh A la bình thường.

7 tháng: Kênh A: 6,5kg - 8,5kg nghĩa là thấp nhất bé phải đạt 6,5kg và nhiều nhất la 8,5kg :Smiling:

Có trường hợp BS ghi sổ A+ hoặc A++ là bé đã dư cân và sắp béo phì :Sad:

Kênh B là nhẹ cân, báo động sắp suy dinh dưỡng :Sad: :Sad:

Kênh C là suy dinh dưỡng :Crying::Crying: :Sad:
    Hà Nội mùa này nắng lắm hả em
    Phượng vĩ kia đã rực trời chưa nhỉ…
    Ðường Hùng Vương đã tím màu chung thuỷ
    Hoa bằng lăng đã trải bước em về ?!
    !

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

Con trai:

~ Đậu Dế ~
    Cám ơn mẹ Đậu Dế, con em vẫn ở kênh A, nhưng tháng sau mà không lên cân là lọt xuống kênh B liền. Tình hình này bé nhà em đang mấp mé sắp té rồi mẹ Đậu Dế ơi, bác có cao kiến gì lại chỉ bảo giúp em với. Con em 7 tháng, ăn ngày 200ml bột, 400ml sữa và 1 hũ pho mai, chấm hết, vì không biết nhét vào lúc nào nữa, ngày nào cũng 6, 7 cữ mới ăn hết nhiêu đó.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

Con trai:

~ Đậu Dế ~
    Mẹ Đậu Dế ơi, chị cho em bảng của con gái được không ạ ? Bé nhà em gần 9 tháng rồi ,cân nặng 8.3 kg....hic hic...so với các bé trong đây thì hơi ròm chị nhỉ !
    Thực ra em cũng kg quan trọng lắm vấn đề cân nặng của con, chỉ cần con khỏe mạnh ,lanh lợi là được rồi....trộm vía....bé nhà em chưa cần đến 1 viên thuốc nào cả, mọc răng cũng khỏe re, chả sốt gì hết :LoveStruc:

• 2,584 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

Mẹ Anh ơi, con tớ là con trai nên tớ không có bảng con gái.

PB ơi, tớ chịu vì thằng nhà tớ có ăn gì đâu. Nó uống sữa thì trộm vía bao nhiêu cũng hết, hôm nào vui thì khoảng 1.2l, hôm nào buồn thì 900ml, nhưng ăn thì chẳng ăn mấy, cháo, bột tính bằng thìa. Tớ cũng chẳng lo lắm vì bên này người ta cũng chẳng quan trọng chuyện ăn dặm bằng uống sữa, ko quan trọng chuyện cân nặng theo tháng bằng tỉ lệ cân nặng/chiều cao (con tớ đc xác định là baby size S , tức là nó sẽ bé bé như vậy mãi thôi) , và quan trọng là phát triển vận động và giấc ngủ.

Nói thế chứ bsĩ của nó cũng đang bắt giảm sữa xuống để tăng lượng đặc lên, nhưng thằng nhà tớ nó ăn cơm nát và thịt nhá rồi nên cũng chưa cần thiết phải cắt vội. Với nó một cục thịt, 2 thìa cơm, 1 cục bơ nhỏ thì nhanh chứ 1 bát cháo bé thì có mà 2 tiếng chưa hết. Tính ra thì tổng lượng cũng như vậy, nhưng thay vì đổ nước nấu cháo, nó ăn mấy mẩu thịt, rau, cơm xong thì nó uống sữa.

~ Đậu Dế ~

• 850 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Đậu ơi , có bảng chiều cao không? Con nhà mình cân nặng 8.1k trong kêng A nhưng chiều cao chắc có vấn đề - chỉ dài có 68 cm thui ...hic hic .

• 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bố Minh có sưu tầm được 01 file dùng để theo dõi xem Baby có suy dinh dưỡng hay không (tính theo chiều cao và cân nặng) và rất dễ sử dụng, nhưng bố Minh không up lên được. File này có đầy đủ cho cả bé trai và bé gái.
    Vậy, bà mẹ nào cần thì hãy gửi địa chỉ mail cho bố Minh nhé: tranminh474@yahoo.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!!!!!!
    Bố Minh làm ơn gởi cho tớ một bản theo địa chỉ sau nhé: toancanhvn@vnn.vn. Chào thân ái.