• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 157 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp mình với:Sick:
    mình sinh em bé được 27 ngày. sữa của mình càng ngày càng về nhiều, mỗi khi em bé bú, em bé nuốt không hết hoặc nuốt không kịp nên hay bị sặc lắm:Crying: :Crying: :Crying: mỗi lần bé bị sặc như thế mình chỉ biết xót xa nhìn bé và vỗ vỗ vào cái lưng bé tí tẹo của bé thôi:Crying: :Crying: :Crying:
    xin các mẹ có kinh nghiệm hãy cho mình lời khuyên với, mình phải làm gì đây?:Sad:
    các ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước uống cho bò

Bạn mình mới về thăm trang trại TH tháng trước, nó nói nước uống cho bò ở trang trại TH là nước...

• [Kinh nghiệm] Xử lí nhanh khi bé bị sặc sữa

Ngỡ ngàng, luống cuống và nhiều lo lắng trong lần đầu được làm mẹ. Từ việc thay bỉm cho đến cách cho con bú mình đều phải học hỏi . Sau khi sinh Bắp, mình có rất nhiều sữa nhờ những mẹo nhỏ của hai bà mẹ truyền lại. Vì thế mà mỗi lần cho Bắp bú, mình thường phải kẹp đầu ti để ngăn không...

• Sai lầm nghiêm trọng khi chọn núm ty cho bé!

Núm ty, bình sữa là những đồ dùng không thể thiếu khi cho con tập bú bình. Việc lựa chọn loại núm...

• Bé bị sặc sữa mẹ

Bé XIKA nhà mình mới được ba tuần tuổi nhưng hay bị sặc sữa mẹ khi bú Nhìn bé ho tím người mà xót quá Mẹ nào có cách gì chỉ giùm để bé không bị sặc nữa khi bú mẹ không thì chỉ giùm mình với. :Sad: Cám ơn các mẹ nhiều

• Xin kinh nghiệm dùng máy hút sữa ardo

Dạo này trên thị trường có xuất hiện dòng máy hút sữa mới Ardo, nghe nói ưu việt lắm...

• 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ko có sữA cho bé giống bạn nhưng mình được biết khi bé bú mẹ nếu sợ sữa xuống nhanh quá bạn có thể lấy ngón tay trỏ và ngón giữa kẹp đầu núm vú lại thì sữa sẽ xuống chậm hơn và bé sẽ ko bị sặc.Nếu thấy phù hợp thì bạn thử xem có được ko? Chúc 2 mẹ con khỏe!:Smiling:
    • 1,983 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conbebong Xem bài viết
    mình sinh em bé được 27 ngày. sữa của mình càng ngày càng về nhiều, mỗi khi em bé bú, em bé nuốt không hết hoặc nuốt không kịp nên hay bị sặc lắm:Crying: :Crying: :Crying: mỗi lần bé bị sặc như thế mình chỉ biết xót xa nhìn bé và vỗ vỗ vào cái lưng bé tí tẹo của bé thôi:Crying: :Crying: :Crying:
    xin các mẹ có kinh nghiệm hãy cho mình lời khuyên với, mình phải làm gì đây?:Sad:
    các ơn các mẹ nhiều
    Vắt bớt sữa ra trước khi cho bú, nằm cho bú.
    • Tho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các ơn các mẹ nhiều
    Mình cũng bị tình trạng giống y chang bạn vậy, bé nhà mình bây giờ 5.5 tháng rồi mà thỉnh thoảng vẫn còn bị sặc đấy. Theo hướng dẫn thì trước khi bú bạn nên vắt bớt sữa ra, như vậy sữa sẽ xuống nhiều trước khi bé bú, bé sẽ đỡ sặc vì sặc như vậy cũng nghuy hiểm lắm đấy.
    Nhưng mình không áp dụng cách này được vì khi nặn thì sữa chỉ chảy in ít, mà bé vừa mút là sữa bắn ra ào ạt. Nên mình cứ cho bé bú, khi có cảm giác xuống sữa là mình lấy ra, nặn bớt rồi mới cho bé bú tiềp. Vì sữa bắn tia mạnh quá sẽ làm bé sợ mà không dám bú mẹ nữa, bạn đừng tiếc, cứ nặn bớt đi. Khi bé lớn hơn tí thì mình lấy khăn chặm mạnh để sữa bớt chảy rối cho bú tiếp.
    Chúc bé mau lớn và ghiền sữa mẹ. :Laughing:
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tho Xem bài viết
    Mình cũng bị tình trạng giống y chang bạn vậy, bé nhà mình bây giờ 5.5 tháng rồi mà thỉnh thoảng vẫn còn bị sặc đấy. Theo hướng dẫn thì trước khi bú bạn nên vắt bớt sữa ra, như vậy sữa sẽ xuống nhiều trước khi bé bú, bé sẽ đỡ sặc vì sặc như vậy cũng nghuy hiểm lắm đấy.
    Nhưng mình không áp dụng cách này được vì khi nặn thì sữa chỉ chảy in ít, mà bé vừa mút là sữa bắn ra ào ạt. Nên mình cứ cho bé bú, khi có cảm giác xuống sữa là mình lấy ra, nặn bớt rồi mới cho bé bú tiềp. Vì sữa bắn tia mạnh quá sẽ làm bé sợ mà không dám bú mẹ nữa, bạn đừng tiếc, cứ nặn bớt đi. Khi bé lớn hơn tí thì mình lấy khăn chặm mạnh để sữa bớt chảy rối cho bú tiếp.
    Chúc bé mau lớn và ghiền sữa mẹ. :Laughing:
    Mình đọc bài này mà thèm được nhiều sữa giống như mẹ nó vậy, mẹ nó cho hỏi chế độ ăn uống có gì đặc biệt không ạ, sorry các mẹ hơi lạc đề tí ạ.
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chế độ ăn uống cũng là 1 phần nhưng mình nghĩ chủ yếu cũng do cơ địa của mẹ thôi bạn à, con mình hơn 4 tháng rồi mà ti mẹ vẫn bị sặc, nhìn khuôn mặt con ngơ ngác khi bị sặc thì thương con lắm. Đã cố gắng bịt thật chặt nhưng cũng chẳng ăn thua gì, may là mỗi lần bị sặc lại mang đồ chơi ra hỏi và nói ầm lên cho con quên rồi lại nhét ti mẹ vào cho con. Trộm vía mình cũng chẳng ăn uống gì mà vẫn đủ sữa cho con, từ lúc sinh đến giờ ăn chưa đến 10lần cháo móng giò vì mình ghét kinh khủng. Nhưng mình thấy uống nhiều nước và cứ cho con ti nhiều là cũng có nhiều sữa đấy mẹ nó à.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các ơn các mẹ nhiều
    Trước khi cho bé bú bạn hãy vắt bớt một ít sữa dầu di vì bé nhà bạn còn bé mà không thể bú hết dược cả hai bên dâu nên bạn dừng tiếc làm gì,với lại sữa dầu thường loãng ,cho bé bú sữa dặc vẫn tốt mà.khi bé lớn hơn chút nhu cầu số lượng bú của bé ngày một tăng trong mỗi lần bú nên không thể vắt bỏ di thì trước khi cho bé bú bạn nên xoa ngực cho mềm ra chứ dừng dể cứng vì sữa sẽ bắn ra thành tia ,trong khi cho bé bú thì kẹp hai ngón tay vào dầu vú như các mẹ khác dã nói.Chúc bé nhanh lớn nhé:Rose:
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi!
    Con mình cũng giống vậy ,bị sặc từ lúc 2 tuần đến giờ bé được 7 tuần .Mẹ mình cũng dạy lấy tay chặn sữa ,mình sợ quá chặn ngay từ đầu nên không có cảm giác phản ứng xuống sua,chặn mỏi cả tay mà con chẳng bú được nên gây.Con mình cũng giỏi lắm ,bi sặc riết rút kinh nghiệm mỗi xuống sữa ,tự động rút ra không bú hoặc mình sợ con sặc cũng giựt vú ra ,khổ thế ! hai mẹ con cứ chật vật ,mà mình có nhiều sữa gì đâu? Con bị săc từ 1-3 lần mỗi khi bú ,nhìn con phờ phạc mà thấy thương ghê ,thế là mình quyết định vắt sữa cho con bú ,lúc đầu con vắt được ngày 3 lần ,giờ thì ngày còn 1 lần ,có lẽ mình không ăn món giúp nhiều sữa vì mình ở nước ngoài ,hơn nữa ở riêng nên lười nấu ăn quá ,thôi cho con bú sữa ngoài cho an toan vậy