• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mấy tháng thì cho bé ăn hoa quả được nhỉ? Bé nhà em mới được 4 tháng, em chưa cho ăn dặm hay ăn hoa quả gì hết. Nhưng em lại thấy nhiều người mách nên cho ăn dặm từ 4 tháng. Các mẹ tư vấn cho em với. Em cám ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 444 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

thực ra bác sĩ tư vấn đều bảo là phải 6 tháng mới đúng thời điểm ăn dặm mẹ bé ơi, mình thì mình tin bác sĩ nên cái gì cũng phải đợi qua 6 tháng mới dám thử, hệ tiêu hóa bé chưa ổn định mà bắt ăn sớm chỉ sợ sau này đau dạ dày như mẹ thì khổ lắm. tốt nhất là cứ để bé qua 6 tháng mới tập bé ăn trái cây nha. cứ cho bé nhấm nhấm từng chút trước để quen mùi vị rùi sau đấy mới cắt miếng to cho bé gặm gặm. hồi đó con mình ngứa răng gặm kinh lắm, toàn chơi táo với xoài cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh doc tren trag web cua bvien nhi dog thi ho bao be tren 1t la da the uog nuoc trai cay va an trai cay nao rui do nen minh cho be nha minh an chuoi tu hoi 2t. jo be da duoc 3t rui, moi lan an chuoi la be rat thich va dac biet la tu khi an chuoi het bon han
    • 478 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ 4 tháng cho bé ăn dặm, nhưng ăn loãng thật loãng, đừng cho bé ăn trái cây giai đoạn này
    • 127 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bé mới bắt đầu ăn, Mình cho bé ăn Hoa quả hấp chín rồi nghiền rồi mới đến cháo