• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.95K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em được 8tháng rưỡi , bé đang ăn dặm , em thường nấu cháo thịt với rau củ như (khoai tây , bí đỏ , cà rốt ) bé ăn có vẽ bị ngán và không thích lắm , em đã từng thử nấu cháo thịt bò , nhưng bé ăn xong lại nổi ban đỏ , ngứa , bé nha em bị dị ứng . cháo tôm , cua , em lại càng không dám nấu , vì sợ bé lại nổi ban đỏ , rất ngứa và tội cho bé ...hiện giờ em không bíêt nấu món gì cho bé ăn đẻ bé không bị ngán , vi mỗi ngày bé đều ăn khoai tây , không thì lại la bí đỏ... :Sad:
    xin các anh chị trên diễn đàm cố vấn giúp em :Rose:
    em xin chân thành cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 465 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Bạn vào các topic thực đơn cho bé ăn dặm để tham khảo thực đơn cho bé.
    Khi cần PM cho MOD nhé

Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai :LoveStruc:
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Bé 8 tháng rưỡi có thể ăn rất nhiều loại rau rồi mà. Đạm thì ngoài thịt bò cũng còn rất nhiều thứ khác, gà, cá, trứng, tôm, cua, lươn... Bé dị ứng thịt bò chưa chắc đã dị ứng với tôm cua cá. Nói dại nhưng phải cho con ăn thì mới biết con có bị dị ứng hay không, nếu bé dị ứng thì ngoài 1 tuổi cũng vẫn phải tập cho con ăn mà.
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà mình dị ứng đạm bò từ bé ( nghĩa là dị ứng cả sữa bò và thịt bò luôn). Nhưng bé không dị ứng bất kì thứ gì khác, nhất là đồ tanh như tôm, cá, ngao, ... tất tần tật đều ăn được. Mẹ nó thử cho bé ăn thì mới biết có dị ứng hay không, không có công thức chung cho các loại thức ăn đâu. Ah quên, bé còn dị ứng với trứng nữa.
    Nhưng giờ bé 18 tháng thì đỡ dị ứng hơn rồi, ăn thịt bò được, ăn sữa chua bò được, nhưng ăn sữa bò thì vẫn bị dị ứng. Dị ứng nó sẽ giảm dần theo độ tuổi thôi.
    Chúc mẹ nó có tinh thần tiếp tục chiến đấu nhé :Laughing::Laughing::Laughing:
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!