• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 17 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ oi, bé nhà minh hôm nay đã được 5 tháng 8 ngày rồi mà, cân năng chỉ dược có 7kg, dài chỉ được 64cm. Lúc mới sinh nặng 3,4kg.
    Hai tháng đầu mỗi tháng Chuột nhắt nhà mình lên được 1kg. Sau đó mỗi tháng lên trung bình 0,6kg. Lúc 4 tháng bé nhà mình có đợt lười ăn kinh khủng, cứ mỗi lần cho ăn là bé cứ ưỡn người, khóc thét lên, cứ như bị ai đánh ấy, kể cả cho bú mẹ. Sau đó mình cho uống thêm Polyvitmin, bé cũng bớt đi, chịu khó ăn một chút. Nhunng sau đó lại lười ăn. Bây giờ mẹ bé đã phải đi làm, nên sữa cũng ít đi. Mình cho ăn thêm bột ngọt ăn liền vào buối sáng, bé ăn được một bữa. Sau đó bẽ bú bình ngày 3 lần, mỗi lần chỉ được 60ml/lần thôi, còn đâu bú sữa mẹ. Mà mỗi lẩn mình cho ăn vất vả lắm phải xúc thìa. Theo các mẹ có cách nào giúp chuột nhắt nhà mình hết lười ăn không?Có nên cho bé uống Biobaby ko?Có mẹ nào biết thì mách giúp mình với nhé, mẹ bé buồn lắm, vì mẹ thì cứ to đùng mà con thì bé tí. Mình xin cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_DD; 29/10/2009 vào lúc 01:50 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh có may cach thế nay, ban tham khao:

Thứ nhat,nên cho con đen vien DD kham, ở đó có thể bs sẽ cho con ban uong biobaby và mot số thuoc bổ sung tieu hoa khac

Thứ hai, song song voi viec tren, ban nen pha sưa voi nuoc chao cho con thử xem, bé nhà minh cung luoi an, sau khi minh pha sưa voi nouwocs chao, bé đã an đuoc hon đay. Ban dung gao Bac Huong ninh lay nuwocs nhé

Thứ ba, ban nen đoi sưa thử xem, có thể bé khong thich sưa đó, ban thử dung Neosure danh cho trẻ bieng an duoi 6 thang cua Abbot xem

CHuc bé con an mau chong lon.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh cung luoi an lam ma khong biet phai lam sao minh da cho di kham o vien DD va cho be uong nhieu thuoc bo.Ha Vy nha minh di nha tre da 3 thang roi ma van khoc lam, co me nao biet cach khong chi giup minh voi nhe.Cam on nhieu!
    • 0 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Híc híc sao ma giong nhau the nhi? be nha minh cung lươi an so mót lươn day nay. Ngay bu co 3 cu moi cu khoang 70-90ml, an 2 cu bót day, moi lan bu hay an gi cung phai ep du lam con k thi cu la hét sướt...hien gio be nha minh 5 thang 17 ngay dước 6,5kg dai 65cm day chác la coi lam phai k các me. Minh cung da dua be di kham dd, roi ương biobaby, nau nước chao pha sua nua ma cung chang an thua gi. Các me co kinh nghiem gi chi minh voi.
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doquyen
    Các mẹ oi, bé nhà minh hôm nay đã được 5 tháng 8 ngày rồi mà, cân năng chỉ dược có 7kg, dài chỉ được 64cm. Lúc mới sinh nặng 3,4kg.
    Hai tháng đầu mỗi tháng Chuột nhắt nhà mình lên được 1kg. Sau đó mỗi tháng lên trung bình 0,6kg. Lúc 4 tháng bé nhà mình có đợt lười ăn kinh khủng, cứ mỗi lần cho ăn là bé cứ ưỡn người, khóc thét lên, cứ như bị ai đánh ấy, kể cả cho bú mẹ. Sau đó mình cho uống thêm Polyvitmin, bé cũng bớt đi, chịu khó ăn một chút. Nhunng sau đó lại lười ăn. Bây giờ mẹ bé đã phải đi làm, nên sữa cũng ít đi. Mình cho ăn thêm bột ngọt ăn liền vào buối sáng, bé ăn được một bữa. Sau đó bẽ bú bình ngày 3 lần, mỗi lần chỉ được 60ml/lần thôi, còn đâu bú sữa mẹ. Mà mỗi lẩn mình cho ăn vất vả lắm phải xúc thìa. Theo các mẹ có cách nào giúp chuột nhắt nhà mình hết lười ăn không?Có nên cho bé uống Biobaby ko?Có mẹ nào biết thì mách giúp mình với nhé, mẹ bé buồn lắm, vì mẹ thì cứ to đùng mà con thì bé tí. Mình xin cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Bé nhà tớ cũng lười ăn lắm, cả sáng chỉ ăn hết có 50ml sữa thôi, chiều cũng tương tự. Bú mẹ thì thích nhưng cũng ko phải nhiệt tình lắm. Bé nhà tớ 4 tháng rưỡi, mẹ phải đi làm nên chẳng biết làm thế nào cả. Khổ ghê cơ. Bé nhà tớ ko ăn là ko ép được, chỉ có nhè hoặc cười thôi, thậm chí doạ oẹ nên chẳng ai dám ép. Tớ phải làm gì bây giờ?
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Tớ cũng vào đây để chia sẻ với các mẹ có con lười ăn. Bé nhà tớ còn 10 ngày nữa là tròn 5 tháng , bé lười ăn kinh khủng, mỗi ngày bé ăn được khoảng < 200 ml sữa và 2 bữa bột (mỗi bữa khoảng 100 ml ). Đến hôm nay thì bột cũng chẳng muốn ăn nữa. Mỗi lần cho bé ăn như là cực hình cho cả hai mẹ con. Tớ cũng đã cho bé đến VDD khám , họ kê cho uống biobaby,men tiêu hoá , kẽm, nhưng tớ thấy tình hình chẳng thay đổi được mấy. Cả tháng nay chẳng tăng lạng nào , tớ thì k có tí sữa nào. Hiện giờ bé được 7 kg , mọc 2 răng từ hồi 3,5 tháng ; bây giờ bé đang tập bò , chống cả 2 chân 2 tay lên rồi , chân thì đưa lên được 1 bước nhưng chưa đưa tay lên được. Tớ đang hi vọng giai đoạn này chỉ là biếng ăn sinh lý , các mẹ có bí kíp gì cho tớ học với nhé.
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika
    Tớ cũng vào đây để chia sẻ với các mẹ có con lười ăn. Bé nhà tớ còn 10 ngày nữa là tròn 5 tháng , bé lười ăn kinh khủng, mỗi ngày bé ăn được khoảng < 200 ml sữa và 2 bữa bột (mỗi bữa khoảng 100 ml ). Đến hôm nay thì bột cũng chẳng muốn ăn nữa. Mỗi lần cho bé ăn như là cực hình cho cả hai mẹ con. Tớ cũng đã cho bé đến VDD khám , họ kê cho uống biobaby,men tiêu hoá , kẽm, nhưng tớ thấy tình hình chẳng thay đổi được mấy. Cả tháng nay chẳng tăng lạng nào , tớ thì k có tí sữa nào. Hiện giờ bé được 7 kg , mọc 2 răng từ hồi 3,5 tháng ; bây giờ bé đang tập bò , chống cả 2 chân 2 tay lên rồi , chân thì đưa lên được 1 bước nhưng chưa đưa tay lên được. Tớ đang hi vọng giai đoạn này chỉ là biếng ăn sinh lý , các mẹ có bí kíp gì cho tớ học với nhé.
    Con ấy nhanh thế còn gì, con ấy cùng ngày sinh với con tớ đấy, sang hội CLB baby sinh thagns 2/2006 đi. Con tớ còn chưa lật cơ, mà lười ăn đến cả tháng nay rồi. Nhớ sang CLB cho xôm nhé :1:. Ah, con ấy còn chịu ăn bột, chứ con tớ chả chịu ăn cái gì, tớ chẳng biết làm thế nào nữa.
    • 138 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chẳng có cách nào khác ngoàii cách ép và ép ăn thôi. Mình cũng cho bé đi khám rồi, bác sỹ nói người lớn trời hè nóng nực thế này còn ko muốn ăn nữa là con trẻ. Bé nhà mình gần 4 tháng mà có khi một cữ chỉ hết có 40ml thôi, mà bú được một lúc là phải xúc thìa, đúng là vất vả lắm. Bé nhà mình còn phun ra cơ, ướt hết cả mặt và ngực, mình phải nuốt ừng ực cái tức để cho con ăn đấy.
    • 3,777 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị ơi !Sữa Neosure co hiệu quả không?Em đang cho Tony dùng Frisolac,mấy hôm nay lười bú nên em đổi sang Nan,nhưng hình như cũng không có tác dụng.Em đang stress nặng lắm rồi.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình thì tuỳ từng bé và tuỳ từng thời kỳ. Nếu mẹ bé đã cố gắng mà bé vẫn lười ăn thì đừng cố ép làm gì.
    Lá phong đỏ như mối tình đượm lửa
    Hoa cúc vàng như nỗi nhớ dây dưa.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me Si Long oi, lam gi ma cương len the, con minh 5 thang cung co 7 can thoi, dai 70cm, minh thay van on, mác du theo dung tiêu chuân thi 5 thang phai nang gáp doi lúc sinh (con minh sinh ra nang 3.6kg) Si long sinh ra 3.4 kg *2 len thi van dung tiêu chuân ma, con du mót it day chu.
    Me nao cha mong con lon nhanh, khoe manh, bay gio doi song kha len, an ương thi chang tiếc con cai gi, nhung cung tuy the trang tung dua tre nua. Neu bo me ko cao to, thi cung ko mong con cao to dc. Mót ly do nua la hoi nho, bo me co lươi an ko? neu bo me lươi an thi con cung giong day. Ngoai ra can xem lai che do an cho be, 5 thang la da biết thích mui vi roi. Me Si Long thu doi vi xem.
    Minh nghi ko nhát thiết phai to beo, miên la cung cáp va phát triên dung tiêu chuân la dước, lúc biết lay, bo, dung di, noi... dung do tươi la ok
    con gai minh dung 3 thang la biết lay, bay gio thi biết trươn hét chiếc giương roi, giiup thi co the ngoi va biết giang tay theo khi me vo tay mươn be.
    An ương thi cung khiem ton lam, ngay 2 bua sua moi bua 100, 1 bua bót nau voi 100ml nước, con la la bu me.
    Nhung minh thay the la ok
    Tu 5 thang tro ra be se cham tang can hon, chi tu 3 den 8 lang/ thang thoi. Me Si Long dung sót rướt nhe.
    • 827 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

Cún con nhà tớ cũng thế đấy, 5 tháng 8 ngày mà được 7kg thôi à (chiều dài thì tớ chưa đo, tối nay về đo vậy), mỗi ngày hắn chỉ ăn 2 bữa bột mặn và khoảng 500-600ml sữa thôi, ai cũng chê là còi nhưng mình ko lo lắng lắm, vì theo như biểu đồ phát triển thì con mình ở mức bt mà, các mẹ đừng stress quá, nếu ép các bé ăn nhiều quá là các hắn sợ đấy, các mẹ thử cho con ăn nhiều bữa hơn xem thế nào, dù được ít/lần nhưng cộng lại thành nhiều đấy, điều quan trọng là em bé vấn phát triển bt, cún nhà tớ 3 tháng 11 ngày biết lẫy rồi, bây giờ biết trườn rồi, lại còn luôn miệng kêu "ái cha, ái cha" mỗi khi hắn tức điều gì hay muốn đòi cái gì đó, yêu lắm. À mà các mẹ chịu khó đổi sữa và thức ăn cho con thử xem vì bây giờ là em bé đã thíc nhiều mùi vị rồi mà. Chúc các mẹ hết stress và các con ăn ngoan nhé.
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Ở giai đoạn nào thì cái sự lười ăn của bọn nhóc cũng luôn làm các mẹ lo lắng nhỉ? Các mẹ làm tớ nghĩ lại khi Beem khoảng 5,6 tháng. Tớ cũng stress cực kỳ, vì con chả chịu ăn gì cả, bữa nào cũng khóc, nói thật, hồi đó ai mà chứng kiến con tớ ăn thì phát sợ lên luôn. Tớ cũng ép con ăn,nhưng nói thật là chỉ ép in ít thôi, "đủ sống", còn thì chịu, chả làm thế nào được, mỗi bữa chỉ ăn khoảng 60ml thôi, nhưng rồi mọi chuyện cũng qua :1:
    Vì thế, tớ có nhời khuyên với các mẹ là:
    1, đừng ép chúng nó quá, các con mà sợ ăn , từ biếng ăn sinh lý, thành tâm lý sợ ăn thì chít
    2, các loại cốm vi sinh (kiểu như Biobaby...) có thể uống 1 lọ (tự mình cho uống), còn ko cải thiện được tình hình, thì mời các mẹ cho con đi khám nhé, đừng tự cho con uống liên miên (vì có mẹ ở WTT này - tớ biết - con lười ăn quá, cứ cho uống Biobaby đến tận 13 lọ liên tiếp, thế hỏng hết khả năng tổng hợp chất của con còn gì )
    3, về việc cho con ăn sữa pha với nước cháo: theo BS khuyên con nhà tớ, thì chỉ khi con mình còi xương quá, ít chất quá thì mới ăn như vậy, vì trong nước cháo có gạo nếp, với các bé còn ít tháng tuổi, mới tập ăn bột thì thêm 1 lượng nếp như vậy sẽ gây đầy bụng, khó tiêu... và làm các bé càng lười ăn hơn. Nhưng cá nhân tớ thì thấy cho con ăn 1ngày/bữa như vậy cũng được, để thêm chất, chứ lười ăn quá chả đủ chất mỗi ngày, ăn 1 ngày/ bữa chắc chưa bị đầy bụng
    4, các mẹ có cho con ăn thêm chút hoa quả nào ko? có thêm vitamin tự nhiên, cũng sẽ kích thích các bé ăn tốt hơn đấy
    Vài lời với các mẹ như vậy, nói thật, tớ nghĩ lại giai đoạn này, tớ vẫn hoảng lắm. Mặc dù bây giờ Beem nhà tớ ko đến nỗi nào, nhưng nghĩ lại cái thời gian từ 5, 6 tháng đấy, sợ lắm, chả dám đẻ nữa

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với mình về tình trạng lười ăn của bé nhé. Các mẹ ơi bé đã được 6tháng cho ăn bột mặn nhu thế nào?Có mẹ nào biết thì mách mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. Mình đã thấy bớt lo rồi.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé nhiều nhé.
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Em mạnh dạn mở topic này hi vọng các mẹ đã trải qua cảnh 'con lười ăn' cùng trao đổi kinh nghiệm và chỉ giúp em.
    Con em đến nay được tròn 5 tháng nhưng cháu ăn rất ít. Chỉ bú mẹ hoàn toàn nhưng lượng sữa chỉ ăn được từ 300-400ml. Buổi sáng, ti mẹ một chút (khoảng 2phút) vừa ti vừa chơi, sau đó mẹ đi làm vắt sữa khoảng 120ml để ở nhà. Buổi trưa 12h mẹ về sữa vẫn còn (khoảng 30ml), nhưng lại ti mẹ (khoảng 2p) sau đó mẹ đi làm và lại vắt sữa để ở nhà khoảng 120ml. 6h tối mẹ về, may ra thì con ở nhà mới bú hết sữa. Buổi tối chỉ ti mẹ 2 lần rồi đi ngủ, từ đêm đến sáng cũng ti khoảng 2 lần nữa, mỗi lần thời gian rất ít.
    Từ lúc tròn 4 tháng tới giờ cháu đều ăn ít như thế chỉ bằng 1/2 lượng sữa lúc cháu 2.5-3 tháng thôi các mẹ ạ.
    Em ko hiểu tại sao càng lớn con em lại càng lười ăn như vậy ? Em sì tret vụ này lắm. Ko biết có phải tại con em ăn ít nên cháu chẳng chịu đi ị gì cả, cứ 2-3 ngày là em phải thụt đít cho cháu bằng cách lấy bông ngoáy tai trẻ em tẩm một ít Tetraxilin cho ẩm và tẩm vào bột quả miền kết nướng rồi cho vào hậu môn khoảng 1cm thì cháu mới ị được.
    Thật là xì trest hết mức! Các mẹ có cách nào giúp con em ăn nhiều hơn một chút thì chỉ em với !
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKiami Xem bài viết
    Chào các mẹ ! Em mạnh dạn mở topic này hi vọng các mẹ đã trải qua cảnh 'con lười ăn' cùng trao đổi kinh nghiệm và chỉ giúp em.
    Con em đến nay được tròn 5 tháng nhưng cháu ăn rất ít. Chỉ bú mẹ hoàn toàn nhưng lượng sữa chỉ ăn được từ 300-400ml. Buổi sáng, ti mẹ một chút (khoảng 2phút) vừa ti vừa chơi, sau đó mẹ đi làm vắt sữa khoảng 120ml để ở nhà. Buổi trưa 12h mẹ về sữa vẫn còn (khoảng 30ml), nhưng lại ti mẹ (khoảng 2p) sau đó mẹ đi làm và lại vắt sữa để ở nhà khoảng 120ml. 6h tối mẹ về, may ra thì con ở nhà mới bú hết sữa. Buổi tối chỉ ti mẹ 2 lần rồi đi ngủ, từ đêm đến sáng cũng ti khoảng 2 lần nữa, mỗi lần thời gian rất ít.
    Từ lúc tròn 4 tháng tới giờ cháu đều ăn ít như thế chỉ bằng 1/2 lượng sữa lúc cháu 2.5-3 tháng thôi các mẹ ạ.
    Em ko hiểu tại sao càng lớn con em lại càng lười ăn như vậy ? Em sì tret vụ này lắm. Ko biết có phải tại con em ăn ít nên cháu chẳng chịu đi ị gì cả, cứ 2-3 ngày là em phải thụt đít cho cháu bằng cách lấy bông ngoáy tai trẻ em tẩm một ít Tetraxilin cho ẩm và tẩm vào bột quả miền kết nướng rồi cho vào hậu môn khoảng 1cm thì cháu mới ị được.
    Thật là xì trest hết mức! Các mẹ có cách nào giúp con em ăn nhiều hơn một chút thì chỉ em với !

Thế tình hình lên cân của con thế nào hả mẹ nó, bé mình cũng biếng bú lắm, toàn ngủ mới bú đấy, mấy hôm nay stress với con rồi vì ngủ cũng kô bú luôn, hồi trước bủ ngày 750-850ml, giờ còn lại có hơn 600ml à, vừa buồn vừa lo nữa

• 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKiami Xem bài viết
    Ừ, bé nhà bạn ăn thế thì cũng ít thật. Nhưng quan trọng là bé lên cân hàng tháng thế nào nữa. Bé nhà bạn không chịu uống sữa công thức hay là bạn chưa cho uống. Ủn nhà mình cũng lười ăn lắm, lúc trước cũng chỉ ăn được 300-400ml/ngày thôi. Bây giờ mới ăn thêm được thành 400->500ml/ngày ( cả sữa mẹ cả sữa ngoài), nhưng trộm vía vẫn lên kg đều. Từ hồi tròn 5 tháng thì ăn thêm 1 bữa bột sữa, 1 bữa các loại củ trộn sữa /ngày thì còn thêm được 1 ít sữa nữa.Bé nhà bạn 5 tháng thì cũng bắt đầu tập ăn dặm được rồi đấy.
    • 297 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 4 tháng rùi, lưới ăn kinh khủng, vì chỉ ti mẹ mà sữa mẹ thì ít, mình ko dám tính nũa, mình phải cho ăn thêm một số laọi củ, và bột nhưng ko thể trộn sữa vì chưa bao giờ bé chịu ăn sữa ngoài và bất kỳ thứ gì có lẫn sữa. Mình cũng đang cực kỳ xì trét vì cái vụ sợ sữa ngoài của con, ăn những thứ kia thì đâu có chất mấy, mình đang ko biết làm thế nào đây. Bé tử tháng thứ 4 hầu như ko lên cân máy SDD đến nơi rùi
    "Con cò bé bé, nó đậu cành tre, đi không hỏi mẹ biết đi đường nào. Khi đi em hỏi, khi về em chào, miệng em chúm chím ba mẹ có yêu không nào!:Kiss: :Kiss: :Kiss::557: :557: :557:
    • 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay chip nhà mình đi khám ở viện dinh dưỡng, mình cũng có hỏi bác sỹ xem có nên cho con ăn dặm luôn không vì con cũng bắt đầu lười ăn từ khi được tròn 3 tháng, tới giờ ngủ cũng không ăn luôn (giống bạn Khánh Hân rồi).
    Nhưng mà bác sỹ bảo nếu theo dõi vẫn thấy con lên cân thì cũng chưa nên cho ăn dặm đâu các mẹ à. Tốt nhất là 6 tháng đầu thì hoàn toàn ăn sữa. Các mẹ đừng stress quá nhé, hình như bé nào đến giai đoạn này cũng vậy đấy mà.

À, mẹ Khánh Hân ơi, tụi mình làm quen để trao đổi tình hình các bé đi. Mình theo dõi thấy chip nhà mình và Khánh Hân có nhiều điểm giống nhau quá à. Mà trộm vía, trông bé nhà bạn đáng yêu ghê cơ
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7