• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Trẻ bao nhiêu tháng tuổi uống được nước ép trái cây, ăn trái cây và sữa chua...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 57.7K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, em rất thích ăn trái cây nên cũng muốn cho con có thói quen này vì trái cây không những dễ ăn mà có nhiều vitamin rất tốt cho sk. Lúc cấn bầu nghén kg ăn cơm được em toàn ăn trái cây trừ cơm. Bao nhiêu cũng hết.
    Các mẹ cho e hỏi bé bao nhiêu tháng thì có thể uống nước ép, ăn các loại trái cây mềm như chuối, đu đủ, vú sữa...ngoài ra còn các loại sản phẩm tù sữa như: yogurt, phomai, váng sữa, bánh flan
    Con em mới 2,5m thôi nên giờ học tập các mẹ là vừa.
    Cảm ơn cả nhà.
    Nemo
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em được 5 tháng tuổi, em đã cho ăn bơ xay nhuyễn, chuối nạo,dưa hấu và uống nước cam pha loãng,ăn bột ngọt rồi, khi nhà ăn cơm có nước luộc rau em cũng cho cháu uống 1 chút. Trộm vía nàng ta rất thích, vừa ăn vừa kéo tay mẹ để đút nhanh hơn, đút chậm là khóc ỏm lên , em ra hàng thì nhân viên tư vấn nói nên để con ăn bột mặn, hoặc 6-7 tháng hãy cho ăn sữa chua phô mai dành cho bé.
    HÀNG THU ĐÔNG CHO BÉ THEO PHONG CÁCH KOREA LIÊN TỤC UPDATE
    http://zaodich.com/forum/f2758/hang-...n-tuc-1777757/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm vấn đề y như mẹ nó, con e đang tròn 5 tháng mà e chưa biết có nên cho con ăn hoa quả và sữa chua chưa? Oánh dấu! Mong học hỏi đc nhiều kinh nghiệm của các mẹ chia sẻ!hì hì
    "Yêu 2 bố con nhất trên đời!
    • 753 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Sữa chua thì ngoài một tuổi mới nên ăn em à. còn trái cây thì khi nào em cho bé ăn dặm thì ăn được nhé (khoảng ngoài 6 tháng), chú ý liều lượng ít thôi nhé. Tuổi này vẫn ưu tiên sữa là số 1.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhàem 5 tháng 10 ngày,em làm lanh cho an sữa chua có mấy muỗng thôi,mà bé tiêu chảy ca 5 ngày nay,đi ị ngày chục lần,hix hix,khổ cho mẹ lẫn con,thường mỗi ngày bé đi 1 lần giờ thì đi hâm cả mông,hỏi bs thi nói trên 6 tháng mới được ăn,hix hix
    • 283 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

E bé 5 tháng 1 tuần chính thức cho ăn dặm, vài thìa cháo xay, vài thìa sữa chua, vài thìa bơ xay, trộm vía ăn từ hqua hn chưa thấy bị sao, ko biết thế nào? Nhiều mẹ còn cho con ăn sữa chua từ 4 tháng mà, chắc do từng bé thôi đấy ak
    "Yêu 2 bố con nhất trên đời!
    • 1,340 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

bé mình cũng hồi tầm 5 tháng là mình cho uống nước trái cây, mẹ mua cam xoàn về lấy nước cho bé dùng thử nhé, loại cam xoàn ngọt và bổ sung vitamin C cho bé đấy
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các nhà khoa học cũng rảnh chán.. lúc bảo nên cho trẻ ăn dặm sau 6 tháng.. giờ lại bảo nên cho ăn trước 6 tháng.. mấy chả bảo là từ 4-6 tháng cho ăn dặm, thôi thì 5 tháng mình cho bé ăn dặm đi... tớ nghe đồn rằng khoảng 6 tháng thì cho bé ăn trái cây vị ngọt như táo, đu đủ.., lớn hơn tí nữa 8,9 tháng thì cho bé ăn trái chua như cam, nho..
    con gái yêu Tô Na - tiểu Hổ - ngày sinh 22/8/2010
    con trai yêu ku Bin - tiểu Long - ngày sinh 20/03/2012
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Lim nhà mình cũng gần tròn 5 tháng rồi, mà bé đã ăn bột Hipp từ 4 tháng cơ, trộm vía, bé cũng thích ăn (ngày 2 bữa sáng và tối, mỗi lần 60ml nước thôi), tiêu hóa cũng ko vấn đề gì. đánh dấu để xem các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé
    • 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelykid_359 Xem bài viết
    E bé 5 tháng 1 tuần chính thức cho ăn dặm, vài thìa cháo xay, vài thìa sữa chua, vài thìa bơ xay, trộm vía ăn từ hqua hn chưa thấy bị sao, ko biết thế nào? Nhiều mẹ còn cho con ăn sữa chua từ 4 tháng mà, chắc do từng bé thôi đấy ak
    Đây, mình chính là bà mẹ cho con ăn sữa chua từ 4 tháng đây. Bé cực kỳ thích luôn, ăn mà cái mỏ cứ kiu chùn chụt nghe thích lắm. Mà cũng may bé ăn vào "đầu ra" vẫn bình thường (mà thật ra mới ăn 2 ngày thôi, ko biết rồi đây có kiếm chuyện hay không). Mình rất thích nuôi con theo khoa học, mình cũng biết là nên để sau 6 tháng hãy cho bé ăn sữa chua nhưng nói thiệt, nuôi con cũng nên cảm tính một chút. Giờ cho ăn thử mà bé ăn ngon vậy, kiu mình ngưng lại chắc mình ko ngưng được. Thôi thì mình cho bé ăn sớm, nếu có gì bất thường mình sẽ ngưng ngay.

Mình tải clip con mình ăn yaourt này, các mẹ xem thử nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi brok; 12/08/2012 vào lúc 11:00 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botot_tin Xem bài viết
    Bé Lim nhà mình cũng gần tròn 5 tháng rồi, mà bé đã ăn bột Hipp từ 4 tháng cơ, trộm vía, bé cũng thích ăn (ngày 2 bữa sáng và tối, mỗi lần 60ml nước thôi), tiêu hóa cũng ko vấn đề gì. đánh dấu để xem các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ npahé
    c cho e hỏi pa bột hipp.4
    tháng có cho sữa vào k ah.bé e ăn bột toàn lè ra.hjc
    Ku heo iu dấu của pa me. Iu con nhiu nhiu.:-)
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hi, bé chị ăn bột nhè ra là do bé chưa muốn ăn đó chị, hồi con em 3 tháng 10 ngày, em ít sữa, bé lại lười ăn sữa ngoài em mua bột gọa sữa của vinamilk ấy, bé ăn tom tỏm, mà mới học ăn em cho ăn 120ml bé ăn hết, giờ bé đc 6tháng 9 ngày bé ăn mỗi bữa hết một chén con bột (loại chen ma mọi người vẫn dùng ăn cơm).rồi bữa nay cu cậu cũng chịu bú bình, ôi thở phào nhẹ nhõm, mình cũng cho con ăn sữa chua, mới ăn lần đầu là ghiền luôn, uống nước cam pha loãng nữa rồi, ăn chuối, thanh long, đu đủ, dưa hấu,ổi luôn.thấy mẹ ăn gì là vơ vào đòi ăn, mình cho cầm cả miếng thanh long, ổi, dưa hấu ngoặm ngon lành, ổi hơi cứng chỉ ngám chơi thôi, mình lấy thìa cạo ruột mềm cho cu cậu ăn, cu cậu thích lắm, ko kịp là la lối lên rồi, lúc ăn sữa chua cũng thế.
    • 579 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

các mẹ cho e hỏi sữa chua cho bé mình mua loại nào vậy ah? và khi nào thì mình cho con ăn váng sữa dc?
    • 751 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nypha Xem bài viết
    các mẹ cho e hỏi sữa chua cho bé mình mua loại nào vậy ah? và khi nào thì mình cho con ăn váng sữa dc?
    5 tháng là ăn được rồi bạn,monte và petit là 2 loại thông dụng nhiều mẹ dùng và dễ mua,giá cả cũng hợp lý đó mẹ nó ạ
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigonmongmo Xem bài viết
    hi, bé chị ăn bột nhè ra là do bé chưa muốn ăn đó chị, hồi con em 3 tháng 10 ngày, em ít sữa, bé lại lười ăn sữa ngoài em mua bột gọa sữa của vinamilk ấy, bé ăn tom tỏm, mà mới học ăn em cho ăn 120ml bé ăn hết, giờ bé đc 6tháng 9 ngày bé ăn mỗi bữa hết một chén con bột (loại chen ma mọi người vẫn dùng ăn cơm).rồi bữa nay cu cậu cũng chịu bú bình, ôi thở phào nhẹ nhõm, mình cũng cho con ăn sữa chua, mới ăn lần đầu là ghiền luôn, uống nước cam pha loãng nữa rồi, ăn chuối, thanh long, đu đủ, dưa hấu,ổi luôn.thấy mẹ ăn gì là vơ vào đòi ăn, mình cho cầm cả miếng thanh long, ổi, dưa hấu ngoặm ngon lành, ổi hơi cứng chỉ ngám chơi thôi, mình lấy thìa cạo ruột mềm cho cu cậu ăn, cu cậu thích lắm, ko kịp là la lối lên rồi, lúc ăn sữa chua cũng thế.
    hj h bé mh ăn đc 120ml bôt rui.
    Ku heo iu dấu của pa me. Iu con nhiu nhiu.:-)
    • 105 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bé nhà em 6 tháng, em cho ăn bột từ hồi 4 tháng, sữa chua, váng sữa, fomai bé làm láng hết..trộm vía ăn vào hok sao, vẫn bình thường, mỗi tội cô nàng hứng lên thì ăn một mạch hết sạch, còn hok thì đừng hòng nuốt.
    Em cho bé ăn bột hiip, váng sữa monte, sữa chua susu dành cho trẻ em của vinamilk, fomai viên
    • 423 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

COn em sắp đc 4 tháng, em đang suy nghĩ ko biết cho bé ăn dặm vào khi nào, giờ cứ đến bữa cơm là bé cứ nhai tóm tém, có vẻ thèm lắm, nhưng bé vẫn chưa biết cầm nắm, chưa biết ngồi, cổ thì cũng cứng rồi. Đã nên cho bé ăn vào giai đoạn 4 tháng chưa các mẹ?
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con em 3,5 rùi....bú mẹ thì bú ít, sữa công thức cũng ko chịu....em nản quá...giờ ko biết có nên cho ăn dặm ko nưa vì sợ bú ít quá bé sẽ ốm...hjchjhc...em đang đau đầu đây mấy chị ơi
    ANH DUY:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 421 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Các mẹ thân mến, em rất thích ăn trái cây nên cũng muốn cho con có thói quen này vì trái cây không những dễ ăn mà có nhiều vitamin rất tốt cho sk. Lúc cấn bầu nghén kg ăn cơm được em toàn ăn trái cây trừ cơm. Bao nhiêu cũng hết.
    Các mẹ cho e hỏi bé bao nhiêu tháng thì có thể uống nước ép, ăn các loại trái cây mềm như chuối, đu đủ, vú sữa...ngoài ra còn các loại sản phẩm tù sữa như: yogurt, phomai, váng sữa, bánh flan
    Con em mới 2,5m thôi nên giờ học tập các mẹ là vừa.
    Cảm ơn cả nhà.
    Nemo
    khi bé ăn các món mặn như bột , cháo thì có thể bắt đầu cho bé ăn dần mấy thứ này rùi chị ạ ^^
    Hạnh phúc bắt nguồn từ những điều thật giản dị, hãy giữ chặt lấy nhé
    • 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng vào đây hóng hớt, suboy nhà em mới được 1,5 tháng, em định tập cho bé ăn dặm từ tháng thứ 5 trở đi! Học hỏi kinh nghiệm của các Mẹ, hihi!
    Mẹ yêu Ba và Suboy!! NB : 2,5kg (2,510g) - 45cm - 1M : 3,8kg - 50cm - 2M : 5kg - 57cm - 3M : 6kg - 58cm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3