• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.81K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình ti mẹ đến tháng thứ 8 thì mình cho bú thêm sữa công thức nhưng bé có dấu hiệu dị ứng sữa bò (uống vào là quanh vòm miệng mần đỏ và bị tiêu chảy). Mình mua sữa dê Danlait về cho bé uống thì thấy không sao hết, tuy nhiên mua rồi mình mới tìm hiểu về sữa này thì thấy nhiều thông tin không đồng nhất quá nên quyết định dừng . Vậy mình có nên đổi sang loại sữa khác cho bé ko? Mình thấy các mẹ bảo đổi sữa liên tục bé sẽ bị rối loạn tiêu hóa (mình ko có kinh nghiệm cho bé ăn sữa công thức nên không biết).

Về sữa Danlaint bé nhà mình mới uống 3 lần: 1 lần 30ml, 1 lần 60ml và 1 lần 90ml. Vậy đã sợ bé quen sữa chưa hả các mẹ? Giờ mà mua loại sữa dê khác cho bé uống thì bé có RLTH ko? Mà sữa dê không phổ thông, mình cho bé uống các loại sữa dành cho bé dị ứng như Nan HA, Enfa lactofree...dc ko các mẹ? Giờ mà ko đổi sữa ngay được thì bé nhà mình đói mất các mẹ ạ

Các mẹ giúp mình với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dinh dưỡng cho trẻ từ 0 - 1 tuổi - tưởng thế mà chả phải thế !

1. Từ 0-6 tháng, WHO khuyên bạn hãy chỉ cho con bú sữa thôi, đặc biệt là sữa mẹ. Mình sẽ không bàn...

• Các món ăn dặm hấp dẫn từ khoai tây

Mình chia sẻ cho các mẹ những món ăn dặm tuyệt ngon và hấp dẫn từ khoai tây nhé! Khoai tây...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Bé ngán sữa. Có nên đổi sữa cho bé không???

Bé nhà em được 4th rưỡi. Bé ăn dặm sữa ct từ lúc 3th rưỡi vì em không đủ sữa cho bé. Mỗi lần bé chỉ ăn được 100-110ml thôi. Nhưng khoảng tuần nay bé có vẻ chán sữa. Bé ăn cả giờ hơn mới xong bữa,mệt mỏi cực kì. Khi ngủ thì bé ăn nhanh,nhưng dễ bị sặc. Còn khi thức thì em bó tay, bé chỉ nhai nhai...

• có nên đổi sữa cho bé không ?

:Smiling: Xin chào các chị em của Webtretho ! em là thành viên mới và lần đầu tiên làm mẹ nên rất lo lắng về tình trạng của con em. Hiện nay bé nhà em được 4 tháng 10 ngày rồi, đang uống sữa Similac hơi bị táo khoảng 4 ngày mới đi 1 lần và khi bú thì bụng sôi và đau nên chán bú (lúc 3 tháng là...

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi bạn, hiện mình có bán sữa dê từ New Zealand, nếu bạn muốn đổi sữa cho bé thì liên lạc theo số đt 0903558481.
    mình hiện bán sữa Evergrow có bổ sung DHA và sữa dê nguyên chất Healtheries. có gì bạn liên lạc với mình nhé.
    Con khoẻ bố mẹ mới vui mà. cảm ơn bạn đã đọc tin
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dstream Xem bài viết
    Bé nhà mình ti mẹ đến tháng thứ 8 thì mình cho bú thêm sữa công thức nhưng bé có dấu hiệu dị ứng sữa bò (uống vào là quanh vòm miệng mần đỏ và bị tiêu chảy). Mình mua sữa dê Danlait về cho bé uống thì thấy không sao hết, tuy nhiên mua rồi mình mới tìm hiểu về sữa này thì thấy nhiều thông tin không đồng nhất quá nên quyết định dừng . Vậy mình có nên đổi sang loại sữa khác cho bé ko? Mình thấy các mẹ bảo đổi sữa liên tục bé sẽ bị rối loạn tiêu hóa (mình ko có kinh nghiệm cho bé ăn sữa công thức nên không biết).

Về sữa Danlaint bé nhà mình mới uống 3 lần: 1 lần 30ml, 1 lần 60ml và 1 lần 90ml. Vậy đã sợ bé quen sữa chưa hả các mẹ? Giờ mà mua loại sữa dê khác cho bé uống thì bé có RLTH ko? Mà sữa dê không phổ thông, mình cho bé uống các loại sữa dành cho bé dị ứng như Nan HA, Enfa lactofree...dc ko các mẹ? Giờ mà ko đổi sữa ngay được thì bé nhà mình đói mất các mẹ ạ

Các mẹ giúp mình với
    Mẹ thử đổi sang aptamil cho bé xem,ku Bim nhà mình ngày truơc cũng bị dị ứng với sữa Nan, mình đổi sang Aptamil thì đỡ, sữa này mát, nhưng ko tăng cân nhanh đâu. Mẹ cho bé thử nhé. Aptamil có của Anh và Đức.
    • 2,491 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Hiện ở VN có nhiều loại sữa dê được nhập khẩu mà bạn : everGrow, Kabrita, Topfer, Vitacare . Chủ yếu là bé hợp loại nào thui. Bé mới uống 3 bình như thế chưa đến nỗi quen sữa đâu. Trong các loại trên thì everGrow là sữa dê nguyên chất , không đường, bổ sung DHA, cho bé từ 6 tháng trở lên.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới sinh em bé gái được 3 tháng, lúc mới sinh bé được 2,6 kg, giờ 3 tháng được 5,2 kg, như vậy có bé quá không?
    Do mẹ bé không có sữa, từ lúc sinh đến giờ uống 100% sữa ngoài. Hiện bé nhà mình đang uống silimac iq, 1 tháng mà bé tăng cân có 400 gram, như vậy có tăng ít quá không. Mình sợ sữa đó không hợp (vì bé tăng cân ít) nên đang tính đổi sữa cho bé (mình cũng sợ đổi sữa vì nghe nói đổi sữa dễ bị rối loạn tiêu hóa). Các mẹ cho mình lời khuyên nhé, em bé mới 3 tháng thì có nên đổi sữa không, mình đang tính đổi qua loại friso gold 1 mà không biết có tốt cho bé không
    Mong nhận được lời khuyên của các mẹ, cám ơn các mẹ nhiều
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trc khi đổi sữa mẹ nó nên nghiên cứu kỹ, hoặc cho bé uống ít một để cho quen mẹ nó àh.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào các mẹ, con trai em 6tháng được 7.5kg, cao 73cm. lúc trước em cho uống dielac của vinamil, em mới đổi sang sữa nan, vì nghe nói sữa này nhạt và dễ uống, lại mát. em tìm hiểu mà sao thấy nan nhiều loại quá, nan nga, nan úc,rồi nan pro cua thụy sĩ, hà lan, philippin. em đang băn khoan không biết chọn loại nào.điều quan trọng của em là con phải chịu bú, đi ngoài tốt. Mong các mẹ tư vấn dùm em.
    • 117 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigonmongmo Xem bài viết
    chào các mẹ, con trai em 6tháng được 7.5kg, cao 73cm. lúc trước em cho uống dielac của vinamil, em mới đổi sang sữa nan, vì nghe nói sữa này nhạt và dễ uống, lại mát. em tìm hiểu mà sao thấy nan nhiều loại quá, nan nga, nan úc,rồi nan pro cua thụy sĩ, hà lan, philippin. em đang băn khoan không biết chọn loại nào.điều quan trọng của em là con phải chịu bú, đi ngoài tốt. Mong các mẹ tư vấn dùm em.
    Tất cả các loại Nan bạn nói đều là của Nestlte nhưng được sx ở nhiều nước khác nhau. Nan Nga, Úc là hàng xách tay. Nan Thụy Sỹ, Hà Lan, Philippin đc sx ở 3 nước này và Cty Nestle VN nhập khẩu thành phẩm và phân phối. Nan vị nhạt giống giữa mẹ, mát, tuy nhiên Nan Philippin thì hơi nóng. Con mình dùng Nan Hà Lan, Thụy Sỹ, đi ngoài tốt, chiều cao tốt, lên ký ở mức trung bình. Trộm vía, bé cứng cáp, nhanh nhẹn và khỏe mạnh lắm.
    • 135 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sabrina3000 Xem bài viết
    Tất cả các loại Nan bạn nói đều là của Nestlte nhưng được sx ở nhiều nước khác nhau. Nan Nga, Úc là hàng xách tay. Nan Thụy Sỹ, Hà Lan, Philippin đc sx ở 3 nước này và Cty Nestle VN nhập khẩu thành phẩm và phân phối. Nan vị nhạt giống giữa mẹ, mát, tuy nhiên Nan Philippin thì hơi nóng. Con mình dùng Nan Hà Lan, Thụy Sỹ, đi ngoài tốt, chiều cao tốt, lên ký ở mức trung bình. Trộm vía, bé cứng cáp, nhanh nhẹn và khỏe mạnh lắm.
    con em uống sữa similac gain thì thấy cháu lên cân tốt, cháu có vẻ rất thích uống nhưng uống vào rùi bị táo bón ghê quá nên em đã đổi sang sữa optimum của dielac nhưng cháu ko thích uống sữa này. em muốn đổi sữa khác nhưng ko biết loại nào? thấy chị nói là sữa Nan uống cũng được. em định đổi sang sữa này xem thế nào? mà giá bao nhiêu vậy chị? em muốn dùng loại vừa vừa tiền thui. hiii. mong các mẹ tư vấn giùm em
    • 117 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyenbinh Xem bài viết
    con em uống sữa similac gain thì thấy cháu lên cân tốt, cháu có vẻ rất thích uống nhưng uống vào rùi bị táo bón ghê quá nên em đã đổi sang sữa optimum của dielac nhưng cháu ko thích uống sữa này. em muốn đổi sữa khác nhưng ko biết loại nào? thấy chị nói là sữa Nan uống cũng được. em định đổi sang sữa này xem thế nào? mà giá bao nhiêu vậy chị? em muốn dùng loại vừa vừa tiền thui. hiii. mong các mẹ tư vấn giùm em
    Nan rẻ hơn Similac nhiều bạn ơi. Hộp số 2 giá khoảng 350k - 380K hộp 800gr tùy cửa hàng. Ngoài ra có sữa Physiolac nhập khẩu của Pháp cũng rất tốt, giá khoảng 440k hộp số2 900gr, sữa này có tác dụng chống nôn trớ nữa đấy. Con của bạn mình trước dùng Nan, đổi sang loại này thấy lên cân ổn hơn 1 chút. Con mình dùng Nan thì ko lên ký nhiều nhưng mình thấy bé như vậy cũng ổn rồi nên ko đổi.
    • 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé ko đc bú sữa mẹ, bạn nên bổ sung thêm sữa non cho bé, vì sữa non mới cung cấp nhiều kháng thể tự nhiên cho bé, giúp bé tăng sức đề kháng , tăng miễn dịch tự nhiên và bổ sung nhiều vitamin, protein, khoáng chất. bạn cho bé uống sữa công thức (Solimac hay Friso gold ) và bổ sung thêm sữa non vào, mỗi ngày chỉ 2 thìa thôi, nhưng bé sẽ khỏe mạnh, ít ốm vặt mà lại hấp thụ thức ăn tốt. Bạn dùng sữa non goodhealth của newzialand đi, có ở các đại lý, hoặc bạn vào trang goodhealth.com.vn sẽ có địa chỉ các showroom của cty chính hãng. Chúc bé yêu mau lớn!

Trích dẫn Nguyên văn bởi chidung16 Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mới sinh em bé gái được 3 tháng, lúc mới sinh bé được 2,6 kg, giờ 3 tháng được 5,2 kg, như vậy có bé quá không?
    Do mẹ bé không có sữa, từ lúc sinh đến giờ uống 100% sữa ngoài. Hiện bé nhà mình đang uống silimac iq, 1 tháng mà bé tăng cân có 400 gram, như vậy có tăng ít quá không. Mình sợ sữa đó không hợp (vì bé tăng cân ít) nên đang tính đổi sữa cho bé (mình cũng sợ đổi sữa vì nghe nói đổi sữa dễ bị rối loạn tiêu hóa). Các mẹ cho mình lời khuyên nhé, em bé mới 3 tháng thì có nên đổi sữa không, mình đang tính đổi qua loại friso gold 1 mà không biết có tốt cho bé không
    Mong nhận được lời khuyên của các mẹ, cám ơn các mẹ nhiều
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dstream Xem bài viết

Các mẹ giúp mình với
    Bé nhà mình hiện được 9thang tuổi, cũng bị triệu chứng dị ứng sữa bò nặng, mà mình thì lại đi làm nên k cho bé bú mẹ được. cố gắng tìm cho bé dùng thử nhiều loại sữa đặc trị dành cho bé dị ứng sữa bò nhưng vẫn k đúng. Cuối cùng thì được bs tư vấn dòng sữa nào có amino aCid thì bé dùng được. Mẹ thử dùng sữa Elecare của hảng Abbott thử xem. có điều hơi giá hơi cao. Nhưng có còn hơn k. yêu bé lắm..hix...
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://raovat.chonmua.com/TP-HCM/sua...v3B9EB876.html

Mẹ nào có con dị ứng sữa bò tham khảo thử sữa này nha!
    • 393 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Với sữa thì bạn phải thử mới biết hợp không. Bé hợp sữa sẽ bú nhiều, tiêu hoá tốt và do đó lên cân tốt. Nhiều khi sữa hợp với con mình chưa chắc hợp với con bạn.
    Muốn đổi sữa thì bạn thử từ từ, 1 bình / ngày rồi 2 bình / ngày. Nên thử sữa ban ngày để kiểm tra xem bé phản ứng tốt không (ví dụ bú xong có đầy bụng, có bị nôn trớ...).
    Con mình mới có 2 tháng 25 ngày mà mình đã qua 5 loại sữa rồi: physiolac, frisolac, similac, isomil và đang dừng ở GeeGo Baby. Hi hi, nhưng vì con mình bú sữa mẹ là chính nên mỗi khi dùng 1 loại sữa mới mình chỉ dùng 1 -2 bình / ngày nên mình thấy bé không bị phản ứng gì (ngoại trừ rối loạn tiêu hoá nếu không hợp sữa)
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ori_2012 Xem bài viết
    Bé nhà mình hiện được 9thang tuổi, cũng bị triệu chứng dị ứng sữa bò nặng, mà mình thì lại đi làm nên k cho bé bú mẹ được. cố gắng tìm cho bé dùng thử nhiều loại sữa đặc trị dành cho bé dị ứng sữa bò nhưng vẫn k đúng. Cuối cùng thì được bs tư vấn dòng sữa nào có amino aCid thì bé dùng được. Mẹ thử dùng sữa Elecare của hảng Abbott thử xem. có điều hơi giá hơi cao. Nhưng có còn hơn k. yêu bé lắm..hix...
    Bé nhà bạn bị dị ứng sữa bò hả? Bé nhà mình lúc đầu cũng vậy, cứ cho uống sữa là bị mẩn đỏ xug quanh miệng, mình cứ lo sữa giả nhưng bé uống đến lần thứ 4 thì hết ak.