Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 1,074 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Con em 7,5 tháng, hiện em chỉ cho bé ăn hai bữa bột vào trưa và tối. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bé độ bao nhiêu tháng thì cho ăn thêm bữa sáng nữa ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!

• 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc vụ này đây. con mình mới ăn thành 2 bữa từ 2 tuần nay. Còn vài ngày nũa là tròn 8 tháng, không biết có nên thêm bữa sáng nữa không các mẹ?

• 620 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Hehe lại gặp mẹ Miu của bé Cún ở đây.
    Kangaroo của mình bắt đầu ăn ngày 3 bữa từ lúc hơn 7 tháng rưỡi vì ku cậu lười bú quá, mà có vẻ lại chịu ăn. Bé ăn lúc 8-9am, 2-3pm và 6-7pm nhưng ăn cháo xay chứ ko ăn bột (nó ko thích bột, chỉ ăn 1 hộp 200g lúc bắt đầu tập ăn rồi thôi).

• 652 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì từ 9 tháng mới bắt đầu ăn 3 bữa

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi mới cho con ăn dặm, mình cũng băn khoăn mãi về vụ này. Theo thực đơn tham khảo của các bs ở Viện dinh dưỡng thì 7 tháng là có thể ăn 3 bữa rồi. Nhưng mình cũng đọc được một số tài liệu nói rằng sữa là nguồn dinh dưỡng chủ yếu của các bé dưới 1 tuổi. Ăn bột nhiều bé có thể chắc hơn nhưng dễ dẫn đến còi xương thể bụ và ảnh hưởng tới phát triển chiều cao sau này.
    Các mẹ tham khảo xem nhé, mình thì theo mẹ Ổi 9 tháng mới cho ăn 3 bữa :Smiling:

• 5,746 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Nan giải nhỉ
    Con em hơn 12 tháng, Vẫn 2 bữa chính thôi ạ
    2 bữa phụ bơ nghiền + sữa chua + phô mai
    Còn lại bú mẹ
    Lịch ăn kín mít hết cả rồi em chả biết nhồi bữa chính thứ 3 vào đâu nữa bây giờ :Sigh:

Mẹ dặn con thật khẽ
    Ăn ngủ ngoan Gấu ơi
    Mai sau lớn lên người
    Đừng quên vòng tay Mẹ

• 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miubecon Xem bài viết
    Con em 7,5 tháng, hiện em chỉ cho bé ăn hai bữa bột vào trưa và tối. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bé độ bao nhiêu tháng thì cho ăn thêm bữa sáng nữa ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bé nhà mình hồi 7 tháng là ăn 3 bữa bột rau củ trộn sữa công thức/1 ngày. Bây giờ 8 tháng thì ăn 2 bữa bột mặn sáng và trưa, chiều ăn bột ngọt ăn liền của Vinamilk, ăn 1 hộp sữa chua Kid của KĐ và uống 2 bình sữa 150ml. Trộm vía con, bé hấp thu tốt nên gần 11kg …. Mình nghĩ 2 hay 3 bữa cũng không quan trọng, chủ yếu là số lượng mỗi bữa và bé có hợp tác hay không?

• 1,074 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KangarooBB Xem bài viết
    Hehe lại gặp mẹ Miu của bé Cún ở đây.
    Kangaroo của mình bắt đầu ăn ngày 3 bữa từ lúc hơn 7 tháng rưỡi vì ku cậu lười bú quá, mà có vẻ lại chịu ăn. Bé ăn lúc 8-9am, 2-3pm và 6-7pm nhưng ăn cháo xay chứ ko ăn bột (nó ko thích bột, chỉ ăn 1 hộp 200g lúc bắt đầu tập ăn rồi thôi).
    Hihi, Cún nhà mình cũng không thích ăn sữa rùi, thế mới khổ, có lẽ cho bé ăn thêm bánh ăn dặm vào buổi sáng vậy

• 96 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trong sách vở thì vẫn nói là đến 9 tháng thì ăn 3 bữa cháo một ngày. con E 9 tháng e mới cho ăn 3 bữa, nhưng cũng tuy khả năng hấp thụ của bé nữa. nếu bé không thích ăn sữa thì chuyển sang ăn bù cháo, cho ăn 3 bữa luôn cũng được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nuna_2008; 04/06/2009 vào lúc 09:55 AM.

• 875 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Con tớ mấy ngày nữa tròn 8 tháng nhưng cũng phải ăn 3 bữa mấy hôm nay (mới ăn 2-3 hôm) vì ku con không chịu uống sữa CT, vẫn ty mẹ là chủ yếu. Đầu tiên tớ kệ để ăn 2 bữa 1 mặn 1 ngọt, nhưng có một hôm thử ăn 3 bữa (2mặn 1 ngọt) ăn thun thút nên tớ đành cho ăn 3 bữa. Nhồi sữa cho ku con nhà tớ khổ lắm. Ko chịu ty bình, xúc thìa nên lè ra lè vào, yếm ăn là chính. hic hic. Sách vở thì khuyên nên 9 tháng ăn 3 bữa nhưng tớ nghĩ còn tùy vào mỗi đứa nữa. Tớ cũng linh động theo con vậy