• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

pha bột loại dành cho bé 4 tháng.bột Hipp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mh mới sinh con đầu lòng.bé nhà mh 4 tháng 2day.mh tính cho ăn bột lọai Hipp.mà 4m.nhưng thay HDSD là pha thêm sữa.vay bé nhà e mới tập ăn .mẹ nào
    có kinh ngjệm chỉ e với.mà 4m như v ăn bột có sớm k ah.mà b nhà e vẫn bú mẹ &sữa ngoàI ah.mà nên ăn bột lúc sáng là dễ tiêu nh nhất pải k ah.e cũng gần
    đi làm rùi.mọi ng chì júp e nha.mà tiện e hỏi lun.bé ngủ tối toàn nằm ngjêng.như zậy có sao k ah.hjc 2 mẹ kon e nhju rom lắm.từ lúc sanh ng nhjù rôm.có me
    nào jống e k ah.làm j cho bớt rôm ah.Hjhj. E hỏI nhju wa .m0ng mọi ng tư vấn júp e.
    Thank.!mẹ pé heo sữa.
    Ku heo iu dấu của pa me. Iu con nhiu nhiu.:-)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 137 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E cũng hóng, con chuẩn bị đc 4m e cũng tính tập cho con ăn dặm vì sắp phải đi làm rồi.

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko mẹ nào góp ý giúp e với ,?
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=bombean;26414062]Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.[/QUOT
    Mà b ơi.5 tháng c b mới ăn bột ha?mà 5 thjà bột b dùng thjà loaj j!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng thìa của hộp sữa XO. Dần dần tăng số lượng bột lên. Mình được nghỉ 5 tháng nên bé được ti mẹ hoàn toàn 5 tháng đầu thôi.
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombean Xem bài viết
    Mình dùng thìa của hộp sữa XO. Dần dần tăng số lượng bột lên. Mình được nghỉ 5 tháng nên bé được ti mẹ hoàn toàn 5 tháng đầu thôi.
    é
    mình cho bé ăn chung với sữa nhưng bé có vẻ k thik.hic chán ghê, mà từ hồi 4 thg b làm biếng ăn k thể tả mh stress wa,còn về sưa k bit dùm núm vú nào mem mai k hi hi cho bé ti,,bạn cho mh thực đơn be nhà b thư mh tham khao xem,mh cũng dc nghỉ 5m nhưng 1 thg o nhà chờ sanh nè,hi bv con 4m đã pải đi làm,
    thanks ban !
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi landaulame Xem bài viết
    é
    mình cho bé ăn chung với sữa nhưng bé có vẻ k thik.hic chán ghê, mà từ hồi 4 thg b làm biếng ăn k thể tả mh stress wa,còn về sưa k bit dùm núm vú nào mem mai k hi hi cho bé ti,,bạn cho mh thực đơn be nhà b thư mh tham khao xem,mh cũng dc nghỉ 5m nhưng 1 thg o nhà chờ sanh nè,hi bv con 4m đã pải đi làm,
    thanks ban !
    Bé nhà mình cũng ăn ít lắm. Giờ nó được 5 tháng rưỡi. Mình đi làm từ 6h30, bà ngoại cho bé ăn bữa bột Hipp pha sữa CT lúc 9h sáng, đến 11h trưa bé ti mẹ, sau đó mẹ đi làm thì 14h bé ti khoảng 100ml sữa CT, sau đó thì bé chờ mẹ về cho bé ti. Đến tối đi ngủ thì bé toàn ti mẹ bất cứ lúc nào có nhu cầu. Mình thấy bé nhà mình ăn như thế là hơi ít so với mấy bé khác. Hình như ở tầm tháng này nó ham chơi hơn thì phải.
    Còn về vụ núm ti thì mình có cả bộ sưu tập từ đợt tập bé bú bình gồm có: Medela Calma (cái này cứng nhưng lượng sữa vừa phải), Medela núm thường (cái này mềm), Nano Silver (loại này mềm lắm), Tommee Tippee (cũng khá mềm), Núm siêu mềm Chuchu, núm tập bú Chuchu (cái này cứng, lượng sữa vừa phải). Cuối cùng nó kết nhất núm ti Medela Calma và núm tập bú của Chuchu, nhưng vì núm Calma rửa mất thời gian mà mình thì lại lười. Kết luận thế này, tùy vào bé thích núm ti nào thôi, bạn nên cho bé thử nhiều loại khác nhau.
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombean Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng ăn ít lắm. Giờ nó được 5 tháng rưỡi. Mình đi làm từ 6h30, bà ngoại cho bé ăn bữa bột Hipp pha sữa CT lúc 9h sáng, đến 11h trưa bé ti mẹ, sau đó mẹ đi làm thì 14h bé ti khoảng 100ml sữa CT, sau đó thì bé chờ mẹ về cho bé ti. Đến tối đi ngủ thì bé toàn ti mẹ bất cứ lúc nào có nhu cầu. Mình thấy bé nhà mình ăn như thế là hơi ít so với mấy bé khác. Hình như ở tầm tháng này nó ham chơi hơn thì phải.
    Còn về vụ núm ti thì mình có cả bộ sưu tập từ đợt tập bé bú bình gồm có: Medela Calma (cái này cứng nhưng lượng sữa vừa phải), Medela núm thường (cái này mềm), Nano Silver (loại này mềm lắm), Tommee Tippee (cũng khá mềm), Núm siêu mềm Chuchu, núm tập bú Chuchu (cái này cứng, lượng sữa vừa phải). Cuối cùng nó kết nhất núm ti Medela Calma và núm tập bú của Chuchu, nhưng vì núm Calma rửa mất thời gian mà mình thì lại lười. Kết luận thế này, tùy vào bé thích núm ti nào thôi, bạn nên cho bé thử nhiều loại khác nhau.
    mà bé nhà b ăn ít thật đó, mà bé đc mấy ky rùi,bé nhà mh thi sáng ăn 60-90ml nhiu lam là 120
    ngu tới 9h ăn 60-hoăc 90ngu tip toi 11h zay an 90 ti me it,rùi 12h hơn bé ngủ trong khj ngủ có ti mẹ thêm ,3h chiều dậy,gần 4h an 90 cứ khoảng 2h la be ĐÓI ,
    • 105 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà em hồi 4 tháng cũng ăn bột hipp loại probiotic, ngày đầu em pha loãng, đặc hơn sữa xíu, dần dần tăng độ đặc lên cho bé, 3 ngày đầu e cho bé ăn 1 cữ buổi sáng cho wen dần. Bắt đầu ngày thứ 4 thì 1 ngày 3 cữ bột, sáng sớm 7h, trưa 11h, và chiều 5h.
    Khi bé đc 5 tháng thì bắt đầu tập cho bé ăn bột mặn, cũng như hồi cho ăn bột ngọt, 3 ngày đầu : 2 cữ ngọt, 1 cữ mặn.
    Bây giờ bé đc 5.5m : 5h 90ml, 7h30 - chén bột mặn, 9h30 - 90m, 11h30 - chén bột, 1h - 90m, 3h30 - 90ml, 5h30 - chén bột, 8h - 90ml và đi ngủ.
    Các mẹ nên mua rau củ quả về nấu lấy nước pha bột cho bé, như thế sẽ kích thích đc sự thèm ăn ở bé.
    Bé nhà em lúc trước cũng lười ăn lắm, em cứ kệ, chỉ khi nào bé đói đòi ăn thì e mới cho ăn. Lúc đầu cũng sốt ruột lắm, vì có khi tới 5 tiếng bé mới đòi ăn. Nhưng cũng chỉ đc mấy ngày đầu, từ đó trở đi thì bé bắt đầu ăn lại. Các mẹ không nên ép bé ăn, vì như thế sẽ tạo tâm lý sợ ăn cho bé.
    Em có cho bé uống thêm sieo daycal do bsỹ bên NHi Đồng kê, thấy từ khi uống bé cũng ăn nhiều hơn trước.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng hóng hớt vụ ăn dặm của bé. Em còn vài ngày nữa là đi làm rồi, em muốn cho con ăn dặm thêm cho yên tam đi làm nhưng chưa có kinh nghiệm gì cả. Bé nhà em ăn cũng ít lắm, toàn sữa mẹ thôi, mà phải 3 - 4h nàng ấy mới măm cho 1 lần, ti được tí là ngủ, chán đời lắm ạ.
    • 232 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntthanh20 Xem bài viết
    Bé nhà em hồi 4 tháng cũng ăn bột hipp loại probiotic, ngày đầu em pha loãng, đặc hơn sữa xíu, dần dần tăng độ đặc lên cho bé, 3 ngày đầu e cho bé ăn 1 cữ buổi sáng cho wen dần. Bắt đầu ngày thứ 4 thì 1 ngày 3 cữ bột, sáng sớm 7h, trưa 11h, và chiều 5h.
    Khi bé đc 5 tháng thì bắt đầu tập cho bé ăn bột mặn, cũng như hồi cho ăn bột ngọt, 3 ngày đầu : 2 cữ ngọt, 1 cữ mặn.
    Bây giờ bé đc 5.5m : 5h 90ml, 7h30 - chén bột mặn, 9h30 - 90m, 11h30 - chén bột, 1h - 90m, 3h30 - 90ml, 5h30 - chén bột, 8h - 90ml và đi ngủ.
    Các mẹ nên mua rau củ quả về nấu lấy nước pha bột cho bé, như thế sẽ kích thích đc sự thèm ăn ở bé.
    Bé nhà em lúc trước cũng lười ăn lắm, em cứ kệ, chỉ khi nào bé đói đòi ăn thì e mới cho ăn. Lúc đầu cũng sốt ruột lắm, vì có khi tới 5 tiếng bé mới đòi ăn. Nhưng cũng chỉ đc mấy ngày đầu, từ đó trở đi thì bé bắt đầu ăn lại. Các mẹ không nên ép bé ăn, vì như thế sẽ tạo tâm lý sợ ăn cho bé.
    Em có cho bé uống thêm sieo daycal do bsỹ bên NHi Đồng kê, thấy từ khi uống bé cũng ăn nhiều hơn trước.
    Bé mới 4 tháng mà mẹ nó cho ăn 3 cữ rồi àh. Bé nhà mình 4th rưỡi mình mói cho ăn dặm, nhưng chỉ cho ăn 1 cữ trưa thôi. Mình cũng hay luộc cà rốt, khoai lang........lấy nước và lấy 1 ít xay nhuyễn trộn với bột cho bé ăn. (trộm vía bé ăn rất ngon miệng nhưng mình ko dám cho ăn nhiều vì men tiêu hóa của bé còn yếu). Mình dự định tới 6th mới cho bé ăn lên 2 bữa nếu bé tăng cân đều đều. Ko bik nhưng vậy có ok ko nhỉ?
    • 47 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em cũng hóng vụ này.Con em đc 3 tháng rùi,,,,,,
    • 420 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

bé nhà em cũng gần 4m, em ko biết có nên cho bé ăn dặm bằng bột ăn liền ko nữa, em định cho bé dùng bánh ăn dặm pha với sữa ct, 5 tháng mới cho bé ăn bột, nhưng chỉ cho ăn bột gạo nấu với rau củ thôi, còn ngoài 6 tháng em mới định cho ăn mặn loại thịt cá trắng. Thực ra em nghĩ chế biến sẽ ko khó khăn lắm đâu vì bột gạo sẵn, luộc ít rau củ tán nhuyễn cho con là đc. Khi làm bột mặn thì chắc cầu kỳ hơn.
    Con em giờ đến bữa gia đình ăn cơm là liềm mồm liếm mép, có vẻ thèm rồi. Nhưng vẫn băn khoăn lắm!
    Yêu con nhất trên đời
    • 420 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Mà em thấy con em đúng giờ lắm, cứ khoảng 2-3h là ti mẹ, lúc nào mẹ ít sữa thì khoảng 1h đã đòi ti, nếu ti bình thì em thường pha 120ml, còn đêm em pha 160ml mà con bú khoảng 20p là hết. Ngày em cho bú từ 1-2 bình/ngày thôi. Trà hipp thì uống khoảng 50-60ml, có hôm hết veo 80ml. bé 3m11ds được 7,2kg, bé khá dài rộng. Giờ chưa cân nên chưa biết tăng đc bao nhiêu.
    Yêu con nhất trên đời
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mh 4m rui.mà chỉ cho ăn 1lần bột k dám cho ăn nhiù.trộm vja đợt này bé ăn 120ml bột.2thìả bột +2thia sữa.định cho bé ăn thêm hươg vị kác.đc k ah.mẹ nào có kih ngjệm chỉ e với.bé 20.5 đc 5m ah.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng sắp đến ngày p đi làm lại r. bé gần 4m nhưng chỉ bú mẹ, không chịu bú bình, mình cũng tính cho bé ăn bột dặm. thấy các mẹ cho các bé an bột Hipp mình cũng tính mua về cho bé ăn thử, không biêt co chiu ăn không nữa. mà bé mới 4 tháng ăn v có sớm quá không các mẹ? mà bé nhà mình không chịu uống sữa CT nữa chứ, chỉ chịu bú sữa mẹ thôi... v nên đã gần 4 tháng mà nằng có 5,4kg thôi. có cách nào giúp bé tăng cân không các mẹ?
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hôm nay bé nhà em vừa tròn 4m các mẹ ạ!
    Em cũng hóng hớt chuẩn bị bữa bột đầu tiên cho bé đây,hjhj.Nhưng khổ nỗi ở chung với bà Nội, bà lại ko muốn cháu ăn dặm sớm.Hồi đứa đầu em ở với ông bà ngoại,ko cổ hủ nhưng cũng k quá dễ dãi,nên 4m thì cũng sẵn sàng phụ em cho bé lớn ăn dặm rồi! ^^ Em tính cho bé ăn nước gạo trc, có thể thêm ít sữa bột cho thơm,tập vài ngày thử xem thế nào,thấy ổn em sẽ lên thực đơn lun.Rất mong các mẹ góp ý để có thêm nhiều món ngon cho các nhóc! hjhj

Con dù lớn vẫn là con của mẹ. Đi suốt cuộc đời, lòng mẹ vẫn theo con!
    • 330 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

oài. bé nhà tớ mấy ngày nữa đc 5m. Tớ cho ăn dặm từ lúc 4m10d. Trộm vía ti bình thì cả nhà nhảy nhót xung quanh mới đc 60ml, con f bột thì nó ăn liền 60ml ( 60ml nước+ 2 thìa bột) ngon lành. Có cho ăn nữa nó cũng ăn. Giwof mìn bắt đầu cho con ăn 2 bữa. KO biết có nhiều ko? Vì vụ ăn 1 bữa với 2 bữa này mà mình với MC ABCDE nhau. Mìn thì sợ con ăn nhiều ko tiêu, MC thì bảo nó đói phải cho nó ăn thêm. MÀ cũng khổ là mình hơi ít sữa, mỗi lần cho con ăn sữa ngoài thi như đánh vật đâm ra bà nội cứ sốt sình sịch lên.
    Mình thì cho ăn bột ăn liền của hipp chứ chưa cho ăn bột pha. lịch của con nhà mình là sáng khoảng 8h ti mẹ hoặc 60ml bình. 9h30 ăn 60ml bột. Từ 11h ti mẹ đến khhoang 3h chiều ( khi nào bé dậy) thì 60ml bình. Nói chung là cứ khoảng tiếng rưỡi là mình lại cho chon ti hoặc 60ml sữa bình .
    ĐÂY LÀ ĐÔLA NHÀ EM NHÁ!
    NB: 3,9KG. 1M: 5kg. 2M: 6kg. 3M:6,5kg , 4m: 7kg. 5m: 7,5kg. 5m24d: 7,8kg, 68cm rồi nhá!
    3m bé biết cười thành tiếng khanh khách rất đáng iu
    Hôm wa 1/9 tròn 4m, bé mới tự lẫy đc
    5m20d bé biết ngồi, biết nghịch với đồ chơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2