• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 87.8K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ có thông tin gì về số cân của bé 7 tháng, 8 tháng không, cho em biết với? Số cân TB, Số cân giới hạn SDD độ 1,2,3, Số cân giới hạn béo phì?
    BS bảo con em sắp đụng xuống giới hạn SDD rồi mà em chả biết giới hạn ấy là bao nhiêu?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cân nặng của bé 2 tháng

Tôi sinh bé được 2 tháng , lúc mới sinh bé nặng 3.6kg.Đến nay bé được 5kg. Nhờ các bác tư vấn giúp cân nặng của cháu như vậy có ổn không,và phát triển như thế nào là hợp lý. Xin cảm ơn

• Cách xay đồ ăn dặm đúng cách

Bé của bạn đã đến giai đoạn ăn dặm, thế nhưng bạn đã biết cách xay đồ ăn dặm cho bé đúng cách chưa?...

• Lưu ý lượng chất trong chế biến ăn dặm cho bé

Cái mà mình quan tâm và đau đầu nhất khi chế biến ăn dặm cho con, chính là liều lượng đồ ăn thế nào...

• Sợ “gần” chồng vì… “khô hạn”, phải làm sao?

Cuộc sống bận rộn, nhiều áp lực, và sự suy giảm nội tiết tố... là nguyên nhân khiến nhiều phụ nữ...

• Mua Kính cận cho bé 16 tháng tuổi ở đâu?

Bénhà mình mới 16 tháng tuổi nhưng Bác sỹ kêu phải đeo kính cận. Mẹ nào biết chỗ bán kính cận cho em bé chỉ cho mình với ( kính dành riêng cho các em bé thì tốt nhất bởi bé nhà mình chẳng chịu đeo kính, đội mũ gì hết, cứ đội là bé giật ra thôi) Cám ơn nhiều.

• 2,595 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Người VN dùng bản của VN nhé mẹ nó:

Con trai:

7 tháng: Kênh A: 6,5kg - 8,5kg, Kênh B:5kg - 6,5kg, Kênh C: 4,5 - 5kg

8 tháng: Kênh A: 6,9 - 9,1kg, Kênh B:5,5 - 6,9kg, Kênh C: 4,8 - 5,5kg

9 tháng: Kênh A: 7,1 - 9,5kg, Kênh B:5,6 - 7kg, Kênh C: 5 - 5,3kg

~ Đậu Dế ~

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kênh A, Kênh B, Kênh C nghĩa là sao hả chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,691 Bài viết

• 4,777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUNTRAM Xem bài viết
    Kênh A, Kênh B, Kênh C nghĩa là sao hả chị?
    Kênh A la bình thường.

7 tháng: Kênh A: 6,5kg - 8,5kg nghĩa là thấp nhất bé phải đạt 6,5kg và nhiều nhất la 8,5kg :Smiling:

Có trường hợp BS ghi sổ A+ hoặc A++ là bé đã dư cân và sắp béo phì :Sad:

Kênh B là nhẹ cân, báo động sắp suy dinh dưỡng :Sad: :Sad:

Kênh C là suy dinh dưỡng :Crying::Crying: :Sad:
    Hà Nội mùa này nắng lắm hả em
    Phượng vĩ kia đã rực trời chưa nhỉ…
    Ðường Hùng Vương đã tím màu chung thuỷ
    Hoa bằng lăng đã trải bước em về ?!
    !
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

Con trai:

~ Đậu Dế ~
    Cám ơn mẹ Đậu Dế, con em vẫn ở kênh A, nhưng tháng sau mà không lên cân là lọt xuống kênh B liền. Tình hình này bé nhà em đang mấp mé sắp té rồi mẹ Đậu Dế ơi, bác có cao kiến gì lại chỉ bảo giúp em với. Con em 7 tháng, ăn ngày 200ml bột, 400ml sữa và 1 hũ pho mai, chấm hết, vì không biết nhét vào lúc nào nữa, ngày nào cũng 6, 7 cữ mới ăn hết nhiêu đó.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

Con trai:

~ Đậu Dế ~
    Mẹ Đậu Dế ơi, chị cho em bảng của con gái được không ạ ? Bé nhà em gần 9 tháng rồi ,cân nặng 8.3 kg....hic hic...so với các bé trong đây thì hơi ròm chị nhỉ !
    Thực ra em cũng kg quan trọng lắm vấn đề cân nặng của con, chỉ cần con khỏe mạnh ,lanh lợi là được rồi....trộm vía....bé nhà em chưa cần đến 1 viên thuốc nào cả, mọc răng cũng khỏe re, chả sốt gì hết :LoveStruc:
    • 2,595 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Mẹ Anh ơi, con tớ là con trai nên tớ không có bảng con gái.

PB ơi, tớ chịu vì thằng nhà tớ có ăn gì đâu. Nó uống sữa thì trộm vía bao nhiêu cũng hết, hôm nào vui thì khoảng 1.2l, hôm nào buồn thì 900ml, nhưng ăn thì chẳng ăn mấy, cháo, bột tính bằng thìa. Tớ cũng chẳng lo lắm vì bên này người ta cũng chẳng quan trọng chuyện ăn dặm bằng uống sữa, ko quan trọng chuyện cân nặng theo tháng bằng tỉ lệ cân nặng/chiều cao (con tớ đc xác định là baby size S , tức là nó sẽ bé bé như vậy mãi thôi) , và quan trọng là phát triển vận động và giấc ngủ.

Nói thế chứ bsĩ của nó cũng đang bắt giảm sữa xuống để tăng lượng đặc lên, nhưng thằng nhà tớ nó ăn cơm nát và thịt nhá rồi nên cũng chưa cần thiết phải cắt vội. Với nó một cục thịt, 2 thìa cơm, 1 cục bơ nhỏ thì nhanh chứ 1 bát cháo bé thì có mà 2 tiếng chưa hết. Tính ra thì tổng lượng cũng như vậy, nhưng thay vì đổ nước nấu cháo, nó ăn mấy mẩu thịt, rau, cơm xong thì nó uống sữa.

~ Đậu Dế ~

• 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đậu ơi , có bảng chiều cao không? Con nhà mình cân nặng 8.1k trong kêng A nhưng chiều cao chắc có vấn đề - chỉ dài có 68 cm thui ...hic hic .

• 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bố Minh có sưu tầm được 01 file dùng để theo dõi xem Baby có suy dinh dưỡng hay không (tính theo chiều cao và cân nặng) và rất dễ sử dụng, nhưng bố Minh không up lên được. File này có đầy đủ cho cả bé trai và bé gái.
    Vậy, bà mẹ nào cần thì hãy gửi địa chỉ mail cho bố Minh nhé: tranminh474@yahoo.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!!!!!!
    Bố Minh làm ơn gởi cho tớ một bản theo địa chỉ sau nhé: toancanhvn@vnn.vn. Chào thân ái.
    • 708 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bo Minh cho minh 1 file voi nhe, minh cung dang so con minh bi suy dinh duong day. Be duoc 6 thang, con gai, nang 6.8kg va cao cung 68 luon. Be lam bieng bu lam nen minh cung hoi lo, Bo minh vui long goi file theo dia chi : t_van2002@yahoo.com nhe. Thanks.
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn nào muốn xin file Bố Minh thì PM cho bố ấy nha!
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Vào định post lại thôi hhihi , sợ các mẹ buồn , thui vậy , con tớ trộm vía mập ,,chả kiểm tra nữa , còn đang tính điều chỉnh cho con ăn ko lên cân nhiều quá nữa
    @Mẹ Đậu : check hộ tớ 7 tháng cao 76cm là ổn chưa ,chắc ko bị "nùn" đâu nhể .
    • 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranminh Xem bài viết
    Bố Minh có sưu tầm được 01 file dùng để theo dõi xem Baby có suy dinh dưỡng hay không (tính theo chiều cao và cân nặng) và rất dễ sử dụng, nhưng bố Minh không up lên được. File này có đầy đủ cho cả bé trai và bé gái.
    Vậy, bà mẹ nào cần thì hãy gửi địa chỉ mail cho bố Minh nhé: tranminh474@yahoo.com.vn
    Bố Minh ơi cho em xin 1 bản theo dõi Baby nhé. Baby nhà em 2 tháng nay ko thèm tăng cân rồi, hu huhu....ko biết đang ở kênh nào nữa....cảm ơn Bố Minh nhìu nhìu. vietnga20062003@yahoo.com
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Các bạn ơi cần bản theo dõi thì viết mail cho bố Minh , viết vào đây xin bản theo dõi lại mất công bị Admin nhắc nhở , rùi admin lại mất công đi xoá , cứ PM thẳng cho bố Minh đi các bạn .
    • 397 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Các bạn ơi cần bản theo dõi thì viết mail cho bố Minh , viết vào đây xin bản theo dõi lại mất công bị Admin nhắc nhở , rùi admin lại mất công đi xoá , cứ PM thẳng cho bố Minh đi các bạn .
    sao vậy:Thinking: :Thinking: :Thinking: Tại sao lại bị xoá:Sigh:
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bikinibi Xem bài viết
    sao vậy:Thinking: :Thinking: :Thinking: Tại sao lại bị xoá:Sigh:
    Tại vì Admin bẩu không xin tài liệu trên diễn đàn mà làm loãng topic nên chỉ PM hay mail xin tài liệu thôi, không thì xóa chứ!
    • 7 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh da gui cho ban roi day. Chek mail nhe
    • 397 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hiểu rồi, hiểu rồi, nhưng diễn đàn là nói về số kg mà, mà cái tài liệu ấy cũng có liên quan chứ nhỉ? khó nghĩ quá.
    Chẳng là mẹ Bikinibi sau khi không dám đem Bi ra khám - vì chán lắm - nên cũng lâu lâu tò mò xem là bi có đủ cân không - AQ một tý
    • 2,595 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Nhà Fox chạy qua bên topic bác sĩ dinh dưỡng cũng là mẹ, có bạn gì y như Sóc.

Chiều cao nhá (từ trung bình trở lên nhá, chắc là chẳng ai lo con cao quá đâu nhể?)

6 tháng: 68.2
    7 tháng: 69.7
    8 tháng: 71.3
    9 tháng: 72.3

~ Đậu Dế ~