• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Ăn dặm / Dinh dưỡng cho bé 6 - 12 tháng

Cháo dinh dưỡng Cây thị có mẹ nào biết không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghe có người giới thiệu cho con ăn cháo dinh dưỡng Cây thị, vừa dễ ăn, mà lại không phải nấu (mẹ khỏe í mà) nên em muốn tham khảo các mẹ tí, có mẹ nào đã từng cho bé ăn hoặc biết qua loại cháo này cho em vài thông tin với. Cám ơn các mẹ trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 sai lầm khi nấu cháo làm bé chậm tăng cân

Nấu cháo bằng nước xương, cho bé ăn nhiều khoai tây, cà rốt hoặc đồ nghiền nhuyễn quá lâu... là...

• Các món ăn dặm hấp dẫn từ khoai tây

Mình chia sẻ cho các mẹ những món ăn dặm tuyệt ngon và hấp dẫn từ khoai tây nhé! Khoai tây...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Cháo Dinh Dưỡng Cây Thị !!

Các mẹ ơi , sắp tới công việc của em bận rộn lắm , không thể nấu cháo cho con gái ...Nên mình mới chạy ra cửa hàng cháo dinh dưỡng Cây Thị xem thử ra sao , lúc trước mình không dám mua cho con gái ăn vì sợ ở đây không biết nấu , chỉ nấu cháo và cho đồ ăn vào nấu nhừ lên thôi ,như vậy chắc gì còn...

• Trường hợp này có mẹ nào biết không ạ

Các mẹ thông thái và giàu lòng nhân ái ơi, trưa nay đi làm về đến ngã tư Đại Cồ Việt và Tạ Quang Bửu (đoạn rẽ vào trường ĐH Bách Khoa) em thấy 2 mẹ con cháu bé đứng ăn xin chỗ đèn xanh, đèn đỏ, mọi lần vội em không để ý lắm nhưng hôm nay đứng lại lâu em mới thấy rõ là em bé hoàn toàn không có mắt...

• 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hồi đó cháo này có tài trợ Hugo nên cũng có nghe. Chưa kịp biết là cháo gì thì đọc báo hồi ấy có nói là làm ko ATVS.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháo này của một Công ty TNHH cung cấp thức ăn dinh dưỡng . Cty có rất nhiều cửa hàng "Cây Thị" ở các quận của TP.HCM. Mình biết là ở đường Lê Văn Sỹ quận Phú Nhuận và Nguyễn Văn Quá quận 12. Mình cũng thường cho con ăn cháo Cây Thị thấy ở đây nấu cũng thơm ngon và có rất nhiều loại để lựa chọn. Nhưng mà ăn hoài Tintin nhà mình cũng ngán nên thỉnh thoảng mình cũng tự nấu cho con để thay đổi khẩu vị đó mà.
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Hồi đó cháo này có tài trợ Hugo nên cũng có nghe. Chưa kịp biết là cháo gì thì đọc báo hồi ấy có nói là làm ko ATVS.
    Mình cũng có nhớ là lâu rồi có bài báo phản ánh cháo này làm ko VS, mà chưa cho con ăn nên ko biết có ngon ko, nhưng chắc là ko bằng mình nấu cho con ăn phải ko các mẹ?
    • 244 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Tôm nhí nhà mình vừa mới xuất viện hôm qua sau hai ngày điều trị nhiễm trùng đường ruột. Chiều tối sau khi ăn hết hộp cháo Cây Thị khoảng 3 giờ thì bé bị nôn dữ dội, sau đó nôn liên tục 10 lần chỉ trong vòng 1 giờ đồng hồ. Không dám chần chờ ba bé và mình vội vàng đưa bé đi cấp cứu ở bệnh viện gần nhất. Bác sĩ sau khi nghe tường thuật lại vụ việc thì buông một câu: "Lại là cháo Cây Thị, từ sáng đến giờ mấy ca rồi". Nghe mà nổi hết da gà.

Cách đó mấy hôm mình cũng mua cháo Cây Thị vào buổi tối, sau khi nấu lại thì có mùi thiu bốc lên nên mình đã đổ bỏ và nghĩ là chắc đây chỉ là trường hợp cá biệt. Vậy mà lần này…

Các mẹ có con nhỏ hết sức cẩn thận với cháo mua ngoài nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui, may quá mình đang tính mua cháo Cây Thị cho con ăn nè. Hôm qua, người nhà mình đề nghị mua cháo Cây Thị cho con mình ăn buổi sáng nhưng mình còn chần chừ vì thấy hơi lo lo về vệ sinh mà đúng thiệt...May là chưa cho con ăn, nếu không thì thiệt là tội con...
    Ba mẹ yêu hai con
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi, phải Tâm mẹ Tôm nhí không?Tui nè ...bà mua cháo cây Thị o chỗ nào zậy? tui hay mua ở tiệm gần ngã ba Tam Hiệp đo.....tui nghi do la chao cu qua
    • 244 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chính chỗ đó đó bà ơi, hix hix. Tui thấy không phải là cháo cũ mà là thức ăn cũ. Hôm đó tui mua cháo tim gan, cháo thì vẫn nóng do bảo quản trong thùng giữ nhiệt còn tim gan thì múc ra từ một cái hộp để trên bàn. Có thể tim gan đã bị biến chất do để lâu trong thời tiết nóng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Tôm nhí; 06/05/2009 vào lúc 04:08 PM.
    • 879 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Oh, vậy mà có người mách mình có loại cháo dinh dưỡng ngon, bổ lắm tên là Bé Tây. Nhưng chắc cũng chả dám cho con ăn vì nghe nhiều vụ cháo dd lăắm rồi
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi tháng 12 mình đi công tác Sài gòn, có ghé qua cửa hàng Cháo Cây thị (trụ sở chính, có treo ảnh chị chủ) mình ăn cháo phomai thấy cũng ngon mà cửa hàng sạch sẽ, hôm nay lại thấy các mẹ bảo Cháo cây thị bị thiu, có lẽ do mua ở mấy quầy cháo ở ngã 3 đường
    Con còn nhỏ nên mình cũng rất hay quan tâm đến các loại thực phẩm cho trẻ em, chỉ tiếc là ở Hà nội chưa có cửa hàng cháo nào chuyên cho trẻ em, cũng mới được đứa bạn mach cho có cửa hàng Cháo bé tây ở dốc Viện Phụ sản – Đê la thành ngon và sạch sẽ. Làm ở Hoàng Quốc Việt nên mình ghé qua, mua bát cháo cua đồng, mùng tơi, cũng thử xem vì bé nhà mình 11 tháng rồi mà chưa lần nào mẹ làm được cho bát cháo cua đồng, cũng hơi bất ngờ June nhà mình ăn hết sạch. Thấy mẹ Little bear nói cũng có người mách Cháo bé tây nhưng không tin, mình nghĩ mẹ nào nhà ở mạn gần Đê la thành qua cửa hàng Cháo bé tâythử xem, có khi các mẹ cũng thây ưng ý như mình cũng nên.
    • 273 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tên cháo này nổi tiếng lắm nè. Đi đâu mình cũng thấy để một cái thùng ghi là cháo cây thị. Về quê mình cũng thấy có bán nữa. Cháo bán tràn lan với cái tên Cây thị này hok biết có đúng cây thị hay cây gì đây nữa. Mình thấy bán nhan nhản khắp nơi à. Các mẹ ko có tg thì cho bé ăn cháo cây thị, thỉnh thoảng đổi qua cháo cây "gia" đi cho bé đỡ ngán mà lại an toàn hơn nha.
    :Battin ey::Battin ey:Dù tin tưởng chung một đời một mộng
    Em là em anh vẫn cứ là anh
    Có thể nào qua vạn lí Trường Thành
    Của hai vũ trụ chứa đầy bí mật:Rose::Rose:
    • 244 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Con mình ăn cháo Cây thị mua trong cửa hàng của công ty hẳn hoi chứ không phải trong mấy cái thùng đặt ở vỉa hè đâu. Chưa bao giờ mình dám mua ở mấy cái thùng đó cả, không thể nào tin tưởng được.
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tôm nhí Xem bài viết
    Con mình ăn cháo Cây thị mua trong cửa hàng của công ty hẳn hoi chứ không phải trong mấy cái thùng đặt ở vỉa hè đâu. Chưa bao giờ mình dám mua ở mấy cái thùng đó cả, không thể nào tin tưởng được.
    con em hai tháng nay cũng toàn cho an cháo Cay thi. may mà chưa bị như bé của mẹ Tom:Sick::Sick:. Chắc ngày mai em không dám cho con ăn cháo này nữa đâu. Khổ cái sáng ra mẹ phải đi làm sớm, không có thời gian nấu cháo cho con ăn nên con toàn phải ăn cháo ngoài thôi.hic hic thương Tý quá:Crying::Crying::Crying:
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTy010308 Xem bài viết
    con em hai tháng nay cũng toàn cho an cháo Cay thi. may mà chưa bị như bé của mẹ Tom:Sick::Sick:. Chắc ngày mai em không dám cho con ăn cháo này nữa đâu. Khổ cái sáng ra mẹ phải đi làm sớm, không có thời gian nấu cháo cho con ăn nên con toàn phải ăn cháo ngoài thôi.hic hic thương Tý quá:Crying::Crying::Crying:
    ấy ơi, đồ nấu vào cháo nhà tớ xay/nấu sẵn từ hôm trước để tủ lạnh, sáng hôm sau chỉ đổ cháo và đồ nấu vào nồi đun sôi đổ ra bát cho con ăn thôi, cùng lắm mất 10', chủ yếu là đợi nguội mới lâu toàn phải để trc cái quạt cho nguội nhanh còn cho con ăn ý
    hồi trước em bé ăn cháo tớ toàn nấu cháo trắng 2 ngày 1 lần đồ nấu (đạm) thì làm 1 tuần 1 lần, rau thì làm hàng ngày (vì rau làm nhanh, dễ và cần đổi liên tục) mỗi lần nấu cháo cho con chỉ mất 10' thôi vì các thứ sẵn hết rồi mà, giờ con ăn cơm xay thì càng đơn giản hơn, vẫn đồ nấu đấy, xay cơm xong đổ vào nồi đun là xong
    ấy tham khảo thêm topic đồ ăn bảo quản trong ngăn đá nhé
    tớ vào SG cũng cho con ăn cháo này, ngày 3 bữa, mua ở cửa hàng cạnh chợ Tân Định, tớ thấy cũng ngon, mỗi tội đồ nấu hơi mặn, muốn mua nhiều tôm thịt cho con thì cháo lại mặn quá không ăn đc, nhưng tớ thấy rất tiện, rau củ để ngoài, có thể cho thêm nhiều rau nếu muốn, con tớ cũng chịu ăn, tớ thấy không có vấn đề gì cả
    đúng là ở Hn chưa có chuỗi cửa hàng thế này đỡ cho các mẹ lúc nhỡ nhàng hay lúc bận rộn nhỉ
    tất nhiên chỉ là giải pháp lúc nhỡ nhàng thôi chứ cho con ăn cháo này không thì cũng không đủ dinh dưỡng đâu các mẹ nhỉ
    • 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình vào SG chơi, cũng chuẩn bị tinh thần cho con ăn cháo Cây Thị mấy ngày (nghe các mẹ quảng cáo bên topic du lịch TPHCM, hi hi...), nhưng gần chỗ ở ko có nên toàn cho con ăn cháo Doremi, rồi cháo mấy hàng chuyên bán cháo cho trẻ con, cũng OK lắm. Ở SG thích thật, có bao nhiêu cửa hàng bán cháo trẻ con, các mẹ tha hồ lựa chọn. Một hôm mình mua cháo Cây Thị vào buổi tối, cửa hàng nhìn hoành tráng lắm, nhưng ko biết có phải tại mình mua vào cuối ngày ko mà cháo loãng kinh khủng, nước đi đằng nước, cái đi đằng cái, con mình nó ko ăn cho, báo hại mình phải pha bột ăn liền, hic hic, chẳng biết thế nào nữa. Có khi Cây thị mở nhiều cửa hàng quá, ko quản lý được hết nên thành ra thế này. May mà hôm đó con mình ko làm sao, cất công từ HN vào đi chơi mà vào viện thì... hic....
    • 417 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đừng nên mua cháo ở ngoài cho bé ăn nghen nấu toàn đồ cũ mà khôgn biết nêm cái gì.
    Mình thấy tự nấu cháo cho con chắc ăn hơn! mình kiểm soát được chất lượgn đồ ăn. Mà nấu riết rút kinh nghiệm nên nấu rất nhanh.
    - cơm tối nấu 1 nồi cháo trắng để dùng cho cả ngày hôm sau
    - hôm sau cứ mỗi bữa: mình chỉ cần băm nát thịt hoặc cá hoặc tôm... và rau. Cho non 1/2 chén nước nấu sôi cho thức ăn băm nhuyễn vào nấu chín sau đó cho cháo trắng vào, khuấy đều, nêm nếm. Nhắc xuống bếp cho 1 muỗng dầu ăn (thay đổi dầu mè, dầu oliu, dầu nành) để vừa ấm là cho bé ăn
    - làm như vậy con mình luôn được ăn cháo mới mà ăn được ngày 3 món (mình đi chợ cho cả nhà thì để dành mỗi thứ 1 ít để nấu cho bé, vd sáng cháo thịt nấu cải ngọt, trưa tôm nấu rau muống, chiều cá nấu cà chua)
    Trộm vía con, nhờ nấu kỹ như vậy mà bé mình chưa bao giờ rối loạn tiêu hóa.
    Mình còn nêm hành ngò thơm lắm (cũng băm nhuyễn). Mẹ nào con chưa ăn thức ăn băm thì mình xay là ổn hết.

:Smiling::Kiss::Applause:
    • 1,245 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

thế cháo ABC và Vina cháo thì thế nào ah, mấy hôm con lười ăn, em toàn cho con dùng, mẹ nào có KN bảo em với
    Mẹ yêu Zin...
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Đây có phải cháo mà mr.đàm có cổ phần trong cty ko hả các mẹ ? Thấy QC vậy nên mình cũng định hôm nào ko nấu cháo thì mua đỡ cho con ăn, nhưng nghe các mẹ nói vậy thì :Sigh::Sigh::Sigh:. Thôi , tự nấu cho con ăn, yên tâm.
    • 137 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Đây có phải cháo mà mr.đàm có cổ phần trong cty ko hả các mẹ ? Thấy QC vậy nên mình cũng định hôm nào ko nấu cháo thì mua đỡ cho con ăn, nhưng nghe các mẹ nói vậy thì :Sigh::Sigh::Sigh:. Thôi , tự nấu cho con ăn, yên tâm.
    Đúng đầy mẹ nó ạ. Mr Đàm có 30% cổ phần trong cháo cây thị đấy, cháo cây thị có khắp trong thành phố và bây giờ còn ra tới Đã Nẵng nữa. Thỉnh thoảng kẹt quá mình cũng mua cháo cây thị cho bé nhà minh ăn. Mình thấy cháo cũng hấp dẫn, ngon, vừa miệng dễ ăn, chỉ có điều mình không rõ nguồn gốc thực phẩm và VSATTP đến đâu thôi. Tốt nhất là nên nấu cho bé ăn, thỉnh thoảng đổi bữa hoặc đi đâu chơi thì mua cháo cây thị cho bé ăn đỡ ngán cũng được mà.
    • 137 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phổng Xem bài viết
    Cháo ABC mình thấy ăn cũng ngon miệng, bé nhà mình thỉnh thoảng đổi bữa cũng chén ngon lành lắm. Nhưng mình thấy cháo này được ninh rất kỹ nên hạt gạo nở hết cỡ, ăn thì thấy đặc như vậy nhưng thật ra được rất ít gạo, làm bữa ăn phụ thôi.
    mình thấy cháo cây thị cũng nấu rất nhừ nhưng được cái là cháo cũng nhiều, chỉ có điều ở phần đạm mình thấy hơi ít. Nếu muốn cho bé ăn đủ khẩu phần thì mua thêm phần đạm (thịt, cá. cua, luơn....) và về cho thêm một muỗng cà phê dầu ăn nữa thì mới đủ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2