• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với!! Em mới sinh con lần đầu. Bờm nhà em đến giờ đc 20d thôi. Em nhiều sữa nên mỗi lần cho con ti sữa về nhiều làm con sợ mặc dù em có ken chặt thế nào đi nữa. Mỗi lần cho ti vất vả lắm. Chỉ đến khi sữa k về nữa em ấy mới ti ngon. Em toàn phải hút ra bình r cho cháu bú bình thôi. Mà e lo như thế cháu sẽ bỏ bú mẹ. Em phải làm sao bây giờ???

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rau quả lý tưởng cho bé tập ăn dặm

Bé được 5 - 6 tháng là mẹ bắt đầu nghĩ đến việc cho con ăn dặm. Nhưng cho con ăn gì, nấu nướng ra...

• Xin kinh nghiệm dùng máy hút sữa ardo

Dạo này trên thị trường có xuất hiện dòng máy hút sữa mới Ardo, nghe nói ưu việt lắm...

• Trẻ hay bị sặc sữa?

Con tôi 3 tuần tuổi rất hay bị sặc sữa, có lúc cháu bị sặc dẫn đến tím tái rồi sau một lúc lại trở lại bình thường. Những lúc như vậy, tôi rất rối trí và không biết phải làm thế nào. Xin bác sỹ tư vấn cho tôi biết cách xử trí khi gặp lại tình huống như vậy?

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Bé hay bị sặc sữa, phải làm sao đây, giúp em với

Bé nhà em được gần 1 tháng nhưng rất hay bị sặc sữa, cả sữa mẹ lẫn sữa bình.Em đã thử nhiều loại núm ty chống sặc, bình có van chống sặc nhưng vẫn không ăn thua. Bé cứ bị ho lên mấy cái rồi mới hết. Em lo quá đi mất, các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với.

• Thực phẩm chức năng giả - nỗi lo còn đó

Đời sống người dân Việt Nam ở các thành phố lớn ngày càng tăng cao đã thúc đẩy nhu cầu sử dụng thực...

• 1,148 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NeyLa Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với!! Em mới sinh con lần đầu. Bờm nhà em đến giờ đc 20d thôi. Em nhiều sữa nên mỗi lần cho con ti sữa về nhiều làm con sợ mặc dù em có ken chặt thế nào đi nữa. Mỗi lần cho ti vất vả lắm. Chỉ đến khi sữa k về nữa em ấy mới ti ngon. Em toàn phải hút ra bình r cho cháu bú bình thôi. Mà e lo như thế cháu sẽ bỏ bú mẹ. Em phải làm sao bây giờ???
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bạn ơi! Mình nghĩ là nếu bạn sữa nhiều, thì trước khi cho con bú, bạn nên vắt bớt sữa ra bình, sau đó cho con bú mẹ, lúc đó con sẽ được bú sữa đặc mà sữa sẽ về ít hơn, bé đỡ cáu. Sau khi bú mẹ, nếu bé vẫn chưa đủ thì cho bé bú bình bằng sữa mà mẹ vừa vắt ra. Như vậy, vừa có thể kết hợp cho bé bú bình, vừa cho bé bú mẹ.Như vậy thì bạn cũng không sợ bé bỏ ti mẹ