• 1 Lượt chia sẻ
  • 58.3K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con em 7,5 tháng, hiện em chỉ cho bé ăn hai bữa bột vào trưa và tối. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bé độ bao nhiêu tháng thì cho ăn thêm bữa sáng nữa ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc vụ này đây. con mình mới ăn thành 2 bữa từ 2 tuần nay. Còn vài ngày nũa là tròn 8 tháng, không biết có nên thêm bữa sáng nữa không các mẹ?
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Hehe lại gặp mẹ Miu của bé Cún ở đây.
    Kangaroo của mình bắt đầu ăn ngày 3 bữa từ lúc hơn 7 tháng rưỡi vì ku cậu lười bú quá, mà có vẻ lại chịu ăn. Bé ăn lúc 8-9am, 2-3pm và 6-7pm nhưng ăn cháo xay chứ ko ăn bột (nó ko thích bột, chỉ ăn 1 hộp 200g lúc bắt đầu tập ăn rồi thôi).
    • 654 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì từ 9 tháng mới bắt đầu ăn 3 bữa
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi mới cho con ăn dặm, mình cũng băn khoăn mãi về vụ này. Theo thực đơn tham khảo của các bs ở Viện dinh dưỡng thì 7 tháng là có thể ăn 3 bữa rồi. Nhưng mình cũng đọc được một số tài liệu nói rằng sữa là nguồn dinh dưỡng chủ yếu của các bé dưới 1 tuổi. Ăn bột nhiều bé có thể chắc hơn nhưng dễ dẫn đến còi xương thể bụ và ảnh hưởng tới phát triển chiều cao sau này.
    Các mẹ tham khảo xem nhé, mình thì theo mẹ Ổi 9 tháng mới cho ăn 3 bữa :Smiling:
    • 5,746 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Nan giải nhỉ
    Con em hơn 12 tháng, Vẫn 2 bữa chính thôi ạ
    2 bữa phụ bơ nghiền + sữa chua + phô mai
    Còn lại bú mẹ
    Lịch ăn kín mít hết cả rồi em chả biết nhồi bữa chính thứ 3 vào đâu nữa bây giờ :Sigh:

Mẹ dặn con thật khẽ
    Ăn ngủ ngoan Gấu ơi
    Mai sau lớn lên người
    Đừng quên vòng tay Mẹ
    • 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miubecon Xem bài viết
    Con em 7,5 tháng, hiện em chỉ cho bé ăn hai bữa bột vào trưa và tối. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bé độ bao nhiêu tháng thì cho ăn thêm bữa sáng nữa ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bé nhà mình hồi 7 tháng là ăn 3 bữa bột rau củ trộn sữa công thức/1 ngày. Bây giờ 8 tháng thì ăn 2 bữa bột mặn sáng và trưa, chiều ăn bột ngọt ăn liền của Vinamilk, ăn 1 hộp sữa chua Kid của KĐ và uống 2 bình sữa 150ml. Trộm vía con, bé hấp thu tốt nên gần 11kg …. Mình nghĩ 2 hay 3 bữa cũng không quan trọng, chủ yếu là số lượng mỗi bữa và bé có hợp tác hay không?
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KangarooBB Xem bài viết
    Kangaroo của mình bắt đầu ăn ngày 3 bữa từ lúc hơn 7 tháng rưỡi vì ku cậu lười bú quá, mà có vẻ lại chịu ăn. Bé ăn lúc 8-9am, 2-3pm và 6-7pm nhưng ăn cháo xay chứ ko ăn bột (nó ko thích bột, chỉ ăn 1 hộp 200g lúc bắt đầu tập ăn rồi thôi).
    Hihi, Cún nhà mình cũng không thích ăn sữa rùi, thế mới khổ, có lẽ cho bé ăn thêm bánh ăn dặm vào buổi sáng vậy
    • 96 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trong sách vở thì vẫn nói là đến 9 tháng thì ăn 3 bữa cháo một ngày. con E 9 tháng e mới cho ăn 3 bữa, nhưng cũng tuy khả năng hấp thụ của bé nữa. nếu bé không thích ăn sữa thì chuyển sang ăn bù cháo, cho ăn 3 bữa luôn cũng được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nuna_2008; 04/06/2009 vào lúc 09:55 AM.
    • 880 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Con tớ mấy ngày nữa tròn 8 tháng nhưng cũng phải ăn 3 bữa mấy hôm nay (mới ăn 2-3 hôm) vì ku con không chịu uống sữa CT, vẫn ty mẹ là chủ yếu. Đầu tiên tớ kệ để ăn 2 bữa 1 mặn 1 ngọt, nhưng có một hôm thử ăn 3 bữa (2mặn 1 ngọt) ăn thun thút nên tớ đành cho ăn 3 bữa. Nhồi sữa cho ku con nhà tớ khổ lắm. Ko chịu ty bình, xúc thìa nên lè ra lè vào, yếm ăn là chính. hic hic. Sách vở thì khuyên nên 9 tháng ăn 3 bữa nhưng tớ nghĩ còn tùy vào mỗi đứa nữa. Tớ cũng linh động theo con vậy
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KangarooBB Xem bài viết
    chào bé Kan ... hìhi ... lâu quá mới gặp 2 mẹ con Kan nhé !
    mẹ Kan và bé khỏe k ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 721 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 7.5 tháng. chén 3 bữa bột từ lâu rồi. 9h sáng bộ mặn, 11h váng sữa, 3h chiều bột mặn, 4-5h uống sữa. mẹ về ti mẹ đến 8-9h tối bột ngọt nữa. không hiểu ăn thế có phản khoa học không nữa nhưng con k chịu uống sữa nên đành phải thế.
    Hai mẹ con đi BigC. Mẹ to tướng. Con bé tí
    • 721 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thủy Anh Xem bài viết
    Nan giải nhỉ
    Con em hơn 12 tháng, Vẫn 2 bữa chính thôi ạ
    2 bữa phụ bơ nghiền + sữa chua + phô mai
    Còn lại bú mẹ
    Lịch ăn kín mít hết cả rồi em chả biết nhồi bữa chính thứ 3 vào đâu nữa bây giờ :Sigh:
    Mẹ này cùng nhà với Ty'smom đây. Hơn 1 tuổi rồi mà ăn thế mình sợ thiếu đấy. bé đc bao nhiêu kg roai? uống thêm sữa ngoài đi. Bú mẹ không đủ chất đâu.
    Tranh thủ mẹ nó vote cho Bi nhà mình nhé. Hị hị
    Hai mẹ con đi BigC. Mẹ to tướng. Con bé tí
    • 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang lăn tăn khoản ăn uống của con quá, con mình lười ăn sữa quá đáng cơ, giờ 1 ngày ngoài ti mẹ ban đêm (2 lần) thì con chỉ ăn được khoảng 60ml sữa CT, ngoài ra thì con ăn 2 bữa bột mặn và 2 bữa bột ngọt (đáng lẽ ra phải ăn sữa nhưng vì bé không chịu nuốt sữa nên bà nội toàn cho thêm bột ăn dặm của Hipp nên thành ra 2 bữa bột ngọt mà mỗi bữa cũng chỉ được 2 muống sữa gạt pha với 80ml nước và 2 thìa bột). Bên cạnh các bữa ăn thì con được ăn thêm phomai tươi hoặc váng sữa, sữa chua, thỉnh thoảng mình ép nước nho cho con uống, con không chịu ăn chuối, chỉ thích uống nước nho hoặc mút cam thôi. Buồn lắm vì con còi mà lại không chịu ăn sữa nên ăn nhiều bột quá, chẳng biết có tiêu hóa được không mà chẳng thấy lên cân.
    • 5,746 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi'smumy Xem bài viết
    Mẹ này cùng nhà với Ty'smom đây. Hơn 1 tuổi rồi mà ăn thế mình sợ thiếu đấy. bé đc bao nhiêu kg roai? uống thêm sữa ngoài đi. Bú mẹ không đủ chất đâu.
    Tranh thủ mẹ nó vote cho Bi nhà mình nhé. Hị hị
    Ý trộm vía, không còi đâu ạ
    Con em gần 11kg. Tiêu hóa tốt, người cũng có vài cái ngấn
    Không chịu ăn sữa ngoài ý chứ chị ơi :Silly::Silly::Silly:
    Thoai kệ em an ủi, chắc còn tùy hấp thụ. Với cả con em cũng thuộc dạng ham ngủ nên thời gian ăn ngắn hơn bạn khác :Laughing:
    Vote rồi nhá :Silly::Silly::Silly:

Mẹ dặn con thật khẽ
    Ăn ngủ ngoan Gấu ơi
    Mai sau lớn lên người
    Đừng quên vòng tay Mẹ
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Xu Xem bài viết
    chào bé Kan ... hìhi ... lâu quá mới gặp 2 mẹ con Kan nhé !
    mẹ Kan và bé khỏe k ?
    @ me be Xu: Hihi lau qua ko gap me con be Xu :Kiss:. Minh di lam roi nen ban qua, ko thoi gian vao web va chat chit nhieu nhu luc con nghi o nha :-). Kangaroo van khoe, pha phach va nhong nheo lam. Hom qua no moi sang tac ra cai tro quang do choi di roi eh eh eh, keu minh di luom lai cho no, ko luom thi no la um sum. Met dut hoi :Crying:

@ all: Minh co cau hoi nay, cac me giup minh voi: be nha minh gan 9 thang roi (moi can hom qua, nang khoang 9.5kg), an 1 ngay 3 cu chao xay (moi lan khoang 180-200ml) va uong khoang 500-600ml sua me. Vay thi luong an/uong hop ly nen la bnhieu ml cho 1 lan hoac la tong cong bnhieu ml cho ca ngay?

(Sorry Mod tu nhien ko go duoc tieng Viet)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KangarooBB; 19/06/2009 vào lúc 06:59 AM.
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hìhì, Kan càng lớn càng iu quá mẹ Kan à ! Ku cậu ăn uống thik thật, chả bù với Xu nhà mình, nhát ăn lắm thôi ! Bi h bú bình vẫn điệp khúc bú lúc ngủ, hix … ngày 3 bình thôi, 120-150-180 hên xui à … hihi mình nghĩ Kan ăn vậy là được rồi, mẹ Kan bổ sung thêm trái cây và sữa chua, váng sữa cho con thêm … con Xu nhà mình thik uống nc cam, nc táo, thik gặm xoài, chuối … và cũng chỉ thik ăn sữa chua Nestle 13.5k/hộp chứ chẳng thik sữa chua Susu hay Kido gì cả, hix ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ bé Xu; 24/06/2009 vào lúc 11:12 AM.
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mẹ nó vẫn vắt sữa cho con bú à ... sữa mình h ít lắm ! mà h chắc cũng chẳng còn chất gì bổ béo nữa quá !
    Xu 7 tháng đc 8k5, nghịch như giặc ý, tay chân lúc nào cũng ko yên ... rất thik đập bàn, vỗ đùi ... hihi ...
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Xu Xem bài viết
    hìhì, Kan càng lớn càng iu quá mẹ Kan à ! Ku cậu ăn uống thik thật, chả bù với Xu nhà mình, nhát ăn lắm thôi ! Bi h bú bình vẫn điệp khúc bú lúc ngủ, hix … ngày 3 bình thôi, 120-150-180 hên xui à … hihi mình nghĩ Kan ăn vậy là được rồi, mẹ Kan bổ sung thêm trái cây và sữa chua, váng sữa cho con thêm … con Xu nhà mình thik uống nc cam, nc táo, thik gặm xoài, chuối … và cũng chỉ thik ăn sữa chua Nestle 13.5k/hộp chứ chẳng thik sữa chua Susu hay Kido gì cả, hix ...
    Sorry Mod truoc nha, ko biet tai sao dao nay minh thuong xuyen ko go duoc tieng Viet
    @ all:
    Minh hoi cac me ve so luong an cua con vi minh ko biet la khi nao thi nen tang luong len, hoac giu luong an nay den khi be duoc bnhieu thang? Tai vi hien tai nhieu khi minh cho no an 250ml chao/lan minh thay no cung an het luon. Nhung minh ko dam cho an nhieu nhu vay vi so be beo phi. Dang can cac me tu van lam lam.
    Cam on cac me truoc nha :Kiss::Rose:

@ me Xu: Tks me Xu. Ngoai an va uong nhu vay ra thi moi ngay Kangaroo an them khoang 1/2 - 2 hu yaourt va 1-2 cuc pho mai Belcube (tuy hung thoi), an mot chut trai cay hoac uong nuoc ep trai cay, ngau hung thi an them may cai banh an dam cua Gerber, Parent CHoice (nhung no ko thich).
    No thich an xoai cat, bo, man Ha Noi, dau gia, cam, vai, sau rieng, du du, ... May trai cai khac no cung an nhung ko thich thu lam. Noi chung la no cung an lung tung het, nhung ma he cho an chuoi la no o'i (du la cho an ko hoac la tron voi chao)
    Yaourt thi no thich nhat la cua Ba Vi, ke den la Yogood. May khac no ko thich. Sua chua Nestle me Xu mua o dau vay?
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sữa chua Nestle mua ở 196 Võ Văn Tần, shop Bé Yêu Của Mẹ đó mẹ Kan ! Sữa YoGood 7 tháng ăn đc k mẹ Kan, có ngon và dễ ăn k ?
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6