Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

trẻ 5 tháng tuổi có uống dược caxicorbie không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi.con em dưoc 5 tháng tuổi rùi chi chồng em bảo là cho uống thêm canxicorbie nhưng em cho cháu di khám thi bs bảo la không phải uống.chi chồng em cũng là người trong nghề.các chị hãy cho em môt lời khuyên vơi ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trẻ 1 tuổi có uống được trà sâm?

Chào các mẹ, bé nhà mình được 1 tuổi rồi, nhưng vào mùa hè thì hay bị nóng, có rôm. Hôm rồi có người quen cho mình một hộp trà sâm của Hàn quốc, toàn chữ Hàn nên mình ko đọc được. Họ bảo là trẻ em uống trà sâm vào mùa hè cho đỡ nóng, không biết có được không? Các mẹ góp ý cho mình với :6:

• Bé thích ăn bột

Thưa bác sỹ! Bé nhà em khi chuyển qua ăn bột bé lại rất thích ăn bột, em có thể giảm bớt cữ sữa để...

• Kinh nghiệm khi bị tắc tia sữa.

Kinh nghiện xử lý tắc tia sữa. Các mẹ thân mến tắc tia sữa là hiện tượng xảy ra khá phổ biến đối...

• [Tài trợ] Con mình mà bú sữa người, em chỉ muốn chết quách cho xong, em khổ tâm...

Thức trắng cả tháng trời, tối nào em cũng chỉ biết ôm con khóc một mình, đến giờ phút này em cảm...

• Bé 1 tháng tuổi có uống được tắc chưng đường phèn?

Bé nhà em bị cảm do lây từ mẹ, hiện đang ho. Đi bs nói bị cảm lạnh thông thường nên em chỉ cho bé uống Pectol mà vẫn chưa thấy khỏi sau 3 ngày ho. Không biết bé có thể uống tắc và hẹ chưng đường phèn? Có ảnh hưởng đến bao tử của bé không?

• 88 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nhà em được bác sỹ kê đơn uống từ lúc hơn 1 tháng tuổi cơ ạ. trộm vía, em thấy bé dạo này đỡ giật mình nhiều, không biết do lớn hơn nó thế hay nhờ thuốc nữa.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể cho bé uống bổ xung canxi từ lúc này cũng được nhưng tốt nhất là bạn nên bổ sung canxi cho chính mình và trong quá trình nuôi trẻ bằng sữa mẹ canxi từ mẹ sẽ được truyền vào con qua đường sữa mẹ.
    Trung bình một ngày người bình thường cần bổ sung từ 800mg - 1000mg canxi. Còn đối với những bà mẹ mang bầu và cho con bú thì lượng canxi cần thiết cho mỗi ngày là 1200mg - 1500mg, nhưng thực tế thực phẩm hàng ngày lại chỉ cung cấp cho chúng ta lượng canxi từ 300mg - 400mg.
    Chính vì vậy bạn nên bổ sung canxi cho cơ thể để bé khỏe mạnh
    Nhưng bạn nên chú ý bổ sung canxi hữu cơ để tránh nguy cơ lắng cặn trong cơ thể sẽ dẫn đến các bệnh khác, các canxi dạng thuốc là canxi vô cơ khó tiêu hóa dễ lắng cặn chính vì vậy khi uống bạn phải hỏi ý kiến của bác sĩ
    Nhưng tốt nhất nên dùng canxi hữu cơ và nên chú ý tỉ lệ hấp thu canxi cao nhất có thể, tốt nhất là từ 90% trở lên.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trinhquanghung_8x; 20/07/2012 vào lúc 12:48 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ!
    Em là thành viên mới, cho em hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước với ạ. Sóc nhà được 4 tháng tuổi, cháu ngủ hay giật mình và bị rụng tóc nhiều, đầu thì cứ lắc liên tục, em có gọi điện hỏi bác sĩ thì bảo cháu bị thiếu canxi và bảo cho cháu uống Tonicanxi ( Can xi trực tiếp của Pháp). Nhưng em đi mua thì không có loại đấy,mẹ nào có cho con uống loại canxi nào khác thì chỉ cho em với. Em con đầu nên cái gì cũng không biết các mẹ ạ
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhưng các mẹ a.bé nhà em gần được 5 tháng thi dã nhú một cái răng rùi.em co cho bé ra nhi hn khám thì bs bảo không phải uống canxi.em bị cạn sữa nên em cho bé ăn toàn sữa ngoài bú mẹ ít lắm ma trong sữa ngoài cung đã có canxi rùi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Hồi đó con mình cũng cho uống loại canxi này thì bé bị bón , nên mình cho đi khám bs cho uống loại khác thì ko bị ji cả , nên tốt nhất là mẹ nên đi tư vấn bs hay hơn
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

theo mình thì không nên cho con uống canxi mùa nóng đâu. vì uống cái đó rất nóng, có đứa còn bị mọc mụn,rôm sảy. táo bón nữa , nhìn thuơng con lăm! con mình 5 tháng, khi cháu tầm 3 tháng thì cũng bị thiếu canxi với nhữ ng biểu hiện như rụng tóc vành khăn, ngủ không ngon giấc...nhưng mình cho uống Aquadetrim và đi tắm nắng đều đặn. trộm vía, bây giờ thì đỡ hẳn rồi., bé ngủ ngon lắm. tóc không bị rụng nữa.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh mình cám ơn các bạn nhìu nha.mình cũng đang cho bé uống Aquadetrim ngày 2 giọt vào buổi sáng.mình mà không cho cháu uống canxi thi lại sợ mất lòng chị chồng thui .cũng thật là khó .hix
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị ơi con em đc 5 tháng rưỡi rồi,bé đc cái bụ bẫm đáng yêu ( chắc do hợp sữa,bé bú mẹ ít) . Nhưng em thấy xương ko chắc lắm,cụ thể em bồng đứng thì bé ko đứng đc,cứ ỳ ỳ cái chân xuống. (trong khi con đứa em mới 3 tháng đã đứng nhảy tưng tưng rồi).Bé cũng hay lắc đầu và ngủ hay giật mình. Có phải đó là biểu hiện bé bị thiếu canxi ko? Và nếu thiếu thì em nên cho bé uống loại gì. Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ thêm cho em nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi con em là con đầu lòng 5 tháng 12 ngày da bé rất nhạy cảm, hay bị eczama, bs nói ko cho bé tắm nắng. Hic hic vậy có cách nào bù đắp lại thiếu sót lớn này không? Bé đã ăn dặm ngày 3 bữa và bú hai bình sữa mồi lần 150 ml. Nhưng có lẽ lâu rồi không được tắm nắng nên hai hôm nay bé có hiện tượng ăn không tiêu, ăn vào một hồi là nôn ra hết nhất là không nạp được sữa ngoài ngoại trừ sữa mẹ nhưng tiếc là em rất ít sữa. Buồn quá! Mới có hai hôm mà thấy bé xuống sức hẳn làm cả nhà đều sốt ruột. Các chị có cách gì không, cứu bé với! Em cám ơn rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyetminh11283; 02/08/2012 vào lúc 05:43 AM.
    • 624 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Kinh nghiệm là tất cả các bé đều phải được tắm nắng ngày 1 lần khoảng 15-20p vào lúc 6g30-7g30 sáng, và phải tắm liên tục cho đến khi bé 12 tháng! Khi được 12 tháng thì khuyến khích cho bé đi dạo buổi sáng, tự bé chạy chơi vừa phát triển kỷ năng vừa được tắm nắng!
    Còn khi bé có biểu hiện thiếu canxi thì dù bé có bú mẹ, mẹ bổ sung canxi thì cho con bú lượng sữa vẫn k có được lượng canxi mà bé đang thiếu, vì vậy phải cho bé uống, với liều lượng nửa ống canxiumcobier loại 5ml, mỗi ngày uống buổi sáng, uống 10 ngày thì ngưng 10 ngày hay 1 tuần, sau đó uống tiếp! Nếu bé k được tắm nắng thì trước khi uống canxi nên uống 1-2 giọt vitamin D3!
    Khi bé k còn thiếu nữa thì các mẹ cũng có thể bổ sung 1 tháng 1 tuần canxi để hỗ trợ cho bé phát triển xương răng thật tốt!
    Các mẹ có thể gặp bs chuyên nhi mà bé hay đi khám, k nhất thiết phải đi viện dinh dưỡng, vì mình thấy các bs dinh dưỡng hay nâng cao bệnh tình, cứ cho mấy loại thuốc vừa nặng mà vừa khó tìm!
    Chúc kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ!
    Em có 1 ước mơ! Em có 1 khát khao! Hai thiên thần của em luôn khoẻ mạnh và ăn mau chóng lớn!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi bé nhà mình được 3 tháng tuổi liệu có dùng được canxi ko? mình đọc báo thì thấy nói rằng uống canxi hại thận của bé, mà bé nhà mình cho uống aquadetrim thì lại thấy biếng ăn nên mình dừng không cho uống nữa, bây giờ bé vẫn bị rụng tóc làm mình sốt ruột quá mà chưa tìm được giải pháp nào thích hợp cả, mỗi sáng mình cũng cho bé tắm nắng nhưng không đều vì hôm trời nắng hôm thì nắng không vào được phòng.. bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé, cảm ơn bạn!
    • 110 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

rụng tóc tháng thứ 3 là rụng tóc máu đấy mẹ nó ah! bé nhà mình cũng vậy, qua đợt rụng tóc là tóc sẽ bt ngay. tắm nắng ko nhất thiết phải có ánh nắng đâu mẹ nó, cứ có ánh mặt trời là k, nhưng tắm vào 6h30 dén 7h30 là tốt nhất.
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tháng hôm vừa rồi đi bệnh viện dinh dưỡng bác sĩ cũng cho uống bổ sung Caxi Corbiere 5ml đấy, trộm vía tóc bé ko rụng nữa và ngủ cũng ngon giấc hơn. Nếu bạn đã đi khám mà bs chỉ định ko phải uống thì đừng cho uống nhé chỉ những bé bị thiếu thì mới nên bổ sung thôi. Bạn nên cho bé uống Aquadetrim 2 giọt vào buổi sáng vừa bổ sung được canxi vừa bổ sung được Vitamin.