Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

nên chọn sữa gì cho bé 7 tháng tăng cân (sinh thiếu tháng )

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chào các mẹ thông thái!Xu nhà em sinh ở tuần 33, nặng 1,5kg. bây giờ 7 tháng rồi mà mới 5,5kg 4 tháng đầu con tăng cân đều. từ 5 tháng đến nay con vẫn dậm chân ở mức 5,5kg thui
    một điều quá thiệt thòi là con em k ti mẹ từ bé đên giờ,e vắt sữa ra cho con ti bình, bây giờ e gần cạn sữa rùi,giờ em cho con uống Nan pro và đang cho con ăn dặm, ăn bột nấu với thịt,cá,tôm và rau các loại.
    các mẹ tư vấn cho em nên chọn sữa nào và nấu bột thế nào để con tăng cân với ạ?
    cảm ơn các mẹ nhìu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nên chuận bị gì cho bé về VN chơi 2 tháng

CHào các mẹ, GIa đình mình chuẩn bị cho bé về vn chơi tết 2 tháng nhưng chưa chuận bị gì cho bé được nhiều, Các mẹ ở Châu Âu có con nhỏ đã cho về VN hãy giúp mình xem nên mang gì về cho bé, cả đồ ăn lẫn đồ dùng, mình sẽ chuẩn bị mọi thứ nếu có thể:Smiling: , Bé gái nhà mình 11 tháng, cám ơn các mẹ...

• 8 sai lầm khi nấu cháo làm bé chậm tăng cân

Nấu cháo bằng nước xương, cho bé ăn nhiều khoai tây, cà rốt hoặc đồ nghiền nhuyễn quá lâu... là...

• Nên chọn sữa nào cho bé bây giờ các mẹ nhỉ.

Mình chuẩn bị sinh em bé nhưng ko biết chọn sữa nào cho bé vì trên thị trường bây giờ quá nhiều loại sữa,ko biết chọn loại nào bây giờ.Mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với,sữa nào vừa mát,vừa giàu dinh dưỡng,vừa dễ hấp thụ nữa.cảm ơn các mẹ nhiều.

• Lưu ý lượng chất trong chế biến ăn dặm cho bé

Cái mà mình quan tâm và đau đầu nhất khi chế biến ăn dặm cho con, chính là liều lượng đồ ăn thế nào...

• Giường Thú Cưng Ngộ Nghĩnh Cho Bé

Xin thông báo đến quí khách hàng, các bà mẹ : chúng tôi chuyên cung cấp : Giường Thú Cưng Ngộ...

• 15 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị cho bé ăn thử Similac Advance đi ạ. Em thấy sữa này lên cân tốt, mát, lại bổ sung cả vitamin D nữa. Chúc bé ăn ngon tăng cân đều cho mẹ đỡ lo nhé.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị. Em sẽ mua cho bé thử xem tn. Nhưng k biết sữa similac đấy có sữa cho bé
    7 tháng k chị nhỉ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên cho bé đi tư vấn dinh dưỡng đi, bé như vậy là suy dinh dưỡng rồi. Với lại bé cũng đã ăn dặm, bs sẽ có chế độ ăn phù hợp và cân đối giữa thức ăn và sữa cho bé. Còn sữa thì tùy cơ địa mỗi bé thôi bạn ơi, khó nói lắm, có bé hợp có bé k. Như bé nhà mình uống Nan k tăng cân, Similac thì bị phân sống, bây giờ uống Friso Gold thấy được. Nhưng mình thấy mấy bé sinh non người ta hay nuôi bằng sữa non lắm mà, hiệu Good Health í, giúp tăng cân tốt. Bạn nghiên cứu thử xem. Chúc bé khỏe mạnh và tăng cân tốt nhé.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng .e cũng đng tính đưa con đi viện dd nhưng em chư biế nên khám ơ đâu. Mẹ nào biết địa chỉ khám dinh dưỡng tốt chỉ em với ạ
    • 145 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

S26 e ơi. Ku nhà c bú sữa mẹ kết hợp sữa ngoài từ khi mới sinh, c cho uống song song S26 và Friso gold. Trộm vía giờ 5 tháng 21 ngày đc 9k8 rồi, lúc sinh 3kg
    • 11 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình có người bà con cũng sinh non, nằm trong Từ Dũ từ lúc bầu đến lúc phải mổ luôn. Nghe nói bs kê cho bé dùng sữa dành riêng cho trẻ sinh non & nhẹ cân là Similac Neosure, bạn nghiên cứu thử xem, nói chung là cũng tùy loại sữa mà bé hợp hay không nữa, thử thì mới biết vì mỗi bé khẩu vị & cơ địa khác nhau bạn à.
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh tuần 30 nặng chưa tới 1kg ý. giờ cũng tròn 7 tháng rồi nhưng cũng bé tí xíu ấy. tớ cũng cho uống similac neosure cho bé thiếu tháng đấy. 4 tháng đầu cũng được 800g/tháng nhưng gần 2 tháng lại đây không tăng mấy, đang tính lại mua Si neosure thôi vì đợt vừa rồi ti toe cho con uống S26 chắc con khong hợp.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng sinh thiếu tháng, 32 tuần, con được 2,3kg, giờ được gần 8 tháng rùi, con cũng được 8kg thôi, nhưng trộm vía từ lúc sinh con vẫn tăng cân đều mỗi tội xuất phát thấp nên tăng vậy cũng chưa bằng các bạn cùng tháng. Nhưng như vậy là mình cũng mừng lắm rùi vì con mình vẫn tăng cân bình thường. Mình cho con dùng Similac Neosure từ lúc mới sinh theo chỉ dẫn của bác sỹ Viện Nhi. Bạn thử cho con ăn xem, sữa này là hàng chuyên trị cho các bé sinh non, nhẹ cân đấy. Mình thì thấy đúng là có hiệu quả thật.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cứ nghĩ mỗi mình sinh thiếu tháng chứ. Hjx cũng có nhìu mẹ cùng cảnh ngộ quá.
    Mỗi tội bé nhà mình 3 thá ni rùi chẳng tăng kg nào. Bùn ơi là bùn.
    Mình vừa cho con đi khám dd về rùi bác sĩ kê đơn cho 3 bữa bột cơ. Nhưng mình cho bé ăn khổ quá. Bé không chịu nuốt toàn ngậm thui. Chẳng biết làm tn nữa
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó dùng Si Neosure ý , rất tốt, con mình uống không bị táo đâu. Nếu mẹ nó muốn cho bé đi khám dinh dưỡng thì qua 70 Nguyễn Chí Thanh, bác sĩ khám cũng nhiệt tình, chu đáo lắm.
    • 361 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Con mình cũng sinh non, lười ăn bột vô cùng. Giờ gần 10 tháng mà có 7kg6. Khởi điểm 28w, 1kg. Về chuyện ăn bột thì mình có cách như sau. Vì con lười ăn thìa nên mình chia làm 2 loại bột. Một loại lỏng hơn cho con bú bình để có tí hồ cho chắc người. Một bát bột đặc hơn mình đút thìa, con ăn bao nhiêu thì ăn ko ép. Mình làm được 2 ngày thấy cũng có vẻ ổn. Đợt trước mình đút thìa con lười ăn vô cùng, chỉ ăn dc 10 thìa là khóc thét, ko chịu ăn nữa
    Mẹ yêu con gái nhất trên đời
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Youngran Xem bài viết
    Con mình cũng sinh non, lười ăn bột vô cùng. Giờ gần 10 tháng mà có 7kg6. Khởi điểm 28w, 1kg. Về chuyện ăn bột thì mình có cách như sau. Vì con lười ăn thìa nên mình chia làm 2 loại bột. Một loại lỏng hơn cho con bú bình để có tí hồ cho chắc người. Một bát bột đặc hơn mình đút thìa, con ăn bao nhiêu thì ăn ko ép. Mình làm được 2 ngày thấy cũng có vẻ ổn. Đợt trước mình đút thìa con lười ăn vô cùng, chỉ ăn dc 10 thìa là khóc thét, ko chịu ăn nữa
    .

Mình vừa cho con đi khám dd về rùi. Bs kê cho ăn 3 bữa bột. Nhưng khổ lắm con chẳng chiụ nuốt cứ ngậm khư khư thui.
    Xu nhà minh vừa khỏi sốt hôm qua. Bây giờ bộtcungx không ăn. Sữa cũng không chiụ ăn kê cả khi bón thìa. Mình buồn lắm chẳng bít làm tn
    Con còi mẹ xót vô cùng. Giờ 7 tháng 25 ngày rùi mới được 5.6kg thui :'(:'(:'(:'(:'(
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sinh thiếu tháng, 35 tuấn 2.3kg.nay bé được 5 tháng 23 ngày được 7.7kg.từ lúc sinh bé nhà mình uống sữa Nétlle Pre Nan (sữa dành cho trẻ sinh nhẹ cân).bé mình chỉ bú toàn sữa bình không bú sữa mẹ,đến khi bé được 5kg mình cho bé uống sữa Nétlle Nan Pro1.bé mình vẫn tăng cân đều.mình đang cho bé ăn dặm bột Nétlle.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui .trộm vía mẹ nó nuôi con khéo quá
    Huhu chả bù cho mình. Con k chịu ăn rùi mà mẹ còn k biết chăm
    Con mình lười ăn nên mình chả bít làm tn nữa
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị thử cho bé uống sữa Picot của pháp xem sao hiện nay chiếm đông đảo các mẹ cho con dùng.phần lớn dùng cho trẻ sơ sinh vì có chứa Bb12 giúp trẻ ko được bú sữa mẹ có 1 lương Bb12 trong đường ruột của bé được 1 lượng tương đương như trẻ đang bú sữa mẹ.Chúc chị chọn được sữa phù hợp cho bé,chúc bé hay ăn chóng lớn.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng sinh đôi thiếu 2 tháng, sử dụng sữa similac neosua nhưng dạng nước 22 kcal từ ngày bé xuất viện đến lúc đạt cân chuẩn như trẻ bình thường. Hnay tron 4 tháng 1bé 7,5kg, 1 bé 7,3kg. Mình thấy sữa nước trẻ dê. Háp thụ hơn nhiều. Các mẹ cho mình hỏi, con thiếu tháng của các mẹ mấy tháng biết lẫy, mấy tháng giữ đc cổ. Be nhà mình chưa lẫy mình lo lắm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng lẫy được rùi. Nhưng việc lẫy thì tùy tưng bé mà . Bạn đưng lo quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em cho con dùng sữa XO từ lúc sinh ra đến giờ . Hai con phát chiển rất cân đối mới được có 9 tháng 20 ngày thôi nhưng con đã có thể tự đi trên đôi chân của mình được rồi , ngoài ăn uống ra cá mẹ cũng phải luyện tập chân tay cho con nhiều vào để tiêu hao năng lường thì các con mới cảm thấy thèm ăn và tăng cân