Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Trẻ bao nhiêu tháng tuổi uống được nước ép trái cây, ăn trái cây và sữa chua...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rubynguyen-mylove Xem bài viết
    Con em được 5 tháng tuổi, em đã cho ăn bơ xay nhuyễn, chuối nạo,dưa hấu và uống nước cam pha loãng,ăn bột ngọt rồi, khi nhà ăn cơm có nước luộc rau em cũng cho cháu uống 1 chút. Trộm vía nàng ta rất thích, vừa ăn vừa kéo tay mẹ để đút nhanh hơn, đút chậm là khóc ỏm lên , em ra hàng thì nhân viên tư vấn nói nên để con ăn bột mặn, hoặc 6-7 tháng hãy cho ăn sữa chua phô mai dành cho bé.
    Thế thích mẹ nó nhỉ, đỡ mệt cho mẹ và cũng khỏe cho bé.bắt đầu sang tháng thứ 6 thì cho bé ăn bột mặn được rồi mẹ nó ạ. Khi mới cho bé ăn bột mặn tốt nhất là nên tập cho bắt đầu với thịt thăn, và sang tháng thứ 8 thì mới nên tập cho bé ăn thêm những bột nhiều đạm như bột tôm, cua...
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5,5 tháng. hwa mình cho con ăn váng sữa monte. Thấy bà giúp việc bảo bé ăn ngon lành. Sáng nay output phình phường. Đang tính cho ăn bơ xay mà k bít có nên trộn với sữa công thức ko các mẹ nhỉ? Mà trộn thế nào các mẹ nhỉ?
    Nụ cười của con là niềm vui của mẹ !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đánh dấu để ngâm cứu cho Suối nhà mình nhé
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=me_zonzon;26633168]con em 3,5 rùi....bú mẹ thì bú ít, sữa công thức cũng ko chịu....em nản quá...giờ ko biết có nên cho ăn dặm ko nưa vì sợ bú ít quá bé sẽ ốm...hjchjhc...em đang đau đầu đây mấy chị ơi
    bé mình mình cho bé ăn bột lúc được 3th10 ngày,vì bé nhà mình rất lười bú, lại bú những lúc buồn ngủ thui,ghét...mình cho ăn sớm luôn,tuy bé ăn không nhiều vì bé không thích ăn ngọt,đc 4 tháng mình nấu cháo rau củ thịt hoặc cá xay nhuyễn như bột í,vậy mà bé chịu ăn ăn được nhiều lắm,và bú sữa cũng khá hơn,tuy chỉ bú lúc ngủ nhưng mỗi lần cũng được 160 mỗi ngày bú được khoảng 5 bình vẫn ít các mẹ nhỉ,nhưng biết làm sao giờ vì mỗi lần bé thức đút bình sữa vô 3 tiếng sau vẫn còn nguyên mức sữa như lúc mới pha cho dù cái miệng nàng ấy vẫn nút chùn chụt,thế mới xạo chứ
    • 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

các chị ơi, thấy các chị hay cho ăn bơ, mà ko bít là quả bơ hay là bơ thực phẩm vậy???
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 77 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_boa Xem bài viết
    các chị ơi, thấy các chị hay cho ăn bơ, mà ko bít là quả bơ hay là bơ thực phẩm vậy???
    Qả bơ í mẹ n ah. Qả bơ giàu dinh dưỡng và tốt cho sự phát triển não của trẻ lắm.
    • 77 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà e đc 4m 6d, nặng 7kg ạ. E bắt đầu cho bé ăn bột ngọt của neslte khi bé tròn đúng 4 tháng. Trộm vía thấy cậu ý có vẻ thích, e chỉ cần đưa cái thìa lên là mồm đã há rồi..hi. Nhưng ăn đc có 60ml thôi ạ, sữa thì cứ 3 tiếng e lại cho ăn, lúc đc 120ml lúc thì chỉ đc có 60ml thôi ạ? Mẹ nào tư vấn cho e biết trẻ tằm này ăn bn ml bột vs sữa là đạt chuẩn ạ? Cu nhà e cứ bé tí bé tẹo, trông chả bằng cái thằng con của b e n đẻ sau tận >1 tháng
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé mình 5t mà ko chịu bú bình,cho ăn sữa chua thì nhăn mặt nhè ra,ăn bột cũng khó khăn,mình ko biết phải làm sao đang nản lắm nè mấy mẹ ơi,giúp mình...........
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hihi. các chị ạ . bé nhà em hnay là được 4 tháng 18 ngày rồi , nhưng bé đã lật cứng lắm rồi nhé , trườn đc 2cái luôn...hihihi . thấy bé rất thích ăn , gì cũng ăn hết , em ăn gì cũng cho , mới đi bác sĩ dinh dưỡng hôm qua hỏi thăm ý kiến thì bs ở bện viện từ dũ bảo , mói đứa trẻ có thể chất khác nhau . e về cho bé ăn thử 1 loài trong 1 ngày , buổi sáng và ít thui , cho ăn từ từ để kiểm tra bé có tiêu đc kg. hnay em làm thử , vẫn chưa thấy gì , nhưng chắc ổn vì bé mới đi ị . phân vẫn tốt ...
    Ba+Mẹ = Bé yêu
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

à. em quên nên uống nước trái cây ngọt như : nho mỹ , lê . không nên cho uống nước chua nhiều quá. hay dưa hấu ép vì bé dễ lạnh bụng
    Ba+Mẹ = Bé yêu
    • 89 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà em nay được 4m 5d, tự dưng 2ngay nay k chịu bú mẹ, bú bình thì bỏ lâu rùi, e cũng mới cho bé nếm thử chút xíu bột của hipp, e có thể cho bé ăn dặm đc chưa các mẹ thông thái? chứ cả ngày con k ăn j em xót wa
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an_nhien47 Xem bài viết
    các mẹ ơi bé nhà em nay được 4m 5d, tự dưng 2ngay nay k chịu bú mẹ, bú bình thì bỏ lâu rùi, e cũng mới cho bé nếm thử chút xíu bột của hipp, e có thể cho bé ăn dặm đc chưa các mẹ thông thái? chứ cả ngày con k ăn j em xót wa
    Lúc bé nhà em được 3tháng 20 ngày, cả ngày không bú , ép lắm mới bú đc 1 chút , cho bú xong dỗ cho ợ lại không thấy ợ, ngủ thì cũng không ngon , cứ 1 tí là giật mình , rồi khó chịu , tối cũng ôm trên tay suốt cả đêm , kéo dài đến 3 ngày , em thấy không ổn nên đưa bé đi khám ở bệh viện Từ Dũ . Bác sĩ nói : lưỡi bé hơi bị dơ, thiếu canxi nên ra mô hôi nhiều, bụng bị trướn do không tiêu nên không chịu bú. cuối cùng bác cho thuốc canxi , thuốc tiêu hóa, kêu về rơ lười bé thường xuyên . mõi sáng phơi nắng cho bé . làm theo lời bs đúng 1 tuần thì có kết quả tốt . Nếu mẹ nó thấy giống như bé nhà em thì nên đi khám bs cho bé đi nha! kéo dài không tốt cho sức khỏe của bé .
    Ba+Mẹ = Bé yêu
    • 89 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntytrinh Xem bài viết
    Lúc bé nhà em được 3tháng 20 ngày, cả ngày không bú , ép lắm mới bú đc 1 chút , cho bú xong dỗ cho ợ lại không thấy ợ, ngủ thì cũng không ngon , cứ 1 tí là giật mình , rồi khó chịu , tối cũng ôm trên tay suốt cả đêm , kéo dài đến 3 ngày , em thấy không ổn nên đưa bé đi khám ở bệh viện Từ Dũ . Bác sĩ nói : lưỡi bé hơi bị dơ, thiếu canxi nên ra mô hôi nhiều, bụng bị trướn do không tiêu nên không chịu bú. cuối cùng bác cho thuốc canxi , thuốc tiêu hóa, kêu về rơ lười bé thường xuyên . mõi sáng phơi nắng cho bé . làm theo lời bs đúng 1 tuần thì có kết quả tốt . Nếu mẹ nó thấy giống như bé nhà em thì nên đi khám bs cho bé đi nha! kéo dài không tốt cho sức khỏe của bé .
    nay bé nhà em chiu bú rùi, nhưng vẫn ít hơn so với mấy bữa trước...nhà em ở tỉnh nên chắc k đi khám đc liền...e sanh và trước giờ vẫn chích ngừa cho bé ở bv Hạnh Phúc nên em tính tuần sau đi chích ngừa sẽ khám luôn chứ nhà e ở xa wa nên đi k tiện...à ngày nào e cũng rơ lưỡi và phơi nắng cho bé hết đó
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi mình nghỉ nếu con bạn kg thích uống sửa nhiều thì bạn nên cho ăn đi..bé nhà mình cũng vậy bú mẹ với bú bình nhưng ăn ít lắm.ngày chưa tới 400ml nên mình nóng và cho ăn bột hipp thấy bé thích ăn lắm.mình cho ăn lúc bé 4m nay bé gần 5m rồi..mình cho ăn một buổi thôi lên 5m mình sẽ cho lên 2 buổi...bé ă được 90ml nước pha với bột bé ăn 10p thôi...mình cho bé ăn vị .sửa.chuối.đào..thêm sửa vô nửa thơm ngon bé thích lắm..con mình cũng sanh và khám ở Bv Hanh Phúc đó bạn...con mình thì lười phơi nắng lắm..ở Vn Bs kêu phơi nắng chứ ở nước kg có kêu phơi.....bạn cho bé ăn thử nha..
    • 3,198 Bài viết

• 5,457 Được cảm ơn

Mình thì cho bé uống nước rau từ lúc bé khoảng 3 tháng rưỡi. Gần 4 tháng là bé nhà mình ngoài sữa ăn thêm nước cháo. Giờ thì nàng 4,5 tháng, ăn cháo thun thút, chuối, đu đủ, xoài, nước cam nàng chơi tất. Sữa chua thì mình chưa cho ăn vì con không thích đồ chua, thích ăn ngọt. Mẹ đi làm, ở nhà bà ngoại cho ăn cháo. Nuốt hết nàng cứ há miệng ra chờ đút tiếp như chim sâu ý, yêu lắm cơ.
    Bé nhà mình output cũng thấy rất ổn, không có vấn đề gì.
    Nàng dạo qua một vòng các món đậu xanh, đậu đen, đậu đỏ, bí đỏ, mía, khoai tây, cà rốt... rồi. Thịt thì chén thịt lợn, bò, gà rồi. Hôm chủ nhật mẹ cho ăn thử 1/4 lòng đỏ trứng gà. Nàng ăn cứ tem tẻm. hết tuần này, mình sẽ cho bé ăn thêm ít tôm xay nhuyễn. Trộm vía bé nhà mình cứng cáp lắm,rất chắc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hic trộm vía,lì dc hơn 4 tháng mình cho chén sữa chua mà ko bị đi ị,hichic,trộm vía ngàn lần con iu
    Mẹ đang đếm từng ngày,từng ngày một, chờ 9 tháng 10 ngày mẹ gặp con
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con nhà em 5 tháng cũng cho ăn sữa chua phô mai và ngày 1 bữa bột ngọt. Trước bé táo lắm toàn 2-3 hôm mới ị 1 lần nhưng từ hôm ăn bột, sữa chua và hoa quả thì trộm vía con em đi đều ngày 1 lần, thế mà phân thỉnh thoảng vẫn còn hơi cứng cơ các mẹ ạ. Em cũng nuôi con theo khoa học nhưng công nhận là cũng nên theo cảm tính 1 chút vì tùy từng bé nữa. Trộm vía cu nhà em khoái vụ ăn dặm lắm nên mỗi lần cho con ăn vui kinh khủng! :-x
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bé tròn 6 tháng thì ăn được chuối, nước cam ( 1/2 quả pha 1 thìa đường + 50ml nước nhé ), sữa chua, váng sữa rồi mẹ nó nhé.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con mình 5th rưỡi kh biết bé ăn được sữa chua,váng sữa được chưa nhỉ?mình định cho bé ăn thử nhưng còn lo hơi sớm. Nghe bé của các mẹ ăn dặm mà ham. Con mình ăn không hào hứng lắm. Ăn bột ngọt thì ọi,nấu cháo trắng xay thì ăn cũng phải ép. Có cách nào cho bé ăn ngoan kh nhỉ
    P/s:ở đây có nhìu mẹ đi khám ở bv hạnh phúc nhỉ. Mình cũng khám ở đó,rất vui đc làm quen với các mẹ hihi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 431 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Đang quan tâm vụ này, Bo nhà e đc 4.5 tháng rồi, tv con bú tốt nên e định tầm 6 tháng mới cho ăn dặm. Hiện tại 1 ngày con cũng bú khoảng 800ml sữa ngoài + giải khát sữa mẹ

Bo: NB:3.6kg; 1m:5kg; 2m:6.2kg; 3m:7.4kg; 4m: 8.2kg; 5m: 8.8kg; 6m: 9.3kg , 7m: 9kg , 8m: 9.8kg . 9m: 10.3kg ; 10m: 10.7kg 11m: 10.9kg (79cm) 12m:11,7kg (80cm), 13m: 12,2kg (81) 18m: 13kg (86cm)