• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ, các chị ơi,

Con em 6 tháng rồi. Từ gần nửa tháng nay thấy có nhu cầu gặm nhấm rất cao. Bữa cơm nào của gia đình cũng lăn xả vào. Hôm nào có dưa chuột thì cho cậu ta gặm mút thì hỉ hả lắm (đương nhiên dưa rủa sạch, bỏ hột, để miếng dài cho không hóc). nếu bữa nào không có dưa chuột thì ngồi hau háu nhìn mọi người, lăn vào xòe tay ra.. :P

Em nghe nói có loại bánh có thể cho trẻ từ ngoài 6 tháng để gặm,và cũng để phát triển khả năng cầm, nắm, cắn của các bé. Thế nhưng em ko biết bánh đó bán ở đâu (loại bánh của trẻ em hay bán ở các cửa hàng sữa thì em ko dám cho ăn vì thấy cứng lắm, bé mà cắn được thì hóc mất)

Các mẹ chỉ chỗ bán cho em vớiiiiiiiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 sai lầm khi nấu cháo làm bé chậm tăng cân

Nấu cháo bằng nước xương, cho bé ăn nhiều khoai tây, cà rốt hoặc đồ nghiền nhuyễn quá lâu... là...

• Cách xay đồ ăn dặm đúng cách

Bé của bạn đã đến giai đoạn ăn dặm, thế nhưng bạn đã biết cách xay đồ ăn dặm cho bé đúng cách chưa?...

• Lên lịch cho trẻ 4 - 5 tháng ăn, ngủ ntn?

Giúp em với các chị ơi, em sắp phải đi làm trở lại, không được ở nhà với cục cưng 24/24 nữa! Bé sẽ ở nhà với cô giúp việc từ 7h00 - 18h00. Em đi làm từ 7h30 - 11h30, 13h-16h30. Các chị hãy giúp em lên kế hoạch cho bé ăn, bú mẹ, ngủ, tắm.... thế nào cho hợp lí nhât. Vì bố cháu hay đi làm xa nên chỉ...

• Hoạt chất tăng cường miễn dịch mạnh nhất hiện nay

http://img.webtretho.com/images/sales/TrangNT/Imunoglukan_%20infographic%202_%20v0.2.jpgThông tin...

• Tiêm phòng cho trẻ tháng thứ 2

Các mẹ ơi cho mình hỏi tí ! bé nhà mình đến nay chưa được 2 tháng tuổi (chính xác là 1 tháng 20 ngày) nhưng trạm xá chổ mình hẹn chích ngừa lần 2 (lần đầu lúc bé mới ra đời ) như vậy có được không ? vì mình nghe nói là phải trên 2 tháng mới chích lần 2 được.Các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình ý kiến...

• 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thích gặm nhấm lắm. Vớ được cái gì cũng gặm. bé được >7 tháng rồi. Mình cũng muốn mua bánh cho bé gặm. Thấy trên diễn đàn các mẹ nói là mua bánh gạo cho bé, nhưng không được có muối.Mình đi tìm ở mấy siêu thị mà thấy loại bánh gạo nào cũng có thành phần muối cả.Không biết bé có dùng được không nhỉ?
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở siêu thị nào cũng có bánh cho bé tập ăn dặm (của Việt Nam) như Growsure hay 1 số hãng khác. Bánh có thể để cho bé gặm hoặc pha với nước ấm (sữa) thành bột ăn liền cho bé. Bạn cũng có thể mua loại bánh tập ăn dặm của Hipp (nói rõ là bánh tập ăn dặm) ở các hàng bán sữa. Bánh này ăn ngon hơn bánh của Việt Nam. Hoàn toàn không hề cứng, bé gặm vào và nhấm nhấm là có thể tan trong miệng (Tớ đã thử ké của con rồi mà). Bin nhà tớ cũng chỉ ăn 1, 2 hộp này, còn sau toàn gặm các loại bánh quy khác, vì bóc ra để lâu cũng ỉu mà - sẽ mềm và dễ ăn.

.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebinduc Xem bài viết
    Ở siêu thị nào cũng có bánh cho bé tập ăn dặm (của Việt Nam) như Growsure hay 1 số hãng khác. Bánh có thể để cho bé gặm hoặc pha với nước ấm (sữa) thành bột ăn liền cho bé. Bạn cũng có thể mua loại bánh tập ăn dặm của Hipp (nói rõ là bánh tập ăn dặm) ở các hàng bán sữa. Bánh này ăn ngon hơn bánh của Việt Nam. Hoàn toàn không hề cứng, bé gặm vào và nhấm nhấm là có thể tan trong miệng (Tớ đã thử ké của con rồi mà). Bin nhà tớ cũng chỉ ăn 1, 2 hộp này, còn sau toàn gặm các loại bánh quy khác, vì bóc ra để lâu cũng ỉu mà - sẽ mềm và dễ ăn.
    Em cũng muốn mua bánh ăn dặm cho con nhưng không hiểu thành phần của bánh có nhiều dinh dưỡng không chị nhỉ, em sợ cứ cầm bánh gặm rồi no, chẳng thèm uống sữa hay ăn bột nữa thì:Sad: .
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,396 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Nhà em còn gần như nguyên hộp bánh Milna dành cho trẻ tập ăn. Nấm nhà em chỉ mới chiến đấu hết 1/10 cái. Bánh rất cứng, nhưng lại dễ tan trong miệng nên hậu quả là chị ta cắn 1 phát xong, nuốt ngay và ọc ngay tức thì (vì nghẹn ở cổ). Các mẹ nhớ để ý khi cho con các loại bánh này nha.
    • 2,465 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng mua bánh Milna cho con,nhưng nó ứ thèm ăn!Chắc tại bánh đó ngọt quá,con mình chỉ thích bánh bơ của Pháp thôi,nhưng khi cho ăn cũng sợ lắm,vì hắn cắn 1 miếng rất to (mà chưa có răng đó nha).Nên cũng sợ,ko dám cho ăn thường!
    • 148 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ có thể cho em biết bánh này mua ở đâu không, con em cũng hơn 6 tháng cứ vớ được cái gì là cho vào miệng ngay.
    "Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình?" ^_^

• 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebinduc Xem bài viết
    Em thấy bánh Growsure dễ tan với người lớn, nhưng với trẻ con thì em ko dám chắc. Vì thấy vào trong miêng 1 lúc lâu mới mềm, tan. mà có khi con em vừa cho vào miệng đã chập chập, nuốt. Thế thì hóc chết....

Thế các mẹ bảo mua bánh nào ah???
    • 223 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

bánh Milna dễ tan lắm vì mình thấy cho nước là tan tức thì. Con mình 9 tháng mới cho ăn nhưng phải để ý điều chình cho cắn miếng nhỏ thôi, Hắn ăn nhanh lắm mà có bị nghẹn đâu vì từng miếng nhỏ vào miệng là tan ngay.
    • 196 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thích gặm bánh Milan. Mình cứ cho bé ăn bao nhiêu tùy thích, lúc chán rồi thì Mẹ cho sữa vào để ăn dặm. Hi hi, lợi cả đôi đường :Laughing:
    [IMG]http://********/userdocuments/minhan/signatureimage/4917.png[/IMG]
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bánh Milna dễ ăn và thơm ngon không cứng, bé nhà mình khoái lắm, nhưng mỗi lần mình chỉ đưa 1/2 cái thôi, hết lại đưa tiếp, vì bánh tròn nếu bẻ đôi sẽ dễ cho bé cầm chắc và đưa vào miệng được gọn gàng hơn lại không gây cảm giác ngán.

Mình đang muốn tìm bánh gạo mà chưa thấy loại nào thích hợp cho bé , vì ở siêu thị loại nào cũng thấy có muối cả, hic hic, chán ghê.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang cho pé ăn bánh Milna.....mới ăn, nên cũng chưa biết kết quả nữa....:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejohn Xem bài viết
    em cũng đang cho pé ăn bánh Milna.....mới ăn, nên cũng chưa biết kết quả nữa....:Smiling::Smiling::Smiling:
    mejohn cho em hỏi bánh Milna của hãng nào và mua ở đâu ạ? :Rose:
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à mua bánh milna ở trong siêu thị coop mart đó giá 14.700đ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho bé an bột từ mấy tháng tuổi
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh mua banh Milna cho Biin lau roi nhung chi an duoc nua cai la anh ta vut mat tieu, van con may cai, de hom nay ve cho an lai xem sao. Chuc cac me tre dep, cac con ngoan khoe
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

cac me den cua hang me ieu, gan BV phu san Qte ay. O do co rat nhieu loai banh cho be từ 6 thang tro len. Heo nha em rat thich an banh. Neu be nao co rang rui thi an banh gao. Nhai nghe keu va thich lam.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ thường online lúc nào để em học hỏi kinh nghiệm với
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới cho bé ăn hết hộp milna
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mejohn Xem bài viết
    các mẹ cho bé an bột từ mấy tháng tuổi
    Mình cho bé nhà mình bắt đầu ăn dặm - bột ngọt, bột ăn liền - từ 3.5 tháng, vì mẹ đi làm lúc 4 tháng, ăn bột mặn từ 5 tháng, ăn cháo đặc nguyên hạt ninh nhừ từ 10 tháng, 17 tháng đang tập ăn cơm nát nhưng vẫn chưa thành công (vì ăn chơi ăn bời thì nhai rồi nuốt, mà bê cả bát cơm cho ăn thì ngậm luôn => vẫn phải ăn cháo) :Sad:
    Nếu bánh ăn dặm to quá, có thể bẻ nhỏ cho con ăn. Hồi Bin 6 tháng. mình còn mua bim bim cho cậu ăn, cũng có tác dụng tập nhai cho bé nhưng chắc chắn dinh dưỡng không thể bằng bánh tập ăn dặm rồi. Lớn lớn tí chút thì cái gì mình cũng cho ăn, từ nắm xôi, chuối cho cắn cả quả chứ không cần nạo, dưa hấu cầm tay ăn cả miếng luôn,..... Các mẹ đừng ngại tập cho con ăn, nếu sợ hóc, nôn trớ, mà không tập cho con ăn, thì lại giống nhà hàng xóm mình gần 2 tuổi đầy cả hàm răng rồi mà vẫn ăn cháo xay nhuyễn, lổn nhổn tí là trớ.:rolleyes:

.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9