• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với!! Em mới sinh con lần đầu. Bờm nhà em đến giờ đc 20d thôi. Em nhiều sữa nên mỗi lần cho con ti sữa về nhiều làm con sợ mặc dù em có ken chặt thế nào đi nữa. Mỗi lần cho ti vất vả lắm. Chỉ đến khi sữa k về nữa em ấy mới ti ngon. Em toàn phải hút ra bình r cho cháu bú bình thôi. Mà e lo như thế cháu sẽ bỏ bú mẹ. Em phải làm sao bây giờ???

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,126 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NeyLa Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với!! Em mới sinh con lần đầu. Bờm nhà em đến giờ đc 20d thôi. Em nhiều sữa nên mỗi lần cho con ti sữa về nhiều làm con sợ mặc dù em có ken chặt thế nào đi nữa. Mỗi lần cho ti vất vả lắm. Chỉ đến khi sữa k về nữa em ấy mới ti ngon. Em toàn phải hút ra bình r cho cháu bú bình thôi. Mà e lo như thế cháu sẽ bỏ bú mẹ. Em phải làm sao bây giờ???
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bạn ơi! Mình nghĩ là nếu bạn sữa nhiều, thì trước khi cho con bú, bạn nên vắt bớt sữa ra bình, sau đó cho con bú mẹ, lúc đó con sẽ được bú sữa đặc mà sữa sẽ về ít hơn, bé đỡ cáu. Sau khi bú mẹ, nếu bé vẫn chưa đủ thì cho bé bú bình bằng sữa mà mẹ vừa vắt ra. Như vậy, vừa có thể kết hợp cho bé bú bình, vừa cho bé bú mẹ.Như vậy thì bạn cũng không sợ bé bỏ ti mẹ