• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình sinh 3/9/2005. Giờ đã được 8 tháng, 3 tuàn, 6 ngày cháu nặng 8,0kg, cao 73 cm như thế có là còi không hả các mẹ. Đưa con đi kiểm tra ở Viện Dinh Dưỡng thì bác sĩ kêu còi quá, phải mua 1 đống thuốc cả can xi vitamin D các loại linhtinh khác.
    Có mẹ nào có con cùng tháng với con mình ko, mình muốn so sánh cùng với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Gà_con
    Con mình sinh 3/9/2005. Giờ đã được 8 tháng, 3 tuàn, 6 ngày cháu nặng 8,0kg, cao 73 cm như thế có là còi không hả các mẹ. Đưa con đi kiểm tra ở Viện Dinh Dưỡng thì bác sĩ kêu còi quá, phải mua 1 đống thuốc cả can xi vitamin D các loại linhtinh khác.
    Có mẹ nào có con cùng tháng với con mình ko, mình muốn so sánh cùng với
    Có đây, còn con mình sinh ngày 04/09/2005. Giờ 8.1kg dài 70cm. Tình trạng của bé như thế này cách đây 3 tháng rồi đấy mẹ nó à.
    Thế bé nhà bạn là trai hay gái.
    Mình cũng đưa đi VDD khám cũng uống thuốc và kết luận còi xương + suy dinh dưỡng vì bé lười ăn quá
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 173 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

[]Vậy là các mẹ vẫn hạnh phúc hơn em một ít rồi đấy. Nhím còi nhà em 10 tháng 1 tuần mới được có 7kg9 thôi. Khám VDD 4 lần và uống đủ các loại thuốc từ tháng thứ 7 đến giờ vẫn vậy. Nhìn con người khác mà phát thèm, con mình hơn 10 tháng vẫn toàn lợi, chưa có răng và cũng chưa biết bò
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Có đây, còn con mình sinh ngày 04/09/2005. Giờ 8.1kg dài 70cm. Tình trạng của bé như thế này cách đây 3 tháng rồi đấy mẹ nó à.
    Thế bé nhà bạn là trai hay gái.
    Mình cũng đưa đi VDD khám cũng uống thuốc và kết luận còi xương + suy dinh dưỡng vì bé lười ăn quá

Các mẹ tham khảo ở đây nhé:

http://www.webtretho.com/w/spt/quiz1.php

Mỗi bác sĩ sẽ có một biểu đồ riêng
    Như link trên, Bum thiếu 1cm và bị cho là quá mập
    Còn bác sĩ nói Bum thiếu những 2.3cm , còn cân nặng ổn
    Cứ như theo tiêu chuẩn trẻ em Bắc Âu ấy
    trong khi mẹ cháu chỉ là hậu duệ của Napoleon thôi
    You 'll be in my heart
    • 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con mình sinh 26/9/2005. Giờ cháu nặng 8,0kg, cao 72 cm và chưa mọc 1 cái răng nào. Nhưng ko ai bảo cháu còi cả, còn bảo cháu lanh lợi và cứng cáp nữa.Mình cũng lo ko biết cháu có bị thiếu Cani ko mà vẫn chưa mọc răng nhưng nghe nhiều người nói về chuyện đi khám ở Viện Dinh Dưỡng và chuyện thừa vít D và Canxi nên ko dám làm gì cả mặc dù cháu ăn rất ít sữa (100ml/ngày) , ngày 2 bữa bột mặn (khoảng lưng bát ăn cơm/bữa) và bú mẹ. Mình chỉ cố gắng cho cháu ăn nhiều sữa và bổ sung Ca bằng đường ăn uống chứ ko dám cho uống thuốc.[/QUOTE]
    • 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunBum
    Các mẹ tham khảo ở đây nhé:

http://www.webtretho.com/w/spt/quiz1.php

Mỗi bác sĩ sẽ có một biểu đồ riêng
    Như link trên, Bum thiếu 1cm và bị cho là quá mập
    Còn bác sĩ nói Bum thiếu những 2.3cm , còn cân nặng ổn
    Cứ như theo tiêu chuẩn trẻ em Bắc Âu ấy
    trong khi mẹ cháu chỉ là hậu duệ của Napoleon thôi
    Thế CunBum cao bao nhiêu và nặng bao nhiêu?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em được 10 tháng và 1 tuần đã có 5 răng rồi cân nặng vừa đủ với trắc nghiệm . Nhưng bé nhà em chưa bò được, đứng và đi được vài bước rồi. Em toàn cho bú sữa mẹ và ăn bột thôi, bé nhà em ít bú sữa ngoài thế có khổ không? Bác sỹ đến khám cho bé nhà em cứ bảo phải cho bé uống thêm sữa ngoài nhưng bé có chịu uống đâu . Em nghĩ con các mẹ thế là phát triển bình thường miễn là cứng được rồi, có bé mọc răng muộn đó, đừng lo lắng quá! :1:
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế CunBum cao bao nhiêu và nặng bao nhiêu?

Hôm 25/5 đi khám đo được 70cm , 9.8kg
    Sáng nay vừa trốn làm lượn về cho con đi uống vít A, cân được 10.1kg
    (không biết cân có nhầm không chứ làm gì mà tăng như hồi sơ sinh được cơ chứ )
    Nhưng trông đâu có chút chít như mẹ cháu đâu

Tí tìm ảnh pót lên cho mẹ Chíp xem nhé
    You 'll be in my heart
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Bean nhà mìnnh sinh ngày 1/11/2005, lúc sinh 3,2kg, dài 51cm. Bi giờ 7 tháng, cân 9,2 kg, dài khoảng >70cm. Mình làm trắc nghiệm thì thấy Bean bị béo, hic, cũng hơi lo. Nhưng mình thấy nó có béo đâu, trông cũng roi roi thôi mà.
    Xin chia bùn với các mẹ nào có con bị còi. Nhưng nếu bé lanh lợi, ăn ngủ được thì chắc cũng ko sao đâu.
    Các mẹ cố xem sao. Phần mình, mỗi khi pha sữa hay bột, mình đầu thêm vào, 5 giọt Hydorsol Polyvitamin Roche, 3 giọt Neopeptin, 1 giọt Infadin, 1 muỗng cafe nhỏ Calcigenol Vitamin E. Mình làm thế này từ khoảng Bean 4 tháng đấy. Đến giờ vẫn duy trì. Mỗi ngày Bean xơi 2 bát bột gạo lức + bột thịt + bột trái cây trộn đều, bú 3 bình 180ml/bình. Các mẹ thử xem. Tốt nhất là tập cho bé ăn ngủ đúng giờ, các mé nhé. Hãy giơ cao slogan THƯƠNG NHƯNG KHÔNG CHIỀU, nhé.
    Gừi kèm ảnh Bean vừa chụp sáng nay 31/5, tròn 7 tháng và bước sang tháng thứ 8.
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Toàn ảnh to quá (>1MB) nên không tải được
    Về chụp lại rồi gửi cho mẹ Chíp xem nhé

(cứ nhỉ tuyển con dê hỏi ý nhỉ)
    You 'll be in my heart
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kh_duy
    Bean nhà mìnnh sinh ngày 1/11/2005, lúc sinh 3,2kg, dài 51cm. Bi giờ 7 tháng, cân 9,2 kg, dài khoảng >70cm. Mình làm trắc nghiệm thì thấy Bean bị béo, hic, cũng hơi lo. Nhưng mình thấy nó có béo đâu, trông cũng roi roi thôi mà.
    Xin chia bùn với các mẹ nào có con bị còi. Nhưng nếu bé lanh lợi, ăn ngủ được thì chắc cũng ko sao đâu.
    Các mẹ cố xem sao. Phần mình, mỗi khi pha sữa hay bột, mình đầu thêm vào, 5 giọt Hydorsol Polyvitamin Roche, 3 giọt Neopeptin, 1 giọt Infadin, 1 muỗng cafe nhỏ Calcigenol Vitamin E. Mình làm thế này từ khoảng Bean 4 tháng đấy. Đến giờ vẫn duy trì. Mỗi ngày Bean xơi 2 bát bột gạo lức + bột thịt + bột trái cây trộn đều, bú 3 bình 180ml/bình. Các mẹ thử xem. Tốt nhất là tập cho bé ăn ngủ đúng giờ, các mé nhé. Hãy giơ cao slogan THƯƠNG NHƯNG KHÔNG CHIỀU, nhé.

Khâm phục khâm phục
    Bữa nào Bum tu hết 120ml là mẹ cháu vui không ngủ được
    You 'll be in my heart
    • 258 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa làm trắc nghiệm xong, Nhím nhà mình cao nhưng béo. Mình có thấy con mình béo tẹo nào đâu . Mấy hôm đi khám định kỳ BS bảo bé phát triển rất tốt nhưng theo trắc nghiệm ở đây lại bị béo ko biết sao nữa ... hix. Nhím nhà mình 10 thang + 1 tuần rồi sao chẳng thấy cái răng nào hết...buồn thật. Đi khám thì BS bảo từ từ răng sẽ mọc không phai lo... nhưng rồi có thấy mọc đâu
    • 871 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con bạn như thế là quá tốt rùi đấy. Cân nặng đứng thứ 2 so với các bé Clb bé tháng 11/2005.

Vào đây mà xem các bé cùng tháng với con bạn nè:

http://novemberbabies.com/viewtopic.php?t=41

Vì bạn có con sinh tháng 11/2005, nên mời bạn gia nhập : Câu lạc bộ các bé sinh tháng 11 năm 2005

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm 25/5 đi khám đo được 70cm , 9.8kg
    Sáng nay vừa trốn làm lượn về cho con đi uống vít A, cân được 10.1kg
    (không biết cân có nhầm không chứ làm gì mà tăng như hồi sơ sinh được cơ chứ )
    Nhưng trông đâu có chút chít như mẹ cháu đâu

Tí tìm ảnh pót lên cho mẹ Chíp xem nhé
    Nghe cân nặng của Bum mà mình đã thích mê. Chán quá Chíp nhà mình vẫn thế từ hồi 6 tháng. Thế mới sầu chứ
    • 2,606 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Tí nhà mình hồi tròn 5 tháng đã 9kg. Đến bây giờ gần 10 tháng rồi mới chỉ có 9,9kg. Ban đầu mình cũng chán lắm, nuôi mãi mà tăng có tí teo. Tí cao 75cm nên mặc dù xấp xỉ 10kg nhưng nhìn ko béo tị nào. Các cô các bác nhìn thấy cháu hồi 5 tháng rùi bây giờ nhìn lại toàn kêu sao mẹ để con tọp thế,
    Tí đã biết bò , bò nhanh, biết đứng vịn vào tường nhưng chưa biết đi; đã mọc 4 răng, chuẩn bị mọc cái răng thứ 5.
    • 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toàn ảnh to quá (>1MB) nên không tải được
    Về chụp lại rồi gửi cho mẹ Chíp xem nhé

(cứ nhỉ tuyển con dê hỏi ý nhỉ)
    Nhớ gửi nhé hoặc gửi vào mail của mình cũng được hanh_hds@yahoo.com hoặc Hanhson2706@yahoo.com
    Kết thông gia đi nhẩy
    • 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi 1 bát bột mà cho nhiều loại thuốc thế có sao không vậy?
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi 1 bát bột mà cho nhiều loại thuốc thế có sao không vậy?
    Neopeptin va Infadin là do bác sĩ bệnh việc Từ Dũ kê khi đi chích ngừa + khám định kỳ, còn Cacigenol + Hydrosol là mẹ nghe người ta mách. Dùng cả mấy tháng rùi, good lắm. Tất nhiên là mẹ Bean đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi xài mà.
    • 239 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nghe mẹ Bean kể mà thèm quá cơ, con mình hơn Bean 1 ngày tuổi mà hôm tròn 7 tháng cân có được 7 kg thôi lúc sinh ra là 2 kg. Chắc phải học tập mẹ Bean khi pha sữa cũng cho thêm thuốc vào, mẹ Bean cho biết công dụng của từng loại thuốc nhé.
    Mẹ Bean nó ơi từ tháng thứ 4 trở đi cân nặng Bean tăng như thế nào? ăn uống ra sao chỉ ăn bột ăn liền thôi à? Mình đang cho con uống sữa Milkmax mà các cu cậu lười uống quá, sữa mẹ thì không bú lâu rồi từ lúc 2 tháng đã bị cắt xoẹt vì mẹ không có sữa.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby&mum
    Mình cũng vừa làm trắc nghiệm xong, Nhím nhà mình cao nhưng béo. Mình có thấy con mình béo tẹo nào đâu . Mấy hôm đi khám định kỳ BS bảo bé phát triển rất tốt nhưng theo trắc nghiệm ở đây lại bị béo ko biết sao nữa ... hix. Nhím nhà mình 10 thang + 1 tuần rồi sao chẳng thấy cái răng nào hết...buồn thật. Đi khám thì BS bảo từ từ răng sẽ mọc không phai lo... nhưng rồi có thấy mọc đâu
    Chuchu nha minh sinh trước nhím nha cau 13 ngay, mình vừa làm trắc nghiệm, chuchu cao nhưng cũng béo. Mình cũng chẳng thấy con mình béo tí nào thậm chí còn thấy hơi còi vì nó lười ăn lắm. Thế mà trắc nghiệm cũng kêu bị béo. Em bé nhà bạn được bao nhiêu? nhà minh được 76cm, nặng có 9,5kg thôi nhưng được cái mọc 8 răng rồi, mới men giường thôi chưa đi được mà lười ăn lắm, mỗi ngày ép lắm mới được 3 bữa bột mặn và 400 ml sữa thôi đã thế lại còn hay trớ nữa chứ, nhồi một tí là trớ ngay. không chịu ăn sữa chua và uống nước cam mặc dù mình đã tập rất nhiều lần, cho ăn vào là trớ ngay. Bạn có kinh nghiệm gì hay giúp minh với :4:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2