Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Trẻ gần 5 tháng, nặng 10 kg có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.82K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình là em cho bé nhà em an similac, thỉnh thoảng bú mẹ, cháu gần 5 tháng, được 10kg, bắt đầu ăn dặm bột hipp 2 bữa 1 ngày, kg nặng như vậy có bị dư cân không nhỉ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 473 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Theo mình biết cân nặng tiêu chuẩn của bé 1 năm tuổi cũng hơn 9 kg thôi, cho nên bé nhà mẹ chắc chắn thừa cân rồi đấy.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng uống similac xách tay từ mỹ từ sơ sinh nè, 5 tháng hơn 8kg, trộm vía nhanh nhẹn, thông minh lắm, bé nhà bạn chắc là hấp thụ tốt, mình thì chưa cho bé ăn dặm, định hơn 5 tháng đã

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em bé phát triển tốt và ngoan là được chị ơi ,con em bú mẹ hoàn toàn ,mai được 5thang ,mà hơn 9kg rùi ,em mới thử cho ăn dặm cách đây 3 hôm .

• 852 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

mình tra theo biểu tăng cân của trẻ thì tăng trưởng chuẩn của bé 5 tháng là 7.5kg, giới hạn trên là 9.5kg.
    (WHO child growth standárd)

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là hơi béo, cần phải điều chỉnh ở mức cho phép. không nên cho trẻ ăn quá nhiều gây nên béo phì sau này. trông bé lại chậm chạp hơn các bạn cùng trang lứa.

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhung chi oi ,con em bu me hoan toan ,doi la loan nha len ,nen sau nay an bot chac moi dieu chinh dc ,hichic

• 76 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Emko biết bé bú sữa ngoài thì thế nào nhưng mà con em sữa mẹ hoàn toàn 5t cũng 9kg rồi...Theo em biết thì đấy là do bé bụ sữa. Nếu bé tăng cân nhanh như thế thì sau này bé chỉ sấp sỉ số cân nặng như vậy thôi, chứ ko tăng cân đều đặn như các bé khác. Bé tăng cân nhanh thì bây h nhìn mũm mĩm nhưng sau này bé dài người ra thì cũng ko còn mũm mĩm nữa đâu ạ

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có sao đâu mẹ nó! Con mình tròn 5 tháng cũng 10kg nè, đi khám định kỳ BS còn khen bé tăng cân và phát triển tốt chứ có bảo béo phì gì đâu??? Bạn xem hình khi bé được 5 tháng đó thấy cũng dễ cưng phải không…hehehe…( trộm vía). Bé có béo phì hay không không phải dựa vào biểu đồ tăng trưởng là đúng vì đó chỉ là chỉ số chung, trẻ sơ sinh cũng có sai lệch vì thể tạng mỗi bé mỗi khác. Bạn phải xem khi bé sinh là bao nhiêu kg (bé mình lọt lòng 4kg), tăng cân và chiều cao mỗi tháng có đều không, rùi thì do duy truyền bố -mẹ có to con không nữa…
    Như bé mình cũng chẳng hề chậm chap 3.5tháng đã lật.. gần 6 tháng ngồi ổn, hoạt bát vui vẽ…(trộm vía). Theo mình bạn đừng lo cứ cho con dinh dưỡng tốt nhất phù hợp với nhu cầu của bé vì những tháng đầu đời rất quan trọng với bé, bạn còn phải “trừ hao” năng lượng những tháng kế tiếp khi bé tập bò, đi…rùi còn mọc thêm răng nữa. Lúc đó bé sẽ tăng cân rất ít có khi lại chẳng tăng lạng nào đó bạn! Mình 2 tập rùi nên có tí kinh nghiệm thía thôi, miễn sao con chúng ta khỏe mạnh, lanh lợi, vui vẽ không quấy là ok rùi bạn à! Chúc bạn và bé khỏe.

• 1,314 Bài viết

• 2,160 Được cảm ơn

con em gần 5th rồi mà có hơn 7kg,các mẹ tự hào về bé mà em thương con quá :Crying:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3