• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 7 tháng rồi, em thấy mọi người nói có loại bánh chứa Can xi thả vào sữa cho trẻ dùng. Các mẹ có ai biết bảo dùm em với. Em cám ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào thử phương pháp nâng mũi Nose Reshaping của Khơ Thị chưa?

Mình có nhỏ bạn thân mới vừa nâng mũi S-line xong, nhìn siêu đẹp luôn. Nhưng thấy nó nói là nâng...

• Tập cho bé ăn dặm

Thời điểm bắt đầu ăn dặm phụ thuộc tốc độ tăng cân của trẻ. Nếu bé 4 tháng tuổi tăng 200 g mỗi tuần thì có thể lùi thời điểm ăn dặm đến tháng thứ 5 hoặc thứ 6. Nếu không đạt mức tăng trưởng này, bé cần được tập ăn dặm ngay vì sữa mẹ không còn đáp ứng đủ nhu cầu dinh dưỡng. Trong trường hợp trẻ...

• Dinh dưỡng cho trẻ từ 0 - 1 tuổi - tưởng thế mà chả phải thế !

1. Từ 0-6 tháng, WHO khuyên bạn hãy chỉ cho con bú sữa thôi, đặc biệt là sữa mẹ. Mình sẽ không bàn...

• 50 thực đơn ăn dặm kiểu Nhật

Tổng hợp 50 thực đơn ăn dặm kiểu Nhật từ facebook chị Nguyễn Tú Anh - có tên viết tắt là mẹ HB. Cảm...

• Học thử tiếng Anh, nhận ưu đãi thật cùng Sunrise Vietnam

Để tạo điều kiện cho các bạn học sinh tiếp cận và lựa chọn được các khoá học phù hợp, Sunrise...

• Cho bé ăn dặm

Chào các mẹ :4: Có mẹ nào biết cho con ăn dặm như thế nào ko chỉ dùm em với. Con nhà em bây giờ được 3,5 tháng rồi, em đang tim hiểu cách cho ăn thêm ngoài thế nào. O VN thì mọi người tự nấu lấy. Còn ở bên này thì em thấy bán đầy ở ngoài siêu thị. Nhưng ko biết chọn loại nào và cho ăn thế nào....

• 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Ở Metro Hà Nội có bán nhiều đó chị, dãy hàng cuối cùng sát với chỗ bán đồ đông lạnh. Chị thử xem.
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Me BEBi ơi, bánh đó tên là Milna.
    21.000 đ/ hộp 2 túi nhỏ.
    Mình cũng cho con mình ăn rồi , dễ ăn, dễ tan lắm.
    Còn bánh của HIPP nữa. Trẻ 7 tháng thì 35.000 đ, trẻ từ 8 tháng trở lên là loại 45.000 đ/ túi có mỗi 25 cái bé tẹo tèo teo à.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Milna, Heiz là loại bánh thả vào sữa cho bé ăn được đó, bán rất nhiều ở các hàng bán sữa trẻ em, bánh quy...
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bánh loại này bạn cứ hỏi bất kỳ hàng bán sữa bột cho trẻ em nào cũng có đấy!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn mọi người nhiếu lắm. (Làm sao để cho cái mặt cười vào đây bây giờ.. Hu..hu..)

Em đã đi vòng vòng mấy chỗ gần nhà nhưng không thấy có, chắc phải lượn qua đại lý của Hipp mua thôi. Mẹ YV ơi, Hipp hay Milna ngon hơn.
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

:1:
    Muốn có cái mặt cười bạn vào "Gửi trả lời" sẽ có.
    Mình thấy bánh nào cũng ngon cả. Tốt nhất là mua cả 2 loại. Hì hì.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao em vào rồi mà chẳng thấy đâu hết, chỉ thấy biểu tượng cho chủ đề thôi.
    • 465 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Me beBi click vào nút "Gửi trả lời", ngay bên phải của text box nơi bạn soạn nội dung có một loạt các smilies, bạn thích cái mặt nào thì click vào đó, ngay lúc soạn bài thì bạn sẽ chỉ nhìn thấy số thứ tự của smile mà bạn chọn thôi, sau khi nhấn nút "Gởi trả lời" thì nó sẽ hiện nguyên hình như thế này này :1: :1: :1:

PS: Nếu bạn nhấn nút "trả lời nhanh" là sẽ ko có smilies đâu
    Khi cần PM cho MOD nhé

Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai :LoveStruc:
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em thì thấy Hipp ngon hơn, mua cả 2 loại về con đều không chịu ăn, mẹ xơi tái hết Hipp còn Milna thì vẫn nguyên.
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_DD
    Me beBi click vào nút "Gửi trả lời", ngay bên phải của text box nơi bạn soạn nội dung có một loạt các smilies, bạn thích cái mặt nào thì click vào đó, ngay lúc soạn bài thì bạn sẽ chỉ nhìn thấy số thứ tự của smile mà bạn chọn thôi, sau khi nhấn nút "Gởi trả lời" thì nó sẽ hiện nguyên hình như thế này này :1: :1: :1:

PS: Nếu bạn nhấn nút "trả lời nhanh" là sẽ ko có smilies đâu
    Thật đấy Mod DD ơi, em chỉ thấy các smiles xanh, đỏ, tím, vàng của biểu tượng thôi, phần dưới text box của em trắng trơn à, không thấy số thứ tự của các smiles đâu.
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Em thì thấy Hipp ngon hơn, mua cả 2 loại về con đều không chịu ăn, mẹ xơi tái hết Hipp còn Milna thì vẫn nguyên.
    me KIBO cũng mua bánh đó cho bé Bin ăn à, sao bé không chịu ăn vậy? bé Bi nhà em cũng chỉ ăn đến 2/3 cái là bỏ, cho đến cái thứ 2 thì gặm gặm 1 tí rồi bỏ luôn, buồn lắm chị à.

Chị Thanh Vân và mẹ Yến Vi có gặp phải tình cảnh như vậy không???
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO

Thế thì mẹ KIBO tăng cân mất thôi mẹ ơi.
    @ mẹ beBi: Yến Vi sau mỗi bát bột là khoảng 3 cái bánh HIPP nữa, hoặc mình cho ăn giữa các bữa. Con thích nhai mà.

• 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bánh Milna có nhiều mùi để bé chọn như nguyên vị, mùi chuối, cam, táo. Bánh Hipp mình ăn thì thích nhưng con ăn thì mình thấy bé nhè ra vì cứng quá. Bánh Milhna có ưu điểm nhanh tan trong sữa, có DHA, nhưng cái bánh thì hơi dày nên bé cắn rất uể oải. May mà bé nhà mình qua giai đoạn ăn uống khó khăn vì đã có răng hàm rồi. Mình cho ăn lung tung, lúc thì mua cả bánh canxi của người lớn như của Kinh Đô hoặc bánh canxi làm bằng bột lúa mạch nguyên cám của Hồng Kông, Nhật Bản sản xuất, giá cũng phải chăng lại không quá ngọt. Các mẹ có con lớn có thể mua bánh quy chứa tảo biển của Thái Lan nhãn hiệu Homey rất ngon, hơi mặn và không quá ngọt, gói nhỏ như của Hải Châu bán 5.700d/gói 20 chiếc. Mình nghiện bánh này như bé luôn vì thơm và ngậy. Với lại thấy có tảo biển thì thích vì nó cũng là thứ bổ dưỡng.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua có một chị bạn của mẹ Bống cho 1 gói bánh của Bibica, dành cho bé ăn dặm từ 6-24 tháng tuồi, được sản xuất theo tư vấn của Viện Dinh Dưỡng, cũng dễ tan, tên là Growsure, các mẹ đã nghe thấy tên bánh này chưa. Không hiểu có tốt không nhỉ?
    Bố mẹ yêu con nhất trên đời, con yêu ơi!
    • 199 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không biết đã có mẹ nào cho bé ăn bánh quy Milna trong thời gian bé được 6 tháng trở lên không? Mình thấy quảng cáo bé ăn bánh sẽ phát triển răng khoẻ mạnh đó và thay vì mút đồ chơi thì bé sẽ mút bánh... Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với.
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[QUOTE=Nguyễn Phương Dung]Không biết đã có mẹ nào cho bé ăn bánh quy Milna trong thời gian bé được 6 tháng trở lên không? Mình thấy quảng cáo bé ăn bánh sẽ phát triển răng khoẻ mạnh đó và thay vì mút đồ chơi thì bé sẽ mút bánh... Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với. [/QUOTE

Khi bé đã mọc răng rồi thì bạn cũng nên cho bé ăn thêm cả bánh bích quy, loại bánh này có nhiều canxi và các chất dinh dưỡng khác giúp cho sự phát triển của bé. Đặc biệt trong thời kỳ trẻ mọc răng thường hay ngứa lợi và răng nên việc cho bé tự cắn bánh quy sẽ giúp bé đỡ ngứa ngáy, khó chịu. Có nhiều cách cho bé ăn bánh quy như: cho bé tự cầm và nhai lấy hoặc bạn cho bánh hoà lẫn vào với sữa bột mà bé đang uống để ăn. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại bánh quy dành cho bé từ 6 tháng tuổi trở lên như: bánh Milna, bánh của nhà máy đường Biên Hoà (mình không nhớ rõ tên), bánh của nước ngoài rất thơm ngon có đủ hương vị mà bé rất thích. Trước đây bé nhà mình hay ăn bánh Milna, nhưng sau này đọc trên DD được biết có cả bánh hiệu Kellog (hình như của Mỹ) mình đã mua cho bé ăn thử, loại bánh này rất ngon, có mùi thơm hương mật ong, bé nhà mình rất ghiền bánh này. Bạn mua cho bé ăn thử xem sao, trong Metro có rất nhiều đấy, khoảng 33.000 đ/ hộp gì đó mình không nhớ lắm
    • 548 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Phương Dung
    Không biết đã có mẹ nào cho bé ăn bánh quy Milna trong thời gian bé được 6 tháng trở lên không? Mình thấy quảng cáo bé ăn bánh sẽ phát triển răng khoẻ mạnh đó và thay vì mút đồ chơi thì bé sẽ mút bánh... Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với.
    Mình cũng mua cho nhím xù một hộp, nhưng nó không chịu ăn, kể cả hoà với sữa/ nước thành bột hoặc là để nguyên cho bé ăn để tập nhai. Ý kiến riêng của mình là bánh hơi bị to so với mồm bé & hơi cứng. Mình thấy một mẹ ở Nhật cho bé ăn bánh loại này (nhưng không biết hiệu gi), cái bánh rất mỏng & có vẻ dễ ăn, thấy thằng bé ăn rất thích thú dù chưa mọc răng. Trong khi con mình có 2 cái răng rồi mà cho ăn bánh milan nó không chịu ăn, chắc là do bánh dầy quá & khô cứng nữa!
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mua cho Titito nhà mình một hộp bánh Mila nhưng cu cậu cũng không chịu ăn chi bóp ra nghịch mặc dù đã có đến 4 răng, mình thấy bánh này hơi to và khô lại không ngon nên không mua nữa. Minh chuyển sang banh của HiPP cu cậu thích lắm. Bánh của HiPP nhỏ nhiều hình mà bọn trẻ thích lại dễ cầm, bánh rất ngon và ngậy. Các mẹ thử xem.
    • AMP
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho mình hỏi vói, bánh Hipp các mẹ mua ở đâu thế nhỉ?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5