Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

chế biến cá cho con ăn dặm kiểu Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mệ đã và đang cho con ăn dạm kiểu Nhật. cu Tí nhà e hơn 4 tháng rồi, e đang chuẩn bị cho con ADKN nhưng e đang băn khoăn cách chế biến cá, làm thế nào cho bớt tanh. với những bé nhỏ mới tập ăn thì tất cả thúc ăn, thịt, cá, rau đều luộc hết ạ? sau khi chín mới giã nát và rây thì thức ăn sẽ nguội hết lại phải đun nóng lại ạ? cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bắt đầu cho con ăn dặm kiểu Nhật (học từ ABC)

Con mình được 5 tháng tuổi, mình bắt đầu tập cho bé ăn dặm theo kiểu Nhật. Ban sáng mình tập cho bé ăn cà chua. Bé nhăn mặt, nhè ra và sau đó ọe. Cho mình hỏi là làm cách nào giảm đi vị chua của quả cà và tập sao cho bé biết ăn cà chua. Cà chua mình trụng nước sôi sau đó bỏ vỏ, bỏ hạt và cho vào...

• 8 sai lầm khi nấu cháo làm bé chậm tăng cân

Nấu cháo bằng nước xương, cho bé ăn nhiều khoai tây, cà rốt hoặc đồ nghiền nhuyễn quá lâu... là...

• Điều hòa nào tiết kiệm điện năng ?

Công ty Nagakawa Việt Nam trong những năm qua đã nghiên cứu và ứng dụng công nghệ biến tần để cho...

• Những khó khắn gặp phải khi cho bé ăn dặm kiểu Nhật!

Mod cho em nhờ topic này 1 tí để em xả stress nhé. Chả là em cho bé ăn dặm kiểu Nhật, cụ thể: - Cho ăn cháo riêng, thức ăn riêng - Cho ăn thô sớm. Bé nhà em hơn 9 tháng mà trộm vía đã ăn được cháo hạt đặc rùi. - Ko mắm muối j cho đến khi 1 tuổi. Trộm vía con rất hợp tác với mẹ và nết ăn của...

• Các món ăn dặm từ 12 loại trái cây

Mùa hè đến cũng là lúc nhiều loại trái cây vào mùa. Mình chia sẻ các món ăn dặm từ 12 loại trái cây...

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới tập thì sao bạn đã lo cho bé ăn cá thế? Giai đoạn này cứ cho bé làm quen rau củ quả đã chứ cho ăn đạm bé chưa hấp thụ đc đâu.

Còn về cá thì mình luộc lên, gỡ xương, chia làm các phần nhỏ, khi nào con ăn đem phi vs hành ho thơm là okie
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ thông thái ơi!
    Bé nhà e 5 tháng 4 ngày, và ăn dặm đc 4 ngày rồi, mình cho bạn ý ăn bi h đc ~ 25ml cháo trắng 1:10 và 7,5ml rau,mới ăn khoai lang đc 2 hôm!do mình đi làm nên m cho con ăn dặm lúc 6h15pm! Con trộm vía hợp tác tốt, ăn xong vẫn uống sữa bù thêm,mà bi h hắn ăn xong ko chịu uống sữa nữa!các mẹ tư vấn mình với!!!!
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con em cũng ít chịu ăn cá lắm ạ, tại cá có mùi tanh tanh, luộc lên tanh lắm nhưng phi với hành tỏi con lại sợ mùi hành tỏi hik hik có khi để cá lại sau vậy
    • 60 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ban chờ nước sôi thiệt sôi thì thả cá vào, để lửa lớn thì cá chín tái liền ko ra nước tanh thì sẽ ko bị tanh nữa, lúc luồn bỏ vô củ hành