• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cho bé bắt đầu ăn bột ngọt lúc 4 t với vị táo hay chuối gì đó của hãng gì làm tại Thái ấy, bé ăn dễ lắm mà. Mình ko biết về bột của Heinz nhưng vị hoa quả sẽ dễ được chấp nhận hơn chăng ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

ặc ặc mẹ nó pha bột Heinz với gì???
    bột Heinz không mặn không ngọt không mùi không vị đấy
    pha với sữa còn không ngon huống hồ pha với nước ấm mẹ nó ơi
    cái egg custard có nhiều bé thích nhưng con chim hư hư cũng ọe kinh lắm
    con mới tập ăn dặm thì mẹ nó tìm loại cereal cho vào sữa í
    tớ hay dùng Blédina (phải nhờ bạn mua bên Pháp về, không phải cái Blédina bán ở ngoài kia có toàn chữ ả rập đâu, cái đấy rất ngọt, kể cả loại để cho vào sữa
    ở VN thì tớ thấy có 1 loại này là cho vào sữa được thôi :mua ở Hà Diện 74K hoặc 17 HBT 75K
    đấy là cái Blédina dosette í, tức là trong hộp có 12 gói nhỏ, vị mật ong và bánh bích quy, (lớn hơn thì có vị choclate) ở ngoài có chữ PEU SUCRE (tức là ít ngọt) để cho vào sữa í
    bên Pháp ng ta pha luôn vào bình sữa cho bé bú, tất nhiên là cái lỗ hơi to, pha ít thì vẫn loảng lắm, muốn sền sệt thì pha vào bát xúc thìa cho con ăn
    thơm ngon dã man
    ngoài ra (tớ thử rồi nhưng con chim hư hư cũng ọe) nhiều mẹ cho con ăn bột ăn liền Hipp, bột ngọt đã có sẵn sữa và hoa quả, mẹ nó mua về pha với nước ấm là được
    chúc con ngon miệng hay ăn chóng lớn nhé
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

bổ sung thêm là làm đồ ăn cho con mình nếm thấy ngon con mới thấy ngon mẹ nó ơi
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Mượn tạm topic này 1 tí nhé!
    Tớ có 1 hộp bột ngọt của Heinz dành cho bé từ 9 tháng vừa mới mua (52N) cho thằng cu ăn thử nhưng anh ấy từ chối. Mẹ nào có con đang ăn hoặc muốn cho con ăn thử thì PM cho tớ, tớ gửi cho. Tớ vừa mở ra hôm nay thôi. Vị táo thì phải, nhưng pha không mịn đâu, hơi lổn nhổn đấy nhé.
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02
    Mượn tạm topic này 1 tí nhé!
    Tớ có 1 hộp bột ngọt của Heinz dành cho bé từ 9 tháng vừa mới mua (52N) cho thằng cu ăn thử nhưng anh ấy từ chối. Mẹ nào có con đang ăn hoặc muốn cho con ăn thử thì PM cho tớ, tớ gửi cho. Tớ vừa mở ra hôm nay thôi. Vị táo thì phải, nhưng pha không mịn đâu, hơi lổn nhổn đấy nhé.
    Nếu con bạn từ chối vì bột lổn nhổn thì có thể cho vào máy xay sinh tố quay vài phút là nhuyễn ngay (xay khô thôi), khi ăn muốn ngon thì trộn thêm 1/2 hũ hoa quả nghiền.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Khánh Vy.Con mình chê không phải vì lổn nhổn mà vì cậu ấy không thích mùi vị này.
    • 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy
    Nếu con bạn từ chối vì bột lổn nhổn thì có thể cho vào máy xay sinh tố quay vài phút là nhuyễn ngay (xay khô thôi), khi ăn muốn ngon thì trộn thêm 1/2 hũ hoa quả nghiền.
    hôm nào tớ phải thử cái món bột hoa quả này, thấy nhiều mẹ chế biến cho con ăn quá, mà con chim hư hư không biết thế nào
    mẹ Chuyên Án ơi (ôi nick) thử món bột hoa quả của mẹ Khánh Vy cho bé đi, nhiều mẹ khen ngon nhiều bé mê lắm đấy
    công thức của mẹ Sunny nhé : 60ml nước + 2 thìa sữa Farley's + 3 thìa bột Heinz mix cereal + 1/2 hũ hoa quả nghiền Heinz = 120ml bột ngọt sữa hoa quả
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be cua em được 10,5 thang roi, không biết den khi nao moi ngoi bo duoc vay các Chi? Em tap no hoai ma không duoc!
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, e cũng vừa mới mua 1 hộp heinz, nhưng toàn tiếng Nga, nên chẳng biết pha thế nào, bột mặn dành cho bé từ 8 tháng tuổi. Mẹ nào biết cách pha chỉ e với. Mà sao các mẹ mua rẻ thế, e mua 100k??? Hay mặn đắt hơn ngọt...hic hic. Với cho e hỏi chút, bột mặn của Hipp có loại nào mà các bé chịu ăn nhất hả các mẹ??? Khổ nhất là khâu ăn uống của con...hic hic:Sad:
    • 880 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bopxinhdautron Xem bài viết
    hic, e cũng vừa mới mua 1 hộp heinz, nhưng toàn tiếng Nga, nên chẳng biết pha thế nào, bột mặn dành cho bé từ 8 tháng tuổi. Mẹ nào biết cách pha chỉ e với. Mà sao các mẹ mua rẻ thế, e mua 100k??? Hay mặn đắt hơn ngọt...hic hic. Với cho e hỏi chút, bột mặn của Hipp có loại nào mà các bé chịu ăn nhất hả các mẹ??? Khổ nhất là khâu ăn uống của con...hic hic:Sad:
    Mình giống mẹ này, hôm nay vừa mua một 1 hộp Heinz bột ngọt cho bé 5 tháng, toàn tiếng Nga. Mặc dù tớ học tiếng Nga đây, nhưng vấn đề là trên hộp ko hướng dẫn cách pha, tỷ lệ bột và nước:Thinking:. Chỉ thấy nói mỗi là nuớc ở nhiệt độ 40. Tớ chưa dùng nên cũng chưa biết thế nào cả. Tớ định lấy thìa trong hộp sữa Hipp ý, sẽ là 1 thìa bột tương đương với 20ml. Rồi từ đấy sẽ điều chỉnh dần. Sang tuần mới tập cho con. Chưa biết thế nào cả
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Em vẫn thấy bột hipp ngon hơn á, lại dễ nấu, dễ chế biến. Bé nhà em rất chịu ăn, nhưng giờ thì bé fải ăn cháo xay và nghiền nên fải từ giả bột Hipp rùi.
    Live - Love - Laugh !
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chinsu nhà em đã từng ăn bột Hipp, Nestle, Heinz (toàn loại nhập từ Nga). Kết luận là Chinsu thích ăn bột Heinz nhất (thấy ăn hứng thú hơn và lượng ăn nhiều hơn). Bản thân em khi pha bột cho con, em loi choi nếm thử thì cũng ưng vị của Heinz hơn cả. :Smiling:
    Em pha với nước ấm 40-50 độ, cho từng ít một, quấy đều dần, không hề thấy vón cục hay lổn nhổn như mẹ Hai Vì Sao nói (em thấy bột Nestle mới dễ bị vón cục ý ạ :Thinking
    Vỏ hộp không hướng dẫn tỉ lệ bột/nước là vì mỗi bé ăn loãng đặc khác nhau nên tuỳ bé sẽ có tỉ lệ bột/nước tương ứng.

Chinsu's blog: http://360.yahoo.com/chin_su2008 :cool:

Vote cho bé Chinsu nhé: MS 5435, MS 5437, MS 5439