• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

chế biến cá cho con ăn dặm kiểu Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mệ đã và đang cho con ăn dạm kiểu Nhật. cu Tí nhà e hơn 4 tháng rồi, e đang chuẩn bị cho con ADKN nhưng e đang băn khoăn cách chế biến cá, làm thế nào cho bớt tanh. với những bé nhỏ mới tập ăn thì tất cả thúc ăn, thịt, cá, rau đều luộc hết ạ? sau khi chín mới giã nát và rây thì thức ăn sẽ nguội hết lại phải đun nóng lại ạ? cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới tập thì sao bạn đã lo cho bé ăn cá thế? Giai đoạn này cứ cho bé làm quen rau củ quả đã chứ cho ăn đạm bé chưa hấp thụ đc đâu.

Còn về cá thì mình luộc lên, gỡ xương, chia làm các phần nhỏ, khi nào con ăn đem phi vs hành ho thơm là okie
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ thông thái ơi!
    Bé nhà e 5 tháng 4 ngày, và ăn dặm đc 4 ngày rồi, mình cho bạn ý ăn bi h đc ~ 25ml cháo trắng 1:10 và 7,5ml rau,mới ăn khoai lang đc 2 hôm!do mình đi làm nên m cho con ăn dặm lúc 6h15pm! Con trộm vía hợp tác tốt, ăn xong vẫn uống sữa bù thêm,mà bi h hắn ăn xong ko chịu uống sữa nữa!các mẹ tư vấn mình với!!!!
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con em cũng ít chịu ăn cá lắm ạ, tại cá có mùi tanh tanh, luộc lên tanh lắm nhưng phi với hành tỏi con lại sợ mùi hành tỏi hik hik có khi để cá lại sau vậy
    • 60 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ban chờ nước sôi thiệt sôi thì thả cá vào, để lửa lớn thì cá chín tái liền ko ra nước tanh thì sẽ ko bị tanh nữa, lúc luồn bỏ vô củ hành