Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

nên chọn sữa gì cho bé 7 tháng tăng cân (sinh thiếu tháng )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chào các mẹ thông thái!Xu nhà em sinh ở tuần 33, nặng 1,5kg. bây giờ 7 tháng rồi mà mới 5,5kg 4 tháng đầu con tăng cân đều. từ 5 tháng đến nay con vẫn dậm chân ở mức 5,5kg thui
    một điều quá thiệt thòi là con em k ti mẹ từ bé đên giờ,e vắt sữa ra cho con ti bình, bây giờ e gần cạn sữa rùi,giờ em cho con uống Nan pro và đang cho con ăn dặm, ăn bột nấu với thịt,cá,tôm và rau các loại.
    các mẹ tư vấn cho em nên chọn sữa nào và nấu bột thế nào để con tăng cân với ạ?
    cảm ơn các mẹ nhìu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 15 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị cho bé ăn thử Similac Advance đi ạ. Em thấy sữa này lên cân tốt, mát, lại bổ sung cả vitamin D nữa. Chúc bé ăn ngon tăng cân đều cho mẹ đỡ lo nhé.

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị. Em sẽ mua cho bé thử xem tn. Nhưng k biết sữa similac đấy có sữa cho bé
    7 tháng k chị nhỉ

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên cho bé đi tư vấn dinh dưỡng đi, bé như vậy là suy dinh dưỡng rồi. Với lại bé cũng đã ăn dặm, bs sẽ có chế độ ăn phù hợp và cân đối giữa thức ăn và sữa cho bé. Còn sữa thì tùy cơ địa mỗi bé thôi bạn ơi, khó nói lắm, có bé hợp có bé k. Như bé nhà mình uống Nan k tăng cân, Similac thì bị phân sống, bây giờ uống Friso Gold thấy được. Nhưng mình thấy mấy bé sinh non người ta hay nuôi bằng sữa non lắm mà, hiệu Good Health í, giúp tăng cân tốt. Bạn nghiên cứu thử xem. Chúc bé khỏe mạnh và tăng cân tốt nhé.

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng .e cũng đng tính đưa con đi viện dd nhưng em chư biế nên khám ơ đâu. Mẹ nào biết địa chỉ khám dinh dưỡng tốt chỉ em với ạ

• 145 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

S26 e ơi. Ku nhà c bú sữa mẹ kết hợp sữa ngoài từ khi mới sinh, c cho uống song song S26 và Friso gold. Trộm vía giờ 5 tháng 21 ngày đc 9k8 rồi, lúc sinh 3kg

• 11 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình có người bà con cũng sinh non, nằm trong Từ Dũ từ lúc bầu đến lúc phải mổ luôn. Nghe nói bs kê cho bé dùng sữa dành riêng cho trẻ sinh non & nhẹ cân là Similac Neosure, bạn nghiên cứu thử xem, nói chung là cũng tùy loại sữa mà bé hợp hay không nữa, thử thì mới biết vì mỗi bé khẩu vị & cơ địa khác nhau bạn à.

• 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh tuần 30 nặng chưa tới 1kg ý. giờ cũng tròn 7 tháng rồi nhưng cũng bé tí xíu ấy. tớ cũng cho uống similac neosure cho bé thiếu tháng đấy. 4 tháng đầu cũng được 800g/tháng nhưng gần 2 tháng lại đây không tăng mấy, đang tính lại mua Si neosure thôi vì đợt vừa rồi ti toe cho con uống S26 chắc con khong hợp.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng sinh thiếu tháng, 32 tuần, con được 2,3kg, giờ được gần 8 tháng rùi, con cũng được 8kg thôi, nhưng trộm vía từ lúc sinh con vẫn tăng cân đều mỗi tội xuất phát thấp nên tăng vậy cũng chưa bằng các bạn cùng tháng. Nhưng như vậy là mình cũng mừng lắm rùi vì con mình vẫn tăng cân bình thường. Mình cho con dùng Similac Neosure từ lúc mới sinh theo chỉ dẫn của bác sỹ Viện Nhi. Bạn thử cho con ăn xem, sữa này là hàng chuyên trị cho các bé sinh non, nhẹ cân đấy. Mình thì thấy đúng là có hiệu quả thật.

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cứ nghĩ mỗi mình sinh thiếu tháng chứ. Hjx cũng có nhìu mẹ cùng cảnh ngộ quá.
    Mỗi tội bé nhà mình 3 thá ni rùi chẳng tăng kg nào. Bùn ơi là bùn.
    Mình vừa cho con đi khám dd về rùi bác sĩ kê đơn cho 3 bữa bột cơ. Nhưng mình cho bé ăn khổ quá. Bé không chịu nuốt toàn ngậm thui. Chẳng biết làm tn nữa

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2