Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Dụng cụ chế biến đồ ăn dặm cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 145 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình mới gia nhập diễn đàn, trước đây chỉ đọc thôi :Rose:. Bé của mình được hơn 3 tháng rồi. Mình muốn mua bộ đồ chế biến ăn dặm cho bé để mai mốt nấu cho con. Ai biết chỗ nào bán thì chỉ mình với nhé, thanks nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà Nội thì ra Hà Diện ( phố Lãn Ông hoặc Nguyễn Khuyến) mà mua. Bộ của hãng Farlin giá khoảng hơn hai trăm, còn nếu bạn thích bộ như của mẹ Ổi thì mua ở 66 Trương Định ( hoặc đặt trên trang thichhangnhat.com), giá bốn trăm mấy gì đó. Nhưng theo mình thì như nhau cả. Mua bộ kia vừa đẹp, vừa tiết kiệm hihi..
    • 3,469 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Nam Xem bài viết
    Mình mới gia nhập diễn đàn, trước đây chỉ đọc thôi :Rose:. Bé của mình được hơn 3 tháng rồi. Mình muốn mua bộ đồ chế biến ăn dặm cho bé để mai mốt nấu cho con. Ai biết chỗ nào bán thì chỉ mình với nhé, thanks nhiều.
    Mình có 1 bộ chế biến giống của mẹ Ổi, mua về định chế biến cho con mà bị bà ngoại phản đối, nên giừ còn mới nguyên. Nếu bạn có nhu cầu thì alo mình nhé!!! PM mình nhé!
    • 145 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhưng mình ở Tp HCM. Không biết ở TPHCM bán những dụng cụ này ở đâu, mình hỏi ở cửa hàng Mẹ và Bé mà ko có.
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom chu nhat, minh moi ghe Pảkson Hung Vuong Q5, thay co ban Dung cu che bien do an dam cho be hieu Pigeon, nhung gia hoi cao, những 668K/bộ, y chang cái của mẹ Ổi. Mình cũng thích lắm nhưng tiếc tiền nên lại thôi, không dám mua.
    • 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

sao các bạn k mua bộ của farlin ấy có hơn 200k thui à

• 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Nam Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhưng mình ở Tp HCM. Không biết ở TPHCM bán những dụng cụ này ở đâu, mình hỏi ở cửa hàng Mẹ và Bé mà ko có.
    Bạn đến thử Maximart Cộng Hòa, Citimart Chu Văn An, gần cầu Chu Văn An có bán đồ của Farlin. Không thì lên web bubucare.com đặt mua (giá 247.000đ). Nếu không cần cầu kỳ quá thi mua lẻ. Mình thấy có đồ vắt cam, rây, bàn mài, cối chày
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mẹ nào đã dùng bộ chế biến đồ ăn dặm của Farlin với: bé nhà mình mới tập ăn dặm nên phải xay nhuyễn đồ ăn thì dùng bộ đồ này có ok không? Hay vẫn phải dùng máy xay sinh tố thì thức ăn mới nhuyễn được? Cảm ơn các mẹ
    • 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình đang dùng bộ chế biến của Farlin. Mình chỉ mới dùng mỗi cái rây !!! Thấy cái rây hơi nhỏ. Mình không xay mà chỉ nghiền nhuyễn rồi lọc qua rây. Thấy em bé ăn tốt.
    • 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trihoang Xem bài viết
    Mình đang dùng bộ chế biến của Farlin. Mình chỉ mới dùng mỗi cái rây !!! Thấy cái rây hơi nhỏ. Mình không xay mà chỉ nghiền nhuyễn rồi lọc qua rây. Thấy em bé ăn tốt.
    Cảm ơn bạn nhé. Thế là phải dùng cả đồ nghiền nữa chứ nhỉKhông biết có bán lẻ không bạn nhỉ
    • 475 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình luộc (hoặc hấp) củ, quả rồi thì nó mềm, mình dùng thìa inox nghiền , còn cái chày mình không dùng tới vì nó nhẹ hều.
    • 7,202 Bài viết

• 11,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trihoang Xem bài viết
    Mình luộc (hoặc hấp) củ, quả rồi thì nó mềm, mình dùng thìa inox nghiền , còn cái chày mình không dùng tới vì nó nhẹ hều.
    Đúng thế, thìa múc canh inox chẳng hạn, nghiền rất tốt, k cần phải mua đồ nghiền riêng. Còn cái chày thì vì bằng gỗ nên mình cũng chả dám dùng, sợ k vệ sinh
    • 145 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình mua bộ dung cụ chế biến của Farlin rồi, cảm ơn mọi người nhiều nhé.
    • 6,360 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Bộ chế biến ăn dặm này thực ra mua lẻ thì rẻ và tiện hơn, chứ cái bộ của Farlin mình thấy chỉ bày cho đẹp mắt thôi.

Mình mua lẻ cái rây (2 lớp) loại to, dùng dễ hơn. Thìa inox, cái bát kê bên dưới cái rây, vắt cam... thì hầu như nhà nào cũng sẵn. Chày thì các mẹ vào Big C mua cái bộ chày cối bằng inox ý, hoàn toàn sạch sẽ... Mình mất có 79k tiền chày cối thôi.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,360 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean Hạt Đậu Xem bài viết
    Cho mình hỏi mẹ nào đã dùng bộ chế biến đồ ăn dặm của Farlin với: bé nhà mình mới tập ăn dặm nên phải xay nhuyễn đồ ăn thì dùng bộ đồ này có ok không? Hay vẫn phải dùng máy xay sinh tố thì thức ăn mới nhuyễn được? Cảm ơn các mẹ
    máy xay sinh tố hoặc rây 2 lớp thì nghiền nhuyễn được đồ ăn. Mình xay nhuyễn thì dùng máy xay cho nhanh, chỉ đến lúc cần lổn nhổn mới nghiền qua rây.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vchv Xem bài viết
    Mình có 1 bộ chế biến giống của mẹ Ổi, mua về định chế biến cho con mà bị bà ngoại phản đối, nên giừ còn mới nguyên. Nếu bạn có nhu cầu thì alo mình nhé!!! PM mình nhé!
    Mình đã PM cho mẹ nó rồi đấy, trả lời sớm cho mình nhé
    • 175 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn tìm mua bộ chế biến thức ăn cho bé, nhưng lại tiếc tiền vì lo mua rồi không dùng đến. Mẹ nào có bộ chế biến đó không dùng đến thì để lại cho mình nhé.
    Đôi khi ta hát lời hát nghêu ngao, thương một vì sao rời xa quá vội...
    YM: mebeminhduong /email: mebeminhduong@yahoo.com
    • 1,397 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhduong Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn tìm mua bộ chế biến thức ăn cho bé, nhưng lại tiếc tiền vì lo mua rồi không dùng đến. Mẹ nào có bộ chế biến đó không dùng đến thì để lại cho mình nhé.
    Theo mình thì bạn không cần phải mua cả bộ đồ đâu!- Mình thấy cần nhất là cái rây bột, cái đó ngoài chợ bán đầy mà lại rẻ! - CÁi thứ 2 là dụng cụ ép tỏi (Cái này có bạn cần, có bạn không: Còn mình thì dùng nó để ép nước mía nấu bột cho con)- Kế đến là máy xay sinh tố- Còn lại tất cả đồ dùng đều đang sẵn có ở nhà bạn dùng hàng ngày: Bát, thìa, đũa, xoong nhỏ. Bạn cẩn thạn thì để riêng đồ của em bé ra không rủa chung với người lớn đỡ mỡ muối bám vào.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thì chỉ thích mỗi cái thìa ở bộ đồ chế ăn dăm đó.hihi..........
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình không thích bộ kiểu Farlin lắm vì chày gỗ, không vệ sinh. Mình mua luôn beababy cook nấu cho tiện, khỏi phải canh bột sôi bị trào ra ngoài. Đến khi bé lớn ăn cháo thì dùng bộ cốc nấu trong nồi cơm điện của Pigeon là ok.