Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Giúp trẻ ăn dăm đúng cách-Bé nhà em 7 tháng tuổi mà không chịu ăn dặm, em phải làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Các mẹ tư vấn giúp em với! Bé nhà em nay được 7 tháng rồi mà cứ đút thìa thì y như rằng miệng nó cứ bặm lại , em không tài nào đút thìa được. Thế nhưng khi đưa đũa hay rau... thì lại há miệng ra. Sẽ không có vấn đề gì nếu cứ cho đồ ăn vào miệng là trớ. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với!

Thanks các mẹ nhìu nhìu.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Bill nhà em sinh lúc 36 tuần, được 3.3kg.
    Giờ được 6,5 tháng trộm vía cháu cao 70, nặng 11.5kg
    Cháu bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu, ra 6 tháng em mới cho ăn cháo trắng và bột rau củ, 2 ngày em lại cho ăn thêm một chén nhỏ quả bơ. Em lo cháu thừa cân nên ko dám cho ăn váng sữa, ko uống sữa ngoài. EM thấy quả bơ rất tốt nhưng ko biết có sợ ăn có béo phì ko?
    Em đang băn khoăn thực đơn giai đoạn tiếp theo, các mẹ giúp em với

• 815 Bài viết

• 1,205 Được cảm ơn

Bơ là thực phẩm giảm cân mà mẹ nó, ăn bơ không đường ko sữa thì ko bao giờ béo cả nhé

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ có lo lắng quá không ? Bé nhà em 2 ngày ăn 1 váng sữa nè mẹ. Em hay cho bé ăn linh tinh nhiều loại trái cây. bơ, xoài, dây tây, quả na, chuối ... nhiều lắm những quả nào được là em cho ăn hết. xay mịn ra rồi cho bé ăn. Bé nhà em thích trái cây lắm. 2 ba bữa là lại uống nước cam. Cho bé ăn trái cây và rau quả nhiều nên bé nhà em ko có dấu hiệu béo phì, đường ruột cũng tốt nữa, out put đẹp ngày nào cũng đi đều đặn đúng h luôn mẹ ạ. với em cũng cho bé uống sữa có thành phần protobi nữa nên hệ tiêu hóa tốt lắm. Bác sĩ bảo là cân nặng hợp lí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ leechoco ơi ! cách nào mà mẹ cho bé ăn trái cây ngoan vậy, bé nhà em á, còn lâu nha. bởi vậy nên đi khó lắm mẹ. Mỗi lần mà bé đi là mặt mày đỏ bừng bừng, em nhìn mà sót lắm ợ

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ cứ tập cho bé ăn từ từ. Có thể là bé không thích loại trái này nhưng thích loại trái khác. tip cho mẹ là nghĩ coi mẹ thích ăn trái cây gì hay 3 bé thích ăn món gì nhen có thể bé sẽ có khẩu vị giống 3 mẹ. Mẹ muốn bé tiêu hóa tốt phải ăn trái cây rau củ nhiều.
    Trái cây cứ nghiền mịn ra cho bé ăn. Nếu bé ko chịu, thử cho thêm 1 tí đường [ ít thôi nghe mẹ]. có khi bé sẽ thích. Mẹ coi lại loại sữa đang dùng có thành phần protobi tốt cho tiêu hóa không ?
    Em vẫn xài nutrilatt cho bé.

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng y hệt bé này. Mím môi mím vào nhất quyết k ăn. Mình dùng hạ sách là cho nghe Xuân Mai mà con cũng chỉ ăn được 3-4 thìa tử tế. Hic hic

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, nhưng con nhà em chưa được 7 tháng nhưng nặng tới gần 12kg rồi nên em mới lo thừa cân, nhưng trộm vía cháu cứng và nghịch lắm. cháu biết lẫy từ lúc 4 tháng , bây giờ cho ngồi thì biết ngồi rồi nhưng chưa tự lật rồi ngồi lên được

• 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé ngà các mẹ này giống con nhà mình qua . giờ cũng đc 7m rồi mà cứ cho thìa cháo thìa bột vào là con cứ đùn ra đùn vào . xúc cho con đc vài chục ml cháo thì chắc phải ra ngoài nửa . nhiều khi chán chẳng muốn nấu nhưng nghĩ con tầm này rồi mà ko ăn đc cháo bột cũng lo

• 69 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng cần được các mẹ tư vấn giúp. Bé nhà mình lúc 5m bắt đầu ăn dặm rất ngon lành nhưng giờ 7m thì hình như bé ngán cháo rùi thì phải, cứ thấy cháo + thìa là bé ko chịu ăn, nhưng bé sẽ ăn rất ngon lành nếu mình cho ăn cơm + dùng đũa. Mình thấy bé đi tiêu tốt nếu ăn cơm nhưng vấn đề là bé còn nhỏ quá + chưa có cái răng nào thì làm sao đây?

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7