Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

trẻ 5 tháng tuổi có uống dược caxicorbie không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 623 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Kinh nghiệm là tất cả các bé đều phải được tắm nắng ngày 1 lần khoảng 15-20p vào lúc 6g30-7g30 sáng, và phải tắm liên tục cho đến khi bé 12 tháng! Khi được 12 tháng thì khuyến khích cho bé đi dạo buổi sáng, tự bé chạy chơi vừa phát triển kỷ năng vừa được tắm nắng!
    Còn khi bé có biểu hiện thiếu canxi thì dù bé có bú mẹ, mẹ bổ sung canxi thì cho con bú lượng sữa vẫn k có được lượng canxi mà bé đang thiếu, vì vậy phải cho bé uống, với liều lượng nửa ống canxiumcobier loại 5ml, mỗi ngày uống buổi sáng, uống 10 ngày thì ngưng 10 ngày hay 1 tuần, sau đó uống tiếp! Nếu bé k được tắm nắng thì trước khi uống canxi nên uống 1-2 giọt vitamin D3!
    Khi bé k còn thiếu nữa thì các mẹ cũng có thể bổ sung 1 tháng 1 tuần canxi để hỗ trợ cho bé phát triển xương răng thật tốt!
    Các mẹ có thể gặp bs chuyên nhi mà bé hay đi khám, k nhất thiết phải đi viện dinh dưỡng, vì mình thấy các bs dinh dưỡng hay nâng cao bệnh tình, cứ cho mấy loại thuốc vừa nặng mà vừa khó tìm!
    Chúc kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ!
    Em có 1 ước mơ! Em có 1 khát khao! Hai thiên thần của em luôn khoẻ mạnh và ăn mau chóng lớn!!!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi bé nhà mình được 3 tháng tuổi liệu có dùng được canxi ko? mình đọc báo thì thấy nói rằng uống canxi hại thận của bé, mà bé nhà mình cho uống aquadetrim thì lại thấy biếng ăn nên mình dừng không cho uống nữa, bây giờ bé vẫn bị rụng tóc làm mình sốt ruột quá mà chưa tìm được giải pháp nào thích hợp cả, mỗi sáng mình cũng cho bé tắm nắng nhưng không đều vì hôm trời nắng hôm thì nắng không vào được phòng.. bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé, cảm ơn bạn!

• 110 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

rụng tóc tháng thứ 3 là rụng tóc máu đấy mẹ nó ah! bé nhà mình cũng vậy, qua đợt rụng tóc là tóc sẽ bt ngay. tắm nắng ko nhất thiết phải có ánh nắng đâu mẹ nó, cứ có ánh mặt trời là k, nhưng tắm vào 6h30 dén 7h30 là tốt nhất.

• 460 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng hôm vừa rồi đi bệnh viện dinh dưỡng bác sĩ cũng cho uống bổ sung Caxi Corbiere 5ml đấy, trộm vía tóc bé ko rụng nữa và ngủ cũng ngon giấc hơn. Nếu bạn đã đi khám mà bs chỉ định ko phải uống thì đừng cho uống nhé chỉ những bé bị thiếu thì mới nên bổ sung thôi. Bạn nên cho bé uống Aquadetrim 2 giọt vào buổi sáng vừa bổ sung được canxi vừa bổ sung được Vitamin.

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2