Lượng sữa, cháo cho bé theo từng tháng tuổi

• 1.4K Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 664 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em thì 8m mà đc có 7,5kg
    chế độ ăn còn hơn con nhà chị
    8h : Ăn 1 bát ăn cơm cháo ( 20g thịt và 1 ít rau xanh)
    9h30 : Uống 60ml sữa ngoài
    11h30 : Ăn 1 bát ăn cơm cháo (thịt + rau)
    2h : Uống 50ml nước cam hoặc 1 quả chuối hay nước ép trái cây
    4h : Uống 80ml sữa ngoài
    6h : Ăn 1 bát cháo (thịt + rau)
    9h : Uống 100ml sữa ngoài
    Đêm ngủ bú 2 cữ sữa mẹ nữa
    Nói chung tùy vào mức độ ăn của con chị chứ như con chị ăn cũng ko phải là nhiều đâu
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có đọc qua bài của các mẹ, mình cũng có con nhỏ 9thang1 5 ngày mà có 8kg ha,,hjc
    sáng 6h: 1 chén cháo (cá , lươn, tôm)
    7h: 60ml sữa
    10h : nữa hủ yaua
    11h30: 1 chén cháo ,,an nho hoặc chuối
    12h 60ml sữa
    3h: yến sào or phomai
    4h: 1 chén cháo
    6h 60ml sữa
    8h 60 ml sữa
    cả đêm bú mẹ
    vậy mà sao thấy bé nhỏ quá..hjc,, bé lúc rày ko chịu bú bình toàn là đút ko hà.
    mình sợ bé suy dd quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Tôm nhà mình 8 thág đc 9,5kg r. Lúc đầu mìh cũg cho ăn 2 bữa nhưg d.này mìh cho ăn 3 bữa r. Nhưg cu nhà mìh k ăn bát ăn cơm đâu mà toàn tíh bằng tô canh thôi. Trộm mụ cháu ăn ngoan lắm. Bữa phụ thì mìh cho ăn hoa quả hoặc vág sữa hoặc sữa chua. Nhưg chủ yếu cháu vẫn bú mẹ nhiều lắm vì mìh ở nhà chưa đi làm ^^
    comment by WTT mobile view
    • 132 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bé nhà mình 6,5 tháng rồi. bé bú sữa mẹ hoàn toàn tới 6 tháng thì bắt đầu dặm thêm sữa ngoài. bé trộm vía 11kg dài 72cm rồi. mà bé ko thích ăn. đút ăn thì nhăn nhó lắm. giờ mình đang đau đầu vì bé chỉ mê sữa thôi. lần nào ăn dù bỏ đói cả buổi trời bé cũng thút thít 2-3 muống cháo hoặc bột rồi đòi bú chứ ko ăn. mình muốn tập ăn mà con ko hứng thú lắm...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mebapnuong
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 7t rưỡi...mà đc 9.5kg rồi....mỗi ngày bé ăn 3 bữa cháo với rau và thịt cá...mỗi bữa ăn một chén đầy..loại chén cơm mình hay dùng ấy ạ(bé ăn cháo nguyên hạt chứ Ko xay)...bé nhà em Ko bú bình...nhưng bú mẹ nhiều lắm...Ngày hơn 10 lần...Em cho bé ăn dặm thêm trái cây và váng sữa(Ko thường xuyên lắm)
    Các mẹ thấy như vậy có hợp lý chưa..nếu có gì thiếu sót thì chỉ em với
    comment by WTT mobile view
');