Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

pha bột loại dành cho bé 4 tháng.bột Hipp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mh mới sinh con đầu lòng.bé nhà mh 4 tháng 2day.mh tính cho ăn bột lọai Hipp.mà 4m.nhưng thay HDSD là pha thêm sữa.vay bé nhà e mới tập ăn .mẹ nào
    có kinh ngjệm chỉ e với.mà 4m như v ăn bột có sớm k ah.mà b nhà e vẫn bú mẹ &sữa ngoàI ah.mà nên ăn bột lúc sáng là dễ tiêu nh nhất pải k ah.e cũng gần
    đi làm rùi.mọi ng chì júp e nha.mà tiện e hỏi lun.bé ngủ tối toàn nằm ngjêng.như zậy có sao k ah.hjc 2 mẹ kon e nhju rom lắm.từ lúc sanh ng nhjù rôm.có me
    nào jống e k ah.làm j cho bớt rôm ah.Hjhj. E hỏI nhju wa .m0ng mọi ng tư vấn júp e.
    Thank.!mẹ pé heo sữa.
    Ku heo iu dấu của pa me. Iu con nhiu nhiu.:-)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 137 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E cũng hóng, con chuẩn bị đc 4m e cũng tính tập cho con ăn dặm vì sắp phải đi làm rồi.

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko mẹ nào góp ý giúp e với ,?
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=bombean;26414062]Mình cũng cho pé nhà mình ăn bột gạo nhũ nhi Hipp lúc 5 tháng. Mình pha với sữa XO theo công thức thế này: 100ml nước + 5 thìa sữa + 5 thìa bột. Mấy ngày đầu thì mình pha 3 thìa bột cho loãng. Mình cũng cho pé ăn 1 bữa vào buổi sáng lúc 9h. Mình sợ pé lạ bụng nên mình không pha bằng nước ấm như hướng dẫn mà pha bằng nước sôi. Mình nghĩ nếu không thêm sữa mẹ hay sữa công thức thì bột không ít chất quá. Kết quả ok lắm nhé.[/QUOT
    Mà b ơi.5 tháng c b mới ăn bột ha?mà 5 thjà bột b dùng thjà loaj j!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng thìa của hộp sữa XO. Dần dần tăng số lượng bột lên. Mình được nghỉ 5 tháng nên bé được ti mẹ hoàn toàn 5 tháng đầu thôi.
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombean Xem bài viết
    Mình dùng thìa của hộp sữa XO. Dần dần tăng số lượng bột lên. Mình được nghỉ 5 tháng nên bé được ti mẹ hoàn toàn 5 tháng đầu thôi.
    é
    mình cho bé ăn chung với sữa nhưng bé có vẻ k thik.hic chán ghê, mà từ hồi 4 thg b làm biếng ăn k thể tả mh stress wa,còn về sưa k bit dùm núm vú nào mem mai k hi hi cho bé ti,,bạn cho mh thực đơn be nhà b thư mh tham khao xem,mh cũng dc nghỉ 5m nhưng 1 thg o nhà chờ sanh nè,hi bv con 4m đã pải đi làm,
    thanks ban !
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi landaulame Xem bài viết
    é
    mình cho bé ăn chung với sữa nhưng bé có vẻ k thik.hic chán ghê, mà từ hồi 4 thg b làm biếng ăn k thể tả mh stress wa,còn về sưa k bit dùm núm vú nào mem mai k hi hi cho bé ti,,bạn cho mh thực đơn be nhà b thư mh tham khao xem,mh cũng dc nghỉ 5m nhưng 1 thg o nhà chờ sanh nè,hi bv con 4m đã pải đi làm,
    thanks ban !
    Bé nhà mình cũng ăn ít lắm. Giờ nó được 5 tháng rưỡi. Mình đi làm từ 6h30, bà ngoại cho bé ăn bữa bột Hipp pha sữa CT lúc 9h sáng, đến 11h trưa bé ti mẹ, sau đó mẹ đi làm thì 14h bé ti khoảng 100ml sữa CT, sau đó thì bé chờ mẹ về cho bé ti. Đến tối đi ngủ thì bé toàn ti mẹ bất cứ lúc nào có nhu cầu. Mình thấy bé nhà mình ăn như thế là hơi ít so với mấy bé khác. Hình như ở tầm tháng này nó ham chơi hơn thì phải.
    Còn về vụ núm ti thì mình có cả bộ sưu tập từ đợt tập bé bú bình gồm có: Medela Calma (cái này cứng nhưng lượng sữa vừa phải), Medela núm thường (cái này mềm), Nano Silver (loại này mềm lắm), Tommee Tippee (cũng khá mềm), Núm siêu mềm Chuchu, núm tập bú Chuchu (cái này cứng, lượng sữa vừa phải). Cuối cùng nó kết nhất núm ti Medela Calma và núm tập bú của Chuchu, nhưng vì núm Calma rửa mất thời gian mà mình thì lại lười. Kết luận thế này, tùy vào bé thích núm ti nào thôi, bạn nên cho bé thử nhiều loại khác nhau.
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombean Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng ăn ít lắm. Giờ nó được 5 tháng rưỡi. Mình đi làm từ 6h30, bà ngoại cho bé ăn bữa bột Hipp pha sữa CT lúc 9h sáng, đến 11h trưa bé ti mẹ, sau đó mẹ đi làm thì 14h bé ti khoảng 100ml sữa CT, sau đó thì bé chờ mẹ về cho bé ti. Đến tối đi ngủ thì bé toàn ti mẹ bất cứ lúc nào có nhu cầu. Mình thấy bé nhà mình ăn như thế là hơi ít so với mấy bé khác. Hình như ở tầm tháng này nó ham chơi hơn thì phải.
    Còn về vụ núm ti thì mình có cả bộ sưu tập từ đợt tập bé bú bình gồm có: Medela Calma (cái này cứng nhưng lượng sữa vừa phải), Medela núm thường (cái này mềm), Nano Silver (loại này mềm lắm), Tommee Tippee (cũng khá mềm), Núm siêu mềm Chuchu, núm tập bú Chuchu (cái này cứng, lượng sữa vừa phải). Cuối cùng nó kết nhất núm ti Medela Calma và núm tập bú của Chuchu, nhưng vì núm Calma rửa mất thời gian mà mình thì lại lười. Kết luận thế này, tùy vào bé thích núm ti nào thôi, bạn nên cho bé thử nhiều loại khác nhau.
    mà bé nhà b ăn ít thật đó, mà bé đc mấy ky rùi,bé nhà mh thi sáng ăn 60-90ml nhiu lam là 120
    ngu tới 9h ăn 60-hoăc 90ngu tip toi 11h zay an 90 ti me it,rùi 12h hơn bé ngủ trong khj ngủ có ti mẹ thêm ,3h chiều dậy,gần 4h an 90 cứ khoảng 2h la be ĐÓI ,
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4